ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:00
ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...
https://fb.watch/3Md58JMOom/

พูดกันน้อยมาก คือมีแต่เนื้อ นี่ขนาดแข่งระดับโลก ไม่มีโวยวายเลย แต่ Mith ลั่นบ้าน
แก้ไขล่าสุดโดย 12unNGz เมื่อ Sat Feb 20, 2021 10:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
10
หากโดน 30 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1501
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 15:59
Top Comment [RE: ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...]
Resonance พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
Joatnight พิมพ์ว่า:
ทีมไฟท์สู้ 3 ทีม PGIS ไม่ได้เลย เห็นด้วยที่มีแต่เสียง  

ขอความเชื่อมโยงระหว่างสองสิ่งนี้(10คะแนน)
MiTH - ทีมจาก PGI.S

ทำไมต้องเป็น MiTH ที่โดนยกมาเทียบ(5คะแนน)
ทำไมไม่เป็น MG MSC TOKIO AG

เสียงดังแล้วผิดตรงไหน เห็นประโยคหลังยกมาแซะ(10คะแนน)
กรีนเสียงดังตั้งแต่สมัยได้แชมป์ SEA ก็ไม่เห็นว่าเสียงมันจะเกี่ยวยังไง  

ถามเจ้าของกระทู้สิครับ มาถามไรผม ผมก็ตอบตามกระทู้

เสียงดังไม่ได้ผิดไร ผมยังไม่ได้บอกผิดเลย บอกแต่ทีมไฟท์ ยังสู้ไม่ได้ มีแต่เสียง

งงอะไร ติ่ง ?  

ครบสูตรเลย เม้นแซะพอมีคนตอบกลับก็บอกติ่ง

อ้างอิงจาก:
ทีมไฟท์สู้ 3 ทีม PGIS ไม่ได้เลย เห็นด้วยที่มีแต่เสียง  

พิมพ์เองลืมเอง

คือมันมีตรงไหนที่ จขกท เขาถามว่าทีมไฟท์สู้ได้หรือไม่ได้หรอครับ แล้วมีตรงไหนที่ จขกท เขาบอกมีแต่เสียง เห็นมีแต่ ... คลิกเบท กระทู้งงๆ

มีแต่เม้นคุณนี่แหละแหวกมาเม้นแรกแบบแซะๆ

เห็นด้วยที่มีแต่เสียง แบบนี้เรียกยังไงดีหรอครับ กล้าแซะแต่ไม่กล้ายอมรับ ทำอะไรไม่ถูกก็ยกคำว่าติ่งขึ้นมา ตลกดี

เสียงกับทีมไฟท์มันเกี่ยวอะไร จขกท เขายก Day มาแซะ MiTH ก็เลยตามน้ำ จขกท ไปเลยใช่ปะครับ เท่ดี

น่ารำคาญไอ้พวกนี้จัง ผมวิจารณ์ในฐานะคนดูว่าสู้ไม่ได้

หรือมันสู้ได้ ?

แล้ว MITH เล่นดีไหมหละ ผู้เล่นเสียงดังตอนเล่น ไม่ได้ผิด แต่ดังแต่ท่อ

ผมสรุปให้
1. ผมไม่ได้แขวะ
2. ในมุมมองผม ทีมไฟท์สู้ไม่ได้
3. เสียงดังก็เรื่องจริง
4. ดังแต่เสียง ผมงานไม่ดังก็เรื่องจริง
5. อย่าทำตัวติ่งมาก ผมไม่เคยแซะทีมไหน ที่พูดไป อะไรไม่จริง หรือผิด บอกมาเลย

ใครเท่วะ อย่าคิดเองเออเองเว้ย มันตลก อย่าติ่งให้มาก ดูน่ารังเกียจ  

เดียวท่านใจเย็นๆก่อน ท่านลองดูบริบทของจกขท. ยกเรื่อง DAY พูดน้อยมาเปรียบเทียบกับ MiTH คำถามคือเรื่องการสื่อสารที่ดัง โวยวาย ถ้าท่านตอบเห็นด้วยใช่เสียงดัง มันก็จบแต่ท่านดันตอบทีมไฟต์สู้ไม่ได้ไอ้ทีมไฟต์สู้ไม่ได้เนี่ย แฟนคลับก็มีสิทธิ์ในการถามกลับครับ อย่าลืมนะครับว่า MiTH ชุดใหม่ ยังไม่ได้วัดกับ 3 ทีมที่ไปใน PGI.S เลย ( ถ้าหากได้สู้แล้ว แล้วสู้ไม่ได้ผมก็เห็นด้วยกับคำตอบของท่าน )

ผมมองว่าท่านตอบ เกินคำถาม เพราะเจ้าของกระทู้เขาแค่อยากรู้ว่าทำไม DAY สั่งเงียบๆเข้าใจได้ แต่ MiTH เสียงดังโว้ยวาย ทำไมผลงานถึงห่วย  

เม้นท่านแสดงให้เห็นว่าผมไม่ได้คิดไปเองคนเดียว เหมือนอยากแซะมากกว่า จขกท ไม่มีคำถามแม้แต่นิดอยู่ในหัวกระทู้ ดันบอกว่าตอบตามกระทู้

MiTH เสียงดัง = จริง
MiTH ทีมไฟท์สู้3ทีมนั้นไม่ได้ = เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้

เทียบง่ายๆให้เห็นภาพเป็นกระทู้บอลนอก หัวกระทู้คือ

ถ้า A ยิงเข้าแล้วดีใจน้อยกว่านี้จะทำให้ฟอร์มดีขึ้นหรือเปล่า

คำตอบคือไม่เกี่ยว ต่อให้ฟอร์มห่วยแค่ไหนท่าดีใจก็ไม่เกี่ยว ยกเว้นเล่นท่าแปลกๆจนบาดเจ็บ(เสียงดังจนเจ็บคอในเคส PUBG)

อยู่ดีๆมีคนมาตอบว่า A มีดีแค่ท่าดีใจ ฟอร์มการเล่นสู้ B C D ไม่ได้เลย

คำถามคือ เกี่ยวกับหัวกระทู้ยังไงครับ คืออยากตอบอะไรก็ตอบ ประมาณนี้ปะครับ  

เรื่องของท่านครับ ละกันครับ ที่ผมพูดไปก็คือความจริงทั้งนั้น

ถึงบอกว่ามีอะไรไม่จริงก็บอกมา ไอ้เกี่ยวไม่เกี่ยวมันคือการแสดงความเห็นของผม แล้วทำไมต้อง MITH เพราะมันคือทีมมหาชน คนดูเยอะ ชื่อเสียงดีสุดก็แค่นั้น

อล้วเปรียบเทียบไม่ได้เลย มันกระตุกต่อมติ่งหรอครับ หรือต้องเทียบกับพวก 3K หรือทีมทีทำผลงานไม่ดีเท่าถึงจะโอเค

หรือคือห้ามเทียบนะเว้ย ทีมข้าเชียร์ งงหวะ ไม่เข้าใจ ตอบกระทู้ยังทีห้ามตอบแบบนั้นแบบนี้ตลกกกกก  

ผมขอแสดงเห็นหน่อยละกันนะ จะโดนว่าเป็นติ่งมั้ยเนี่ย(แต่ช่วงนี้ผมติดslamdunkหนัก แทบไม่ได้ดูpubgเลยนะ555)

เรื่องจริงหรือไม่จริงผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นนะ ประเด็นคือกระทู้นี้ตั้งมาเรื่องที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับทีมมิทเลย แต่ก็โยงมาด่าได้ คล้ายๆกับถ้าสมมติบอร์ดฟุตบอลมีคนตั้งกระทู้แล้วเอาคลิปทีมเล่นดีๆมาลง แล้วบอกเล่นต่างกับมาดริด หรือโยงมาเพื่อด่ามาดริด ท่านว่ามันแปลกมั้ยล่ะ คือทำอ่ะทำได้ ไม่ได้ผิดกฏหรอก แต่มันดูน่าเกลียดนะสำหรับผม งี้วันหลังคนเอาคลิปอะไรมามั่วๆแล้วโยงมาด่ามิท ด่าแมนยู ด่าลิเวอร์พูล ด่ามาดริด ก็ทำได้หมดหรอ? ผมว่าแบบนี้บอร์ดมันจะไม่น่าอยู่นะ

คือท่านอาจจะบอกว่า ท่านก็คอมเม้นตามของจขกทไง มันก็ถูก แต่คือถ้าท่านลดอคติลงหน่อย ผมว่าท่านก็จะเห็นว่าสิ่งที่จขกททำมันน่าเกลียด และท่านก็ไม่น่าทำตาม

แล้วที่ผมสงสัยเรื่องนึง ท่านบอกจะตอบกระทู้ยังห้ามตอบแบบนั้นแบบนี้ อ่าวถ้าท่านคิดว่าคนเราตอบกระทู้ยังไงก็ได้ ท่านจะไปเรียกคนเหล่านั้นว่าติ่งทำไมอ่ะ ทำไมคนเห็นต่างกับท่านถึงต้องเป็นติ่งอ่ะ ในมุมมองท่านคนที่ปกป้องหรือเถียงกับคนวิจารณ์=ติ่ง ส่วนคนที่ตามวิจารณ์=คนปกติ แบบนี้ปะครับ ช่วยตอบผมด้วยนะ ทำไมคนคิดต่างกับท่านถึงมียศส่วนท่านไม่มีล่ะครับ งงไปหมด
13
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:02
[RE: ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...]

แก้ไขล่าสุดโดย 12unNGz เมื่อ Sat Feb 20, 2021 10:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5249
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:07
[RE]ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...
งง อ่านเม้นยิ่ง งง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9906
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:13
[RE: ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...]
ผมเห็นต่างนะ Daytrade เป็นทีมที่ชอบเล่นทีมไฟต์อยู่แล้วครับ
เขาฝึกกันแบบนี้กันตลอด ไม่แปลกที่มันจะเด่นกว่า แต่ละคนรู้ต้องเล่นกันยังไง
กว่าจะมีรูปแบบไฟต์สวยๆ แบบนี้ออกมาได้ PuuChiwz เทรนมาเยอะครับ ด่ายับ

ปล. ส่วน MiTH เน้นตะโกน ผมก็ว่าปกตินะ ล่าสุดดูผ่านช่อง Duckmanz
เจ้ากรีนนี้แหม่ง สายโวยวายเลย อะดรีนาลีน น่าจะหลั่ง
ถ้าถามว่าระดับโลก MiTH จะทำแบบนี้ไหม? บอกตรงๆ ก็โวยวายเหมือนเดิม

ปล2. ใครพอจะรู้ไหมว่าเขาเอาช่อง Team Talk แบบนี้มากจากไหน?
พอดีผมอยากได้ของทีม BRU อ่ะครับ

...

เพิ่มเติม.. ฟังจาก Team Talk Daytrade นี้
รู้อะไรได้หลายอย่างเลยนะ

1. PuuChiwz คือ IGL, Vanotica คือ Co-IGL
2. PuuChiwz รู้ว่าอีกทีมจะเล่นแบบไหน กล่าวคือรู้ว่า BRU จะต้องฉีกขวา 1 คน
3. PuuChiwz คอยดึงจังหวะ ทีมไฟต์ของทีม จังหวะ Vanotica ขึ้นรถแล้ว Knock ปู่ห้ามไม่ทัน
4. PuuChiwz คอยจัด Format การยืนของทีมอยู่ตลอด

สรุปถ้า Daytrade ขาด PuuChiwz ไปนี้เสียหายเยอะอยู่นะ
เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แต่รูปแบบการเล่นนี้ ถอดแบบมาจากทีมเก่า Purple Mood เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Sat Feb 20, 2021 10:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 2217
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:13
MiTH คือยังจูนกันไม่ติดเลยอะ ที่ผมดู Stream Duckmanz ตอนแข่ง ในทีมสื่อสารกันบางทียังแบบ "เอาแบบนี้ๆดีกว่า เชื่อกุอยู่เลย" คือยังมีการแบบต้องมานั่งตัดสินใจระหว่างแข่งว่าจะเอาตามใครอยู่เลยบางที
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6799
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:14
ดูมู้นี้แล้วรู้เลยว่า MiTH คือที่รองรับอารมณ์

ในคลิปมันเกี่ยวข้องอะไรกับ MiTH หรอครับ สไตล์นักแข่งมันต้องเหมือนกันหมดเลยหรอครับ

ถ้าผมดูคลิปด้านล่างเสร็จแล้วต้องรู้สึกยังไงหรอครับ Simple ก็แหกปาก นักแข่ง CSGO ระดับโลกก็มีแหกปากกันเยอะมาก

แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Sat Feb 20, 2021 10:18, ทั้งหมด 4 ครั้ง
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9573
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:32
มันคงเป็นสไตล์นักแข่งส่วนตัวไปแล้วครับ

จะให้ไปเปลี่ยนคงยาก เพราะมันติดตัวมาตั้งแต่แรก

เจอแข่งเกมสมัยก่อนที่แข่งตามร้านเกม หนักกว่านี้อีกครับ

ตะโกนบัฟกันข้ามทีมเลยนะครับ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:32
อย่างงงกับ จขกท ทุกทีมต้องเล่นแบบday bru หรอครับ ผู้เล่นระดับโลกที่แหกปากโวยวายโคตรเยอะแยะ MITHตูโดนเรื่องแบบนี้อีกละ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 5598
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:39
[RE]ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...
อ่านหัวมู้

กดเข้ามาดูคลิป

จากนั้น

อิหยังวะ

ไอ่เราก็นึกว่าเป็นคลิปของทีม MiTH

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:43
ดูมู้นี้แล้วรู้เลยว่า MiTH คือที่รองรับอารมณ์

ในคลิปมันเกี่ยวข้องอะไรกับ MiTH หรอครับ สไตล์นักแข่งมันต้องเหมือนกันหมดเลยหรอครับ

ถ้าผมดูคลิปด้านล่างเสร็จแล้วต้องรู้สึกยังไงหรอครับ Simple ก็แหกปาก นักแข่ง CSGO ระดับโลกก็มีแหกปากกันเยอะมาก

เกมFPS พวกที่เล่นเก่งๆแล้วโวยวายโคตรเยอะ:

ต้องทำใจอะทีมMITH ทำอะไรก็ผิด ไม่เคยถูกใจโค้ชคีย์บอร์ด

จขกท ตั้งแต่ไอ้ 1เม็ด 2เม็ด 3เม็ดละ เลอะเทอะจัด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6799
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:53
momijiroo พิมพ์ว่า:

เกมFPS พวกที่เล่นเก่งๆแล้วโวยวายโคตรเยอะ:

ต้องทำใจอะทีมMITH ทำอะไรก็ผิด ไม่เคยถูกใจโค้ชคีย์บอร์ด

จขกท ตั้งแต่ไอ้ 1เม็ด 2เม็ด 3เม็ดละ เลอะเทอะจัด  

นึกถึงเม้นแนวๆที่ชอบแซะว่า ติ่งปกป้องเกินไป แตะนิดแตะหน่อยไม่ได้

ก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่อะ นิดๆหน่อยๆโดนแซะมาตลอด โดนโยงไปแทบทุกเรื่อง เรื่องไม่เป็นเรื่องก็โดนแซะ แฟนคลับจะปกป้องหนักมากก็ไม่แปลกอะครับ เจอแต่อะไรก็ไม่รู้
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 377
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:54
ดูคลิปนี้รู้เลย Mith มีแต่ ...
ถ้าเอาตรรกะนี้ต้องหาอะไรมาอุดปากแล้วละmith เผื่อจะเก่งขึ้น555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10881
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 10:58
Mithโคตรตัวโดนจริงๆ
ออกไวโดนด่าเละ ท็อป4โดนด่า ที่2โดนด่า ที่1มีด่าประปรายแต่แฟนคลับจะออกมาด่าแอนตี้แทนว่าทีงี้หายเลยนะ แอนตี้หมั่นไส้ วนกลับไปที่ออกไว
แก้ไขล่าสุดโดย SYNB เมื่อ Sat Feb 20, 2021 11:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 414
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 11:06
เอาตัวอย่างทีมนึง เพื่อไปแซะอีกทีม
คงคิดว่าเท่มากมั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Barcelonista
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1294
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 11:12
พี่แกโกรธแค้นมาจากไหนวะน่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel