ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1181
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:09
[RE: สรุปแล้วเจ๊มารีน่านี่มีแล้วดีกับองกรไหมครับ...]
dogger2006 พิมพ์ว่า:
Tyrant's_Eye พิมพ์ว่า:
ไม่อะ ตั้งแต่ปีที่คอนเต้พาสิงห์เป็นแชมป์
ผมก็แทบจะมองไม่เห็นขาขึ้นของเชลซีที่ดีพอจะมาเบียดลุ้นแชมป์ได้อีกเลย  

ตอนนั้น เสี่ยยังนั่งอยู่ข้างสนาม เจ๊ยังออกอาการมากไม่ได้
พอเสี่ยเข้าอังกฤษไม่ได้ เอาใหญ่เลย  

งงใจจริงๆที่เสี่ยยังไม่คิดหาบอร์ดใหม่สักที
มึนไปหมดซื้อตัวและจ้างโค้ชแต่ละคน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22048
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:25
[RE: สรุปแล้วเจ๊มารีน่านี่มีแล้วดีกับองกรไหมครับ...]
ถ้าแกดูแค่เรื่องซื้อขายตามโค้ชว่า ผมก็โอเคนะ แต่ถ้ามาบีบโค้ชต้องใช้ตัวนั้นตัวนี้ผมว่าไม่โอ
1
0
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:26
มันก้ำกึ่งๆอะ ถ้าเจ๊แกไปอยู่กับทีมอย่างอาแจ็ค ปอร์โต้หรือทีมที่เน้นปั้นแล้วขาย ผมว่าแกจะทำกำไรกับสโมสรนั้นๆได้มหาศาลแน่นอน

แต่กับทีมลุ้นแชมป์มันจะเอาเรื่องธุรกิจล้วนๆเข้ามาเกี่ยวข้องอย่างเดียวไม่ได้หรอก มันต้องมีเหตุผลเรื่องฟุตบอลเข้ามาเกี่ยวบ้างและในบางเรื่องมันต้องลดความเป็นธุรกิจลงด้วย ซึ่งจุดนี้เจ๊แกไม่ค่อยเข้าใจไงมันเลยอยู่ในจุดที่ก้ำกึ่งระหว่างดีและแย่
1
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9183
โพสเมื่อ: Tue Jan 26, 2021 23:41
ขายอย่างเดียว คือ เข้าขั้นดีถึงดีมาก ในระดับเดียวพวกทีมใหญ่ๆเขี้ยวๆ
แต่การซื้อ ยังไม่ใช่ บางทีก็แปลกๆ

พลาดใหญ่สุดก็ปี 2 คอนเต้ นั่นแหละ บอร์ดประเมินผิดเกือบหมด แต่หลายอย่างที่คอนเต้กังวล พอเวลาผ่านไป ถูกเกือบทั้งหมด ที่ว่าพลาดใหญ่สุดเพราะว่า ถึงแม้บางปีอาจจะไม่ได้ซื้อก็จริงหรือซื้อแล้วไม่ดี แต่ในปี 2 ที่ว่า มีทั้งซื้อไม่ดี ซื้อช้า แล้วใช้เงินเยอะมาก มันเลยแย่กว่าปกติ

ปีนั้น ถ้าเชลซีไปถูกทาง อาจยกระดับเป็นทีมเกรด A+ ถึง S ได้ด้วยซ้ำ
แต่พอผิดทาง ก็เสียมากกว่าได้ แทบจะเหมือนการเล่นพนัน เล่นๆไป มีได้เข้ามาให้ชื่นใจบ้าง แต่ภาพรวมคือเสียมากกว่า
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2420
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 00:34
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
ผมว่าโอเคนะ คือปัญหาทั้งหมดทั้งมวลมันเกิดจากผลงานไม่ดีนั้นละ ไม่ใช่โดนล้วงอะไรหรอก ไอเรื่องนักเตะก่อวอดนั้นก็มีส่วนแต่อย่าลืมเป็นนักเตะที่ไม่ต้องการใช้งาน ไม่ได้เป็นตัวหลักมันเลย ไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่ สมมุตินะ บอดบริหารที่ไหนจะให้เกป้าลงแทนเมนดี้ ถ้าสมอยังดีอยู่อะ อย่างเซนเตอร์ก็เหมือนกันซูม่ากะรูดิเกอร์หรือมัดรวมคริสเตียนเซนด้วยเลย เลือกไม่น่ายากมั้ง  

เหมือนซื้อเฟอรารี่มาจอดไว้เฉยๆอ่ะคับ ค่าเสื่อมค่าซ่อมบำรุงมันมีทุกเดือน

ถึงแม้คนขับบอกว่า เห่ยก้เวลาขับโตโยต้าแล้วมันเข้ามือกว่าอ่ะ

คนซื้อให้คงคิด โหซื้อเฟอมาอย่างแพง มันขับแต่โตโยต้าเว้ย

มองในแง่ธุรกิจเจ๊มารีน่าคงอยากให้ลงบ้าง

เพราะยิ่งเกป้าได้ลงเยอะเท่าไหร่เงินที่ลงทุนได้มันจะคุ้มมากขึ้น

อารมณประมาณว่าจ่ายค่าเน็ตฟริคแล้วไม่ได้เปิดดูเลยอ่ะคับ

ถ้าได้ลงบ้าง ตอนขายออกก็จะช่วยให้ราคามันยังดีอยุ่หรือไม่ต้องปล่อยฟรี

ทำให้ดีลเกป้าขาดทุนน้อยที่สุดที่เป็นไปได้ ซึ่งเจ๊แกเก่งด้านนี้

แต่ฟุตบอลมันต่างจากธุรกิจอื่น ใช้โมเดลนี้ก็ทะเลาะกับโค้ชตลอดแหละคับ
1
0

never give up , HAZARD 10
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 00:39
ถูกแบนแล้ว
IceCoffeeMate พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
ผมว่าโอเคนะ คือปัญหาทั้งหมดทั้งมวลมันเกิดจากผลงานไม่ดีนั้นละ ไม่ใช่โดนล้วงอะไรหรอก ไอเรื่องนักเตะก่อวอดนั้นก็มีส่วนแต่อย่าลืมเป็นนักเตะที่ไม่ต้องการใช้งาน ไม่ได้เป็นตัวหลักมันเลย ไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่ สมมุตินะ บอดบริหารที่ไหนจะให้เกป้าลงแทนเมนดี้ ถ้าสมอยังดีอยู่อะ อย่างเซนเตอร์ก็เหมือนกันซูม่ากะรูดิเกอร์หรือมัดรวมคริสเตียนเซนด้วยเลย เลือกไม่น่ายากมั้ง  

เหมือนซื้อเฟอรารี่มาจอดไว้เฉยๆอ่ะคับ ค่าเสื่อมค่าซ่อมบำรุงมันมีทุกเดือน

ถึงแม้คนขับบอกว่า เห่ยก้เวลาขับโตโยต้าแล้วมันเข้ามือกว่าอ่ะ

คนซื้อให้คงคิด โหซื้อเฟอมาอย่างแพง มันขับแต่โตโยต้าเว้ย

มองในแง่ธุรกิจเจ๊มารีน่าคงอยากให้ลงบ้าง

เพราะยิ่งเกป้าได้ลงเยอะเท่าไหร่เงินที่ลงทุนได้มันจะคุ้มมากขึ้น

อารมณประมาณว่าจ่ายค่าเน็ตฟริคแล้วไม่ได้เปิดดูเลยอ่ะคับ

ถ้าได้ลงบ้าง ตอนขายออกก็จะช่วยให้ราคามันยังดีอยุ่หรือไม่ต้องปล่อยฟรี

ทำให้ดีลเกป้าขาดทุนน้อยที่สุดที่เป็นไปได้ ซึ่งเจ๊แกเก่งด้านนี้

แต่ฟุตบอลมันต่างจากธุรกิจอื่น ใช้โมเดลนี้ก็ทะเลาะกับโค้ชตลอดแหละคับ

แลมพาดก็พยายามที่สุดที่จะส่งลงแล้วละ แต่ลงเมื่อไหร่ก็ฝั่งตรงข้ามสอยทุกนัด รูดิเกอร์อีกคน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20114
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 00:39
สรุปแล้วเจ๊มารีน่านี่มีแล้วดีกับองกรไหมครับ...
มือขวา เสี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

[/img]
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7319
โพสเมื่อ: Wed Jan 27, 2021 03:41
ชอบเข้าไปแทรกแซงการทำงานของโค้ช

ผมอยากให้แกทำเฉพาะด้านธุรกิจอย่างเดียว อย่ามายุ่งเรื่องการจัดทีมเลย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel