ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 00:23
[RE: แชมป์แล้วจ้า BG]

พีรพงศ์ พิชิตโชติรัตน์ เจ้าเบนซ์ อาชีพหลักนักฟุตบอลอาชีพเสริมรับจ้างชูถ้วยแชมป์ ปีที่แล้วชูให้เชียงราย ปีนี้บีจี ปีหน้าใครจะคว้าไปร่วมทีม..ตัวนำโชคจริงๆ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9140
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 04:45
ธานอสยอดนักชัก พิมพ์ว่า:
ยินดีด้วย พวกคุณเฉียบของจริง สมกับความพยายามที่ทำกันมา

แล้วไม่ใช่แค่ปีนี้แต่ขอให้เป็น BG Era ไปอีกหลายปี

Congratulations!

https://youtu.be/l6Ng8cD1qBE  

ปีหน้านักเตะแต่ละคน อายุเพิ่มมากขึ้น ผมว่ายากคูณ 2 เลยละครับที่จะป้องกันแชมป์อ่ะ
1
0
[
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36750
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 05:23
แชมป์สถิติโหดขนาดนี้ ขอให้เปรี้ยงๆในบอลเอเชีย
ยินดีๆกะ กระต่าย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:28
น้ำตาที่ตกชั้น กับน้ำตาที่ได้แชมป์ มันไม่ต่างกันเลยครับอยู่ในสนามน้ำตาไหลเองเฉยโคตรตื้นตัน
แฟนบอลได้แต่ปลอบใจกันเองมาตลอด "ไม่เป็นไรเอาใหม่ก็ได้" คำนี้มา10กว่าปี ใครคิดว่าทีมเราจะมีวันนี้ได้
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 195
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 09:54
aliveman พิมพ์ว่า:
ปี 2009 ผมยังจำความรู้สึกที่ผมเริ่มเชียร์ทีมนี้ได้

ปี 2014 ผมยังจำความสะใจที่ได้แชมป์เอฟเอคัพได้

ปี 2018 ผมยังจำความรู้สึกที่เคว้งมืดไปหมดทำไมเราตกชั้นได้ดี

ปี 2020 ผมมีความรู้สึกเห้ยดีใจวะ มีความสุขวะ กับแชมป์ไทยลีก  

คุณกับผมมันแฟนบอลรุ่นราวคราวเดียวกันเลยตั้งแต่ปี 2009

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 511
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 10:35
BonnyJung พิมพ์ว่า:
อาจจะเพราะเรื่องโควิด ทำให้ทีมอื่นๆ มีปัญหาด้านการเงินไม่กล้าทุ่มเยอะ
แต่ บีจี ก็ใช้เงินเสริมนักเตะได้ตรงจุดมากๆ
รู้ว่าแนวรับมีปัญหาก็เสริม วิคเตอร์ สันติภาพ ตูเนซ
กลางเสริม สารัช มาคอยแบ่งเบาภาระ ฐิติพันธ์
หน้ายิงน้อยก็เสริม ดิโอโก้ มา
อาจจะมีแค่ มุ้ย ที่ยังไม่ตอบโจทย์ ณ ตอนนี้
ต่างกับ ท่าเรือ ที่ใช้เงินเยอะมากเหมือนกัน แต่เสริมไม่ตรงจุดเลย
ไปเสริมกองกลาง แบ๊กซ้ายขวา ที่มีดีอยู่แล้ว จนล้นทีม
แต่ดันไม่เสริม เซ็นเตอร์ต่างชาติดีๆ คอยแบกแนวรับให้เหมือนทีมอื่นๆ

ณ ตอนนี้มองว่า บีจี อาจจะต้องเสริมเเบ๊กซ้ายให้แข็งแกร่งกว่านี้หน่อย
เพราะตำแหน่งอื่นๆ ค่อนข้างแข็งแกร่ง อยู่เหนือทีมอื่นในไทยลีกแล้ว
แต่ระดับ ACL ต้องรอดูกันอีกที

เคยดูคุณปวินให้สัมภาษณ์ แกมองอีกอย่างนึงเลย แกบอกว่าปีนี้ควรเป็นปีทุ่มเงิน เพราะ ใช้เงินรอบเดียวไป ACL ได้สองรอบ ในทางธุรกิจแล้วคุ้มมากๆ
0
0
Status: BGPU Bayern Liverpool
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 10:41
Birdy_Cool พิมพ์ว่า:
ปี 2009 ผมยังจำความรู้สึกที่ผมเริ่มเชียร์ทีมนี้ได้

ปี 2014 ผมยังจำความสะใจที่ได้แชมป์เอฟเอคัพได้

ปี 2018 ผมยังจำความรู้สึกที่เคว้งมืดไปหมดทำไมเราตกชั้นได้ดี

ปี 2020 ผมมีความรู้สึกเห้ยดีใจวะ มีความสุขวะ กับแชมป์ไทยลีก  

คุณกับผมมันแฟนบอลรุ่นราวคราวเดียวกันเลยตั้งแต่ปี 2009

นัดแรกของผมที่คลอง 6 ยังเตะกันบ่าย 4 มั้งตอนนั้น น่าจะเจอพัทยาไปเกาะรั้วดูเขาเตะไรกันวะ

กลายเป็นเข้าไปดูในสนามแหกปากร้องเพลงตะโกนเชียร์กลางแดดกลางฝนไปซะงั้น จนผ่านมา 12 ปีอย่างไว

1
0
Status: BGPU Bayern Liverpool
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1840
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 10:45
Gameyz พิมพ์ว่า:
น้ำตาที่ตกชั้น กับน้ำตาที่ได้แชมป์ มันไม่ต่างกันเลยครับอยู่ในสนามน้ำตาไหลเองเฉยโคตรตื้นตัน
แฟนบอลได้แต่ปลอบใจกันเองมาตลอด "ไม่เป็นไรเอาใหม่ก็ได้" คำนี้มา10กว่าปี ใครคิดว่าทีมเราจะมีวันนี้ได้  

เมื่อวานตอนอยู่ในสนามหลังนกหวีดหมดเวลา อารมณ์มันแอบไปหวนนึกถึงวันที่ตกชั้นที่เราเสียใจแปบหนึง แล้วก็กลับมาคิดกับตัวเองว่านี่เราได้แชมป์ลีกแล้วหรอวะ แล้วมันก็มีรอยยิ้ม ขนลุกเลยทีเดียว หันกับไปคุยกับเพื่อนกับรุ่นน้องข้างๆ เห้ยมีความสุขวะ ทุกคนก็อยู่ในอารมณ์เดียวกัน
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8663
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 10:51
[RE]แชมป์แล้วจ้า BG
สันติภาพ โคตรดีด เติมโคตรมันส์ อยากให้เเกติดทีมชาติจัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
Status: American Idoit
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 368
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 12:57
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ทีมที่สร้างตำนานทีมแรกที่นำพริตตี้สู่สนามบอลไทย รักนะครับ  

ผมคนอีสานเริ่มเชียร์ทีมนี้เพราะพิตตี้จริงๆครับ บอกตรงเลย
1
0
Never let go of your dream.

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:20
Gameyz พิมพ์ว่า:

เมื่อวานตอนอยู่ในสนามหลังนกหวีดหมดเวลา อารมณ์มันแอบไปหวนนึกถึงวันที่ตกชั้นที่เราเสียใจแปบหนึง แล้วก็กลับมาคิดกับตัวเองว่านี่เราได้แชมป์ลีกแล้วหรอวะ แล้วมันก็มีรอยยิ้ม ขนลุกเลยทีเดียว หันกับไปคุยกับเพื่อนกับรุ่นน้องข้างๆ เห้ยมีความสุขวะ ทุกคนก็อยู่ในอารมณ์เดียวกัน  
ผมนั่งW6เห็นนักเตะแค่ไกลๆไม่เห็นสีหน้ากลับบ้านมาดูยูทูบเห็นวิคเตอร์น้ำตาคลอ ร้องอีก 5555
ข้างหลังผมผช.ร้องสะอึกสะอื้น ต่างคนต่างซี๊ดน้ำมูก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32142
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:25
Eigthbit พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:
ทีมที่สร้างตำนานทีมแรกที่นำพริตตี้สู่สนามบอลไทย รักนะครับ  

ผมคนอีสานเริ่มเชียร์ทีมนี้เพราะพิตตี้จริงๆครับ บอกตรงเลย  

สมแล้วที่เป็นชาว ss
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17666
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 13:57
ผมนี่ิติดตามโค้ชโอ่งมาตลอดเลยนะ ตั้งแต่แกคุมตราดเลื่อนชั้นได้เนี่ย ผมว่าแกเก่งโคตรๆเลยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย GasTurbine เมื่อ Fri Mar 05, 2021 13:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20482
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 14:03
GasTurbine พิมพ์ว่า:
ผมนี่ิติดตามโค้ชโอ่งมาตลอดเลยนะ ตั้งแต่แกคุมตราดเลื่อนชั้นได้เนี่ย ผมว่าแกเก่งโคตรๆเลยนะ  

เก่งจริง แบ๊คซ้ายดาราเอเซีย

สมัยตอนรุ่งๆ เสียดายไม่ตั้งใจซ้อม อยากรุ้เลยถ้าซ้อมจะโหดแค่ไหน

จำได้เลยไปสัมภาสรายการไหนนี่แหละ บอกเมื่อก่อนก่อนเตะบอลไปเที่ยวกลางคืน เมา แล้วร่างกายไม่ค่อยไหว

เวลาได้โกลคิก บอกโกลให้ส่งมาให้ แล้วสาดบอลไปฝั่งตรงข้าม ให้ฝั่งขวามันเล่น ทำทั้งเกม 55555
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
Status: Do you hear the people sing?
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 14:28
Birdy_Cool พิมพ์ว่า:

ผมรู้จักบีจีตอนแรกเลย ที่ไมเคิล เบิร์น ยิงกลางสนามอ่ะ นัดไหนปีไหนนะ จำไม่ได้เหมือนกัน มีใครพอจำได้มั่งครับ
0
0
"เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel