ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30652
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:23
[RE: 1 คลิปกับหลายคำถามครับ ?]
แม่กำปอง vs คลอปกำหมัด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:24
[RE: 1 คลิปกับหลายคำถามครับ ?]
ว่าแต่ที่วงกลม ไม่ใช่นาฬิกา เสื้อปิดอยู่ครึ่งหนึ่งไม่ใช่ ทำไมตรงแขนเสื้อ มันดำๆทองๆอ่า

ทำไมข้างที่ชนมือ ไม่มีดำๆทองๆ

วงกลมให้แล้ว อธิบายด้วย

อะไรต่อดี
0
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15079
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:24
TorMisch พิมพ์ว่า:
Pepsi Man มาตรฐานไม่ตกจริงๆ

เป็นยูสที่เก็บตกประเด็นเล็กๆน้อยๆชวนปวดหัวดีแท้

แต่ผมก็ชอบอ่านนะ ชอบตั้งแต่บี้ประเด็นรอบที่แล้วแล้ว ฮาดี

อารมณ์พอๆกับยูสอดีตกัปตันแมนซิตี้ อารมณ์ขึ้นๆลงๆ

จำได้เลย ไปกล่าวหาว่านักข่าวเป็นแฟนผี เลยสัมภาษณ์บีบให้อิเนียสตาชม

เจอข้อมูลขุดว่านักข่าวเป็นแฟนหงส์ ก็ยังหาทางแถว่าทำงานให่วำนักพิมพ์ในเมืองแมนเชสเตอร์

โดนขุดข้อมูลว่า สำนักพิมพ์มันอยู่ในลอนดอน ก็ยังแถไปเรื่อยๆอีด

ตัวน่าอับอายพอๆกับไอ้ตู้กับข้าวของแฟนผีจริงๆ
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
Gig
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2006
ตอบ: 2485
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:25
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

เรื่องบอลน่าจะเคลียร์ละมั้ง

งั้น หม้อทอดยี่ห้อไหนคุ้มๆราคาถูก

Xiaomi one moon ครับ
ราคาไม่ถึงพัน คุณภาพดี ใช้ดีครับ ภรรยาผมใช้ประจำ
3
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:26
404notfound พิมพ์ว่า:
Spoil
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
https://eplfootballmatch.com/manchester-united-v-liverpool-full-match-fa-cup-24-january-2021/?video_index=2

เริ่มวิที่ 21

คล็อปมันเอาเวลาไหนไปหันหน้าหนีอ่ะ ชนบรูโน่ไม่ถึงวิก็ไล่ชนมือต่อนักเตะคนอื่นต่อๆไปแล้ว
แล้วถ่ายไม่ติดโอเล่ที่เดินเบียดๆชนมือกันไปต่อๆกันเลยเหรอครับ
แล้วเพื่อนที่เดินต่อ บรูโน่ไล่ชนมือกันมาเป็นแถวยังกับเล่นขบวนรถไฟ ถ่ายไม่ติดเลยเหรอฮะ งงมาก

หรือมีการชนมือกันอีก ต่างหาก แล้ววินาทีที่ 27 คล็อปหันมายิ้มทำไมครับ เห็นจากภาพต้องโกรธแล้วดิ

ต้นฉบับเห็นว่ามาจาก https://twitter.com/utdreport/status/1353457375152377857

ไม่เห็นมีสำนักข่าวไหนในโลกเอาไปล้อหรือตีพิมพ์เลยครับ มันเกิดอะไรขึ้น นี้ภาพมีมแห่งปีเลยนะเว้ย
ตลกจะตาย ขายได้อยู่แล้ว

ละรูปนั้นมือซ้ายคล็อป นาฬิกามันหายไปไหนครับ งงมากๆ

ตอนจบก็ยังเห็นคล็อปไล่ชนมือกับทุกคนอยู่เลย

ตอบผมที สงสัยมากๆ  

สำหรับรูปนี้ แอคเค้า utdreport น่าจะซื้อมาจาก Getty Image นะครับ หมวด Editorial ซึ่งส่วนใหญ่ ช่างภาพข่าว ก็จะอัพโหลดไว้ขายกันครับ

https://www.gettyimages.com/detail/news-photo/liverpool-manager-jurgen-klopp-bumps-fists-with-manchester-news-photo/1230772369

ท่านก็ ผมก็รอมันรับคำท้าลบไอดีอยู่  

รูปมุมกว้าง ก็เข้าสู่คำถามผมเหมือนเดิมนั้นแหละ นาฬิกาหายไปไหนครับ คล็อปมันแอบถอดออกตอนชนมือกับบรูโน่ วิที่ 22

แล้ววินาที 27 กลับมาใส่ใหม่เหรอ  

ตอนชนกับป๊อกบา ก่อนบรูโน่ แกก็กำมือน้าาา มีนาฬิกาแพลมออกมาด้วย
https://www.gettyimages.com/detail/news-photo/liverpool-manager-jurgen-klopp-bumps-fists-with-manchester-news-photo/1230772091

ตอนแรกบอกให้วงกลมให้ดู

พอวงกลมให้ดู พร้อมอธิบายอะไรอยู่นอกเสื้อทองๆ

ไม่เห็นตอบเลย ให้วงกลมให้ดูกลับหายหัว

ไม้กล้าตอบ

ก็แค่ลุงกะโหลกกะโหลก

0
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3396
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:26
เฉียบพี่เป๊บ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4824
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:28
pparm พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
https://eplfootballmatch.com/manchester-united-v-liverpool-full-match-fa-cup-24-january-2021/?video_index=2

คล็อปมันเอาเวลาไหนไปหันหน้าหนีอ่ะ ชนบรูโน่ไม่ถึงวิก็ไล่ชนมือต่อนักเตะคนอื่นต่อๆไปแล้ว
แล้วถ่ายไม่ติดโอเล่ที่เดินเบียดๆชนมือกันไปต่อๆกันเลยเหรอครับ
แล้วเพื่อนที่เดินต่อ บรูโน่ไล่ชนมือกันมาเป็นแถวยังกับเล่นขบวนรถไฟ ถ่ายไม่ติดเลยเหรอฮะ งงมาก

หรือมีการชนมือกันอีก ต่างหาก แล้ววินาทีที่ 27 คล็อปหันมายิ้มทำไมครับ เห็นจากภาพต้องโกรธแล้วดิ

ต้นฉบับเห็นว่ามาจาก https://twitter.com/utdreport/status/1353457375152377857

ไม่เห็นมีสำนักข่าวไหนในโลกเอาไปล้อหรือตีพิมพ์เลยครับ มันเกิดอะไรขึ้น นี้ภาพมีมแห่งปีเลยนะเว้ย

ละรูปนั้นมือซ้ายคล็อป นาฬิกามันหายไปไหนครับ งงมากๆ

ตอนจบก็ยังเห็นคล็อปไล่ชนมือกับทุกคนอยู่เลย

สำหรับรูปนี้ แอคเค้า utdreport น่าจะซื้อมาจาก Getty Image นะครับ หมวด Editorial ซึ่งส่วนใหญ่ ช่างภาพข่าว ก็จะอัพโหลดไว้ขายกันครับ

https://www.gettyimages.com/detail/news-photo/liverpool-manager-jurgen-klopp-bumps-fists-with-manchester-news-photo/1230772369

อ่าว รูปหลังเกมแบบนี้แปลว่า แท้ นิครับ

จาก gettyimages เชียวนะ

เอาไงดี ลบหรือไม่ลบ  

ไม่ลบอ่ะ มีไรไหมรุด ? อยากเล่นก็เล่น จะไปหนักหัวใคร แบบที่นายตอบไง

รูปกว้าง ซูมเข้าไปเถอะ ถ่ายไม่ติดนาฬิกาข้อมือ (นาฬิกาข้อมือพลุบเข้าแขนเสื้อ)

แล้วแต่ละกัน  

ไหนบอกไม่โควทแล้วไง

ไม่ลบก็ไม่ลบดิ

ตามสบายย  

ไม่ลบ ชะล่าลา ลาล่า

แต่ช่างเถอะ ตอนมาแรกๆ บอกขำๆ ม้วนเกลี้ยวเป็นแถว

พอมีข้อมูลมา ขี่แพะไล่เฉ้ย  

ผมสงสัยอะที่บอกว่า มีข้อมูลมา แล้วทำไมยังแถอยู่อีกอะครับ มันเสียหน้ามากๆเลยหรอ

ผมว่าที่เขากำหมัดนิ ไม่ได้มีอะไรแฝงด้วยซ้ำ ก็แค่ท่าทางที่ทำไปไม่รู้ตัวเฉยๆนะผมคิดว่างั้น

จะเอามาล้อมาเป็นมีม มันต้องดิ้นขนาดนี้เลยหรอครับ  

ผมก็แค่สงสัยเลยตั้งถาม ที่ผมเห็นครั้งแรกคือนาฬิกามันหายไง รูปสีมือสองข้างไม่เท่ากันอีกปัจจัย

คือรูปอ่ะ มีปัญหา เขาอาจแต่งรูปจนทำนาฬิกามันหายไปจากไฟล์ต้นฉบับ ทำให้คนมองว่าภาพตัดต่อ

โอเคผมอาจมองพลาดเพราะผมเห็นแค่รูปที่เอามาทำมีมไง ผมก็เลยตั้งกระทู้สงสัยว่ารูปนี้นาฬิกาหายจากข้อมือคล็อปแค่นั้นเอง อีกอย่างรูปตัดมาเฉพาะตรงกลาง ก็เข้าคำถามข้างต้นที่ผมถามไงว่า ถ่ายรูปยังไงไม่ติดนักเตะคนอื่นในทีมที่เดินตามมา

จากรูปต้นฉบับจริงๆที่ลงขายก็โอเค
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักเตะตำบล
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3420
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:28
TorMisch พิมพ์ว่า:
Pepsi Man มาตรฐานไม่ตกจริงๆ

เป็นยูสที่เก็บตกประเด็นเล็กๆน้อยๆชวนปวดหัวดีแท้

แต่ผมก็ชอบอ่านนะ ชอบตั้งแต่บี้ประเด็นรอบที่แล้วแล้ว ฮาดี

อารมณ์พอๆกับยูสอดีตกัปตันแมนซิตี้ อารมณ์ขึ้นๆลงๆ

จำได้เลย ไปกล่าวหาว่านักข่าวเป็นแฟนผี เลยสัมภาษณ์บีบให้อิเนียสตาชม

เจอข้อมูลขุดว่านักข่าวเป็นแฟนหงส์ ก็ยังหาทางแถว่าทำงานให่วำนักพิมพ์ในเมืองแมนเชสเตอร์

โดนขุดข้อมูลว่า สำนักพิมพ์มันอยู่ในลอนดอน ก็ยังแถไปเรื่อยๆอีด

ตัวน่าอับอายพอๆกับไอ้ตู้กับข้าวของแฟนผีจริงๆ  

อื้อหื้อ ประวัติ แถเลือดหมดตัวละมั่งเน้ยท่าน

ถ้าจะแถขนาดนี้ โฆษณาต้องเข้าแล้วละ พวกยาสมานแผลเน้ย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27421
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
โห หายไปนานเลยนะครับพรี่เป๊บซี่ คิดถึงสุดๆ  

ข้าขออัญเชิญ

เกรี้ยวกราด 7สมัย ก๊อสซิป โซดา ลื่น เล้า ไมตรี โมชิ

ขอแบบมารีนฟอร์ดซักมู้  

ที่กล่าวมายังไม่หมดนะครับ. ยังมีอีกพอสมควรเลย

ผมก็อยากเห็นพวกนี้วอร์กันให้พินาศกันไปข้างนึง. แต่อย่างว่า. พวกนี้ไม่ค่อยมาพร้อมกัน. พอฝั่งนึงมา ฝั่งนึงจะหาย. คือใครชนะฝั่งนั้นจะโผล่แหละครับ

0
0
<___คนธรรมดา___>
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4824
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:30
พลเอก.เล้งงงงง พิมพ์ว่า:
Spoil

ท่านก็ ผมก็รอมันรับคำท้าลบไอดีอยู่  

รูปมุมกว้าง ก็เข้าสู่คำถามผมเหมือนเดิมนั้นแหละ นาฬิกาหายไปไหนครับ คล็อปมันแอบถอดออกตอนชนมือกับบรูโน่ วิที่ 22

แล้ววินาที 27 กลับมาใส่ใหม่เหรอ  

ตอนชนกับป๊อกบา ก่อนบรูโน่ แกก็กำมือน้าาา มีนาฬิกาแพลมออกมาด้วย
https://www.gettyimages.com/detail/news-photo/liverpool-manager-jurgen-klopp-bumps-fists-with-manchester-news-photo/1230772091

ตอนแรกบอกให้วงกลมให้ดู

พอวงกลมให้ดู พร้อมอธิบายอะไรอยู่นอกเสื้อทองๆ

ไม่เห็นตอบเลย ให้วงกลมให้ดูกลับหายหัว

ไม้กล้าตอบ

ก็แค่ลุงกะโหลกกะโหลก

ใจเย็นน้องชาย

รูปที่เขาเอามาเป็นหลักฐานอ่ะ กับรูปมีม คนละรูป เบิ่งตากว้างๆ
ไปทีละประเด็น รูปที่มีปัญหาคือรูปต้นเรื่องถูกไหม ? นาฬิกามันหาย ช่างเขาอยากแต่งนั้นนี้รูปก่อนขายเป็นเรื่องปกติ ประเด็นอื่นๆ พิมพ์ไว้หมดแล้ว
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5065
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:31
สรุปคือ แหก อีกแล้วสินะ พี่ เนเทอร์นอร์
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44558
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:32
จบแล้วเนอะ งั้นก็ ....นักกีฬาของทั้งสองฝั่ง ไปยืนเข้าแถวทำความเคารพ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7623
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:32
โห หายไปนานเลยนะครับพรี่เป๊บซี่ คิดถึงสุดๆ  

เกรี้ยวกราด 7สมัย ก๊อสซิป โซดา ลื่น เล้า ไมตรี โมชิ

ดีนะไม่มีผม

แสดงว่าผมเป็นยูสน้ำดีสินะ
4
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2021
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:33
ถูกแบนแล้ว
น่าสงสารเค้านะครับ พยายาม โยงนั้น ปะติดปะต่อ พิพม์ซะยาว

เข้าใจแร๊ว่าเจ็บ ไม่ร้องนะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44558
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Mon Jan 25, 2021 13:34

ดีนะไม่มีผม

แสดงว่าผมเป็นยูสน้ำดีสินะ  

เอ่อรุด.....

เราอะอยู่ในมู้นี้แล้ว...ผมไม่ต้องอัญเชิญหรอก
5
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel