ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:10
[RE: แอมมี่กรรมหนัก นั่งรถเข็นเข้าคุก แผลช่องท้องอักเสบ ตาเจ็บ - ซี่โครงปวด]
สลิ่มนี่มันไม่หาแพทเทิร์นใหม่บ้างเหรอ บางทีก็เบื่อละนะ วนอยู่แถวบุญแถวกรรมเนี่ย

พูดถึงเรื่องบุญกรรมนี่ลุงแถวบ้านผมบอกจะอยู่ถึง 120 ปีเพราะแกคนมีบุญ ทุกวันนี้ก็ไปคุยกับรากมะม่วงละสงสัยคำนวณบุญผิด

11
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8052
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:13
[RE: แอมมี่กรรมหนัก นั่งรถเข็นเข้าคุก แผลช่องท้องอักเสบ ตาเจ็บ - ซี่โครงปวด]
tobisuki พิมพ์ว่า:
แต่สังเกตเหมือนผมไหม คนที่เป็นสลิ่มมันจะพิมพ์แนวๆนี้หมดเลย พิมพ์เรื่องบุญบาป การกระทำ
แล้วไอ้พวกนี้ ชอบใช้กำลังด้วยนะ
มือถือสาก ปากถือศีลจริงๆไอ้พวกนี้  

ลูกชุบ 90% ของ สลิ่มจะแนวๆนี้ครับ มือถือสากปากถือศีล
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 2446
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:14
นานๆเจอสลิ่มในนี้ เสียดายไม่ได้กดเรื้อน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 8052
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:17
tamootaro พิมพ์ว่า:
Xhaka พิมพ์ว่า:
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
ผมเอาคอมเมนท์ของ จขกท. มาให้อ่านนะครับ จะได้เข้าใจว่ากรรมที่เค้าหมายถึงมาจากอะไร

ฟังเขาเล่ามาทั้งนั้น
เอกสารก็เขียนแต่งยังไงก็ได้
พูดยังกะเห็นด้วยตา

ดีที่ผม ไม่โง่เขลาเบาปัญญาพอ

ที่บ้านเมืองวุ่นวายอยู่ทุกวันนี้
ไม่ใช่แค่ มีแต่คนชั่วครองอำนาจ
แต่คนโง่มันเยอะต่างหาก

คนเรา ดีชั่ว
ดูที่การกระทำ เห็นได้ด้วยตา
ไม่ใช่สมองกลวงรับฟังเขามาอีกที
หูเบาไม่พอ ยังขาดวิจารณญานในความคิด
ตัวหนังสือใครจะเขียนแต่งยังไงก็ได้
ภาพวิดีโอก็ตัดต่อ เอามาซ้อนก็ไม่เนียน

จริงบ้างเท็จบ้างประสมปนเปสร้างความน่าเชื่อถือ
ข่าวลือ นี่ชอบนัก ปากต่อปาก ใส่มันเข้าไป
แต่งแต้มเติมสีกันสนุกสนาน
ถามหาหลักฐานอะไรจริง ไม่มีสักอย่าง
มีแต่ความเชื่อล้วนๆ

ถ้าน้องฆ่าพี่
คนเป็นแม่ หรือจะทนได้
พี่น้องรักกันขนาดไหน
อย่าเอามาตฐานของตัวเอง
มาใช้วัดเลยครับ
นรกจะกินหัวพวกท่านเปล่าๆ

บางทีผมก็เหนื่อยหน่ายจะพูดนะ
เพราะ เป็นแค่เศษเสี้ยวของคนในประเทศ
ที่หลงภูมิใจว่าตัวเองได้เบิกเนตร แต่จริงๆโดนแหกตา
คนโง่ไร้สติ มักเชื่อเรื่องไม่ดี มากกว่าเรื่องดีๆ
มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์จึงมักโดนหลอกลวงง่ายๆ
ประเภทเดียวกับ ซีอุยกินเด็ก คนกินน้ำส้วม แดรกน้ำป้าเช้ง นั่นล่ะครับ

หลงเชื่อสนิทใจไปแล้ว ใครห้าม ใครบอกความจริง
ก็ไม่ฟัง

ขนาดพระอริยสงฆ์
เกจิอาจารย์ หลายองค์ก็เคยบอกแล้วว่า
พระองค์ ทรงดีขนาดนี้
หากใครเกลียดพระองค์ท่าน มันก็คือ พวกมาร
พวกมาร มักไม่ชอบคนดี
ฉันใดก็ฉันนั้น

คิดดี ย่อมได้ดี
คิดชั่ว ย่อมได้ชั่ว
ในใจก็มีแต่เรื่องอกุศจิต
ต่อให้พระองค์ท่านทำสิ่งดีๆมากมายแค่ไหน
เขาก็มองไม่เห็น
เพราะในใจ เขามืดบอด ไปหมดแล้ว

การเอาเรื่องไม่จริง รู้ไม่จริง
มาใส่ร้ายต่อๆกันไปเรื่อยๆ
ก็เท่ากับว่า ท่านกำลังทำกรรมชั่ว กับคนดีๆที่เสียชีวิตไปแล้ว
บาปกรรมจะติดตัวท่านเปล่าๆนะ
ด้วยความปราถนาดี

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1977584/2  

มู้ล่างบอกเลือก อนาคตใหม่ผมขำเลย  

อ้าวก็จริงนิ
กล้ามาท้าสาบานกับผมไหมล่ะ
ว่าสิ่งที่ผมพูดนั้นโกหก

ขอดูบัตรสมาชิกพรรคหน่อยครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15742
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:17
สำบัดสำนวนเหมือนพวกในเฟสเป๊ะ

เผลอๆๆมันคือไอโอนี่แหละ
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
ตอบ: 16521
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:22
ดูทรงสายแชร์ธรรมะในเฟส สลับกับแชร์ข่าว 3 กีบใช้ความรุนแรง เมื่อไหร่เจ้าหน้าที่จะใช้กระสุนจริง

555555555555 จริงๆ ควรจับมาศึกษานะสมองคนพวกนี้
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25716
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:25
บุญมากทำไมไอนั่นตายห่าไปก่อนที่จะอยู่ครบตามที่พูดไว้หล่ะครับคุณสลิ่ม
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: 123 one in a million อันยอง~ ทไวซ์ซึมนีดาาา
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1202
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:25
โคตรฮา 55555555555555555555555555
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25716
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:28
Radiant พิมพ์ว่า:
มันแย่งประกันกันได้เหรอครับ

หรือท่านเห็นเองกับตาว่าแม่เค้าประกันคนเดียว คนอื่นหนีหมด แฟนทิ้ง

ท่านเห็นเองเหรอครับ???

ฟังเค้าเล่ามาทั้งนั้น

เอกสารจะเขียนเติมแต่งยังไงก็ได้

Spoil
อสกข  

- คนโง่มันเยอะ
- สมองกลวงรับฟังเขามาอีกที
- หูเบาไม่พอ ยังขาดวิจารณญานในความคิด
- ตัวหนังสือใครจะเขียนแต่งยังไงก็ได้
- มีแต่ความเชื่อล้วนๆ

ผมอ่านแล้วโคตรฮา เข้าตัวทั้งนั้น ที่พิมพ์มาลองนับดิ นามธรรมไปกี่อย่าง โคตรจับต้องไม่ได้  

นี่ผมเสนอตามข่าวทั้งนั้นเลยนะครับ
ผมไม่ได้ตู่เอง

เอาตั้งแต่เม้นเก่าเลยนะ

- นรกจะกินหัวพวกท่านเปล่าๆ
- พระเกจิอาจารย์บอก หากใครเกลียดพระองค์ท่าน มันก็คือ พวกมาร พวกมาร มักไม่ชอบคนดี
- คิดดี ย่อมได้ดี คิดชั่ว ย่อมได้ชั่ว
- บาปกรรมจะติดตัวท่านเปล่าๆนะ
- ตาก็จะบอด เพราะไปล้อเลียนเจ้า

พวกนี้ถือว่าเป็นความเชื่อมั้ยครับ มีอะไรพิสูจน์ได้บ้าง  

แต่ผมเชื่อนะ
ผมนับถือพุทธ
ใครทำดี คิดดี ย่อมได้ดี มีสุข
ใครมัวแต่ทำชั่ว คิดชั่ว ใจก็ไม่มีสุข ปากก็ด่ากราด อารมณ์ก็ขุ่นมัว
หรือว่าที่ผมกล่าวมันไม่จริง

มันเป็นสัจธรรมของชีวิตเลยนะ

ทำไมคนดีบุญเยอะดันตายห่าไปก่อนที่ตัวเองพ่นว่าจะอยู่ให้ถึงอายุนั่นอ่ะครับ? สรุปดีจริงหรือขี้โม้5555
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39738
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:30
[RE]แอมมี่กรรมหนัก นั่งรถเข็นเข้าคุก แผลช่องท้องอักเสบ ตาเจ็บ - ซี่โครงปวด
ตาก็จะบอดเพราะไปล้อเลียนเจ้า
หมายถึงใครหรออ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9900
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:32
มาไม่ทัน !!
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7254
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:36
[RE]แอมมี่กรรมหนัก นั่งรถเข็นเข้าคุก แผลช่องท้องอักเสบ ตาเจ็บ - ซี่โครงปวด
ไอ่หลิ่ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14494
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:40
ยี้สลิ่มน่ารังเกียจ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 2756
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:55
แอมมี่กรรมหนัก นั่งรถเข็นเข้าคุก แผลช่องท้องอักเสบ ตาเจ็บ - ซี่โครงปวด
ยิ้ๆ สลิ่มๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44513
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 21:11
ไม่อยากให้มีระบบ40 เรื้อนโดนแบนเลย อยากเห็นมนุษย์โลกคู่ขนานดิ้นให้สุด
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel