ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: You
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 1651
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:08
หนีความวุ่นวาย มาเบื่อความชิล
Zone Alone62 พิมพ์ว่า:
ชีวิตก็แบบนี้ล่ะครับ ถ้าเราเข้าใจความเป็นไป และสัจธรรมทุกสรรพสิ่งบนโลกใบนี้  

เข้าใจยาก โดยเฉพาะตัวเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:09
Kantoo พิมพ์ว่า:
หางานอดิเรกทำครับ ลองนึกถึงอะไรที่อยากทำสมัยงานยุ่งๆแต่ไม่มีเวลาทำดูเช่นปลูกต้นไม้ เลี้ยงปลา ต่อโมเดล อะไรก็ว่ากันไปตามที่ชอบครับ  

กำลังพยายามหากิจกรรมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:21
[RE: หนีความวุ่นวาย มาเบื่อความชิล]
oliver พิมพ์ว่า:
Kantoo พิมพ์ว่า:
หางานอดิเรกทำครับ ลองนึกถึงอะไรที่อยากทำสมัยงานยุ่งๆแต่ไม่มีเวลาทำดูเช่นปลูกต้นไม้ เลี้ยงปลา ต่อโมเดล อะไรก็ว่ากันไปตามที่ชอบครับ  

กำลังพยายามหากิจกรรมครับ  

เริ่มเลยครับเอากระดาษปากกามาวางตรงหน้า เขียนกิจกรรมที่่อยากทำสัก4-5อย่างแล้วจัดลำดับว่าอยากทำอะไรก่อน

กิจกรรมมีเยอะแยะไม่ว่าจะเป็น ไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ช็อปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง

ถ้ากลัวเรื่องงบก็ศึกษาตามยูทูปก่อนว่ากิจกรรมไหนใช้เงินเริ่มต้นเท่าไร งานอดิเรกส่วนใหญ่ตามยูทูปจะชอบมีคนถ่ายให้ดูขั้นตอน+ลงทุนอะไรเท่าไรบ้างตอนเริ่มต้น

แล้วท่านจะเพลิน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:28
[RE: หนีความวุ่นวาย มาเบื่อความชิล]
ตอนนี้ผมก็อยากกลับไปทำงานแถวบ้านเหมือนกันครับ ประเด็นคือมันไม่ค่อยมีอาชีพรองรับ

ถ้ากลับบ้านอย่างแรกเลยคือทำห้องให้แมวอยู่ ทุกวันนี้ทำงานรีบกลับคอนโดเพราะต้องกลับมาเล่นกับแมว
แก้ไขล่าสุดโดย Yama'ha เมื่อ Sat Mar 06, 2021 22:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13745
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:37
* อันนี้เป็นสิ่งที่ผมกลัวเหมือนกันนะ คือผมก็อยากหาสอบราชการที่มันไปอยู่ ตจว. แต่อีกใจนึงก็กลัวไปอยู่ในที่ที่มันชิวๆ ไม่วุ่นวาย

คืออย่างน้อยมีความวุ่นวายสักหน่อยให้คุ้นชินยังดีไง แบบพวกขอนแก่น เชียงใหม่ ภูเก็ต หาดใหญ่ไรเงี้ย ผมว่าน่าจะไปอยู่ได้นะ มีอะไรที่มันโกลาหลให้อุ่นใจหน่อย
1
0
♥ LFC
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Sun Mar 07, 2021 05:21
B[Last] พิมพ์ว่า:
ใช้เงินเปย์อะไรก็ได้ที่ชอบแก้เบื่อ  

ใช้เงินไม่ค่อยรู้สึกดีขึ้นเท่าไหร่ครับ  

เคยผ่านการใช้เงินเปย์ความเบื่อมาแล้ว ขอตอบช่วยได้ระยะสั้น คล้ายเด็กเห่อของใหม่
เหมือนคนเปลี่ยนคู่นอนไปเรื่อย จิต ความนึกคิดเรายังฝังเรื่องแบบนี้อยู่
ผมใช้วิธีพิจรณาตัวที่ว่า เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป มียศ เสื่อมยศ มีลาภ เสื่อมลาภ
ทุกวันนี้มนุษย์มักไปยึดติดกับความเคยชิน ไปให้ความสำคัญกับเรื่องไม่เกิดประโยช ชีวิตเลยวนเวียนกับความไม่สมหวัง พอไม่ได้ดั่งใจ อะไรๆก็ติดขัดไปหมด
ความผิดหวังขึ้นกับความคาดหวัง
แก้ไขล่าสุดโดย Zone Alone62 เมื่อ Sun Mar 07, 2021 05:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Sun Mar 07, 2021 22:19
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
* อันนี้เป็นสิ่งที่ผมกลัวเหมือนกันนะ คือผมก็อยากหาสอบราชการที่มันไปอยู่ ตจว. แต่อีกใจนึงก็กลัวไปอยู่ในที่ที่มันชิวๆ ไม่วุ่นวาย

คืออย่างน้อยมีความวุ่นวายสักหน่อยให้คุ้นชินยังดีไง แบบพวกขอนแก่น เชียงใหม่ ภูเก็ต หาดใหญ่ไรเงี้ย ผมว่าน่าจะไปอยู่ได้นะ มีอะไรที่มันโกลาหลให้อุ่นใจหน่อย

ผมก็อยู่ขอนแก่นนะ แต่มันก็ยังรู้สึกสบายเกินไป
0
0
โพสเมื่อ: Sun Mar 07, 2021 22:20
Zone Alone62 พิมพ์ว่า:
B[Last] พิมพ์ว่า:
ใช้เงินเปย์อะไรก็ได้ที่ชอบแก้เบื่อ  

ใช้เงินไม่ค่อยรู้สึกดีขึ้นเท่าไหร่ครับ  

เคยผ่านการใช้เงินเปย์ความเบื่อมาแล้ว ขอตอบช่วยได้ระยะสั้น คล้ายเด็กเห่อของใหม่
เหมือนคนเปลี่ยนคู่นอนไปเรื่อย จิต ความนึกคิดเรายังฝังเรื่องแบบนี้อยู่
ผมใช้วิธีพิจรณาตัวที่ว่า เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป มียศ เสื่อมยศ มีลาภ เสื่อมลาภ
ทุกวันนี้มนุษย์มักไปยึดติดกับความเคยชิน ไปให้ความสำคัญกับเรื่องไม่เกิดประโยช ชีวิตเลยวนเวียนกับความไม่สมหวัง พอไม่ได้ดั่งใจ อะไรๆก็ติดขัดไปหมด
ความผิดหวังขึ้นกับความคาดหวัง

ใช่ครับ แปปๆ ก็เบื่อล่ะ คงต้องหาอะไรที่ยั่งยืนมาทำให้หายเบื่อครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13745
โพสเมื่อ: Sun Mar 07, 2021 22:25
Bankkikkok พิมพ์ว่า:

ผมก็อยู่ขอนแก่นนะ แต่มันก็ยังรู้สึกสบายเกินไป

* ถ้างั้นต้องเป็นฟิลลิ่งอุดรธานี

คือผมเคยผ่านที่มันดูวุ่นๆ (สำหรับผมนะ) ก็ขอนแก่น อุดรธานี นครราชสีมา ไรพวกนี้ละ
0
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel