ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:24
[RE: ผมว่าอาร์เตต้ามือไม่ถึง]
นี่มันซิตี้นะเฮ้ย ซิตี้อะ เรือใบสีฟ้าอะ ทีมที่ฟอร์มทีมดีสุดในโลกตอนนี้ละมั้ง

เทียบทีมใหญ่ด้วยกันที่เจอเรือ นี่เราโดนถลุงน้อยสุดละ ปาเตย์ก้เจ็บ เทียนี่ก็พึง่หายกลับมา

ถ้าจะตัดสินนัด ตัดสินนัดหลังจากนี้ดีกว่า แต่เจอซิตี้ไม่ว่าใครมา มันก็ทำได้แค่นี้จริงๆอะผมว่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 7199
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:24
Gunners4ever พิมพ์ว่า:
DoriTozz พิมพ์ว่า:
กำ ถ้าอาเตต้ามือไม่ถึง โอเล่เรียกอะไรอะ  

โอเลี เรียกลูกอมครับ  

ขอบคุณครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2020
ตอบ: 477
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:37
ผมว่าต้าแกฝีมือดีนะ แกปรับแผนไห้เข้ากับนักเตะชุดนี้ดีที่สุดแล้วนักเตะน่อลก็สาหัสเกินแต่ละคนอย่าโฮลดิ้งที่ว่าๆดีๆแต่เทียบกับกองหลักทีมบิ๊กยังห่างเลย น่อลตอนนี้มีเทียนี้กับเบอ7นั้นอะที่สามารถวัดกับทีมอื่นได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:56
ผมอยากให้โอกาสอีกสักฤดูกาลผลลัพธ์น่าผิดหวังจริง แพ้เยอะเกิน แต่ว่าทรงบอลมีการพัฒนามากขึ้น พอมองเห็นอนาคตได้เลยอยากให้โอกาสอีกหน่อย แต่ถ้าฤดูกาลหน้ายังคงไม่ได้ท็อปโฟร์ก็บ้า่ยบาย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2032
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 12:14
อยู่ในช่วงเปลี่ยนผ่านครับ บวกกับบอร์ดปืนเรื่องการเงิน การเสริมทีมอีก ช่วงนี้ศักยภาพมีจำกัดกว่าทีมอืน ให้เวลาแกหน่อย อย่างน้อยก็ชนะแมนยูผม
0
0
Manchester United Forever
Status: cheers up
เข้าร่วม: 12 Sep 2013
ตอบ: 2294
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 12:20
ดูเมื่อวานแล้ว หงุดหงิดที่สุดคือ ไอเบ

แม่ม ฝั่งขวาอย่างง่อย ทักษะเบสิคง่ายๆ ยังลนๆ เลย

เกมส์รุกแม่งเบ้ซ้ายโคตรๆ ทางขวาไม่มีเลยสักนิด

แต่พอฝั่งซ้ายให้โอบามายืน ง่อยทั้ง 2 ฝั่งเลยคราวนี้

ปวดหัว

0
0
North London forever. Whatever the weather
These streets are our own. And my heart will leave you never
My blood will forever. Run through the stone
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11570
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 12:22
เมื่อคืนก็ปิดจนเกมรุกเรือขึ้นมาจบไม่ค่อยได้นะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 12:41
ไปดูแต่ละลูกที่เสียได้เลย แม่งความผิดพลาดนักเตะกันเองทั้งนั้น

สภาพทีมตอนนี้เอาใครคุมก็คงไม่ต่างอะ เจ้าของทีมแม่งก็ยังคนเดิม
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:11
ดอกไม้_รีเทิร์น พิมพ์ว่า:
แต่ผมกลับมองว่านักเตะในทีมบางคนต่างหากพึ่งพาไม่ได้...บางคนควรที่จะเป็นไพ่ตายทีเด็ดให้กับทีม
เป็นที่พึ่งให้กับน้องๆเด็กๆในทีม แต่คิดดูต้องให้เด็กมันมาแบก ทำห่าอะไรไม่ได้สักอย่าง ค่าเหนื่อยมึงเท่าไหร่ว่ะ
เล่นเหยาะแหยะยิ่งกว่าเด็กอีก ส่วน อาร์เตต้า ผมว่าแกมีของต้องให้เวลาแกหน่อย...ทีมเราไม่มีทรัพยากรเท่ากับ แมนซิ กับ เชลซี
ให้เลือกหยิบใช้นักเตะได้ตามใจนึก ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วย

ถ้าเป็นที่นักเตะซะส่วนใหญ่ ผมว่า เวสแฮม เอฟ แอสตั้น เลสเตอร์ พวกนี้น่าจะอันดับแย่กว่าเรานะ

หรือว่านักเตะเขาดีกว่าเราหมดเลย ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ทุ่มมากไปกว่าเราท่าไหร่

ถ้าทุ่มน้อยกว่า ผลงานดีกว่า นักเตะเก่งกว่า ฝ่ายบริหารควรพิจารณาฝีมือตัวเองแล้วนะ 55+
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4528
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:53
แมวมอง พิมพ์ว่า:
แต่ผมกลับมองว่านักเตะในทีมบางคนต่างหากพึ่งพาไม่ได้...บางคนควรที่จะเป็นไพ่ตายทีเด็ดให้กับทีม
เป็นที่พึ่งให้กับน้องๆเด็กๆในทีม แต่คิดดูต้องให้เด็กมันมาแบก ทำห่าอะไรไม่ได้สักอย่าง ค่าเหนื่อยมึงเท่าไหร่ว่ะ
เล่นเหยาะแหยะยิ่งกว่าเด็กอีก ส่วน อาร์เตต้า ผมว่าแกมีของต้องให้เวลาแกหน่อย...ทีมเราไม่มีทรัพยากรเท่ากับ แมนซิ กับ เชลซี
ให้เลือกหยิบใช้นักเตะได้ตามใจนึก ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วย

ถ้าเป็นที่นักเตะซะส่วนใหญ่ ผมว่า เวสแฮม เอฟ แอสตั้น เลสเตอร์ พวกนี้น่าจะอันดับแย่กว่าเรานะ

หรือว่านักเตะเขาดีกว่าเราหมดเลย ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ทุ่มมากไปกว่าเราท่าไหร่

ถ้าทุ่มน้อยกว่า ผลงานดีกว่า นักเตะเก่งกว่า ฝ่ายบริหารควรพิจารณาฝีมือตัวเองแล้วนะ 55+

ทีมที่กล่าวมานักเตะไม่ได้ด้อยไปกว่าอาเซน่อลเลยนะบางทีมดูดีกว่าด้วยซ้ำ - -
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:59
เหมือนเวลาดู Moba บอกให้เปลี่ยนนักแข่งอ่ะ ก็ต้องถามคำถามเดียวกันเลยว่า ถ้าไม่ใช่อาเตต้า คิดไว้รึยังครับว่าใครแทนดี

แล้วคิดว่าคนนั้นจะมีแบบแผนความสำเร็จเป็นรูปธรรมไหม สำหรับผมนะถ้าคนที่พอจะเข้าท่าแล้วก็เป็นไปได้

อาจจะมีโลเปเตกี แต่ตรงๆ ด้วยความเคารพ นักเตะอาเซนอลชุดนี้มีแต่เบอร์รองล้วน ๆ

คนที่พอมีชื่อหน่อยก็แค่ โอบาเมยัง ลากาแซก

โดยรวมฟอร์มช่วงหลัง ๆ ถือว่าไม่ได้ทุเรศอะไรนะ สู้ได้จริง ชนะไม่ชนะว่าไปอีกเรื่อง ให้เวลาเถอะ

ยกเว้นว่าจะต้องได้ top4 จะต้องลุ้นแชมป์ถ้าอย่างงั้นก็ปลดเขาเลย

จริงจะบอกว่าทนอัพเลเววโค้ชรอหมดยุคเป็ป-คลอปป์พวกนี้แหละมีโอกาสขึ้นมา แต่ถ้า 2 คนนี้ยังอยู่

ใครก็ดูแย่ทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Mon Feb 22, 2021 15:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: ลุ้นหนีตกชั้น
เข้าร่วม: 26 Oct 2020
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 17:17
[RE]ผมว่าอาร์เตต้ามือไม่ถึง
ให้โอกาสผมหน่อยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10688
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 17:39
ให้เวลาอีก 1 ฤดูกาล ปีนี้พึ่งได้ลองทีมแบบเต็ม ๆ

ยังมีนักเตะหลายคนที่ต้องเปลี่ยนถ่ายสำหรับแผนงานของอาเตต้า

ขนาดเชลซียังได้ซื้อนักเตะเข้าทีมหลายคนเลยในยุคแลมพ์

ดูทีมปืนเราสิ อาเตต้า ตัวที่ได้เน้น ๆ นับได้แค่ปาร์เต้คนเดียว

ส่วนวิลเลี่ยน ผมว่าเอามาแค่แบ็คอัพ ไม่ได้อยู่ในแผนระยะยาว

มรดกเก่า ๆ อาเตต้าก็พยายามปรับแต่งให้เหมาะสม

ลองให้แกได้ซื้อนักเตะที่แกอยากได้ สัก 2 ตลาด แล้วค่อยมาดูผลงานอีกที

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2709
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 10:42
นักเตะ overrated เยอะแยะน่อลอ่ะ
ฟอร์มก็ไม่คงเส้นคงวา คือตอนนี้ปัญหาคือหน้าพักบอลไม่ได้
ให้เด็กมาแบก ตัวฟอร์มดีลงไม่สม่ำเสมอ

ผมอยากให้ตัวจริงลงครบๆ สักพักแล้วลองดูผลงานก่อน
ปัญหาใหญ่ๆคือเบสิคนักเตะน่อลมันไม่โอเคร

หวังว่าต้าคงแก้ตรงนี้ได้
0
0
Arsenal in my heart....
นักบอลถ้วย ค.
Status: Once A Gooner Always A Gooner
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 8463
โพสเมื่อ: Tue Feb 23, 2021 11:18
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
แมวมอง พิมพ์ว่า:

ทีมที่กล่าวมานักเตะไม่ได้ด้อยไปกว่าอาเซน่อลเลยนะบางทีมดูดีกว่าด้วยซ้ำ - -  

นี่เราเชียร์ทีมเดียวกันหรือเปล่าครับเนี้ยย ถ้าตามตัวเลขแล้ว มี 3 ทีมที่เสริมเยอะกว่า คือ ลีดส์ กับแอสตัน
วิลล่า เอฟ นอกนั้นใช้เงินน้อยกว่า เลสเตอร์ เวสแฮม ยังทำผลงานได้ดี อยู่ที่โค้ชทั้งนั้น จะจัดระบบยังไงให้นักเตะโนเน้มรีดฟอร์มได้มากที่สุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel