ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15836
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 16:55
[RE: น้ามู บอลอุด,บอลตกยุค?]
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
ดูรวมๆนี่คือดูเกมส์หรือดูแต่สถิติ

ทำไมอ่ะครับ
สถิติยิงขนาดนี้จะบอกว่าไม่มีค่าเหรอ ไม่มีวคามหมายเหรอ
เกมก็เห็นเมื่อคืนยิง 4-1
นะ

วันเข้าฟอร์มก็ยิงกระจุยๆ
เเมนยูก็โดนคาบ้าน 1-6 ซิตี้ ก็โดนมาเเล้ว ทำไมเหรอครับ สถิติมันวัดอะไรไมไ่ด้เหรอครับ
งั้นกระทู้หน้าผมจะรอดูว่าคุณจะพูดถึงตัวเลขไหม ถ้าไม่พูดถึงเลยก็เเล้วไปครับ

แค่อยากรู้เฉยๆว่าได้ดูบ้างไหม เพราะคนส่วนใหญ่เค้าด่ามูบัส มูบอลอุดกันทั้งนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 16:57
ดูรวมๆนี่คือดูเกมส์หรือดูแต่สถิติ

ทำไมอ่ะครับ
สถิติยิงขนาดนี้จะบอกว่าไม่มีค่าเหรอ ไม่มีวคามหมายเหรอ
นะ

เเมนยูก็โดนคาบ้าน 1-6 ซิตี้ ก็โดนมาเเล้ว ทำไมเหรอครับ สถิติมันวัดอะไรไมไ่ด้เหรอครับ
งั้นกระทู้หน้าผมจะรอดูว่าคุณจะพูดถึงตัวเลขไหม ถ้าไม่พูดถึงเลยก็เเล้วไปครับ

แค่อยากรู้เฉยๆว่าได้ดูบ้างไหม เพราะคนส่วนใหญ่เค้าด่ามูบัส มูบอลอุดกันทั้งนั้น  

แล้วเค้ารุ้ไหมอ่ะครับ ว่าทีมยิงกระจุยนาดนั้นหรือ สักเเต่ว่าเป็นมูเเล้วขอตรูด่าไว้ก่อน ไม่ได้ด่าเดี๋ยวงตกเทรนงี้?
555

ผมดูสเปอร์เยอะสุด รองจากแมนยูกับลิเวอร์พูลครับ ซีซั่นนี้ เกินครึ่งนึงของทุกนัดเเน่นอน เพราะตามดูซนฮึงมินอยู่
เอาจิงๆถ้าไม่นับหลังรั่ว กับวันที่เจาะไม่เข้า สเปอร์คือทีมที่บุกทีน่ากลัวทีมนึงเลยนะ เเต่ไม่ว่าทีมไหนก็ต้องมีวันตื้อๆบ้าง พอวันตื้อๆวันนั้นเเหละมาถึง มูก็จะโดนด่าที พอมันเล่นดีกีนัดๆก็หายไป ตื้อทีก็ด่าที เเต่ไม่มองภาพรวมทั้งซีซั่น ผมว่าคนเเถวนี้(บางคน)รอเเต่วันที่สเปอร์เล่นไม่ดี เเล้วจ้องด่ามูมากกว่าครับ
3
0
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15836
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:07

ทำไมอ่ะครับ
นะ

แล้วเค้ารุ้ไหมอ่ะครับ ว่าทีมยิงกระจุยนาดนั้นหรือ สักเเต่ว่าเป็นมูเเล้วขอตรูด่าไว้ก่อน ไม่ได้ด่าเดี๋ยวงตกเทรนงี้?
555

ผมดูสเปอร์เยอะสุด รองจากแมนยูกับลิเวอร์พูลครับ ซีซั่นนี้ เกินครึ่งนึงของทุกนัดเเน่นอน เพราะตามดูซนฮึงมินอยู่
เอาจิงๆถ้าไม่นับหลังรั่ว กับวันที่เจาะไม่เข้า สเปอร์คือทีมที่บุกทีน่ากลัวทีมนึงเลยนะ เเต่ไม่ว่าทีมไหนก็ต้องมีวันตื้อๆบ้าง พอวันตื้อๆวันนั้นเเหละมาถึง มูก็จะโดนด่าที พอมันเล่นดีกีนัดๆก็หายไป ตื้อทีก็ด่าที เเต่ไม่มองภาพรวมทั้งซีซั่น ผมว่าคนเเถวนี้(บางคน)รอเเต่วันที่สเปอร์เล่นไม่ดี เเล้วจ้องด่ามูมากกว่าครับ  

ปกติของคนนี้อยู่แล้ว คนเกลียดเยอะ

ปีนี้ผมก็ดูไก่เล่นเยอะนะ ดูแล้วดีกว่าสมัยผีเยอะ เพราะมีตัวอย่างเคน อย่างซอนด้วยส่วนนึง ส่วนไอพวกนัดที่เก็บแต้มไม่ได้หรือเสียแต้มไปก็สไตล์เดิมแกไงบอลอุด นำแล้วไปรับ ซึ่งบางนัดมันรับรอโดนชัดๆ งงมันนะเวลานำแล้วโดนเสมอ แล้วจังหวะจะเอาคืนเนี่ยดูเกมส์รุกโคตรดุ แทนที่จะเอา 2-3 ค่อยอุด
3
0
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:07
เดาว่าวลีบอลตกยุคนี่เพราะแกดังมาตั้งแต่ปี 03/04 หรือหลังจากนั้นกับเชลซี

แต่ช่วงที่ผ่านมากับแมนยู (ไม่นับช่วงเชลซีรอบสอง) แกเสียท่าให้โค้ชที่สร้างชื่อหลังจากแกอย่างเป๊ปหรือคลอปป์
รวมถึงการเล่นรักษาสกอร์ที่หลายๆครั้งกลับทำไม่ได้ตามแผนที่แกวางเอาไว้เลยทำให้เกิดวลีนี้ขึ้นมา มั้งนะ
1
0

โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:09
mongkoltot พิมพ์ว่า:
เดาว่าวลีบอลตกยุคนี่เพราะแกดังมาตั้งแต่ปี 03/04 หรือหลังจากนั้นกับเชลซี

แต่ช่วงที่ผ่านมากับแมนยู (ไม่นับช่วงเชลซีรอบสอง) แกเสียท่าให้โค้ชที่สร้างชื่อหลังจากแกอย่างเป๊ปหรือคลอปป์
รวมถึงการเล่นรักษาสกอร์ที่หลายๆครั้งกลับทำไม่ได้ตามแผนที่แกวางเอาไว้เลยทำให้เกิดวลีนี้ขึ้นมา มั้งนะ

ถ้าอันนี้ฟังขึ้น เเละเมคเซนส์ครับ เเต่มันก็นะ ยุคใหม่มาก็ขึ้นมาทัดเทียมยุคเก่า เรื่องปกติ
สมัยนึง มูก็เเค่กุนซือหน้าใหม่ปากหมา อหังการ์ที่ผลงานยอดเยี่ยม
0
0
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:10

ทำไมอ่ะครับ
นะ

555

ปกติของคนนี้อยู่แล้ว คนเกลียดเยอะ

ปีนี้ผมก็ดูไก่เล่นเยอะนะ ดูแล้วดีกว่าสมัยผีเยอะ เพราะมีตัวอย่างเคน อย่างซอนด้วยส่วนนึง ส่วนไอพวกนัดที่เก็บแต้มไม่ได้หรือเสียแต้มไปก็สไตล์เดิมแกไงบอลอุด นำแล้วไปรับ ซึ่งบางนัดมันรับรอโดนชัดๆ งงมันนะเวลานำแล้วโดนเสมอ แล้วจังหวะจะเอาคืนเนี่ยดูเกมส์รุกโคตรดุ แทนที่จะเอา 2-3 ค่อยอุด  

ผมก็งงนะอันนี้ นำเเล้วอุด เหมือนหลังเเน่นมากอ่ะ 5555555
เล่นอุดนี่เหมือนรอโดนจริงๆ ถ้าหลังเก่งมากๆก็ว่าไปอย่าง นี่พวกพร้อมเเจกทุกนาทีเลย ยังจะอุด 555
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3703
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:13
เกมรับสมาธิแย่มาก

ชอบเสียท้ายครึ่ง ไม่ก็เซ็ตพีช

แมนซิทุ่มกองหลัง ปีละ 50-60 ล้านมากี่ปี มีแต่คนชมเป๊ป

โอเล่ได้แมคไกว วานบิส คนชมแมนยูหลังแน่น

คลอปได้ฟานไดจ์ แฟนหงส์สรรเสริญ

กองหลังสามตัวหลังสุดที่มูซื้อคือ ไบยี่ เลิฟ โรดอน

ผมเห็นใจท่านนะ เดี๋ยวท่านก็คงโดนรุมแซะ เหมือนที่ผมเคยโดน
แก้ไขล่าสุดโดย benjiz เมื่อ Mon Mar 08, 2021 17:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1342
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:24
[RE]น้ามู บอลอุด,บอลตกยุค?
ก็แกเล่นบอลอุดจริงๆนี่ มีช่วงนึงเล่นอุดกะสวนอย่างเดียวเลย ส่วนตัวไม่ชอบการเล่นแบบนี้มันอึดอัด แล้วปีนี้ที่ยิงเยอะก็ยิงในยูโรป้าเพราะเจอแต่ทีมเล็กกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:27
ถูกแบนแล้ว
ตกยุคเพราะไม่ปรับเปลี่ยนไงเล่นยังไงก็แบบนั้น

ไม่ปรับตามนักเตะที่มี ตอนสมัยคุมมาดริดก็ยิงเยอะแต่ก็ไม่ใช่บอลบุกก็อุดอยุ่ดีแหละ แต่สวนเป็นหาย

เอาตรงๆคุมสเปอร์แกรับเยอะไป 90 นาที โดนบุกมารัวๆ มันต้องมีพลาดอยุ่ละ

ถ้าไม่ปรับก็ตกยุคอยุ่ดีแหละเพราะสมัยก่อนแกโหดกว่านี้เยอะ ไม่นั้นก็รอชื้อนักเตะที่ใช่ไม่รุ้เมื่อไรจะใช่
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11153
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:38
ใจเย็นครับ จังหวะเจองานเบางานบาง

เดี๋ยวพอเจอหนักๆก็กลับมาเครียดอีกรูปเกมส์ก็ตันๆ

โดนด่าวนลูบไป คล้ายๆโอเล่ ฮาๆๆๆๆๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:41
[RE]น้ามู บอลอุด,บอลตกยุค?
ไม่ตกยุค แต่ไม่ยืดหยุ่น เล่นรัดกุมแต่หลังไม่นิ่ง โดนแล้วโดนอีก สลับหลังกี่คู่ก็โดนจนชินตาครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 17:58
มิดฟิลด์หน้าที่เกมรับ ก็ไม่ต้องขึ้นมาสนับสนุนเกมรุก ทำให้ทีมดูเหมือนบุกน้อย

บางทีเจาะคู่แข่งไม่ได้

ซึ่งสมัยนี้ บอลถ้าจะเล่นรัดกุม ให้ดูของผู้จัดการทีมชาวเยอรมัน หรือคนที่มาจากลีกเยอรมัน
นักเตะทุกคนต้องช่วยกันวิ่งไล่บอล เพื่อทำลายจังหวะเซ็ตเกมของคู่แข่ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 18:12
กองหน้าดีมากกว่า ลองไม่ใช้เคน ซอน คงไม่มีปัญญายิงได้ขนาดนี้ ถ้าเทียบกับโอกาสที่สร้างได้ไม่ค่อยเยอะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 19365
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 18:20
เฉยๆ ดูแต่ละทีมที่เจอในยูโรป้าดิ ยิงไม่เยอะสิแปลก ก็สไตล์บอลมันน่าเบื่อจริงๆอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย GrootZilla เมื่อ Mon Mar 08, 2021 18:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5797
โพสเมื่อ: Mon Mar 08, 2021 18:38
บอลมันน่าเบื่อจริงๆอ่ะครับ ถึงนัดไหนยิงเยอะๆมันก็ไม่ใช่บอลบุกมันส์ๆเร็วๆแบบที่สเปอร์สเป็นอ่ะ

แต่ตกยุคมั้ย ต้องดูไปยาวๆ แต่ส่วนตัวคิดว่า มูยังเป็นโค้ชที่เก่งอยู่ แต่ด้วยยุคสมัยมันเปลี่ยน มูคงทำให้ทีมของตัวเองยิ่ฃใหญ่จัดๆแบบที่เคยทำกับเชลซีรอบแรก,อินเตอร์ ได้แล้ว ไม่ได้หมายถึงสเปอร์สนะ ผมว่าแกไปคุมทีมไหนมันก็คงดีไม่สุดทุกทีมอ่ะ (ก็คือตกยุคแล้ว แต่ยังเก่งอยู่)
0
0
COYS

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel