ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2020
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:17
[RE: คนตลกมีเสน่ห์จิงมั้ยครับ]
Katrina Kaif พิมพ์ว่า:
คนที่ตลกโดยสันดานนี่คือจีบสาวติดโครตง่าย ผมนับว่าเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของผู้ชายเลย ทำไมผมถึงใช้คำว่า "ตลกโดยสันดาน" เพราะคนประเภทนี้ไม่ใช่พวกแบบจำมุกห้าบาทสิบบาทมาเล่น เขาเป็นพวกที่มี Sense of humor อยู่แล้วคล้ายๆน้าเนกที่ใช้คำพูดให้คนฟังตลกได้ อย่างล่าสุดที่เห็นดาราประเภทนี้คือโย่ง Armchair ในรายการร้องข้ามกำแพง พี่แกกวนส้นชิบหาย  

ดาราผช.ที่หล่อแล้วตลก แบบเคยดูสัมภาษณ์แค่ครั้งเดียว ผมรู้เลยว่าคนนี้ตลกมากแน่ๆ เพราะมันมี sense แบบเดียวกันเลย
คือ ซี ศิวัฒน์ มุกสดไหลลื่น ไปได้เรื่อยๆ

อีกคนที่ตลกคือ พี่วิลลี่ แมคอินทอช
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:24
[RE: คนตลกมีเสน่ห์จิงมั้ยครับ]
Rapin Hunter พิมพ์ว่า:
คนที่ตลกโดยสันดานนี่คือจีบสาวติดโครตง่าย ผมนับว่าเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของผู้ชายเลย ทำไมผมถึงใช้คำว่า "ตลกโดยสันดาน" เพราะคนประเภทนี้ไม่ใช่พวกแบบจำมุกห้าบาทสิบบาทมาเล่น เขาเป็นพวกที่มี Sense of humor อยู่แล้วคล้ายๆน้าเนกที่ใช้คำพูดให้คนฟังตลกได้ อย่างล่าสุดที่เห็นดาราประเภทนี้คือโย่ง Armchair ในรายการร้องข้ามกำแพง พี่แกกวนส้นชิบหาย  

ดาราผช.ที่หล่อแล้วตลก แบบเคยดูสัมภาษณ์แค่ครั้งเดียว ผมรู้เลยว่าคนนี้ตลกมากแน่ๆ เพราะมันมี sense แบบเดียวกันเลย
คือ ซี ศิวัฒน์ มุกสดไหลลื่น ไปได้เรื่อยๆ

อีกคนที่ตลกคือ พี่วิลลี่ แมคอินทอช  

ใช่ๆ ผมลืมพี่ซีไปได้ยังไง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4872
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:24
ถ้าตลกแนวๆนี้มีสเน่กับสาวๆครับ แต่กับหนุ่มๆอาจมีสะหนับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11937
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:27
ผมจีบแฟนได้เพราะผมตลกเนี่ยแหละ
หน้าตาไม่เท่าไหร่ แต่คารม ผมมั่นใจ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6800
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:38
ใครที่บอกว่าตลกแล้วเป็นได้แค่เพื่อนแสดงว่าตลกไม่รู้จังหวะ
สายตลกนี่กินขาดตอนเริ่มไปแล้ว โอกาสเข้าหาสาวนี่สูงมาก ยิ่งถ้าหล่อด้วยนี่แต้มต่อบานเลยครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2020
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:43
momozee11 พิมพ์ว่า:
ใครที่บอกว่าตลกแล้วเป็นได้แค่เพื่อนแสดงว่าตลกไม่รู้จังหวะ
สายตลกนี่กินขาดตอนเริ่มไปแล้ว โอกาสเข้าหาสาวนี่สูงมาก ยิ่งถ้าหล่อด้วยนี่แต้มต่อบานเลยครับ  

จริง
ใครบอกว่าตลกแล้วเป็นได้แค่เพื่อน
นี่แสดงว่าคนนั้นตลกแบบเป็นตัวโจ๊กให้เพื่อนขำในหมู่เพื่อน
ไม่ใช่ตลกสายคารม
ต้องเป็นพวกตลกสายคารม มุกตลก ไหลลื่น จังหวะดี ไม่ใช่จังหวะนรก
ตลกแบบนี้เป็นตลกแบบผู้นำ ไม่ใช่ผู้ตาม
เวลาอยู่ในกลุ่มเพื่อน คนฟัง เป็นตัวหลีด
อย่างผมเนี่ย ไม่ได้อวดนะ
แต่เวลามีทริป เพื่อนๆ สาวๆ ชอบชวนไปด้วย
เพราะช่วยดึงบรรยากาศฮาๆ เที่ยวด้วยกันแล้วสนุก
ถ้าตลกแบบนี้ มีโอกาสสูง ถ้าอยากได้มากกว่าเพื่อน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4092
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 21:49
ไม่เชิงเป็นคนตลกครับ เรียกว่าเป็นคนเฉลียวฉลาดซะมากกว่า รู้วิธีสื่อสารให้คนอื่นพอใจ ผมมีเพื่อนแบบนี้เหมือนกัน หน้าตาธรรมดาๆ ตัวก็ไม่สูง แต่คุยกับสาวสวยๆเก่งมาก เจอสาวไม่รู้จักนี่ไม่มีกลัว เดินเข้าไปคุยแป๊บเดียวสาวหัวเราะร่วน ได้คุยไปยาวๆ แฟนแต่ละคนเด็ดๆทั้งนั้น ทั้งที่ไม่หล่อไม่รวย ตอนนี้จบด็อกเตอร์แล้ว สรุปว่าหัวดีละนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17657
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 22:04
เออผมเนี่ยก็สายตลกเหมือนกัน แต่ต้องสนิทนิดนึงก็โอเคมั้ง มีคนชอบโดยไม่ได้จีบตรง ๆ หลายคนเหมือนกันแหละ

ผมว่าผู้หญิงหลายคนก็ชอบคนตลก ๆ หน่อยจริง ๆ แต่สมัยเด็ก ๆ ตลกแบบไม่คิดอะไรมันดูดีกว่าสมัยนี้ตลกแบบหวังผลเยอะเลย
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Thu Mar 04, 2021 22:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 22:55
คอนเฟิร์มครับ ผมก็สายเฮฮาปาตี้ สายเอนเตอร์เทน ผมว่า ผญ จะสบายใจละกล้าเข้าหามากกว่าคนเงียบๆนะ แรกๆ ผญ อะไม่คิดอะไรหรอก แต่เดี๋ยวมันก็ซึมๆไปเอง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 22:58
หนังหน้าแบบผม
ยังไม่ทันได้ตลกเค้าก็เดินหนีละครับ

ส่วนคนที่ตลก ก็ได้แค่เฟรนโซน
โน่น มันไปมองเพื่อนผมโน่น

แต่ถ้าไม่ซีเรียส จีบพวกตัวประกอบก็ไม่ยากนะ

แต่ส่วนใหญ่ผมชอบมองแต่ตัวท็อป เลยแห้วตามระเบียบ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12507
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 23:05
อย่างเช่น นิกกี้ ได้ไหม ดูแชร์โลมา ผุ้ ญ ชอบชมบ่อยๆว่านิกกี้เป็นคนมีเสน่ห์
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 00:10
[RE]คนตลกมีเสน่ห์จิงมั้ยครับ
คนหล่อจืดๆก็มีเยอะ

คนธรรมดา แต่พูดจามีเสน่ห์ก็มีเยอะ

คนจะตลก มันอยู่ที่จังหวะการพูด ว่าตอนไหนควรตลก ซึ่งคนที่ทำแบบนี้ได้แบบไม่ฝืนนั่นแหละคือคนมีเสน่ห์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 07:59
El tiburón พิมพ์ว่า:
AboJaMa พิมพ์ว่า:
ใครบอกตลกแล้วได้แค่ตัวตลก

มานี้เด่วจะสอน

มาถึงก็จะหลอกกินเพื่อนๆ สมาชิกเลยนะ  

แหมมมม ท่านก็ผมไม่ใช่แนวนั้นนนน
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 297
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 08:33

ชอบคำว่า "ตลกโดยสันดาน" มากครับ ปกติเคยได้ยินแต่ เลวโดยสันดาร ขี้ขโมยโดยสันดาร คำว่า ...โดยสันดาน มักใช้ในทางลบอยู่บ่อยครั้ง แต่พอใช้คำว่าตลกโดยสันดาน มันคอนทราสกันเฉย เหมือนกินบราวนี่อุ่นๆกับไอครีมรสวนิลา ผมขอเอาคำนี้ไปใช้บ้างนะครับ ชอบจริงๆ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19349
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 22:13
song barca พิมพ์ว่า:
ผมว่าคนเราควรมีความตลกในตัวนะครับ

อย่างผมเนี่ย ชอบเตรียมเรื่องเล่าเน้นเอาฮาจัดๆเลย ไว้เล่ากับคนที่เรายังไม่สนิท ไว้ละลายพฤติกรรม

บอกเลยว่าได้ผลมากด้วย  
ฮาจริงอ่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel