ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11008
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:00
[RE: ผมโดนท่าน Beebirdnokk ป้ายยาเกม Ro X แล้วละ]
มาถึงข้อเสียกันบ้างหลังพูดข้อดีมาเยอะละ

1. การลงร้อยชั้นต้องมีของกลางๆ ไม่งั้นแตกเพราะชั้น 1-20 มันปั้มไม่ได้ครับฮีลไม่ได้ถ้าหาตี้ในเกมแล้วไม่รู้งานคุณอาจจอดตั้งแต่ 10 ชั้นแรกเลย แต่ดันมีข้อดีนะลงได้วันละครั้งครับแต่ยากๆ มันสนุกดีนะ

2.เกมนี้ออกแนวกึ่งๆ คราฟของด้วยนะทำให้เป็นเกมระยะยาว หลังช่วงเว่ล 40+ อาจจะเนือยบ้างเพราะทำเควสบอร์ดทำนู้นนี่ประจำวันหมดละอาจจะต้องฟาร์มยาวๆ ครับผมไม่ก็หาคราฟของครับหรือไปล่าบอสก็จะไม่เนือยแต่จะมีคอนเท้นอื่นๆ มานะทำให้กลบกันได้

3. บางดันต้องใช้สเต็ปในการลงเช่นดันโอซิริส ถ้าลงแบบไม่เข้าใจกันมันจะยากเลยแต่สนุกนะ 555555555

4. ข้อนี้ผมชอบนะแต่คนไทยอาจไม่ชอบคือ เกมนี้ของที่จะขายได้ต้องเป็นของที่ดร็อปกับคราฟมาเท่านั้น ของสุ่มกาชาขายไม่ได้ (ชอบตรงนี้มันกันปั้มขาย) ซึ่งพอเราดึงของจากตลาดไปแล้วของจะล็อคทันที (คุณจะขายต่อไม่ได้ สายธุรกิจไม่ชอบแน่ๆ) คุณต้องใส่ไม่ก็ย่อยทิ้งเอาเหรียญไปสุ่มกาชา

5. เกมนี้บวกค่อนข้างยาก +2 เหมือน+6 ro pc บวก 4 ได้ยังกะ +7 ของ pc

6. เกมค่อนข้างฟาร์มหนักเลยนะ (เควสอาวุดชาโดวต้องตีมอน 1 แสนตัวแต่เล่นยาวๆ ยังไงก็ถึงต่ำเราเล่นเองก็วันนึง 4-5 พันตัวละ)
แก้ไขล่าสุดโดย Beebirdnokk เมื่อ Wed Mar 03, 2021 09:01, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 3790
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:10
[RE: ผมโดนท่าน Beebirdnokk ป้ายยาเกม Ro X แล้วละ]
มีวี่แววบอท offline ไหมครับ ถ้าผมเล่น คง 24/7 แน่ๆ สงสารคอม 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3448
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:21
เข้ามาอ่านเพลินๆ จะได้เผลอโหลดมาเล่นจริงๆ สิน่า
0
0

Status: I Love Ars
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6842
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:28
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
กระแสในไทยดีนะครับเอาจริงๆ เซิฟไต้หวันคนไทยครองแชทมีแต่ไทย แต่ ROM 2.0 ดันมาตีตลาดตอนนี้พอดีทำให้มันตีกัน อีกอย่าง rox นานกว่าจะเปิดด้วยครับ วันนี้ก็พึ่งจะ test วันแรก

ส่วนสายเติมกับสายฟรีอันนี้ต้องบอกไว้ก่อนนนะครับว่าทุกเกมสายเติมมันเก่งกว่าเราอยู่แล้ว ถ้าเติมแล้วไม่เก่งจะเติมทำไมแต่ความเหลื่อมล้ำการเติมกับสายฟรีเกมนี้มันไม่ฉีกกันแบบสุดลิ่ม เพราะอะไรน่ะหรอ ??

- ตามที่เคยบอกเติมเกมนี้มันซื้อของไม่ได้เลยนะเช่นผมแบบเชี่ยกูอยากได้การ์ดบอสวะเติมเงินสุ่มดีกว่าเชรดโด้ อันนี้ไม่ได้ครับ ลุ้นดร็อปอย่างเดียวเท่ากับว่า รวยระดับเสี่ยแต่ไม่มีคนขาย = จบ

- สายเติมไปจะไปไวกว่า 1 ก้าวอยู่แล้วนะตามที่ผมบอกเพราะ vip ต่างๆ แต่มันไม่ได้ไปไวจนแบบสายฟรีตามไม่ได้เลยคิดออกไหมครับ เช่นตอนนี้ผมเล่นไต้หวัน กิลผมมีแต่พวกเติมๆ พวกสตรีมเมอร์ไทย อาทิ Shipdont, Adaof, immaii, raydens, sayray ตอนล่าบอสทุกคนเติมหมดดาเมจผมเป็นรองแค่พี่ชิป 1 แสนทั้งๆ ที่ผมไม่เติมสักบาทแกเติมไปเกือบ 4 หมื่น ท่านว่าห่างไหมละครับ 1 แสนนี่ไม่ห่างเลยนะ ไหนการ์ดตัวผมอีก

- ณ ตอนนี้เล่นไต้หวันมาจะ 1 เดือนได้ละสิ่งที่เห็นคือเติมไปก็ไม่ได้เก่งครับจากปากคนที่เติมเองอย่างชิปด้อนแกบอกตลอดเติมก็ไม่ได้ช่วยให้เก่งแค่สะดวกสบายกว่าตามประสา vip เล่น เติม vip จะได้น้ำหนักเพิ่ม ไรพวกนี้

- ทำไมเติมแล้วถึงไม่เก่งแบบฉีกไปเลยเพราะ เกมนี้เน้นไปที่ระบบคราฟของซึ่งอาวุดเว่ล 50 กระจอกกว่าอาวุธคราฟเว่ล 40 เสียอีกซึ่งการคราฟเนี่ยมันซื้อกันไม่ได้คิดภาพความชำนาญของทักษะเช่นตกปลาบ่อย คราฟบ่อย มันจะมีเว่ลของ life ครับซึ่งการอัพขั้นอาวุธ เงินจะซื้อไม่ได้ !!! เติมเป็นล้านคุณจะซื้อของคราฟชิ้นนึงไม่ได้ครับต้องทำเองเท่านั้น

- เกมนี่ทำไมสายฟรีอยู่สบายเพราะมันไปเรื่อยๆ ครับเกมนี้เป็นเกมระยะยาวเลยนะเพราะสายฟรีไม่มีสะดุดเลยทุกข้อจำกัดมันเท่าเทียมกันหมด ล่าบอสเนี่ยที่ผมเคยบอกดันยังงี้ ลงได้วันละ 3 ครั้ง ตีบอสได้วันละ 3 รอบต่อตัว หลังจากนั้นของไม่ดร็อปซึ่ง แค่นี้ก็แฟร์แล้วไม่ใช่ไล่หมดกระดานวนไป

- เกมนี้เป็นเกมแนวเก็บเว่ลผสมคราฟของทำให้ความขยันเก่งกว่า ความรวยคนเติม เติมเอาเงินมาซื้อของจากสายฟรีที่ฟาร์ม ถ้าคนไม่เติมไม่ฟาร์มไปขาย สายฟรีก็จะไม่มีที่ให้ซื้อนอกจากไปฟาร์มเอง

- อีกสิ่งที่ทำให้เกมนี้เติมกับฟรีไม่ฉีกกันคือ !!! ซื้อขายนอกไม่ได้ครับ เงินสดดึงของไม่ได้มันล็อคไม่มีช่องโหว่ใดๆ ทั้งสิ้น นอกจากเงิน zeny ที่หาง่ายยังกะอะไรฟามวันเดียวได้เป็นล้าน

- สุดท้ายลองดูเผื่อชอบครับเกมจะกินกำไรระยะยาวไหมผมไม่รู้แต่ที่เล่นมาทั้งหมดของตระกูล ro เกมนี้คือเกมที่เฟรนลี่กับผู้เล่นทุกประเภทสุดแล้วครับ ทั้งฟรีทั้งเติมสิทเท่ากัน เติมสะดวกในการใช้ชีวิต ฟรีขยันก็แซงได้

สุดท้ายจากคนไทยที่เติมไป 4 หมื่นอย่างพี่ชิปด้อนแกบอกเซิฟไทยเปิดกูเติม 1 หมื่นพอเล่นไปเรื่อยๆ เพราะเติมไป 4 หมื่นไต้หวันแม่งไม่ได้เก่งกว่าพวกฟรีเลย

ปล. เกร็ดความรู้สุดท้าย เกมนี้พัฒนาโดย Gravity แต่เจ้าของเกมคือบริษัท Tiktok นะครับ  

วิสาดพอไปวัดไปวาได้ไหมครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30836
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:28
มีคลิปตัวอย่างให้ดูมั้ยครับ
ragnarok มีหลายเวอร์ชั่นมาก ชื่อก็คล้าย ๆ กันอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:33
TaeArs พิมพ์ว่า:
กระแสในไทยดีนะครับเอาจริงๆ เซิฟไต้หวันคนไทยครองแชทมีแต่ไทย แต่ ROM 2.0 ดันมาตีตลาดตอนนี้พอดีทำให้มันตีกัน อีกอย่าง rox นานกว่าจะเปิดด้วยครับ วันนี้ก็พึ่งจะ test วันแรก

ส่วนสายเติมกับสายฟรีอันนี้ต้องบอกไว้ก่อนนนะครับว่าทุกเกมสายเติมมันเก่งกว่าเราอยู่แล้ว ถ้าเติมแล้วไม่เก่งจะเติมทำไมแต่ความเหลื่อมล้ำการเติมกับสายฟรีเกมนี้มันไม่ฉีกกันแบบสุดลิ่ม เพราะอะไรน่ะหรอ ??

- ตามที่เคยบอกเติมเกมนี้มันซื้อของไม่ได้เลยนะเช่นผมแบบเชี่ยกูอยากได้การ์ดบอสวะเติมเงินสุ่มดีกว่าเชรดโด้ อันนี้ไม่ได้ครับ ลุ้นดร็อปอย่างเดียวเท่ากับว่า รวยระดับเสี่ยแต่ไม่มีคนขาย = จบ

- สายเติมไปจะไปไวกว่า 1 ก้าวอยู่แล้วนะตามที่ผมบอกเพราะ vip ต่างๆ แต่มันไม่ได้ไปไวจนแบบสายฟรีตามไม่ได้เลยคิดออกไหมครับ เช่นตอนนี้ผมเล่นไต้หวัน กิลผมมีแต่พวกเติมๆ พวกสตรีมเมอร์ไทย อาทิ Shipdont, Adaof, immaii, raydens, sayray ตอนล่าบอสทุกคนเติมหมดดาเมจผมเป็นรองแค่พี่ชิป 1 แสนทั้งๆ ที่ผมไม่เติมสักบาทแกเติมไปเกือบ 4 หมื่น ท่านว่าห่างไหมละครับ 1 แสนนี่ไม่ห่างเลยนะ ไหนการ์ดตัวผมอีก

- ณ ตอนนี้เล่นไต้หวันมาจะ 1 เดือนได้ละสิ่งที่เห็นคือเติมไปก็ไม่ได้เก่งครับจากปากคนที่เติมเองอย่างชิปด้อนแกบอกตลอดเติมก็ไม่ได้ช่วยให้เก่งแค่สะดวกสบายกว่าตามประสา vip เล่น เติม vip จะได้น้ำหนักเพิ่ม ไรพวกนี้

- ทำไมเติมแล้วถึงไม่เก่งแบบฉีกไปเลยเพราะ เกมนี้เน้นไปที่ระบบคราฟของซึ่งอาวุดเว่ล 50 กระจอกกว่าอาวุธคราฟเว่ล 40 เสียอีกซึ่งการคราฟเนี่ยมันซื้อกันไม่ได้คิดภาพความชำนาญของทักษะเช่นตกปลาบ่อย คราฟบ่อย มันจะมีเว่ลของ life ครับซึ่งการอัพขั้นอาวุธ เงินจะซื้อไม่ได้ !!! เติมเป็นล้านคุณจะซื้อของคราฟชิ้นนึงไม่ได้ครับต้องทำเองเท่านั้น

- เกมนี่ทำไมสายฟรีอยู่สบายเพราะมันไปเรื่อยๆ ครับเกมนี้เป็นเกมระยะยาวเลยนะเพราะสายฟรีไม่มีสะดุดเลยทุกข้อจำกัดมันเท่าเทียมกันหมด ล่าบอสเนี่ยที่ผมเคยบอกดันยังงี้ ลงได้วันละ 3 ครั้ง ตีบอสได้วันละ 3 รอบต่อตัว หลังจากนั้นของไม่ดร็อปซึ่ง แค่นี้ก็แฟร์แล้วไม่ใช่ไล่หมดกระดานวนไป

- เกมนี้เป็นเกมแนวเก็บเว่ลผสมคราฟของทำให้ความขยันเก่งกว่า ความรวยคนเติม เติมเอาเงินมาซื้อของจากสายฟรีที่ฟาร์ม ถ้าคนไม่เติมไม่ฟาร์มไปขาย สายฟรีก็จะไม่มีที่ให้ซื้อนอกจากไปฟาร์มเอง

- อีกสิ่งที่ทำให้เกมนี้เติมกับฟรีไม่ฉีกกันคือ !!! ซื้อขายนอกไม่ได้ครับ เงินสดดึงของไม่ได้มันล็อคไม่มีช่องโหว่ใดๆ ทั้งสิ้น นอกจากเงิน zeny ที่หาง่ายยังกะอะไรฟามวันเดียวได้เป็นล้าน

- สุดท้ายลองดูเผื่อชอบครับเกมจะกินกำไรระยะยาวไหมผมไม่รู้แต่ที่เล่นมาทั้งหมดของตระกูล ro เกมนี้คือเกมที่เฟรนลี่กับผู้เล่นทุกประเภทสุดแล้วครับ ทั้งฟรีทั้งเติมสิทเท่ากัน เติมสะดวกในการใช้ชีวิต ฟรีขยันก็แซงได้

สุดท้ายจากคนไทยที่เติมไป 4 หมื่นอย่างพี่ชิปด้อนแกบอกเซิฟไทยเปิดกูเติม 1 หมื่นพอเล่นไปเรื่อยๆ เพราะเติมไป 4 หมื่นไต้หวันแม่งไม่ได้เก่งกว่าพวกฟรีเลย

ปล. เกร็ดความรู้สุดท้าย เกมนี้พัฒนาโดย Gravity แต่เจ้าของเกมคือบริษัท Tiktok นะครับ  

วิสาดพอไปวัดไปวาได้ไหมครับ  

no.1 ตัวฟาร์มครับเวทรัวๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:34
สมชาย ขายปลา พิมพ์ว่า:
มีวี่แววบอท offline ไหมครับ ถ้าผมเล่น คง 24/7 แน่ๆ สงสารคอม 555  

น่าจะมีนะผมว่าแต่จะตอนไหนนี่สิเพราะเกมพึ่งเปิด
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 09:35
SilverCross พิมพ์ว่า:
มีคลิปตัวอย่างให้ดูมั้ยครับ
ragnarok มีหลายเวอร์ชั่นมาก ชื่อก็คล้าย ๆ กันอีก  

youtube เลยค้าบเพียบ rox ไม่ก็ragnarok x generation
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20176
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 10:00
ผมโดนท่าน Beebirdnokk ป้ายยาเกม Ro X แล้วละ
ไว้จะลองดูนะครับ น่าสนใจอยู่ ขอพริ้วๆไม่กินสเปคเครื่องมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: What goes up, must come down.
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2182
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 10:03
[RE]ผมโดนท่าน Beebirdnokk ป้ายยาเกม Ro X แล้วละ
สมชาย ขายปลา พิมพ์ว่า:

น่าจะมีนะผมว่าแต่จะตอนไหนนี่สิเพราะเกมพึ่งเปิด  

ถ้ามีฟาร์มออฟไลน์เเบบ rom 2.0 กับ black desert m นี่ผมเปย์เเน่นอนเกมนี้ เสียเงินไม่ว่า เเต่ไม่ขอเเบบต้องเล่นตลอดเเล้วอะครับ เเก่เเล้ว อยากเล่นชิลๆ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
The ultimate inspiration is the deadline
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 10:07
โดนแน่นอน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2007
ตอบ: 1035
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 10:22
ผมโดนท่าน Beebirdnokk ป้ายยาเกม Ro X แล้วละ
เปิดให้เล่นเมื่อไหร่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 11:01
ผมเล่นtwแบบ1วันแรกจะได้รู้ตัวเองควรทำอะไรกับการใช้ค่าสตามิน่าให้คุ้ม แต่ชุดคอสตูมสวยมากครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เปียกปอนฉันภาวนา
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 6404
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 13:57
ท่าน Beebird เรียบเรียงดีมากอะวันนั้นที่มาอธิบาย จนอยากเล่นเลย
0
0

Bnk48 - Korn, Jib, Noey, Can, Pun, Jane
Twice - Jeongyeon, Chaeyoung

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1605
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 13:59
พรีส พอไปรอดไหมครับ อยากเล่นเพราะดูเป็นสายที่คนไม่เล่นกัน 5555555555 คนน่าจะต้องการพรีสเยอะนะ มั้ง?
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel