ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Sun Feb 21, 2021 22:54
[RE: เหมือน Day จะยืดหยุ่นสุด]
เห็นด้วยหมดเลย BRU เกมส์ท้ายวันนี้โนดร้าแยกไกลไป(ดูสตรีมแมพ) หนีไม่ทันโดนตัดเหลือ 3 ก็เริ่มยากละ วงเข้าละน่าจะทำให้ดีและได้แต้มมากกว่านี้ แต่ BRU ดีมากๆละกฎนี้ยิงยับ ลั่นจริง เค้าแหยงหมดอ่ะ

AAA แยกสุด แต่ถ้าวงเข้าแล้วรวมก็แพคโซนแน่นมาก เล่น วง 8 9 10 เก่ง

day สำหรับผม ส่วนตัวเลยไลน์การมูฟแปลกกว่าเพื่อน แต่กลายเป็นดีเลยวันนี้ เพิ่มเติมคือนูรินแบก 555+

เชียร์ต่อ วีคลี่เซอไววอล ดูกันยาวๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
_กูเด็ก Noto_

Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 43834
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 08:21
[RE: เหมือน Day จะยืดหยุ่นสุด]
บอลนูรินเกิดสุดๆ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 7769
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:00
เหมือน Day จะยืดหยุ่นสุด
สไตล์ใครสไตล์มันครับ ไม่มีดีแย่หรอก ถ้า BRU เล่นแยกได้แชมป์ ก็อวยว่าแผนดีอีก เกมส์นี้มันต้อง ดวง+ฝีมือ+แผน

เป็นกำลังใจให้น้องๆมันก็พอครับ อย่าให้เขาเรียกเราว่าโค้ชคีย์บอร์ด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:02
DAY พัฒนาขึ้นตลอดนะครับ ผมว่าทีมเขาเริ่มจับจุดได้ละ
ทั้งในตอนรอบ WS หรือ WF ทำกันได้ดีแล้ว

...

AAA เล่นแนวนี้ได้เก่งครับ แต่บางครั้งก็ไม่กล้าเล่น แต่ก็มี Svitt คอยสร้างมิติอะไรใหม่ๆ
หรือ ถ้าวงหนีแล้วเข้ายาก อันนี้ต้องปรับตัวกันไป ระดับโลกวง 3 ก็เริ่มแน่นละครับ

...

BRU งัดไปทั่ว ต่างชาติถ้าเห็นชื่อ BRU ไฟต์กับทีมตัวเองนั้น
ตอนนี้พวกเขาหนีหมดละครับ ไม่ใช่เพราะสู้ไม่ได้ แต่ BRU คือทีมที่หิว Kill ครับ

เอาสุด ไม่คุณก็ผมต้อง จบๆ กันไป แต่การเล่นแบบนี้มีทั้ง ผลดี และผลเสีย เหมือนกัน
คือ ผลดี หลายๆ ทีมไม่กล้าสู้ BRU ครับ ถ้ายังมีลุ้นในตารางคะแนน
แต่ ผลเสียถ้า BRU ทำผลงานดี แล้วมีลุ้น ทีมล่างๆ ที่โดนนวดเนี่ย เขาจะเอาคืนบ้าง

แต่ในรอบ Weekly Final สัปดาห์ที่ผ่านมา BRU ผมขอติงอยู่เรื่องเดียว คือ
Rank Point นี้ละครับ ได้มาน้อยเกินไป พอเกมส์ตั้งแต่เกมส์ที่ 8 ไปนั้น

อันดับ Rank Point เริ่มส่งผลละครับ ทำให้คะแนนมันฉีกออก
นอกจากจะไปหา Kill มาเพิ่มเอง ซึ่งมันยากอยู่นะ

อยากให้ทีมเน้น Rank Point มากขึ้นไม่ก็เอาไก่ซัก 1-2 เกมส์
ก็สามารถเล่นแบบเดิมๆ ได้ครับ นอกนั้นคิดว่าโอเคละ มันเป็น Style ทีม

ปล. แต่พอรอบ Weekly Survival เนี่ย อันนี้ต้องลุ้นหน่อย
ว่าทีม BRU จะมีการตัดสินใจที่ดีขึ้นไหม ในการใช้แผนแบบไหน ในการเล่นรอบนี้
ซึ่ง WS คุณต้องเล่นให้ละเอียด และตัดสินใจให้ดี ในแต่ละสถานการณ์ แค่นั้นครับ
2
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:08
Nesky พิมพ์ว่า:
สไตล์ใครสไตล์มันครับ ไม่มีดีแย่หรอก ถ้า BRU เล่นแยกได้แชมป์ ก็อวยว่าแผนดีอีก เกมส์นี้มันต้อง ดวง+ฝีมือ+แผน

เป็นกำลังใจให้น้องๆมันก็พอครับ อย่าให้เขาเรียกเราว่าโค้ชคีย์บอร์ด  

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ถ้าคุณดูเกมส์ Pubg เยอะๆ ในทุกๆ การแข่งขัน
คุณก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ครับ ว่ามันดี หรือไม่ดี ยังไง

ไม่เกี่ยวว่า การแสดงความคิดเห็นในเชิง วิเคราะห์ เป็นโค้ชคีย์บอร์ดเสมอไป
โค้ชคีย์บอร์ดในความเห็นผม คือ คนที่ไม่สนใจในเกมส์ หรือ ในทีมนั้นๆ จริงจัง

แต่มาบอกให้เล่นแบบนั้น เล่นแบบนี้ เหมือนเด็กเกาะเบาะตามร้านเกมส์เนี่ย
อันนี้ ผมถือว่าเป็นโค้ชคีย์บอร์ด นะครับ อยากให้คุณลองแยกออกจากกัน

...

ไม่อย่างนั้น นักการเมืองในประเทศนี้
เราก็ไม่สามารถ วิจารณ์ได้ใช่ไหมครับ เพราะเราไม่ใช่นักการเมือง
เป็นกำลังใจก็พอว่า พวกคุณบริหารประเทศได้ดีแล้ว และเราไม่อยากยุ่ง?
แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Mon Feb 22, 2021 11:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3015
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:19
เดย์เล่นดีนะชอบ ยิงได้เข้าวงดี แต่เสียดายเกมท้ายๆเมื่อวานกลางวงแตกซะงั้น

ส่วน bru ก็ดีในแนวทางนี้มีคิวติดมือตลอด ถ้าโชคดีวง 6 ขึ้นไปเข้า ก็อาจจะแชมป์

แต่แนวทางการเล่นต่างกันชัดเจนมากกับรอบคัดเลือก

คิวจะทำให้ได้แต้มสม่ำเสมอ แต่แรงค์พ้อยจะช่วยให้ถึงฝัน

เท่าที่สังเกตคือ ทุกทีมคือระดับโลก ชนเละเทะใครแยกชนไม่เหลือ รับเจอเคมายเข้าตีแตกได้ง่ายๆ
0
0
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
ตอบ: 17492
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:22
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
DAY พัฒนาขึ้นตลอดนะครับ ผมว่าทีมเขาเริ่มจับจุดได้ละ
ทั้งในตอนรอบ WS หรือ WF ทำกันได้ดีแล้ว

...

AAA เล่นแนวนี้ได้เก่งครับ แต่บางครั้งก็ไม่กล้าเล่น แต่ก็มี Svitt คอยสร้างมิติอะไรใหม่ๆ
หรือ ถ้าวงหนีแล้วเข้ายาก อันนี้ต้องปรับตัวกันไป ระดับโลกวง 3 ก็เริ่มแน่นละครับ

...

BRU งัดไปทั่ว ต่างชาติถ้าเห็นชื่อ BRU ไฟต์กับทีมตัวเองนั้น
ตอนนี้พวกเขาหนีหมดละครับ ไม่ใช่เพราะสู้ไม่ได้ แต่ BRU คือทีมที่หิว Kill ครับ

เอาสุด ไม่คุณก็ผมต้อง จบๆ กันไป แต่การเล่นแบบนี้มีทั้ง ผลดี และผลเสีย เหมือนกัน
คือ ผลดี หลายๆ ทีมไม่กล้าสู้ BRU ครับ ถ้ายังมีลุ้นในตารางคะแนน
แต่ ผลเสียถ้า BRU ทำผลงานดี แล้วมีลุ้น ทีมล่างๆ ที่โดนนวดเนี่ย เขาจะเอาคืนบ้าง

แต่ในรอบ Weekly Final สัปดาห์ที่ผ่านมา BRU ผมขอติงอยู่เรื่องเดียว คือ
Rank Point นี้ละครับ ได้มาน้อยเกินไป พอเกมส์ตั้งแต่เกมส์ที่ 8 ไปนั้น

อันดับ Rank Point เริ่มส่งผลละครับ ทำให้คะแนนมันฉีกออก
นอกจากจะไปหา Kill มาเพิ่มเอง ซึ่งมันยากอยู่นะ

อยากให้ทีมเน้น Rank Point มากขึ้นไม่ก็เอาไก่ซัก 1-2 เกมส์
ก็สามารถเล่นแบบเดิมๆ ได้ครับ นอกนั้นคิดว่าโอเคละ มันเป็น Style ทีม

ปล. แต่พอรอบ Weekly Survival เนี่ย อันนี้ต้องลุ้นหน่อย
ว่าทีม BRU จะมีการตัดสินใจที่ดีขึ้นไหม ในการใช้แผนแบบไหน ในการเล่นรอบนี้
ซึ่ง WS คุณต้องเล่นให้ละเอียด และตัดสินใจให้ดี ในแต่ละสถานการณ์ แค่นั้นครับ  

ผมไปฟัง eaddy พูดมาเรื่อง rank point น่าจะเป็น mindset ของทีมแกเลย

แกพูดประมาณว่า การที่จะได้แรงค์มันก็มาจากการฆ่า การเก็บไปแต่ละทีม ก็จะทำให้อันดับแรงค์เราขึ้นไปด้วย

การจะทำแต้มให้เยอะๆ มันต้องเล่นแบบนี้
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 11:57
Spoil
AUZRY พิมพ์ว่า:

...

...

ผมไปฟัง eaddy พูดมาเรื่อง rank point น่าจะเป็น mindset ของทีมแกเลย

แกพูดประมาณว่า การที่จะได้แรงค์มันก็มาจากการฆ่า การเก็บไปแต่ละทีม ก็จะทำให้อันดับแรงค์เราขึ้นไปด้วย

การจะทำแต้มให้เยอะๆ มันต้องเล่นแบบนี้  

ถ้าการพูดแบบนี้ ผมเหมือนเคยฟังแล้ว ตอนน้อง Stream เหมือนกันครับ
แต่มันก็เห็นผลแล้วว่า แนวคิดนี้ มันก็ไม่ได้ผลเสมอไปในการเล่นระดับ PGI.S

ถ้าเจออีกทีมที่ฆ่าเยอะเหมือนกันแบบ 4AM แล้วดันมี Rank Point มาดันช่วยอีก
คือ มันต้องได้ Rank Point มาด้วย นิดๆ หน่อยๆ ครับ หรือได้ไก่ซักเกมส์ ก็ได้เหมือนกัน

ก็สามารถเล่น Style เดิมได้ครับ แต่สุดท้ายมันก็อยู่ที่วงด้วยนะ
ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิด วงอาทิตย์นี้ มันเหี้ยมจริงๆ

...

ลองดู Top ที่มี Rank Point
เข้ามามีส่วนเกี่ยวข้อง ซึ่งถามผมว่ามีผลไหม มันชัดเจนครับ

ถ้าคุณไม่สน Rank Point คุณต้องตามหา Kill อีก 15-20 แต้ม ซึ่งไม่ง่ายนะ
แต่อย่างที่ผมบอก การได้ไก่ซักเกมส์ มันก็ยังที่จะ สามารถเล่นในแบบเดิมได้ครับ
หรือเอาง่ายๆ ในการเล่น WF คุณต้องมี Rank Point ในมืออย่างน้อยๆ ซัก 20-25 แต้มครับ

Week 1
- AF : 32 แต้ม (50 Kill)
- STK : 24 แต้ม (53 Kill)
- 4AM : 19 แต้ม (52 Kill)
- iFTY : 22 แต้ม (46 Kill)
- TL : 21 แต้ม (45 Kill)
- Gen : 26 แต้ม (39 Kill)
- VP : 19 แต้ม (44 Kill)
- Faze : 25 แต้ม (33 Kill)

Week 2
- 4AM : 33 แต้ม (53 Kill)
- iFTY : 32 แต้ม (46 Kill)
- GEN : 28 แต้ม (44 Kill)
- ENCE : 27 แต้ม (44 Kill)
- DAY : 36 แต้ม (33 Kill)
- STK : 23 แต้ม (42 Kill)
- TL : 19 แต้ม (41 Kill)
- BRU : 6 แต้ม (51 Kill)

ปล. ผมดูคะแนนตาราง Format การได้ลุ้นรางวัลของ WF
คือ มันจะต้องมีคะแนนอย่างน้อย 65+ ขึ้นไป ถึงจะได้ลุ้น

ถ้า BRU จะเล่น Style นี้ คือต้องยิง 60 Kill ขึ้นไปในแต่ละรอบ
หรือเฉลี่ยต้องได้ Kill รอบละ 6-7 ตัวขึ้นไปทุกเกมส์ และได้ Rank Point ถึงจะมีลุ้น

ซึ่งการเล่นแบบนี้ สำหรับผมมันก็ได้ครับ เพราะมันเป็นการยิงแล้วเอาแต้ม
แต่ถ้ามาเล่นกับทีมในระดับนี้ เหนื่อยจัดอ่ะ อย่างที่ช่องอังกฤษพากย์ BRU เป็นทีมที่หิวการ Kill ไปแล้ว

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 7769
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 12:57
เหมือน Day จะยืดหยุ่นสุด

ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ถ้าคุณดูเกมส์ Pubg เยอะๆ ในทุกๆ การแข่งขัน
คุณก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ครับ ว่ามันดี หรือไม่ดี ยังไง

ไม่เกี่ยวว่า การแสดงความคิดเห็นในเชิง วิเคราะห์ เป็นโค้ชคีย์บอร์ดเสมอไป
โค้ชคีย์บอร์ดในความเห็นผม คือ คนที่ไม่สนใจในเกมส์ หรือ ในทีมนั้นๆ จริงจัง

แต่มาบอกให้เล่นแบบนั้น เล่นแบบนี้ เหมือนเด็กเกาะเบาะตามร้านเกมส์เนี่ย
อันนี้ ผมถือว่าเป็นโค้ชคีย์บอร์ด นะครับ อยากให้คุณลองแยกออกจากกัน

...

ไม่อย่างนั้น นักการเมืองในประเทศนี้
เราก็ไม่สามารถ วิจารณ์ได้ใช่ไหมครับ เพราะเราไม่ใช่นักการเมือง
เป็นกำลังใจก็พอว่า พวกคุณบริหารประเทศได้ดีแล้ว และเราไม่อยากยุ่ง?  

โยงมั่วซั่วแล้วครับ นักการเมืองทำไมเราจะวิจารณ์ไม่ได้เราเสียภาษีให้พวกเขา เลือกพวกเขาเข้ามาทำประโยชน์ให้เรา

การวิจารณ์ไม่ใช่แค่คุณดูเยอะ แล้วคิดว่าเก่ง แล้วมาตัดสินว่าแผนเขาดี หรือ แผนใครยืดหยุ่นกว่ากว่าครับ แผนใครห่วยไม่เหมาะ โอ้โห ยังกะทำการบ้านมา นั่งวิเคราะห์กันเป็นปี Data เยอะ ติได้ติงได้แสดงความคิดเห็นพอครับ อย่าไปตัดสินว่าสิ่งที่เขาทำถูกหรือไม่ถูก เรามันก็แค่เก่งหลังเกมส์นั่นแหละแล้วมาวิเคราะห์ทีหลัง

คุณกล้าฟันธงมั้ยหละ เห้ย!! ถ้า BRU ตาหน้าเล่นเหมือน DAY เลยนะเชื่อผม แชมป์!! ถ้าไม่ได้แชมป์มาคุณจะบอกว่า DAY แผนไม่ดีมั้ยครับ พอเหอะไอกับคำว่า"ดูมาเยอะ"

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 13:14
Spoil

...

โยงมั่วซั่วแล้วครับ นักการเมืองทำไมเราจะวิจารณ์ไม่ได้เราเสียภาษีให้พวกเขา เลือกพวกเขาเข้ามาทำประโยชน์ให้เรา

การวิจารณ์ไม่ใช่แค่คุณดูเยอะ แล้วคิดว่าเก่ง แล้วมาตัดสินว่าแผนเขาดี หรือ แผนใครยืดหยุ่นกว่ากว่าครับ แผนใครห่วยไม่เหมาะ โอ้โห ยังกะทำการบ้านมา นั่งวิเคราะห์กันเป็นปี Data เยอะ ติได้ติงได้แสดงความคิดเห็นพอครับ อย่าไปตัดสินว่าสิ่งที่เขาทำถูกหรือไม่ถูก เรามันก็แค่เก่งหลังเกมส์นั่นแหละแล้วมาวิเคราะห์ทีหลัง

คุณกล้าฟันธงมั้ยหละ เห้ย!! ถ้า BRU ตาหน้าเล่นเหมือน DAY เลยนะเชื่อผม แชมป์!! ถ้าไม่ได้แชมป์มาคุณจะบอกว่า DAY แผนไม่ดีมั้ยครับ พอเหอะไอกับคำว่า"ดูมาเยอะ"

ไม่เป็นไรครับ แค่คุณพิมพ์มา ผมก็พอรู้แล้วละครับ
ว่าคุณแยกแยะอะไรไม่เป็น หรืออย่างน้อยๆ ควรจะเข้าใจได้ว่า สื่อถึงหัวข้ออะไร

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10238
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 14:09
ทำไมพอเป็นนักกีฬาไทยแล้วถึงไม่สามารถจะวิจารณ์อะไรได้เลย ต้องให้กำลังใจกันเท่านั้นหรือ แปลกดีนะ

ลองแวะไปดูห้องบอลนอกก็ได้ เวลานักเตะหรือทีมที่เชียร์เล่นแย่ ยังมีกระทู้วิพากษ์วิจารณ์กันเลย ทั้งๆที่เราก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับเขา

นักแข่งมืออาชีพเขาไม่ได้อะไรกับคอมเม้นท์ตามโซเชียลหรอกครับ ไม่งั้นจะมีโค้ชของทีมไว้ทำไม

คุณเคยเห็นนักกีฬาดังๆ ออกมาโต้แย้งทุกเกมเพลย์ที่มีปัญหากับชาวเน็ตไหมล่ะ เรื่องพวกนี้เขาไปแก้กันภายใน แล้วให้ผลงานในอนาคตมันตอบออกมาเอง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
ตอบ: 3925
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:12
[RE]เหมือน Day จะยืดหยุ่นสุด

...

...

Bru นี่ดุดันจัดโดยเฉพาะเจ้าปลื้ม เพื่อนโดนนี่สวนให้ทุกดอก 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6450
โพสเมื่อ: Mon Feb 22, 2021 15:32
ผมยังคิดว่า ทั้ง DAY BRU AAA ยังมีหลายต้องปรับปรุง

DAY จังหวะรับทิ่ม ยังไม่แน่นพอ จังหวะตั้งโซนมีข้อผิดพลาด เซตไฟท์ดีกว่าวีคแรกขึ้นเยอะ

BRU รู้สึกว่าหลายจังหวะหิวคิลไป ยิ่งเวลาวง 1 2 เข้ามักหิวคิลแล้วแตกเองประจำ การเซต Position ดีขึ้น

AAA เวลาวงเข้าทำได้ดี เหลือเรื่องมูฟตอนนี้ทับไลน์หลายทีม มักเสีย 1 - 2 ประจำ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel