ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 09:48
ทูเคิลยัง Overrate อยู่ปะคับ
ปัญหาของทูเคิ้ลไม่ใช่เรื่องฝีมือ
เเต่เป็นเรื่องงัดกับบอร์ดมากกว่า
คล้ายๆคอนเต้ ถ้าไปกันได้ก็สบายๆ
เพราะเท่าที่ดูทูเคิ้ลเเทคติคเยอะพอตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 10:24
[RE: ทูเคิลยัง Overrate อยู่ปะคับ]
ผมก็ยังคิดเหมือนเดิมว่าขอดูยาวๆกว่านี้หน่อย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2010
ตอบ: 3065
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 10:26
[RE: ทูเคิลยัง Overrate อยู่ปะคับ]
รอให้จบฤดูกาลค่อยมาตั้งถามก็ยังไม่สาย ทรงบอลดีจริงแต่ก็ยังมีปัญหาการทำประตูเหมือนเดิมถ้าไม่ได้ชิรูด์ก็ยิงเขาไม่ได้เหมือนเคย
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 3905
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 10:28
ฤดูกาลนี้ถ้ามีโปรฯเปลี่ยนโค้ช การันตี 1ถ้วยนี่มะจะว้าวมากครับ เพราะปกติโค้ชขัดตาทัพของเชลซีเข้ามากลางฤดูกาลทีไรมีถ้วยติดไม้ติดมือตลอดครับ ฝันกลางวันแพร่บบบ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 10:49
จริงๆทูเคิลผมมองว่า แกก็พิสูจน์ตัวเองมาระดับนึงอยู่นะ ไม่ใช่โค้ชมือใหม่พึ่งหัดคุม

ตอนน่อลหา ผจก ผมยังมองแกว่าน่าสนใจเลย

0
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 11:54
ถูกแบนแล้ว
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าแกเก่งนะ โค้ชระดับท็อป มีคนบอกโอเวอร์ด้วยเหรอ

มีเยอะมากๆครับ ตั้งแต่ยังไม่ตั้งเข้ามาคุมทีมเลย โห เนิฟกระจาย โอเวอเรตบ้างล่ะ เนมาร์แบกบ้างล่ะ

คือถ้าได้ดูการทำทีมจริงๆจะรู้เลย นี่มันอันเชลอตติ เวอชั่นหลัง 3 ชัดๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 11:55
ถูกแบนแล้ว
tipoo พิมพ์ว่า:
ปัญหาของทูเคิ้ลไม่ใช่เรื่องฝีมือ
เเต่เป็นเรื่องงัดกับบอร์ดมากกว่า
คล้ายๆคอนเต้ ถ้าไปกันได้ก็สบายๆ
เพราะเท่าที่ดูทูเคิ้ลเเทคติคเยอะพอตัว  

นั้นแหละฮะ เปนคนมีแพชชั่นสูง อารมรุนแรงคล้ายๆคอนเต้เลย หวังว่าวันนึง คตงไม่เดินไปแจกนิ้วกลางใส่เสี่ยหมีนะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 11:56
ถูกแบนแล้ว
DoriTozz พิมพ์ว่า:
รีบไปป่าวท่าน บอลนัดเดียวแพ้ชนะมันเกิดขึ้น ไม่ใช่ไปตกม้าตายนัดหน้าหายจ๋อมอีก ทำอย่างกะพึ่งเคยดูบอลงั้นอะ ไม่เข็ดกันเหรอแฟนสิงห์ตั้งแต่อวยแลมพ์เนิฟโอเล่ละ  

ผมไม่เคยอวยแลมพ์และไม่เคยเนิฟโอเล่นะ ถ้าจะเป็นคงเปนแฟนสิงห์ขี้อวยท่านอื่นละมั้งครับ
ผมอยากไล่แลมพ์มาตลอดตั้งแต่ ฤดูกาลก่อนแล้ว ไล่ดูประวัติตั้งมู้ก็ได้ ผมไม่ชอบการทำทีมแทคติกเดิมๆ เกมรับยุ่ยๆแบบนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 11:57
ถูกแบนแล้ว
สังกะสี พิมพ์ว่า:
ฝีมือดีมากๆอยู่แล้วครับสำหรับทูเคิล แต่สิ่งที่น่าห่วงจริงๆคือความรุนแรงของแกเนี่ยแหละ

ใช้ไม้แข็งกับนักเตะบางคนจะไม่เป็นผลดีนะ แถมแกยังชอบงัดกับบอร์ดบ่อยๆด้วย ซึ่งบอร์ดเชลซีก็ไม่ใช่พวกยอมโค้ชอะ

ในระยะยาวไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงนะครับ ผมว่าแกอารมณ์คอนเต้เลย ฝีมือดีแต่ชอบงัด

ใช่ครับ แต่กับโอดอยนัดนี้ก็เคลียร์ใจกันส่งลงตัวจริงปกติละครับ

แต่กลัววันนึง เสี่ยหมีจัด ผู้เล่นใหม่ตามใจตัวเองมาอีก แกจะเดินไปแจกฟักเสี่ยหมีน่ะสิ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 12:01
ถูกแบนแล้ว
tonzkungcubza พิมพ์ว่า:
รอให้จบฤดูกาลค่อยมาตั้งถามก็ยังไม่สาย ทรงบอลดีจริงแต่ก็ยังมีปัญหาการทำประตูเหมือนเดิมถ้าไม่ได้ชิรูด์ก็ยิงเขาไม่ได้เหมือนเคย  

อันนี้ผมว่าไม่ใช่ปัญหา ของทูเคิลเลยนะครับ การวางแผนแกดีมากๆแล้ว แต่ทรัพยากร(กองหน้า) ไม่เอื้อให้แกมากกว่า ชิรูด์ก็ยิงคม แต่ช้า แวเนอก็ว่องไว ทะลุทะลวงแต่ยิงไม่คม แทมมี่ นี่ ตัดๆไปเถอะ กระเด้งกระด้างไงไม่รุ้ เก็บบอลไม่ได้เลย
ตลาดเปิด แกได้กองหน้าใหม่ที่จบสกอรืดีๆมา คงหมดห่วงแหละ
ที่ผมชื่นชมคือเกมรับแกมากกว่า
ที่ผ่านมา 7 นัดแทบจะไม่เสียประตูเลย แถมคู่แข่งแทบจะไม่มีโอกาสยิงได้ด้วย ถ้าไม่พลาดกันเอง
อย่างเมื่อคืน ตราหมีแทบไม่มีโอกาสได้ยิงสักครั้งเลย เจอเกมรับเราเก็บเรียบ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2010
ตอบ: 3065
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 12:59
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:

อันนี้ผมว่าไม่ใช่ปัญหา ของทูเคิลเลยนะครับ การวางแผนแกดีมากๆแล้ว แต่ทรัพยากร(กองหน้า) ไม่เอื้อให้แกมากกว่า ชิรูด์ก็ยิงคม แต่ช้า แวเนอก็ว่องไว ทะลุทะลวงแต่ยิงไม่คม แทมมี่ นี่ ตัดๆไปเถอะ กระเด้งกระด้างไงไม่รุ้ เก็บบอลไม่ได้เลย
ตลาดเปิด แกได้กองหน้าใหม่ที่จบสกอรืดีๆมา คงหมดห่วงแหละ
ที่ผ่านมา 7 นัดแทบจะไม่เสียประตูเลย แถมคู่แข่งแทบจะไม่มีโอกาสยิงได้ด้วย ถ้าไม่พลาดกันเอง
อย่างเมื่อคืน ตราหมีแทบไม่มีโอกาสได้ยิงสักครั้งเลย เจอเกมรับเราเก็บเรียบ

จากที่คุมมาปัญหาเหลืออยู่ที่แดนหน้าจริงๆครับอยากให้แก้ได้ไวๆ แต่ก็เห็นด้วยว่านักเตะที่มีทำได้ยังไม่ดีพอด้วย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 13:11
ถูกแบนแล้ว

จากที่คุมมาปัญหาเหลืออยู่ที่แดนหน้าจริงๆครับอยากให้แก้ได้ไวๆ แต่ก็เห็นด้วยว่านักเตะที่มีทำได้ยังไม่ดีพอด้วย  

เหนเสี่ยหมีจะจัดฮาลันน์ 200-300ล้านปอนด์ ไม่รู้ข่าวจริงมั้ย ถ้าได้มานี่ฟินเลยครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2020
ตอบ: 552
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 13:12
มีของมีแน่ครับ แต่ก็ยังยืนยันคำเดิมขอดูยาวๆ

ส่วนไอพวกที่อวยๆกันบางคนตอนนี้เนี่ย อยากจะดูเหลือเกินว่าถึงวันที่ทูเคิลฟอร์มตกจะแสดงกิริยาแบบเดิมรึป่าว (ไม่ได้หมายถึง จขกท นะ)
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Wed Feb 24, 2021 13:40
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ผมว่าแกเก่งนะ โค้ชระดับท็อป มีคนบอกโอเวอร์ด้วยเหรอ

มีเยอะมากๆครับ ตั้งแต่ยังไม่ตั้งเข้ามาคุมทีมเลย โห เนิฟกระจาย โอเวอเรตบ้างล่ะ เนมาร์แบกบ้างล่ะ

คือถ้าได้ดูการทำทีมจริงๆจะรู้เลย นี่มันอันเชลอตติ เวอชั่นหลัง 3 ชัดๆ  

ผมรู้ละทำไมเขาถึงเนิฟ ก็เล่นอวยซะน่าหมันไส้ขนาดนี้ อยู่ไหวเหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย DoriTozz เมื่อ Wed Feb 24, 2021 13:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3038
โพสเมื่อ: Thu Feb 25, 2021 11:13
กึ๋นคนละระดับกับแลมเลย คุมนักเตะระดับโลกอย่างปารีสมาแล้วแค่นี้สิวๆ

้เห็นแค่สองสามนัดก็รู้แล้วว่าแจ่มจริง เจอกันอาทิตย์นี้โซลชาไม่ได้กินกล้วยเหมือนที่เจอแฟรงค์แน่นอน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel