ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 10980
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:08
[RE: ว่าด้วยเรื่อง ทักกี้ กับ สถาบัน]
ที่สมเจียมวิเคราะห์จากโทรเลขคือ การขายหุ้นให้เทมาเส็กครับ

ทำให้ร.9โกรธแม้วมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38348
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:09
[RE: ว่าด้วยเรื่อง ทักกี้ กับ สถาบัน]
ผมจำ Topic จากแป๊ะลิ้มได้คร่าวๆนะฮะ (ตอนนั้นบ้านผมฟังแกจากช่อง MCOT ก่อนโดนเตะออกมั๊งนะฮะ ถ้าจำไม่ผิด)

1. แกเริ่มที่เรื่องคอรัปชั่นก่อนนะฮะ พวกนโยบายเอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง บลาๆๆๆ (อันนี้จำรายละเอียดไม่ได้ เพราะหลายเรื่องเลย)

2. เรื่องล้มเจ้า เอาจริงๆ topic ไม่ได้เริ่มจากล้มเจ้า แต่เป็นเรื่องปีนเกลียวทำตัวเสมอเจ้า..ที่สนธิพยายามเอาเรื่องนี้มาปั่น

จำได้เรื่องนึงก็อย่างตอนเปลี่ยนชุดพระแก้วมรกต อะไรนี่ล่ะฮะ..ที่ทักกี้ไปทำเหมือนตัวเองเป็นกษัตริย์ซะเอง (ทำนองนั้น)

ส่วนที่มันกลายพันธ์กลายเป้นล้มเจ้า นั่นคือหลังจากที่ทัคกี้ลี้ภัยออกนอกประเทศไปแล้ว..และมีม็อบ นปช.(เสื้อแดง)ขึ้นมา

ซึ่งเรื่องบนเวทีที่ชุมนุม จะมีบางกลุ่ม(แดงฮาร์ดคอร์) ที่ขึ้นมาพูดก็มีเนื้อหาล้มเจ้าจริงๆ (เนื้อหาแรงกว่าม็อบสมัยนี้อีก)

พอมันมีคลิปปราศรัยกลุ่มนี้ออกมา ก็เข้าทางฝั่งตรงข้าม เอามาเคลมว่าเป็นกลุ่มเดียวกับกลุ่มใหญ่(แล้วโยงทักษิณ)ว่าเป็นพวกล้มเจ้า

อันนี้คือที่จำได้คร่าวๆนะฮะ อาจมีผิดแหละ เรื่องมันนานแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย -1-st mir@cle เมื่อ Tue Feb 23, 2021 14:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6503
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:12
ทักษิณ เป็นรอยัลลิสต์ ที่ไม่ใช่สลิ่ม

สมัยก่อนเป็นนายก แกสนิทกับคนโต กับเบนเท็น

แกออกลูกกั๊กๆ แบบนี้มานาน สมัยเสื้อแดง ทักษิณก็ไม่ออกตัวฮึ่มๆกับเจ้าเท่าไหร่

โฟกัสป๋าเปรมสะส่วนใหญ่
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 3203
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:13
ผมไม่รู้แกคิดไงนะ
แต่บริวารตัวเป้งๆรอบตัวแก
พวกหัวคอมจ๋าๆทั้งนั้นเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2008
ตอบ: 2360
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:13
ถูกแบนแล้ว
แกซี้กะผู้ใหญ่บ้านหมู่ 10 อยู่ ก่อนจะผิดใจกัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10688
นอกเรื่องนิดนึง

เมื่อวานใครทันฟังใน CH บ้าง

ผมทันตรงชื่อ Tony ซึ่งแกตอบแล้ว ว่าเพราะอาจารย์ฝรั่งเรียกชื่อแกไม่ถูกก็เลยเป็น Tony

แต่ Woodsome เนี้ยมันคืออะไร ใครทันแกอธิบายไหม ผมสงสัย 555+

**หมายเหตุ** @tonywoodsome CH ของแกนะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:15
ถ้าให้เดาผมว่าแกคงแนวๆโจโฉนี่แหละ เหนือคนทั้งแผ่นดินแต่อยู่ใต้คนๆเดียว ไอ้พวกที่อยู่ๆมาก่อนมันก็เริ่มร้อนแหละ
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4360
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:17
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมจำ Topic จากแป๊ะลิ้มได้คร่าวๆนะฮะ (ตอนนั้นบ้านผมฟังแกจากช่อง MCOT ก่อนโดนเตะออกมั๊งนะฮะ ถ้าจำไม่ผิด)

1. แกเริ่มที่เรื่องคอรัปชั่นก่อนนะฮะ พวกนโยบายเอื้อประโยชน์ให้พวกพ้อง บลาๆๆๆ (อันนี้จำรายละเอียดไม่ได้ เพราะหลายเรื่องเลย)

2. เรื่องล้มเจ้า เอาจริงๆ topic ไม่ได้เริ่มจากล้มเจ้า แต่เป็นเรื่องปีนเกลียวทำตัวเสมอเจ้า..ที่สนธิพยายามเอาเรื่องนี้มาปั่น

จำได้เรื่องนึงก็อย่างตอนเปลี่ยนชุดพระแก้วมรกต อะไรนี่ล่ะฮะ..ที่ทักกี้ไปทำเหมือนตัวเองเป็นกษัตริย์ซะเอง (ทำนองนั้น)

ส่วนที่มันกลายพันธ์กลายเป้นล้มเจ้า นั่นคือหลังจากที่ทัคกี้ลี้ภัยออกนอกประเทศไปแล้ว..และมีม็อบ นปช.(เสื้อแดง)ขึ้นมา

ซึ่งเรื่องบนเวทีที่ชุมนุม จะมีบางกลุ่ม(แดงฮาร์ดคอร์) ที่ขึ้นมาพูดก็มีเนื้อหาล้มเจ้าจริงๆ (เนื้อหาแรงกว่าม็อบสมัยนี้อีก)

พอมันมีคลิปปราศรัยกลุ่มนี้ออกมา ก็เข้าทางฝั่งตรงข้าม เอามาเคลมว่าเป็นกลุ่มเดียวกับกลุ่มใหญ่(แล้วโยงทักษิณ)ว่าเป็นพวกล้มเจ้า

อันนี้คือที่จำได้คร่าวๆนะฮะ อาจมีผิดแหละ เรื่องมันนานแล้ว

ลำดับเหตุการณ์ประมาณนี้แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย เอาฮาหรือเอาจริง เมื่อ Tue Feb 23, 2021 14:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15584
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:19
โดนปลุกปั่นว่าจะเป็น​ ประธานาธิบดี​ ครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11031
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:20
จุดเริ่มต้นที่ทำให้แกโดนสลิ่ม กับ พวกคลั่งเจ้า หาว่าเป็นคนล้มล้างสถาบัน นี่มีสาเหตุมาจากอะไรครับ
ทั้งที่แกไม่เคยเล่นเรื่องสถาบันเลยสักครั้ง แถมยังจัดงานให้โคตรใหญ่โต
- บางครั้งทำดีแทบตาย แต่ก็อาจไปเหยียบตรีนใครโดยไม่รู้ แถมคนนั้นยังเจ้าคิดเจ้าแค้น ไม่ยอมจบ

เมื่อวานเห็นว่ามาเปิดห้อง โดนถามเรื่องสถาบัน ก็ไม่ได้แตะต้องอะไร
แล้วคิดว่าลึกๆแล้วแกคิดยังไงกับสถาบัน เทิดทูน,มีผลประโยชน์ร่วมกัน หรือ เกลียด
- ส่วนตัวผมว่าทักกี้รักสถาบัน ต่อให้แกกลับมาได้ ผมว่าแกก็ต้องเชิดชูสถาบันแน่นอน เผลอๆ จะเป็นมวยล้มต้มคนดู ผมว่าแกเป็นนักบริหารที่สามารถบาลานซ์ทั้ง สถาบัน และราษฎร ได้ ถ้าต่างฝ่ายต่างอยู่ด้วยกันได้แบบ Land of Compromise
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1712
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:25
เท่าที่ผมนึกเอาเองล้วนๆคือ ทักกี้ ประกาศทำสงครามกับยาเสพย์ติด ในปี 2546 นั่นแหละชนวน เพราะอย่างที่รู้กันว่าใครอยู่เบื้องหลัง แล้วจากนั้นกระบวนการทุกอย่างก็ทำเพื่อให้ทักกี้หลุดจากอำนาจ
1
0
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6562
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:25
รวบอำนาจเบ็ดเสร็จ โกงออกนอกหน้าเลยโดนยัดข้อหาล้มเจ้าซะ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8494
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:30
มีบางคนอิจฉา ศรัทธามันอาจจะย้ายฝั่งได้ เลยเกิดการเสี้ยม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 136
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:33
9htZero พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องนิดนึง

เมื่อวานใครทันฟังใน CH บ้าง

ผมทันตรงชื่อ Tony ซึ่งแกตอบแล้ว ว่าเพราะอาจารย์ฝรั่งเรียกชื่อแกไม่ถูกก็เลยเป็น Tony

แต่ Woodsome เนี้ยมันคืออะไร ใครทันแกอธิบายไหม ผมสงสัย 555+

**หมายเหตุ** @tonywoodsome CH ของแกนะ

Woodsome เหมือนเป็นชื่อที่อยู่ของแกที่อังกฤษหน่ะครับ ชื่อถนน ชื่อย่าน อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมเห็นคนมาอธิบายเมื่อวาน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: คนไทย
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 14424
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 14:33
โดนยัดเยียดข้อหา มาตั้งแต่ก่อนทำรัฐประหาร49 แล้วครับ
จำได้เหตุการณ์ครั้งหนึ่ง ตอนนั้น มีข่าวลอบวางระเบิด ที่หน้าฐานทัพอากาศ ...

มีฝ่ายครงข้ามบางคน ถึงขั้นบอกว่า มีคนเบื้องบนสั่งมา... ให้ทหารปฎิบัติการล้มทักษิณ เพราะไม่จงรักภักดี
มันเป็นเหตุผลลอยๆ กล่าวอ้างเรื่อยๆกันมา ไม่มีใครพิสูจน์ไม่มีใครรุ้จิงมีแต่การ มโนทั้งนั้น

มันก็สะสม ข้อมูลมาเรื่อยๆ จนฝังใจนั้นหล่ะ คิดไปเองนั้นหล่ะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel