ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 23:57
ถูกแบนแล้ว
[RE: เลขาฯรมว.ยุติธรรม คอนเฟิร์ม 'แอมมี่' ถูกรวบแล้ว]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
bic009 พิมพ์ว่า:
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
เห็นเค้าบอกต่อให้ไม่มี112 ไอโทษวางเพลิง ทำลายทรัพย์สิน หนักกว่า112 อีก

ถ้าเป็นแอมมี่จริง ก็ไม่ควรทำเลย

ไม่ว่าม็อบคนไหน แกนนำคนไหน อยากให้คิดเยอะๆกว่านี้

ติดคุกหัวโต อ้างอะไรไม่ได้แล้ว  

ใช่ครับ ถ้าทำจริงนี่คุกหัวโตเลยครับ  

112 นี่เข้าข่ายยังไงครับ รบกวนโปรรัฐบาลกบฏวิเคราะห์ให้ฟังหน่อย

ปล. ตั้งกระทู้liveเรื้อนไม่ได้แล้วแสดงความเห็นได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวโดนเรื้อนจนแบน ละมาง๊องแง๊งว่าโดนสังคมบูลลี่ปิดปากไม่ให้พูดไม่เป็นประชาธิปไตยครับ เต็มที่เลย  

เผาพระบรมฉายาลักษณ์แสดงอาการอาฆาตมาดร้ายก็เข้าข่ายแล้วครับ
(ถ้าเขาทำนะ)  

มีฏีกาว่าเผารูป=อาฆาตมาดร้ายมั๊ยครับ?

ถ้าไม่มีคดีนี้น่าเป็นบรรทัดฐานใหม่  

จงใจถึงกับขับรถมาเพื่อเผาก็รอดูดีกว่าครับว่าจะตัดสินอย่างไร โดยส่วนตัวผมไม่ใช่ศาล เขาจะส่งฟ้องคดีนี้ผมเองก็ไม่ได้เป็นคนเซ็นอนุมัติซะด้วยสิครับ ถามว่าผมเห็นด้วยไหมว่าควรฟ้อง112ผมก็ต้องบอกว่าผมเห็นด้วยนะครับ  

"จงใจถึงกับขับรถมาเพื่อเผา" อันนี้มีหลักฐานแล้วเหรอครับถึงพูดแบบนี้?

ส่วนการตัดสินผมไม่ได้หวังให้คุณมาตัดสินอะไรอยู่ละ แค่ถามว่าคุณเคยเห็นฏีกาตัดสินคดีแบบนี้มั๊ย? ผมว่าผมถามภาษาไทยนะอ่านดีๆก่อนตอบครับ

ถามอีกอย่างเห็นบอกว่าเห็นด้วยว่า112 ถามหน่อยว่าเห็นด้วยเพราะอะไร?

ไม่ได้อ่านในวงเล็บเหรอครับ
เดี๋ยวตอบคำถามว่าเห็นด้วยเรื่องแจ้ง112หรือเปล่าตอบนะครับ ผมเห็นด้วยที่จะจับคนทำผิดกฏหมายอยู่แล้วครับ ผมเป็นคนที่ชอบสังคมที่เคารพกฏหมายครับ ก็ไปพิสูจน์ตัวเองเอานะครับว่าทำหรือไม่ทำ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 10971
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 23:58
[RE: เลขาฯรมว.ยุติธรรม คอนเฟิร์ม 'แอมมี่' ถูกรวบแล้ว]
ผมไม่เชื่อระบบยุติธรรมประเทศนี้เลย ว่าจะตัดสินคดีการเมืองอย่างเป็นธรรม
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25653
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:00
เห็นเค้าบอกต่อให้ไม่มี112 ไอโทษวางเพลิง ทำลายทรัพย์สิน หนักกว่า112 อีก

ถ้าเป็นแอมมี่จริง ก็ไม่ควรทำเลย

ไม่ว่าม็อบคนไหน แกนนำคนไหน อยากให้คิดเยอะๆกว่านี้

ติดคุกหัวโต อ้างอะไรไม่ได้แล้ว  

ใช่ครับ ถ้าทำจริงนี่คุกหัวโตเลยครับ  

112 นี่เข้าข่ายยังไงครับ รบกวนโปรรัฐบาลกบฏวิเคราะห์ให้ฟังหน่อย

ปล. ตั้งกระทู้liveเรื้อนไม่ได้แล้วแสดงความเห็นได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวโดนเรื้อนจนแบน ละมาง๊องแง๊งว่าโดนสังคมบูลลี่ปิดปากไม่ให้พูดไม่เป็นประชาธิปไตยครับ เต็มที่เลย  

เผาพระบรมฉายาลักษณ์แสดงอาการอาฆาตมาดร้ายก็เข้าข่ายแล้วครับ
(ถ้าเขาทำนะ)  

มีฏีกาว่าเผารูป=อาฆาตมาดร้ายมั๊ยครับ?

ถ้าไม่มีคดีนี้น่าเป็นบรรทัดฐานใหม่  

จงใจถึงกับขับรถมาเพื่อเผาก็รอดูดีกว่าครับว่าจะตัดสินอย่างไร โดยส่วนตัวผมไม่ใช่ศาล เขาจะส่งฟ้องคดีนี้ผมเองก็ไม่ได้เป็นคนเซ็นอนุมัติซะด้วยสิครับ ถามว่าผมเห็นด้วยไหมว่าควรฟ้อง112ผมก็ต้องบอกว่าผมเห็นด้วยนะครับ  

"จงใจถึงกับขับรถมาเพื่อเผา" อันนี้มีหลักฐานแล้วเหรอครับถึงพูดแบบนี้?

ส่วนการตัดสินผมไม่ได้หวังให้คุณมาตัดสินอะไรอยู่ละ แค่ถามว่าคุณเคยเห็นฏีกาตัดสินคดีแบบนี้มั๊ย? ผมว่าผมถามภาษาไทยนะอ่านดีๆก่อนตอบครับ

ถามอีกอย่างเห็นบอกว่าเห็นด้วยว่า112 ถามหน่อยว่าเห็นด้วยเพราะอะไร?

ไม่ได้อ่านในวงเล็บเหรอครับ
เดี๋ยวตอบคำถามว่าเห็นด้วยเรื่องแจ้ง112หรือเปล่าตอบนะครับ ผมเห็นด้วยที่จะจับคนทำผิดกฏหมายอยู่แล้วครับ ผมเป็นคนที่ชอบสังคมที่เคารพกฏหมายครับ ก็ไปพิสูจน์ตัวเองเอานะครับว่าทำหรือไม่ทำ  

วงเล็บคุณมาแก้ไขทีหลังครับผมquoteไปก่อนหน้าที่คุณแก้ไข(เพิ่ม)ข้อความ

สรุปคือ ที่คุณพูดมาทั้งหมดคือ "ถ้าทำจริง"

ผมเห็นด้วยนะในส่วนเผาทรัพย์สินราชการ "ถ้าทำจริง"

ส่วน112ที่คุณเห็นด้วยรอคำตอบต่อไป..

ปล. แลเวตกลงเคยหรือไม่เคยเห็นฏีกาอะครับ เรื่องนี้ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Wed Mar 03, 2021 00:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:01
ถูกแบนแล้ว
มนุษย์แกะ พิมพ์ว่า:
ผมไม่เชื่อระบบยุติธรรมประเทศนี้เลย ว่าจะตัดสินคดีการเมืองอย่างเป็นธรรม  

คดีนี่ต้องใช้นิติวิทยาศาสตร์ครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27590
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:11
ไปนอนได้แล้ว io bic พรุ่งนี้ต้องไปซักผ้าให้นาย
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6259
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:17
เอาแค่เรื่องเผาเรือนจำนี่ก็เรื่องใหญ่แล้วนะครับ  

ไม่ได้เผาเรือนจำครับ อ่านดี ๆ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:22
ถูกแบนแล้ว
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ไปนอนได้แล้ว io bic พรุ่งนี้ต้องไปซักผ้าให้นาย  

ก็คิดกันได้แค่นี้ไงถึงได้คนน้อยลง เห้อ คนเขาไม่เอาด้วยแล้วนะครับ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:22
ถูกแบนแล้ว
sandwhale พิมพ์ว่า:
เอาแค่เรื่องเผาเรือนจำนี่ก็เรื่องใหญ่แล้วนะครับ  

ไม่ได้เผาเรือนจำครับ อ่านดี ๆ  

มันคือสถานที่ราชการน่ะครับ
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:23

ก็คิดกันได้แค่นี้ไงถึงได้คนน้อยลง เห้อ คนเขาไม่เอาด้วยแล้วนะครับ  

น้อยลงตรงไหนครับ คนไม่เอารัฐบาลเยอะขึ้นตั้งแต่เศรษฐกิจตกต่ำ ดูจำนวนสลิ่มที่มาช่วยคุณเที่ยงสิ หายไปไหนหมด
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:29
ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย Sir_Gawain เมื่อ Wed Mar 03, 2021 00:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5507
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:39

จริงครับไม่มีใครเอาแล้ว ขนาดคนเฉยๆรอบตัวผมยังหันมาด่า ไม่ใช่ด่าม็อบนะครับ

ด่าผู้ใหญ่บ้านหมู่ 10 แถวบ้านผม แกเจ้าชู้ครับ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24443
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:41
รอดูหลักฐานเลย งง ว่าทำไมถึงจู่ๆทำ

แต่เพจต่างๆของราษฏรทำไมเงียบมาก ไม่มีการเคลื่อนไหวเลย
แก้ไขล่าสุดโดย AbrahamLincoln เมื่อ Wed Mar 03, 2021 00:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21610
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:43
davichiIloveyou พิมพ์ว่า:
purena พิมพ์ว่า:

112 แสดงความอาฆาตมาดร้าย

เคยมีคดีที่เผาซุ้ม นั่นศาลยกฟ้องบอกพิสูจน์เจตนาไม่ได้

แต่เรื่องนี้มันสืบเนื่องมาหลายเหตุการณ์ ก็ต้องรอดูต่อไป

ข้าเท็จจริงว่ากันในศาล
แต่ถ้าพูดในมุมมองว่าถ้าเผาจริง นี้ไม่น่ารอดนะ ศาลน่าจะดูจากเจตนาและการกระทำที่ผ่านมา
ถึงผมจะเห็นด้วยกับม็อบยังไง ก็อยากจะบอกคนที่ทำว่า โง่อย่างบัดซบ คิดว่าสมัยนี้เค้าจะจับไม่ได้หรือไง อันนี้ในมุมมองถ้าหากกระทำผิดจริงนะ  

หาเหตุผลไม่ได้เลยจริงๆที่ทำ
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16395
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 00:46
เรื่อง 112 หรือกฎหมายความมั่นคงต่างๆมันตีความได้กว้างเกินขอบเขต มันไม่มีคำว่าแค่ไหนหรอก ยังไงก็อยู่ที่ดุลพินิจของศาล
Do you hear the people sing ?
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17993
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 01:01
หากพิสูจน์ได้อย่างโปร่งใสว่าแอมมี่ทำ หรือเขาสารภาพว่าทำ สิ่งที่ต้องโดนคือวางเพลิง ทำลายของหลวง แต่ไม่ควรพ่วง 112 หากมีการพ่วง 112 ไป คนที่ทิ้งปฏิทินเก่า คนเก็บขยะรีไซเคิล คนทำเหรียญสตางค์ร่วงพื้น ทุกคนต้องโดน 112
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel