ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4240
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 14:29
อยากทราบทีม NFL ยอดนิยมในไทยครับ
พอดีผมพึ่งมาสนใจดู NFL เลยอยากทราบพวกทีม NFL ยอดนิยมในไทยว่าทีมไหนคนเชียร์เยอะบ้าง ที่ผ่านตาบ่อยๆมาน่าจะมีอย่าง raider pat packer 49er

แล้วก็ตอนนี้หาทีมเชียร์(ชอบชุดทีมสีเขียว)แต่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลทีม เลยอยากทราบข้อมูลทีมเพิ่มเติมคือ
-packer รู้จักแค่ rodger และเป็นทีมแนวเน้น draft มีเพจแฟนคลับในไทย
-dolphins ชอบสีทีมและโลโก้ ดูคลาสสิคดี มีคนเชียร์พอสมควร
-eagle รู้จักจากหนัง papale และพึ่งได้ champ มาไม่นานรู้จักแค่ wentz
-jaguar พึ่งก่อตั้งไม่นาน ประวัติศาสตร์ยังไม่มี น่าสงสารและเอาใจช่วย
-jets ไม่ทราบข้อมูลเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 219
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 15:51
[RE: อยากทราบทีม NFL ยอดนิยมในไทยครับ]
ผมเห็น 49ers กับ Cowboy คนไทยเชียร์กันเยอะอยู่นะคับพี่
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 16:36
[RE: อยากทราบทีม NFL ยอดนิยมในไทยครับ]
wentz ย้ายละครับ ไป colt
ส่วน dolphin ก็น่าเชียนะ

มีอีกทีมที่น่าเชียสำหรับผมก็ LA CHARGER ปีที่แล้ว QB รุกกี้ เล่นดี คือนัดที่แพ้ แทบไม่เกิน1 สกอร์ ผมว่าปีหน้าได้ลุ้นกว่าเดิม
1
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 16:58
Ksdksd พิมพ์ว่า:
wentz ย้ายละครับ ไป colt
ส่วน dolphin ก็น่าเชียนะ

มีอีกทีมที่น่าเชียสำหรับผมก็ LA CHARGER ปีที่แล้ว QB รุกกี้ เล่นดี คือนัดที่แพ้ แทบไม่เกิน1 สกอร์ ผมว่าปีหน้าได้ลุ้นกว่าเดิม  

dolphins ทีมเด่นด้านไหนหรอครับ แล้วตัวเด่นมีใครบ้าง
0
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 16:59
คิดเหมือนเรามั้ยบี2 พิมพ์ว่า:
ผมเห็น 49ers กับ Cowboy คนไทยเชียร์กันเยอะอยู่นะคับพี่  

cowboys นี่ทีมมหาชนของอเมริกาเลยป่ะครับ ไม่แปลกที่จะฮิตในไทยด้วย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 17:10
ทีมเบรดี้ครับ
3
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 18:06
[RE]อยากทราบทีม NFL ยอดนิยมในไทยครับ
jiw_gunner พิมพ์ว่า:
ทีมเบรดี้ครับ  

ผมก็ติ่งน้าทอมครับ เชียร์แพทมาหลายปีแล้วก็ย้ายไปเชียบัค
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9671
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 18:58
อยากทราบทีม NFL ยอดนิยมในไทยครับ
cowboy โลโก้มันสวย คนไม่ดูยังมีเสิ้้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39752
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 19:03
Packers นอกจากรอดเจแร์ยังมีปีกอย่าง devante adams ซึ่งผมว่าโคตรเก่งมากๆ แต่ก็มีแค่แกคนเดียว ที่เหงือธรรมดาๆ ปีนี้ต้องดูว่าจะดราฟปีกรอบแรกมั้ย คนที่มีแววจะได้ก็ kadarius toney ตัวนี้ไฮไลท์สวยๆเยอะ แต่เข้า nfl น่าจะต้องปรับอีกพอสมควร ทีมรับก็มีตัวอย่าง Kenny Clark และตัวคุมปีกอย่าง Jaime Alexander ที่โชว์ฟอมโคตรดี

Dolphins สิทธิ์ดราฟในมือค่อนข้างเยอะ แต่ตัว qb เน้นเพลย์เซฟมากๆอาจจะไม่เร้าใจเท่าไร ปีนี้นน่าจะดราฟแนวบุกตั้งแต่อันดับ 3 เลย ทีมนี้อยู่ในช่วงสร้างทีม

Eagles ตั้งแต่ได้แบมป์แล้วก็อะไรก็ไม่รู้ Carson wants ก็ออกทะเล ตอนนี้พวกเขาน่าจะต้องกราฟ คอเตอร์แบคใหม่ แต่องค์กรนี้ค่อนข้างบริหารงานห่วย จะเชียร์อาจจะต้องทำใจหน่อย

Jaguars กำลังจะได้แฟรนไชส์ qb และมีแคปเหลือมหาศาลมากๆ ผมว่าทีมนี้สร้างทีมสัก 2-3 ปีน่าจะเข้าเพลย์ออฟได้แต่โค้ชใฟม่มาจากมหาลัย ซึ่งน่าสนใจว่าจะสร้างทีมได้ดีแค่ไหน Trevor Lawrence เขาว่าเก่งพอๆกับ Andrew luck ติดแค่แกขว้างไม่แม่นเท่าที่ควร แต่คุณสมบัติอื่นแกเหนือกว่าทุกคนชัดเจน

Jets เป็นทีมที่ไม่ค่อยมีแววจะเก่งเลย Sam Darnold ก่อนดข้าลีคดูดีมาก แต่ตอนนี้เสียคนไปแล้ว อยู่ในช่วงสร้างทีมเหมือนกัน

เมืองไทยคนน่าจะเชียร์ ไนเนอร์กับคาวบอยเยอะสุดนะครับคิดว่า
6
0

SAVE OF THE CENTURY !!

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16534
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 19:37
เราจะบินไปด้วยกัน Jets
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 20:32
Bucs สิคร้าบ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52864
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 20:38
ชอบสีเขียวก็ต้องเชียร์ JETS แน้วววว

J E T S JETS JETS JETS
4
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 20:48
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ชอบสีเขียวก็ต้องเชียร์ JETS แน้วววว

ผมก็มีเสื้อ jets นะ แต่ข้อมูลในหัวน้อยมาก ทีมอื่นยังพอรู้จักตำนานหรือผู้เล่นบ้างคน
1
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 20:52
Antivist พิมพ์ว่า:
Packers นอกจากรอดเจแร์ยังมีปีกอย่าง devante adams ซึ่งผมว่าโคตรเก่งมากๆ แต่ก็มีแค่แกคนเดียว ที่เหงือธรรมดาๆ ปีนี้ต้องดูว่าจะดราฟปีกรอบแรกมั้ย คนที่มีแววจะได้ก็ kadarius toney ตัวนี้ไฮไลท์สวยๆเยอะ แต่เข้า nfl น่าจะต้องปรับอีกพอสมควร ทีมรับก็มีตัวอย่าง Kenny Clark และตัวคุมปีกอย่าง Jaime Alexander ที่โชว์ฟอมโคตรดี

Dolphins สิทธิ์ดราฟในมือค่อนข้างเยอะ แต่ตัว qb เน้นเพลย์เซฟมากๆอาจจะไม่เร้าใจเท่าไร ปีนี้นน่าจะดราฟแนวบุกตั้งแต่อันดับ 3 เลย ทีมนี้อยู่ในช่วงสร้างทีม

Eagles ตั้งแต่ได้แบมป์แล้วก็อะไรก็ไม่รู้ Carson wants ก็ออกทะเล ตอนนี้พวกเขาน่าจะต้องกราฟ คอเตอร์แบคใหม่ แต่องค์กรนี้ค่อนข้างบริหารงานห่วย จะเชียร์อาจจะต้องทำใจหน่อย

Jaguars กำลังจะได้แฟรนไชส์ qb และมีแคปเหลือมหาศาลมากๆ ผมว่าทีมนี้สร้างทีมสัก 2-3 ปีน่าจะเข้าเพลย์ออฟได้แต่โค้ชใฟม่มาจากมหาลัย ซึ่งน่าสนใจว่าจะสร้างทีมได้ดีแค่ไหน Trevor Lawrence เขาว่าเก่งพอๆกับ Andrew luck ติดแค่แกขว้างไม่แม่นเท่าที่ควร แต่คุณสมบัติอื่นแกเหนือกว่าทุกคนชัดเจน

Jets เป็นทีมที่ไม่ค่อยมีแววจะเก่งเลย Sam Darnold ก่อนดข้าลีคดูดีมาก แต่ตอนนี้เสียคนไปแล้ว อยู่ในช่วงสร้างทีมเหมือนกัน

เมืองไทยคนน่าจะเชียร์ ไนเนอร์กับคาวบอยเยอะสุดนะครับคิดว่า  

ใจตอนนี้ไปทาง dolphins มากสุดครับ แต่คงดูทีมอื่นไปด้วย อย่างท่านว่าเคยดู dolphins ไปนัดนึง พอไปดู rodger เล่นสนุกกว่าจริงๆ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52864
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 21:54
B-A-B-Y พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:

ผมก็มีเสื้อ jets นะ แต่ข้อมูลในหัวน้อยมาก ทีมอื่นยังพอรู้จักตำนานหรือผู้เล่นบ้างคน  

สำหรับผมก็ไม่ค่อยมีในหัวเหมือนกันเลย แต่จำได้เพราะดู Blue Blood
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel