ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20072
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 12:50
จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก
ตีกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

via GIPHY

[/img]
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16434
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:09
จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก
น่าสนใจทั้งคอลั่มน์และท็อปเม้นท์

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20158
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:16
[RE: จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก]
โอ้วววววววว ระดับ WM นี่ยังไม่มีรายละเอียดในการดูบอลเลยเหรอ

ผมว่ามองคนละมุมอ่ะ ถ้าในฐานะนักข่าว นักวิจารณ์ การวิจารณ์หลังเกมย่อมทำได้แหละครับ

ไม่ว่าจะการวางแทคติค หรือการเปลี่ยนตัว ถ้ามันทำให้ทีมได้รับผลที่ต้องการหรือได้ 3 แต้ม

ผมว่ามันก็สามารถทั้งชมและติได้ (กรณีไม่ได้ผลตามคาด)

ส่วนตัวผมมองว่าปัญหาของหงส์ก็คือ แนวรับหายไปหมด และคล็อปป์ไม่ยอมยืดหยุ่นแผนการเล่นครับ

ถ้ามองทั้งโอเล่ หรือเป๊ป ผมว่าเค้ายังยืดหยุ่นกว่านะ มีการปรับการเล่นเวลาเจอกับทีมใหญ่ทีมเล็ก

จะบอกว่าซ้อมมานานแล้วเปลี่ยน mentality (ให้บุกหรือรับมากกว่ากัน) ไม่ได้นี่ผมว่าไม่ใช่แล้วล่ะ

มันเป็นอาการหัวรั้นอยากเอาชนะนักวิจารณ์มากกว่า
3
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:42
[RE: จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก]
ต้องปรับได้สิแผนการเล่น เป๊บทำให้เห็นมาแล้วกับการยืดหยุ่นไม่อีโก้ยึดมั่นในปรัชญาของตัวเองตลอดเวลา จากที่ว่าต้องครองบอลบุกบู๊เอามันส์ กลายเป็นทำให้เรือมาเล่นแบบเคี่ยวเน้นผลได้เวลาที่ทีมไม่สมบูรณ์ นี่คือสิ่งที่แสดงให้เห็นถึงความเป็นเบอร์หนึ่ง

ส่วนคล็อป ในเมื่อทีมไม่สมบูรณ์ แต่ก็ดึงดันไปเล่นแผนเดิมแบบเดิม ซึ่งผลงานมันก็ไม่ดีขึ้น ก็ต้องลดอัตตา เปลี่ยนมายอมเล่นแบบไม่สวยบ้างเพื่อเซฟคะแนน จริงอยู่ที่นักเตะเจ็บไปเยอะ จะเล่นแทคติคไหนก็ยาก แต่มันก็ยังดีกว่าเล่นแบบเดิมๆ ทำอะไรแบบเดิมๆแล้วก็พลาดแบบเดิมๆ ซึ่งทีมคู่แข่งเค้าก็เห็นอยู่แล้วว่าอะไรคือจุดอ่อน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 15:06
[RE]จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก
ดันทุรังเอากองกลางเป็นกองหลังจำเป็น เห็นชัดๆ เลยว่ามันไม่สมดุล เวิร์คโหลดมันกองอยู่ที่ฟูลแบ็ค (ที่ต้องวิ่งลงมาตั้งรับให้ทัน) กับกองหลังอีกตัว (ที่ยังไม่เข้าใจระบบมากพอ)

เก่งแบบนี้ มาคุมทีมเองเลยมั้ยครับ?? อะ ดักให้ละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 995
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 16:42
เกมนี้ผมก็ไม่อยากให้เปลี่ยนซาล่าห์ออก แต่ผมยังเชื่อทุกการตัดสินใจของคลอปป์อยู่
ถึงจะตัดสินใจพลาด แต่ทุกคนก็มีพลาดกันได้ โดยเฉพาะตอนสภาพจิตใจย่ำแย่
ในระยะยาว ถ้าเชื่อคลอปป์ผมว่ายังไงทีมก็ไปต่อได้
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5667
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 17:45
[RE]จะไปชนะใครเมื่อเปลี่ยน 2 ตัวที่ดีที่สุดออก
BLIИK พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ผมว่า คุณ เบน ไม่เข้าใจเกมฟุตบอลในระดับรายละเอียด

การที่เขาเล่นแบบเดิม ดันไลน์สูง นี่คือปกตินะ เขาเตรียมทีม ซ้อมกันมาหลายปี มันเป็นแกน และหัวใจของระบบไปแล้ว จะให้เขาไปเล่นแบบอื่น มันไม่ใช่การแก้ปัญหาเลย เพราะการดันไลน์สูง เพรสซิ่งสูง ก็เป็นการเล่นเกมรับแบบหนึ่ง โลกนี้มีกฏล้ำหน้า ที่คุณพูดมามันคนละจุด และคนละเรื่องครับ

2 ตัวที่บอกว่าดีที่สุด แต่วันนั้น มันเล่นไม่ออก มันก็ไม่ได้ดีที่สุดเหมือนกัน การไปวิจารณ์ว่า เปลี่ยนคนนั้นผิด คนนี้ถูก มันคือการก้าวก่าย และไม่เคารพการตัดสินใจของโค้ช เพราะคนเราจะบอกได้ว่าเปลี่ยนตัวดีไม่ดี ถูกไม่ถูก มันก็ได้แค่พูดหลังเกม

แพ้คาบ้าน กับเชลซี มันคือมุมที่เกิดขึ้นได้นะ มันเป็นเกมใหญ่

จริงอยู่ทึ่ตอนนี้มันไม่ปกติ แต่คุณอดทนและยอมรับได้แค่ไหนล่ะ ยังเฉยๆ ชิวๆ แล้วให้กำลังใจต่อไปได้หรือเปล่า ถ้ามันยากมาก ผมก็แนะนำว่าเลิกดูทีมช่วงนี้ไปก่อนครับ  

ไม่อ่ะ ผมมองต่าง การที่ใช้แผนที่เตรียมมาซ้อมกันมาหลายปีแบบนี้มันไม่ผิดหรอก แต่ผลการแข่งขันละก็ฟอร์มการเล่นมันเป๋ยาวขนาดนี้ ผมว่ามันต้องพิจารณาปรับแผนได้แล้วนะ

ทำไมทีมอื่นเขาปรับแผน ปรับระบบการเล่นเพื่อมารับมือกับลิเวอร์พูลได้ แต่ทำไมลิเวอร์พูลทำไมได้ล่ะ? เขาก็ไม่ได้ซ้อมกันมาเป็นปีนะ มันไม่ใช่สิ่งที่ทำไม่ได้เลย

แล้วซ้อมมานานหลายปี มีแผนเป็นหัวใจของทีม แต่ไม่มีแผนสำรองแบบนี้มันจะไม่ประมาทไปหน่อยหรอครับ ไม่คิดเผื่อว่าแผนมันจะโดนแก้ทางบ้างหรอ ติกิตาก้าของบาซ่าที่ว่าไร้เทียมทานก็ยังโดนแก้มาแล้วอ่ะ

ละก็อีกอย่างนี่มันกระทู้วิจารณ์หลังเกมส์อยู่แล้วนะ เค้าก็ทำมาตลอดแทบทุกทีม ทุกเกมส์ ถ้าจะมาบอกว่าห้ามวิจารณ์ เพราะหลังเกมส์ใครมันก็พูดได้ ผมว่าอันนั้นมันไม่ปกติแล้ว ทำไมเราจะวิจารณ์ไม่ได้ล่ะ จริงมั้ย?  

ยินดีแชร์กันครับ มันเป็นความเห็น ไม่มีถูกผิด สบายมาก
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6062
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 18:43
ผมตลกตรงไหนรู้ไหมครับ

ช่วง 15 นัด 20 นัดแรก ตอนที่ลิเวอร์เป็นจ่าฝูง ทั้งๆ ที่ตัวเจ็บเยอะ แต่ไม่ขนาดตอนนี้นะ

คอมเม้นวิจารย์จากทั่วทุกสารทิศ : JK โคตรเทพเลย ตัวเจ็บขนาดนี้ยังทำทีมเป็นจ่าฝูง คาระวะ, สุดยอดเอาฟาบินโญ่ไปยืนหลัง JK เป็นโค้ชที่โคตรยืดหยุ่น ปรับเปลี่ยนแผนได้เฉียบ อันดับหนึ่งของโลก

พอมีตัวเจ็บเพิ่ม เอาเฮนโด้ไปคู่ฟาบินโญ่ ในตำแหน่งกองหลัง : บอสรู้ได้ยังไงว่าฟาบินกับเฮนโด้เล่นหลังได้เทพขนาดนี้ อันนี้แม้แต่แฟนแมนยูยังชม

ตัดภาพมาที่ปัจจุบันหลังจากแพ้รัวๆ ก็ตามที่ท่านๆ เห็นในคอมเม้นต่างๆ แหละครับ ฮ่าๆ
ทั้งๆ ที่ทำเหมือนกัน ต่างที่ผลการแข่งขัน มันสามารถเปลี่ยนอารมณ์ ความคิด เหตุผล ของคน คนเดียวกันไปอย่างสิ้นเชิง
2
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28010
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 19:08
BLIИK พิมพ์ว่า:
ผมว่า คุณ เบน ไม่เข้าใจเกมฟุตบอลในระดับรายละเอียด

การที่เขาเล่นแบบเดิม ดันไลน์สูง นี่คือปกตินะ เขาเตรียมทีม ซ้อมกันมาหลายปี มันเป็นแกน และหัวใจของระบบไปแล้ว จะให้เขาไปเล่นแบบอื่น มันไม่ใช่การแก้ปัญหาเลย เพราะการดันไลน์สูง เพรสซิ่งสูง ก็เป็นการเล่นเกมรับแบบหนึ่ง โลกนี้มีกฏล้ำหน้า ที่คุณพูดมามันคนละจุด และคนละเรื่องครับ

2 ตัวที่บอกว่าดีที่สุด แต่วันนั้น มันเล่นไม่ออก มันก็ไม่ได้ดีที่สุดเหมือนกัน การไปวิจารณ์ว่า เปลี่ยนคนนั้นผิด คนนี้ถูก มันคือการก้าวก่าย และไม่เคารพการตัดสินใจของโค้ช เพราะคนเราจะบอกได้ว่าเปลี่ยนตัวดีไม่ดี ถูกไม่ถูก มันก็ได้แค่พูดหลังเกม

แพ้คาบ้าน กับเชลซี มันคือมุมที่เกิดขึ้นได้นะ มันเป็นเกมใหญ่

จริงอยู่ทึ่ตอนนี้มันไม่ปกติ แต่คุณอดทนและยอมรับได้แค่ไหนล่ะ ยังเฉยๆ ชิวๆ แล้วให้กำลังใจต่อไปได้หรือเปล่า ถ้ามันยากมาก ผมก็แนะนำว่าเลิกดูทีมช่วงนี้ไปก่อนครับ  

ไม่อ่ะ ผมมองต่าง การที่ใช้แผนที่เตรียมมาซ้อมกันมาหลายปีแบบนี้มันไม่ผิดหรอก แต่ผลการแข่งขันละก็ฟอร์มการเล่นมันเป๋ยาวขนาดนี้ ผมว่ามันต้องพิจารณาปรับแผนได้แล้วนะ

ทำไมทีมอื่นเขาปรับแผน ปรับระบบการเล่นเพื่อมารับมือกับลิเวอร์พูลได้ แต่ทำไมลิเวอร์พูลทำไมได้ล่ะ? เขาก็ไม่ได้ซ้อมกันมาเป็นปีนะ มันไม่ใช่สิ่งที่ทำไม่ได้เลย

แล้วซ้อมมานานหลายปี มีแผนเป็นหัวใจของทีม แต่ไม่มีแผนสำรองแบบนี้มันจะไม่ประมาทไปหน่อยหรอครับ ไม่คิดเผื่อว่าแผนมันจะโดนแก้ทางบ้างหรอ ติกิตาก้าของบาซ่าที่ว่าไร้เทียมทานก็ยังโดนแก้มาแล้วอ่ะ

ละก็อีกอย่างนี่มันกระทู้วิจารณ์หลังเกมส์อยู่แล้วนะ เค้าก็ทำมาตลอดแทบทุกทีม ทุกเกมส์ ถ้าจะมาบอกว่าห้ามวิจารณ์ เพราะหลังเกมส์ใครมันก็พูดได้ ผมว่าอันนั้นมันไม่ปกติแล้ว ทำไมเราจะวิจารณ์ไม่ได้ล่ะ จริงมั้ย?  

ยินดีแชร์กันครับ มันเป็นความเห็น ไม่มีถูกผิด สบายมาก  

ยินดีเช่นกันครับ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Chelsea_1995-2016FO3 : BlueDevil1975YellowDevil
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5867
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 20:04
"สามารถวิ่งรอบโลกเพื่อต่อยหลังตัวเองได้"

เป็นประโยค ที่เห็นภาพก็องเต้ ได้ชัดมากๆ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2021
ตอบ: 731
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 23:31
ถ้าลองใช้ฟิลลิปส์ หรือเปลี่ยนลงเกมรับอาจดีกว่านี้ ฟาบินโย่โดนตักยาวข้ามหัวตลอดดักโหม่งไม่ใช่จุดแข็งปล่อยบอลตกแล้ววิ่งตามเสียขบวน, เข้าใจว่าคล้อปไม่ค่อยไว้ใจฟิลลิปส์เพราะเล่นบอลด้วยเท้าไม่ดีแก้เพรสไม่เก่ง แต่คล้อปก็คงจะเห็นแล้วถ้าเราเห็น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6342
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 07:19
เอาจริงๆ มันควรมีแผน A แผน B แผน C
แต่เท่าที่ดูมา เหมือนมีแผนเดียว ซึ่งแผนเดียวนี้ คู่แข่งก็เตรียมมาจัดการตรงนี้อยู่แล้ว ผลที่ออกมาก็ไม่เกินไปกว่าที่จะเข้าใจได้
เรื่องแทคติค คล็อป ยังเป็นรองคนอื่น หลายช่วงตัว
แต่เรื่อง Mentality ที่เป็นจุดเด่น ที่สำคัญของแก ตอนนี้ มันก็ดันเป็นช่วงเวลาที่แย่ที่สุดด้วย ผลก็เลยออกมาแบบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย jiroh เมื่อ Sat Mar 06, 2021 07:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
Status: This Means More
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1099
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 15:01
แพ้ในบ้านติดกัน แต่ชนะนอกบ้าน ตรงนี้ต้องมาวิเคราะห์แล้วล่ะว่าแผน เวลาเล่นในบ้านกับนอกบ้านต่างกันยังงัย
ไม่งั้นช่วงนี้ก็ปรับเอาแผนเล่นนอกบ้านมาเล่นในบ้านไปก่อน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 16:24
Famingoeiei พิมพ์ว่า:
ว่าแล้ว ทีมนี้แพ้ ทีไร ไม่กรรมการ ก็ VAR จะถูกยกออกมาพูดถึงทันที  

ผมเห็นเป็นกันทุกทีมนะครับ มันมีเหตุไม่งั้นจะพูดหรอ
0
0

♥ Liverpool Fc : You'll Never Walk Alone
(แฟนหงส์แต่ชอบคาร์ริก)
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 838
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 21:48
ถามแบบไม่รู้ ว่า เอาโรเบิร์ตสันมา มาเป็น center back ได้ไหม หน่วยก้านได้ เหมือนเมื่อก่อนแมนยูยังเคยเอาแบ๊คซ้ายขวามาแทนเลย แล้วบ่อยด้วย ว่าแล้วนึกถึงโอเชีย จับฉ่ายประจำทีมเล่นได้ทุกต่ำแหน่ง
แก้ไขล่าสุดโดย lovemarie เมื่อ Sat Mar 06, 2021 21:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel