ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 11:28
[RE: สมุทรสาครติดโควิดเพิ่มอีก 733 ราย]
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
ฉี่เฉี่ยวหัว พิมพ์ว่า:
wuttigron พิมพ์ว่า:
อันนี้จากปากรุ่นน้องนะครับ ที่มีโรงงานพนักงาน 70 คนขึ้น การตรวจเชิงรุก ไม่รู้ใช้อะไรเป็นการตัดสิน เพราะบริษัทรุ่นน้องผม เอาแค่ 50 คนมาตรวจ และเพื่อนรุ่นน้องก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน  

บริษัทไหนที่มีพนักงานพม่า คนงานพม่า 100% ครับ
คนไทย 50 %

บริษัทผมคนไทยล้วน พนักงาน 1000 คน สุ่มตรวจแค่ 25% ของพนักงานทั้งหมดเองครับ  

ตรวจเเบบนี้เมื่อไหร่จะหมด
ทำไมไม่ตรวจ 100% ไปเลย สมุทรสาคร  

ตรวจ 100% ก็ตังค์หมดสิครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10818
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 11:46
[RE: สมุทรสาครติดโควิดเพิ่มอีก 733 ราย]
ตะล็อคต๊อกแต๊ก พิมพ์ว่า:
ฉี่เฉี่ยวหัว พิมพ์ว่า:
wuttigron พิมพ์ว่า:
อันนี้จากปากรุ่นน้องนะครับ ที่มีโรงงานพนักงาน 70 คนขึ้น การตรวจเชิงรุก ไม่รู้ใช้อะไรเป็นการตัดสิน เพราะบริษัทรุ่นน้องผม เอาแค่ 50 คนมาตรวจ และเพื่อนรุ่นน้องก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน  

บริษัทไหนที่มีพนักงานพม่า คนงานพม่า 100% ครับ
คนไทย 50 %

บริษัทผมคนไทยล้วน พนักงาน 1000 คน สุ่มตรวจแค่ 25% ของพนักงานทั้งหมดเองครับ  

ตรวจเเบบนี้เมื่อไหร่จะหมด
ทำไมไม่ตรวจ 100% ไปเลย สมุทรสาคร  

อีกอย่างคือ บริษัทผมออกค่าใช้จ่ายในการตรวจเองนะครับ ไม่ใช่ภาครัฐตรวจให้ฟรี

ตรวจเรื่อยๆก็เจอเรื่อยๆครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16340
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 11:57
ต่างด้าวนี่คือเข้ามาแบบผิดกฏหมายใช่มั้ยถ้าถูกไม่น่าจะเจอ หรือคนเก่าถูกแต่เพื่อนหนีเข้ามาอยู่ด้วยเลยติดกันหมด
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 13:48
MiSaKi_Returns พิมพ์ว่า:
TheBasic พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:
พอตรวจแล้วรักษาแบ้วก็กลับมาอยู่สภาพเดิมป่ะ อย่างนี้ก็ติดแล้วติดอีกสิ  

คนที่หายคือ คนที่ร่างกายสร้างภูมิคุ้มกันแล้ว

โอกาศกลับมาติดอีกยากครับ  

ถ้ามันเป็นแล้วเป็นใหม่ยากป่านนี้ เค้าคงให้ติดเพื่อเป็นถูมิคุ้มกันไปแล้วแหละครับ

ผมจำได้หมอเคยแจ้งอยู่ว่าคนเป็นแล้วก็กลับมาเป็นได้อีก  

แนะนำให้ เรียนเยอะๆ อ่านเยอะๆ อ่านโควทแล้วขึ้นเลย

ไม่รู้แล้วอวดฉลาด โควิคไม่มียารักษา มีแต่วัคซีน

วัคซีนคืออะไร วัคซีนก็คือเชื้อโควิค ที่ถูกทำให้อ่อนแอ ถูกทำให้เป็นหมั่น ไม่สามารถแพร่กระจายได้

ต้องฉีควัคซีนเข้าร่างกาย เพื่อให้ร่ายกายสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมาเอง

ที่เอ็งบอก "เค้าคงให้ติดเพื่อเป็นถูมิคุ้มกันไปแล้วแหละครับ" เชื้อเพียวๆมันมีโอกาศตายไงเข้าใจไหม เขาเลยไม่ให้ติด ถ้าป่วยกันเยอะๆ โรงบาลมันเต็มไงเข้าใจเปล่า

แล้วที่บอก "ผมจำได้หมอเคยแจ้งอยู่ว่าคนเป็นแล้วก็กลับมาเป็นได้อีก" นี่ก็อ่านภาษาไทยไม่แตก ผมบอกว่า "โอกาศกลับมาติดอีกยากครับ" ไม่ได้บอกว่าไม่มีโอกาศกลับมาติดอีก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4413
โพสเมื่อ: Thu Jan 28, 2021 14:52
MiSaKi_Returns พิมพ์ว่า:
IL KaarK พิมพ์ว่า:
พอตรวจแล้วรักษาแบ้วก็กลับมาอยู่สภาพเดิมป่ะ อย่างนี้ก็ติดแล้วติดอีกสิ  

คนที่หายคือ คนที่ร่างกายสร้างภูมิคุ้มกันแล้ว

โอกาศกลับมาติดอีกยากครับ  

ถ้ามันเป็นแล้วเป็นใหม่ยากป่านนี้ เค้าคงให้ติดเพื่อเป็นถูมิคุ้มกันไปแล้วแหละครับ

ผมจำได้หมอเคยแจ้งอยู่ว่าคนเป็นแล้วก็กลับมาเป็นได้อีก  

แนะนำให้ เรียนเยอะๆ อ่านเยอะๆ อ่านโควทแล้วขึ้นเลย

ไม่รู้แล้วอวดฉลาด โควิคไม่มียารักษา มีแต่วัคซีน

วัคซีนคืออะไร วัคซีนก็คือเชื้อโควิค ที่ถูกทำให้อ่อนแอ ถูกทำให้เป็นหมั่น ไม่สามารถแพร่กระจายได้

ต้องฉีควัคซีนเข้าร่างกาย เพื่อให้ร่ายกายสร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมาเอง

ที่เอ็งบอก "เค้าคงให้ติดเพื่อเป็นถูมิคุ้มกันไปแล้วแหละครับ" เชื้อเพียวๆมันมีโอกาศตายไงเข้าใจไหม เขาเลยไม่ให้ติด ถ้าป่วยกันเยอะๆ โรงบาลมันเต็มไงเข้าใจเปล่า

แล้วที่บอก "ผมจำได้หมอเคยแจ้งอยู่ว่าคนเป็นแล้วก็กลับมาเป็นได้อีก" นี่ก็อ่านภาษาไทยไม่แตก ผมบอกว่า "โอกาศกลับมาติดอีกยากครับ" ไม่ได้บอกว่าไม่มีโอกาศกลับมาติดอีก  

ครับพ่อคนฉลาด
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel