ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Manchester is Red.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2888
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 22:46
[RE: ตอนแรกผมคิดว่า อาซา เลี้ยงบอลได้พอๆกับ เนย์มาร์ ต่อพอมาดูจริงๆ.......]
เนย์ได้แค่หวือหวา อาซาร์ช่วงพีคเสียบอลโครตยากอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 22:46
[RE: ตอนแรกผมคิดว่า อาซา เลี้ยงบอลได้พอๆกับ เนย์มาร์ ต่อพอมาดูจริงๆ.......]
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาตามคลิปอาซาร์ทักษะไม่สู้เนย์ แต่ถ้าดูสดรายละเอียดระหว่างเกมส์ เนย์เสียบอลบ่อยกว่าอาซาร์เยอะ แต่ถ้าเลี้ยงผ่านก็คือมีสิทธิ์ลุ้นถึงประตู

แต่อาซาร์จะไม่หวือหวาแต่ไปได้เรื่อยๆเสียบอลยาก ผมว่าสุดท้ายประสิทธิภาพพอกัน แต่จังหวะจบ กับ จ่ายบอลพื้นที่สุดท้าย เนย์ดีกว่า นอกนั้นไม่ต่างกันเลย  
วะนานๆๆจะเม้น ตรงกะผมนะเนี้ย ไอเรากะคิดว่าพี่ชายจะอวยอาชาเว่ออีก อิอิ  

อันนี้ขอแบบ แสดงแบบจริงจังนิดนึง 55555 นอกนั้นผมอวยๆเว่อเพื่อให้กำลังใจไอ้อ้วนมัน
1
0
นักเตะตำบล
Status: Status: Status: Status: Status: Status: สะเตต๊าสสส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 23:22
ตอนแรกผมคิดว่า อาซา เลี้ยงบอลได้พอๆกับ เนย์มาร์ ต่อพอมาดูจริงๆ.......
อาซา ผมว่าแกแนวพาทัวร์แล้วกระชากป่ะ แต่เนมันแนว ปั๊บๆผ่านไปเลย ไม่ได้ดูสองคนนี้บ่อยแต่ความรู้สึกให้ประมาณนีั แล้วเนย์เหมือนจะเสียบอลบ่อยกว่า แต่อาซา ถ้าไม่ไหวก็คายบอลให้เพื่อนได้ตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3440
โพสเมื่อ: Thu Mar 04, 2021 23:55
hunny พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ต่อให้ตอนพีค เนย์มาร์ก็เก่งกว่า/ดีกว่าเยอะพอควร

อาร์ซาร์ยังไม่เก่งเท่าอองรี ร็อบเบน ริเบรี่ เลยนะครับ

ผมว่าเต็มที่ อาร์ซาร์ก็ประมาณ หลุยส์ ฟิโก้ หรือ ไรอัน กิกซ์ อ่ะ

น้องเป้ตอนอยู่ลีลก็ Messi Of ลีคเอิงอะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Chelsea!!!
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1486
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 00:49
ตอนแรกผมคิดว่า อาซา เลี้ยงบอลได้พอๆกับ เนย์มาร์ ต่อพอมาดูจริงๆ.......
Zukoay พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ต่อให้ตอนพีค เนย์มาร์ก็เก่งกว่า/ดีกว่าเยอะพอควร

อาร์ซาร์ยังไม่เก่งเท่าอองรี ร็อบเบน ริเบรี่ เลยนะครับ

ผมว่าเต็มที่ อาร์ซาร์ก็ประมาณ หลุยส์ ฟิโก้ หรือ ไรอัน กิกซ์ อ่ะ

เท่าฟิโก้ ก้ระดับบัลลงดอร์อ่าดิ อองรี ร็อบเบน ริเบรี่ ยังไม่เคยได้เลยนะ 555555

จะจัดอันดับก็ควรเลือกนิดนึงอย่ามั่วมากครับ  

เอ๊า ก็ถามเรื่องเลี้ยงบอลนี่ เกี่ยวอะไรกับบัลลงดอร์ ... คิดอะไรก็ค่อยๆคิด อย่ามั่วมาก อย่าอคติมันบังตา อ่านหนังสือหน่อยนะ  

5555 อะๆ ถ้าจะนับแต่เรื่องเลี้ยงบอล

เอาแค่ตอนพีค ฟิโก้ น้ากิ๊กส์ ก้ไม่ได้ด้อยหรืออ่อนกว่า นักเตะที่ท่านกล่าวมาเลยนะ ควรศึกษาให้มันดีๆ สมัยนี้อินเตอร์เน็ตก็เข้าถึงทุกพื้นที่แล้ว คลิปคนตัดให้ดูก็เยอะ คอลั่มเกี่ยวกับนักบอลก็มีให้อ่านง่ายขึ้น

ก่อนจะโพสหรือเม้นอะไร คิดเยอะๆนะครัช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13823
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 02:09

เท่าฟิโก้ ก้ระดับบัลลงดอร์อ่าดิ อองรี ร็อบเบน ริเบรี่ ยังไม่เคยได้เลยนะ 555555

จะจัดอันดับก็ควรเลือกนิดนึงอย่ามั่วมากครับ  

ลั่น 555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2188
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 02:56
เลี้ยงบอลกับลีลาเลี้ยงบอลมันต่างกัน​ จะเลี้ยงแบบไหนก็ช่างว่าแต่เลี้ยงผ่านไม่เสียบอลก็ถือเลี้ยงบอลเก่ง​ ซึ่งอาซาเรื่องเลี้ยงบอลไม่ได้เป็นรองเนม่าหรอก​ แต่เป็นรองแค่ลีลาเลี้ยงบอล
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21881
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 04:14
ผมชอบการเล่นแบบอาซามากกว่า คือ มันพริ้วมากจริงๆ แย่งบอลยากมาก

เนมา ก็เก่ง แต่ดูในเกมจริงๆจะเลี้ยงติดคู่แข่งให้เห็นบ่อยกว่า อาซามันแทบไม่เสียบอลอะ ผมเชียเชลซีก็อาจจะดูบ่อยกว่าปารีสด้วยแหละ 55
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39703
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 06:57
[RE]ตอนแรกผมคิดว่า อาซา เลี้ยงบอลได้พอๆกับ เนย์มาร์ ต่อพอมาดูจริงๆ.......
ผมชอบสไตล์เนย์มากกว่ามันเพลินดี แถมล่อตีนฝ่ายตรงข้ามเก่งด้วย

ส่วนประสิทธิภาพตอนพีคๆไม่น่าห่างกันมากแต่อาซาร์ชอบปล่อยตัวตอนปิดฤดูกาล อันนี้ผมไม่ชอบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 09:47

เอ๊า ก็ถามเรื่องเลี้ยงบอลนี่ เกี่ยวอะไรกับบัลลงดอร์ ... คิดอะไรก็ค่อยๆคิด อย่ามั่วมาก อย่าอคติมันบังตา อ่านหนังสือหน่อยนะ  

5555 อะๆ ถ้าจะนับแต่เรื่องเลี้ยงบอล

เอาแค่ตอนพีค ฟิโก้ น้ากิ๊กส์ ก้ไม่ได้ด้อยหรืออ่อนกว่า นักเตะที่ท่านกล่าวมาเลยนะ ควรศึกษาให้มันดีๆ สมัยนี้อินเตอร์เน็ตก็เข้าถึงทุกพื้นที่แล้ว คลิปคนตัดให้ดูก็เยอะ คอลั่มเกี่ยวกับนักบอลก็มีให้อ่านง่ายขึ้น

ก่อนจะโพสหรือเม้นอะไร คิดเยอะๆนะครัช  

มันไม่ได้ดูที่ยูทูปอย่างเดียวไง มันต้องดูบอลตลอด
ถ้าตามจริงๆ ฟิโก้ กิ๊ก เริ่มที่จะเปลี่ยนแนวเลี้ยงน้อยลงในช่วงก่อนเลข3
กลับกัน ร็อบเบน ริเบรี่ ยังเป็นสายพ่อเลี้ยงอยู่ เลยเลข3มาแล้ว ก็ยังเลี้ยงกินตัวได้อยู่
ถ้าดูยูทูปอย่างเดียวจะไม่รอดน้า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Fri Mar 05, 2021 11:17
นึกถึงยูสนึงที่เคยบอกว่าซัวเรสเปิดบอลแม่นกว่าเบคแฮม

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel