ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23371
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 13:20
[RE: จังหวะ ซีเย็ค เมื่อคืน]
Sangre azul พิมพ์ว่า:
เทคนิคขั้นสูงครับ จ่ายบอลแบบไม่มอง
สุดท้ายไม่ตรงเพื่อนน  

นึกถึงเวลาพากย์ถึง ไรอัน กิ๊กซ์ เลย

"จ่ายบอลด้วยความรู้สึก"

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 851
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 14:00
จังหวะ ซีเย็ค เมื่อคืน
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
ดีไม่ดีจังหวะนี้แหละทำไมโอดอยโดนเปลี่ยนออก เพราะไม่ตามแทคติก  

ดอยเจ็บครับ ตอนถ่ายทอดสดมีภาพเอาน้ำแข็งประคบขาซ้ายอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: ใส่เดี่ยวเสี่ยหมี
เข้าร่วม: 26 Jan 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 14:04
สกิลจ่ายไม่มอง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5123
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 14:22
สกิลจ่ายเพื่อโปรโมทสปอนเซอร์55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 15:53
เอาเฉพาะจังหวะนี้เลยนะครับ ผมนึกถึง เจลีกเลย โดยเฉพาะ ฮอกไกโด คอนซะ เจจ่ายแบบนี้แหละบ่อย ไม่ต้องมอง เพราะมันคือจังหวะซ้อม ถ้าทั้งสองคนทำตามแผน มันคือลูกออกบอลที่หลุดแทบจะแน่นอนเลย ล่าสุดเจก็จ่ายแบบนี้แหละ บอลระบบมันมักจะมี คอมบิเนชั่นเพลย์ที่ซ้อมมาหลายแบบครับ บางเพลไม่ต้องดูเลย แต่ละคนรู้ตำแหน่งตัวเองพอ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 15:58
เปลี่ยนโค้ชทีขีวิตเปลี่ยน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 2478
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 16:41
ท่าทางการเล่นเอื่อยเฉื่อยน่าห่วงกว่า
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15712
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 17:13
พอมาเล่นกลางสนามเหมือนลดความน่ากลัวลงไป

ตอนยุคแลมพ์แกเปิดบอลจากข้างสนามโคตรน่ากลัว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22115
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 18:42
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
ดีไม่ดีจังหวะนี้แหละทำไมโอดอยโดนเปลี่ยนออก เพราะไม่ตามแทคติก  

ดอยเจ็บครับ น้ำแข็งพันขาเลยครึ่งหลัง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6479
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 19:42
จังหวะนั้นเฉยๆนะ แต่ทั้งเกมก็แย่จริง แต่เข้าใจได้ว่าทำไมแย่ คนเล่นปีกให้หุบเข้าในก็ไม่เป็นแถมตัวบางไม่เหมาะกับยืนด้านใน จำนวนผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามที่เจอมันเลยเยอะกว่าด้านข้างอยู่แล้ว เสียดายสกิลวางบอลไปเสาสอง
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 24463
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 20:48
ผมก็ยังคิดว่าโอดอยจะอยู่ตรงนั้น แค่พลาดนิดๆหน่อยๆ ไม่เป็นไรให้ทูเคิ้ลจัดการ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Mon Mar 01, 2021 23:42
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
จังหวะนี้เย็กไม่ผิดขนาดนั้น จ่ายตามแผนเลย
แต่โอดอยวิ่งฉีกในซะงั้น  

ตอนผมเล่น ผมเป็นดอยผมก็ตัดเข้าในอะ กลางโล่งขนาดนั้น ถ้าเย็คมองก่อนนะ จ่ายให้ดอยหลุดแน่นอน เหลี่ยมได้เปรียบกว่าเยอะ
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 09:22
Chippy พิมพ์ว่า:
จังหวะนี้เย็กไม่ผิดขนาดนั้น จ่ายตามแผนเลย

ตอนผมเล่น ผมเป็นดอยผมก็ตัดเข้าในอะ กลางโล่งขนาดนั้น ถ้าเย็คมองก่อนนะ จ่ายให้ดอยหลุดแน่นอน เหลี่ยมได้เปรียบกว่าเยอะ  

อันนี้คิดเองไม่ได้ครับ ทีมซ้อมมาแบบไหนก็ต้องเล่นตามระบบ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 757
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 21:17
empty พิมพ์ว่า:

อันนี้คิดเองไม่ได้ครับ ทีมซ้อมมาแบบไหนก็ต้องเล่นตามระบบ  

มันคิดเองได้ครับ ตอนผมซ้อมทีมให้นักเรียนผมก็บอกเสมอถ้ามีช่องให้วิ่งก็วิ่ง กล้าเล่น กล้าตัดสินใจ มันสามารถสร้างความแตกต่างได้ แล้วแค่ตอนผมซ้อมให้นักเรียนช่องการเข้าทำมันไม่ได้มีแค่แบบเดียว ผมยังคิดเผื่อสอง เผื่อสาม นี่ทีมระดับโลก เขาต้องมีวิธีการเข้าทำแบบนี้เผื่ออยู่แล้ว

ระบบก็ส่วนระบบ จังหวะนั้นฝั่งเชลซี เทไปซ้ายทั้งทีม ดอยอยู่ริมเส้นเหมือนเดิมได้บอลไป ต้องเลี้ยงชะลอเพื่อให้กลางกลับมาหุบเข้าใน รอชิรูย้อนไปตำแหน่งเดิม ได้วนกลับมาตั้งใหม่แน่นอน หลังแมนยูแพ็คแน่นขนาดนั้น
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6940
โพสเมื่อ: Wed Mar 03, 2021 04:26
empty พิมพ์ว่า:

มันคิดเองได้ครับ ตอนผมซ้อมทีมให้นักเรียนผมก็บอกเสมอถ้ามีช่องให้วิ่งก็วิ่ง กล้าเล่น กล้าตัดสินใจ มันสามารถสร้างความแตกต่างได้ แล้วแค่ตอนผมซ้อมให้นักเรียนช่องการเข้าทำมันไม่ได้มีแค่แบบเดียว ผมยังคิดเผื่อสอง เผื่อสาม นี่ทีมระดับโลก เขาต้องมีวิธีการเข้าทำแบบนี้เผื่ออยู่แล้ว

ระบบก็ส่วนระบบ จังหวะนั้นฝั่งเชลซี เทไปซ้ายทั้งทีม ดอยอยู่ริมเส้นเหมือนเดิมได้บอลไป ต้องเลี้ยงชะลอเพื่อให้กลางกลับมาหุบเข้าใน รอชิรูย้อนไปตำแหน่งเดิม ได้วนกลับมาตั้งใหม่แน่นอน หลังแมนยูแพ็คแน่นขนาดนั้น  

คุณทีมนักเรียน นั่นระดับอาชีพ โค้ชก็คนละคนกันแล้ว อย่าคิดแทนคนอื่น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel