ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4879
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 11:31
[RE: Diablo II: Resurrected (Remake)]
อย่าหวังเยอะ แต่กำเงินไว้ ถ้ามันออกมาดี ปาเงินใส่แทนคำขอโทษเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Member of Assambly
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 11:37
[RE: Diablo II: Resurrected (Remake)]
momozee11 พิมพ์ว่า:
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
Warcraft3 reforged ก็ไม่แย่นะ "ถ้าทำตามสัญญาที่ให้ไว้ได้อะนะ"
Spoil
งานภาพนี่ผ่านเลย แต่ดันไปสัญญาไว้เยอะมากตอนตัวทดลองเล่นออกมา ไม่ทำตามสัญญาจนคนทำเป็นเว็บได้เลย https://www.warcraft3refunded.com/

ตัวทดลองเล่นตอนปี 2018 นี่อย่างกับคนละเกม Cut scene นิดๆหน่อยๆยังทำให้มันแย่ลง
Cinematic ก็เอาของปี 2002 มาหมด ที่สัญญาไว้ว่าจะทำใหม่ไม่มีเลย

สรุปมันก็คือ Warcraft3 ที่ภาพดูดีขึ้น แต่เสน่ห์ Warcraft3 มันไม่ได้เกี่ยวกับภาพสวยไม่สวยไง

Diablo ต่อให้ตัวอย่างน่าเล่นแค่ไหนผมก็ไม่เชื่อทั้งนั้นแหละครับ อคติรอไว้ก่อนเลย เอาไว้ตัวเกมออกมาค่อยมาดูกัน ก็ขอให้ Blizzard ตอกหน้าผมแรงๆทีนะครับ ไม่อยากให้เกมที่ผมชอบทั้งสองเกมออกมาห่วยเหมือนกัน

แต่มันก็คงไม่มีทางแย่ไปกว่า Reforged แล้วแหละผมว่า Blizzard น่าจะได้บทเรียนเรื่องการให้คำสัญญามาหนักแน่ๆ

ค่ายที่ทำ diablo2 ตัวนี้คือค่ายเดียวกับที่ทำ Spyro , TonyHawk remake เป็นทีมงาน Activision ซึ่งทั้งสองเกมมีแต่คำชมซะเยอะเลย  

ตัดอคติออกผมก็ว่าดูดีมากครับสำหรับตัวอย่าง
Diablo2 ทุกอย่างมันลงตัวอยู่แล้ว ยิ่งมีภาพที่สวยขึ้นมาแบบนี้ กับระบบใหม่ๆที่จะทำให้เกมน่าเล่นขึ้น ทำให้มีความคาดหวังครับ

แต่ Reforged ทำผิดหวังหนักมาแล้ว เพราะงั้น ใส่อคติไว้ก่อนดีกว่าครับ  

REFORGED โม้ก่อนค่อยทำ
แต่อันนี้คือทำมาแล้ว ใกล้เสร็จแล้ว ลองเข้าไปดู deep dive ในช่อง Diablo บน youtube ได้ครับ Dev คุยกันสนุกดี
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5908
โพสเมื่อ: Sat Feb 20, 2021 11:49
ลืมหมดแล้ว สูตรยัดหินใส่รู สมัยก่อนจดไว้เป็นแผ่นๆ 5555
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3445
โพสเมื่อ: Sun Feb 21, 2021 10:13
Diablo II: Resurrected (Remake)
ผมคงรอเกมส์ออกค่อยซื้อ เหมือนกัน รีฟอก นี่ทำผิดหวังมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel