ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15829
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 14:37
[RE: "ดังก์" ผู้กล้า จวกเละ 'เมสัน' ตัดสินแบบนี้ขายขี้หน้า & สยดสยอง]
กรรมการผิดพลาดมันก็เสียผลประโยชน์ทั้งสองทีมไม่ใช่หรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2020
ตอบ: 716
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 14:55
ถูกแบนแล้ว
[RE]"ดังก์" ผู้กล้า จวกเละ 'เมสัน' ตัดสินแบบนี้ขายขี้หน้า & สยดสยอง
ไบรท์ตันทีมนางเอกป่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4062
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 15:56
[RE: "ดังก์" ผู้กล้า จวกเละ 'เมสัน' ตัดสินแบบนี้ขายขี้หน้า & สยดสยอง]
FC BARCELONA พิมพ์ว่า:
กรรมการผิดพลาดมันก็เสียผลประโยชน์ทั้งสองทีมไม่ใช่หรอ  

ลองคิดทบทวนอีกรอบนะครับ กรรมการตัดสินผิดพลาด มันจะเสียผลประโยชน์ทั้งสองทีมได้ยังไงกันครับท่าน ? มันต้องทีมที่เสียประโยชน์จากคำตัดสินทีมนึง และอีกทีมนึงได้ประโยชน์จากคำตัดสินสิครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: MAKE IT HAPPEN
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 325
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 16:14
[RE]"ดังก์" ผู้กล้า จวกเละ 'เมสัน' ตัดสินแบบนี้ขายขี้หน้า & สยดสยอง
ไม่แปลกใจหรอก ลีคที่คนดูเยอะที่สุด
แต่กรรมการในลีคแทบไม่มีส่วนร่วมกับเกมระดับชาติ
ให้ไปแต่ละที สร้างมาตรฐานใหม่ๆตลอด 5555
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 5768
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 16:34
WengerOUT พิมพ์ว่า:
bankkok พิมพ์ว่า:

ปัญหามันอยู่ที่กรรมการมันพลาด นกหวีดอยู่ในปาก แล้วดันเผลอเป่าเร็วไป ไม่ได้เช็คทีมฝ่ายป้องกันว่า พร้อมหรือยังนะ ... งานนี้กรรมการทำถูกแล้วที่ให้ ไม่ให้ประตูไปในจังหวะที่ตัวกรรมการผิดพลาด เพราะมันไม่ยุติธรรมกับอีกทีมนึงเช่นกัน ถ้าแฟร์ๆ ที่สุด ก็คือให้เล่นใหม่ ทีมป้องกัน ตั้งกำแพงแล้ว ผู้รักษาประตูพร้อม ถ้ายิงฟรีคิกเข้าก็เอาไป ไม่ใช่อาศัยความผิดพลาดของกรรมการไปเอาเปรียบทีมอื่นแบบนี้ พอกรรมการเค้าตัดสินใจให้เล่นใหม่ก็ ไปด่ากรรมการ เพราะตัวเองไม่ได้ประโยชน์จากการเอาเปรียบทีมอื่นเค้าเพราะกรรมการผิดพลาดแบบนี้  

คิดเหมือนผมเลยครับ มันเป็นความผิดพลาดของกรรมการที่ไม่ได้ดช็คว่ามือโกลพร้อมมั้ย แล้วไบร์ตันจนตรอกถึงกับเรียกร้องจะเอาจะเอาแบบนี้เลยหรอ เห็นดั้งค์โวยวายตัเงแต่ตอนพักครึ่ง
ปล.ผมหมั่นไส้ไบร์ทตั้นที่ไม่ขายเบนไวท์ให้ลีดส์ เลยมีอารมณ์เอียงๆหน่อยๆ  

ใช้คำว่าจนตรอกนี่ ผมว่าคุณยังมองอะไรแคบไปนะ

เขาแข่งบอล เสียผลประโยชน์ที่ควรได้ คุณต้องท้วง นี่ปกติครับ
เป่าพลาดขนาดนี้ ยังไม่ท้วงสิแปลกแล้ว

ทุกจังหวะ ทุกประตู มีความหมายหมด ทุกทีมแหละ
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 5768
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 16:34

ปัญหามันอยู่ที่กรรมการมันพลาด นกหวีดอยู่ในปาก แล้วดันเผลอเป่าเร็วไป ไม่ได้เช็คทีมฝ่ายป้องกันว่า พร้อมหรือยังนะ ... งานนี้กรรมการทำถูกแล้วที่ให้ ไม่ให้ประตูไปในจังหวะที่ตัวกรรมการผิดพลาด เพราะมันไม่ยุติธรรมกับอีกทีมนึงเช่นกัน ถ้าแฟร์ๆ ที่สุด ก็คือให้เล่นใหม่ ทีมป้องกัน ตั้งกำแพงแล้ว ผู้รักษาประตูพร้อม ถ้ายิงฟรีคิกเข้าก็เอาไป ไม่ใช่อาศัยความผิดพลาดของกรรมการไปเอาเปรียบทีมอื่นแบบนี้ พอกรรมการเค้าตัดสินใจให้เล่นใหม่ก็ ไปด่ากรรมการ เพราะตัวเองไม่ได้ประโยชน์จากการเอาเปรียบทีมอื่นเค้าเพราะกรรมการผิดพลาดแบบนี้  

คิดเหมือนผมเลยครับ มันเป็นความผิดพลาดของกรรมการที่ไม่ได้ดช็คว่ามือโกลพร้อมมั้ย แล้วไบร์ตันจนตรอกถึงกับเรียกร้องจะเอาจะเอาแบบนี้เลยหรอ เห็นดั้งค์โวยวายตัเงแต่ตอนพักครึ่ง
ปล.ผมหมั่นไส้ไบร์ทตั้นที่ไม่ขายเบนไวท์ให้ลีดส์ เลยมีอารมณ์เอียงๆหน่อยๆ  

ใช้คำว่าจนตรอกนี่ ผมว่าคุณยังมองอะไรแคบไปนะ

เขาแข่งบอล เสียผลประโยชน์ที่ควรได้ คุณต้องท้วง นี่ปกติครับ
เป่าพลาดขนาดนี้ ยังไม่ท้วงสิแปลกแล้ว

ทุกจังหวะ ทุกประตู มีความหมายหมด ทุกทีมแหละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 233
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 16:57
pongnapat พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟงหงส์ชอบอะไรกับ VAR นัก มันก็ถูกใช้ได้ในปีที่คุณได้แชมป์ในรอบ 30 ปี งง  

หงส์ได้แชมป์เพราะ VAR เหรอครับ ตรรกะอะไรเนี่ย แซะไปเรื่อย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun Feb 28, 2021 17:30
pongnapat พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟงหงส์ชอบอะไรกับ VAR นัก มันก็ถูกใช้ได้ในปีที่คุณได้แชมป์ในรอบ 30 ปี งง  

ห๊ะ!!
1
0

Status: Marching on Together
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Tue Mar 02, 2021 10:20
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:

แต่เข้าไปประท้วงในจังหวะที่กรรมการเป่าผิดพลาด แล้วย้ำในพักคึร่งอีกที แล้วมาย้ำในการให้สัมภาษณ์แบบแรงๆอีก ผมว่ามันเกินไปนะครับ

แล้วถ้าประท้วงได้จริงๆ แล้วคุณคิดว่าเวสบรอมจะไม่เสียความรู้สึกกว่าหรอครับ เสียประโยชน์จากกรรมการเป่าผิด กับ ไบร์ทตันไม่ได้ประโยชน์จากกรรมการเป่าผิด มันต่างกันอยู่นะ

ส่วนที่ว่าจนตรอกผมไม่ได้มองแคบนะครับ อาจจะเพราะเป็นทีมที่ผมไม่ชอบเลยใช้คำนี้ คนนอกอาจมองว่าแรง แต่ผมเฉยๆนะ
แก้ไขล่าสุดโดย WengerOUT เมื่อ Tue Mar 02, 2021 10:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel