ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3289
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 17:21
[RE: รากฐานสาธารณสุขไทย ใครวาง ใครสร้าง ใครต่อเติม?]
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:
ผมสรุปให้นะ ธนาธร พูดถึงว่า ทำไมถึงผูกขาดวัคซีนแค่บริษัทเดียว ทำไมพวกเราคนไทยไม่มีสิทธิ์เลือกวัคซีนที่เราต้องการ เพราะสำนักงานทรัพย์สินฯ ถือหุ้นใช่หรือไม่

อนุทินตอบว่าให้ไปสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ

แล้วใครก็ไม่รู้ในกระทู้นี้ไปด่า 2 คนนั้นว่าจมปลักกับอดีต

คือเข้าใจไหมอะ คือกุงงอนุทินตอบแล้ว มากระทู้นี้กุงงกว่าเดิม  

ผมอ่านบรรทัดสุดท้ายของท่าน น้ำแทบพุ่ง 5555555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
hojlund
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 17:42
[RE]รากฐานสาธารณสุขไทย ใครวาง ใครสร้าง ใครต่อเติม?
อ่านมาตั้งนานโคตรงง มาเอาอดีตไรวะ งงสุดๆ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5319
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 18:02
[RE: รากฐานสาธารณสุขไทย ใครวาง ใครสร้าง ใครต่อเติม?]
เบื่อจริงจัง พวกยกพระเจ้ามาเป็นข้ออ้างเนี่ย
0
0
Love at first sight ~
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2020
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 18:24
ถูกแบนแล้ว
GAINZ พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
กำนันกำใน พิมพ์ว่า:
worrapat พิมพ์ว่า:
จะถ่ายเอกสารแต่ละที ผมต้องรำลึกบุญคุณของคนคิดค้นเครื่องถ่ายเอกสารมั้ยอะ
เรื่องนี้ก็คล้ายๆกันนะ เค้ากำลังพูดถึงปัจจุบัน พวกนี้ก็จะย้อนไปเรื่อย อีกนิดก็จะถึงกรุงศรีอยุธยาอยู่แล้ว หรือเวลาของเค้าหยุดอยู่แค่นั้น งงแท้ๆ  

ผมว่าพอกันทั้ง 2 ฝั่งอะ ฝั่งนึงพระมหากรุณาธิคุณ บลาๆๆๆ ฝั่งนึง คณะราษฏร์ บลาๆ ขุดกันมาไม่รู้จักจบ

ิไม่อยู่กับปัจจุบันกันซักที อะไรที่เมื่อก่อนมันดี เดี่ยวนี้มันไม่ดี ก็แก้ ก็ปรับกันไป วางรากฐานกันใหม่ให้มันเข้ายุคเข้าสมัย และพร้อมปรับเปลี่ยนได้ง่าย ในอนาคต ดีกว่าครับ

พูดถึงแต่เรื่องอดีต อีก 10 ปี ก็ไม่ได้เปลี่ยน  

ปัจจุบันเราควรอยู่กับบิดาแห่งการส่งสาส์นถึงจะถูกต้องนะครับ  

คำถามเดียว คุณแน่ใจได้ 100% ไหมว่า มันถูกต้องครับ  

ถ้าคุณคิดว่าไม่ถูกต้องสามารถแย้งได้ครับ ไม่ใช่ถามผมกลับอย่างเดียว  

ไหว้ล่ะ ได้โปรดเอาข่าวสารที่คุณว่าของคุณมาเผยแพร่ที

ผมไม่อยากด่ารัฐบาลเรื่องวัคซีนอีกแล้วครับ อยากเห็นด้านดีของรัฐบาลเหลือเกิน

ถ้าคิดจะไฝว้กับผม ขอข้อมูลแน่น ๆ นะ ผมอยู่ในวงการ ไม่งั้นหักข้อมูลผมไม่ลงหรอก

ไม่ใช่มาพูดเอาหล่อเหมือนจะเป็นกลาง แต่จริง ๆ เอนเอียงตั้งแต่แรก

กลายเป็นว่า ผมกลายเป็นผู้สนับสนุน รัฐบาลไปเรียบร้อย แล้วหรอครับ 55555555555555

ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องความรู้ ในกระทู้นี้เลยซักนิดนะท่าน เพราะผมไม่รู้

ผมเปิดมาแค่ เราก็ไม่ควรเอาอดีตมาอ้างถึง ทั้งคณะราษฏร์ ทั้งพระมหากรุณาธิคุณ บลาๆๆๆๆๆ

ผมอะ โครตกลางเลยครับท่าน อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบ คือไม่ชอบให้คนโง่มา บริหารประเทศ

ผมชอบการบริหารของทักษิณ แนวคิดของก้าวไกล อยากได้ชัชชาติเป็นผู้ว่ากรุงเทพฯ การตั้งคำถามของธนาธร การบริหารคลังของกรณ์ การเป็นนายกของมาร์ค ผมควรอยู่ฝั่งไหนดีครับ  

ผมไม่รู้ครับ ผมไม่สนใจ แล้วผมก้ไม่เลือกบุคคลด้านบนที่ท่านว่า

คำถามของผมคือก่อนคุณจะสั่งให้คนอื่นหยุดแล้วว่าคนอื่นว่าไม่พูดถึงอนาคต

ผมถามว่าใครกันแน่ไม่พูดถึงอนาคต ทั้ง ๆ ที่เรื่องดังกล่าวที่ธนาธรพูด แม่งโครตสำคัญ และส่งผลต่อชีวิตของคนไทยทั้งประเทศ

ผมถึงถามคุณนี่ไง ว่าถ้าเค้าพูดไม่ดีอย่างไร คุณแย้งมาเลย

อยู่ดี ๆ คุณจะไปว่าธนาธร ว่าคณะราษฎร โดยที่คุณเองก็ไม่รู้ว่าว่าทำไม มันตลกอะ  

ผมไม่ได้ว่าธนาธร หรือ ใครๆตั้งแต่แรก ไม่ได้พูดถึงวัคซีน ด้วยซ้ำครับ

ผมต่อว่าการเปรียบเปรย ที่ชอบเอาเรื่องเก่ามาคุย มาขุด มาทับถมกัน ถูกไหมครับท่าน  

กระทู้พูดถึง อนุทิน และ ธนาธร

คุณพูดถึงคนที่พูดเรื่อง สำนึกพระมหากรุณาธิคุณซึ่งก็ imply ได้ว่าเป็น อนุทิน และอีกฝั่งคือฝั่ง คณะราษฎร ก็ imply ได้ว่าเป็นธนาธรจากต้นกระทู้

ประเด็น
1. ถ้าไม่ได้พูดถึง 2 คนนี้แนะนำตั้งกระทู้ใหม่ครับ เพราะประเด็นของกระทู้อยู่ที่ 2 คนนี้
2. มีแค่ฝั่งอนุทินที่พูดเรื่องสำนึกพระมหากรุณาธิคุณ ส่วนธนาธรพูดถึงประเด็นวัคซีนที่กำลังจะได้รับในอนาคต อยากจะถามท่านว่า มันเรื่องเก่ามาคุย มาขุด มาทับถมตรงไหนนะ?

ผมไม่ได้นึกถึง คุณธนาธร เค้าเลยครับ ตั้งแต่อ่านกระทู้เสร็จ ผมพยายามจะสื่อว่า อนุทิน เค้าอวยใส่ ซึ่งคณะราษฏร์ ก็เป็น เอะอะ เอาเรื่องอดีต มาอวยใส่ และ คุณก็ได้จัดผมเข้าไปอยู่ใน สปีชีย์เลียบูท ทหารเรียบร้อย ผมก็เลยต้องบอก คุณไง  

คือคุณแถและหลงประเด็นแล้วอะ

ไม่ใช่ ผมไม่สนเลยคุณจะอยู่ฝั่งไหนมันเรื่องของคุณ ผมไม่สนใจ

ผมแค่ถามว่า "ธนาธรไปพูดเรื่องอดีตตรงไหนนะ" คือเอาแค่นั้นพอ สั้น ๆ ง่าย ๆ  

คุณ เจ้าของกระทู้ เอาเรื่อง fact ในอดีต มาโยงกับเรื่องที่ว่า อนุทิน บอกทำไมไม่ทราบซึ้งพระมหากรุณาธิคุณ

จากนั้นคุณพูดถึงเราต้องทราบซึ่ง บุญคุณเครื่องถ่ายเอกสารมั้ย

ผมก็เลยบอกว่า ทำไมชอบเอาเรื่องในอดีตมาคุยกัน พอกันทั้ง 2 ฝั่งเลย ไม่มีธนาธร ไม่มีวัคซีน ไม่มีแฟค

ไม่รู้ว่าเถียงกันจบยังนะครับ แต่ผมขอเสริมในมุมของผมนิดนึง

คือตอนแรก มันเริ่มจากที่อนุทินมาโวยให้สำนึกเรื่องการวางรากฐานครับ
แล้วโพสที่ จขกท เอามาลงอะ เค้าก็ไปขุดข้อมูลมาแย้งอนุทิน

คุณจะมาบอกว่าพอกันทั้ง 2 ฝั่นในเคสนี้มันดูแปลกๆครับ อนุทินเริ่มเปิดประเด็นมาก่อน พอเค้าเอาข้อมูลมาแย้งกลับ ก็โดนว่าพอกันทั้ง 2 ฝั่ง

คือ..จะบอกว่าเค้าไม่ควรจะขุดข้อมูลมาตอบโต้เลยเหรอ ให้เค้าเงียบไม่ต้องสนใจในสิ่งที่อนุทินเปิดประเด็นมางี้เหรอครับ
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15060
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 18:34
จะถ่ายเอกสารแต่ละที ผมต้องรำลึกบุญคุณของคนคิดค้นเครื่องถ่ายเอกสารมั้ยอะ
เรื่องนี้ก็คล้ายๆกันนะ เค้ากำลังพูดถึงปัจจุบัน พวกนี้ก็จะย้อนไปเรื่อย อีกนิดก็จะถึงกรุงศรีอยุธยาอยู่แล้ว หรือเวลาของเค้าหยุดอยู่แค่นั้น งงแท้ๆ  

ผมว่าพอกันทั้ง 2 ฝั่งอะ ฝั่งนึงพระมหากรุณาธิคุณ บลาๆๆๆ ฝั่งนึง คณะราษฏร์ บลาๆ ขุดกันมาไม่รู้จักจบ

ิไม่อยู่กับปัจจุบันกันซักที อะไรที่เมื่อก่อนมันดี เดี่ยวนี้มันไม่ดี ก็แก้ ก็ปรับกันไป วางรากฐานกันใหม่ให้มันเข้ายุคเข้าสมัย และพร้อมปรับเปลี่ยนได้ง่าย ในอนาคต ดีกว่าครับ

พูดถึงแต่เรื่องอดีต อีก 10 ปี ก็ไม่ได้เปลี่ยน  

คุณพูดแบบนี้ไม่ถูก

ฝ่ายนึงเอาข้อเท็จจริงมาพูด ว่ามันเป็นแบบนี้ อยากให้รัฐบาลชี้เแจง

อีกฝ่ายก็ควรโต้แย้งด้วยข้อมูล ไม่ใช่มาพูดอะไรสำนึกพระมหากรุณาธิคุณ

ถ้าคุณจะด่าก็ด่าตามข้อเท็จจริง คนดึงลงมามันไม่ใช่ฝั่งคณะราษฎรแต่แรก  

คุณเล่นเวปนี้ คุณเห็นเหตุผลที่คุณเข้าใจได้ คุณโอเคกับมัน แค่คุณเคยเห็นที่อื่นๆไหมครับ twitter ที่ไม่ใช่แอคหลุม กลุ่มตลาดหลวง อีกเพียบครับ ที่คุณเห็นแล้วต้องตั้งคำถาม เอ้ะ กับพวกโยงคณะราษฏร์

อีกอย่าง คุณแน่ใจได้อย่างไรว่า ข้อมูลที่คุณได้ มันถูกต้อง ถูกที่ เหมาะสมกับเวลา นั้นๆ

อย่างที่เคยบอกครับ เรามองอดีต ก็จะมองว่า ทำไมทำหยั่งงั้นหยั่งงี้ คนในอนาคตก็จะมองเราแบบนั้นเช่นกันครับ  

ผมไม่ได้เชื่อข้อมูลจากเว็บนี้ ผมใช้ข้อมูลจาก “logic” แล้วตั้งคำถามว่า “ทำไมรัฐบาลจึงไม่ชี้แจง” ข้อมูลที่ธนาธรถาม ทั้งๆ ที่ความโปร่งใสมันเป็นเรื่องที่โครตจะง่าย และธนาธรตั้งคำถามในเรื่องพื้นๆ ด้วยซ้ำ

อย่าพูดเหมือนคนอื่นเป็นคนโง่ที่เชื่อแต่เว็บนี้ครับ ผมพูดถึง fact และเอกสารหลักฐานมันมีชุดเดียว ความจริงมันไม่มี 2 ด้านหรอก

ผมพูดในฐานะบุคลากรทางการแพทย์และผู้เสพข้อเท็จจริง  

เอ่อ ผมไม่ได้ว่าท่านใดในเวปนี้โง่เลยครับ เราทุกคนมี fact ที่เรารู้จากประสพการณ์ และเราแชร์กันได้ เพียงแต่ว่า เราไม่ควรเอาความอคติ เป็นที่ตั้งครับ เพราะความจริงที่คุณรู้ กับความจริงที่ผมรู้ อาจไม่เหมือนกัน ก็ได้

เคสคุณธนาธร ที่เค้าตั้งคำถาม ครับ ใช่ครับเป็นคำถามทีดี ที่เหมาะสม แต่ คุณธนาธร ก็ไม่เคยออกมารับฟัง และบอก อ่อ ผมไม่รู้เหตุผลนี้มาก่อนเลยเช่นกัน เพราะฉะนั้น ผมถึงอยากบอกทุกคนว่า เราไม่ควรเอาอคติ มาเป็นที่ตั้ง

คุณรู้อะไรมากกว่าผม เพราะประสพการณ์ รบกวนช่วยเอามาแชร์เถอะครับ  

ไหนล่ะครับข้อมูล ผมต้องการข้อมูล คือผมก็เถียงคุณไปแล้วว่าคนพูดถึงพระมหากรุณาธิคุณอะไรนี่ไม่ใช่ธนาธร ธนาธรเค้าตั้งคำถามถึงความโปร่งใสของวัคซีน แล้วคุณจะไปบอกธนาธรไม่ move on อันนี้มันผิดแต่แรกแล้วครับ เพราะสิ่งที่ธนาธรพูดมันกำลังส่งผลถึงอนาคต

ส่งผลถึงพวกผมบุคลากรทางการแพทย์ในการเป็นหนูทดลองวัคซีน  

ขอแย้งนิดนึงนะ

ตอนนี้ถ้าเอา Pfizer หรือ Moderna หรือ Astra มา ก็ถือว่าเป็นหนูลองวัคซีนหมดนั่นแหละ

ไม่ใช่แค่ Sinovac หรอก

แล้วถ้าให้พูดเฉพาะเรื่อง safety ตัวที่มี safety ที่น่าจะดีสุดคือ sinovac เพราะข้อมูลด้าน inactivated vaccine เรามีเยอะสุดนะ

ส่วนประสิทธิภาพของ sinovac ที่ 50% ก็เป็นไปตามคาดเช่นกัน inactivated vaccine สำหรับ RNA virus ก็ประมาณนี้อยู่แล้ว
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะกลางซอย
Status: อ่านอยู่ ขี้เกียจตอบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5224
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 20:41
ถามว่าทำไมวัคซีนถึงล่าช้า?
และที่มันล่าช้าเพราะแทงกั๊กอะไรรึป่าว?
มีบริษัทที่ไม่ได้อยู่ในแผนยุทธศาสตร์วัคซีนนี้ มีที่มายังไง?
หรือบริษัทนี้คือเหตุผลนั้น? แล้วมันคือประโยชน์ทัซ้อนใช่ไหม?

เท่าที่อ่านมา คำถามมันก็แค่นี้เอง ทำไมถึงตอบยากจัง
ถ้ามันเป็นเรื่องที่ดี ก็บอกเล่ากันให้รู้สึกร่วมหน่อย ไม่ใช่เก็บไว้ฟินคนเดียว
0
0
ถึงเด็กปืนแต่ก็เลือดไทยโดยแท้!!

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25718
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 22:54
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
YONATDOM พิมพ์ว่า:
YONATDOM พิมพ์ว่า:
Spoil

ปัจจุบันเราควรอยู่กับบิดาแห่งการส่งสาส์นถึงจะถูกต้องนะครับ  

คำถามเดียว คุณแน่ใจได้ 100% ไหมว่า มันถูกต้องครับ  

ถ้าคุณคิดว่าไม่ถูกต้องสามารถแย้งได้ครับ ไม่ใช่ถามผมกลับอย่างเดียว  

ไหว้ล่ะ ได้โปรดเอาข่าวสารที่คุณว่าของคุณมาเผยแพร่ที

ผมไม่อยากด่ารัฐบาลเรื่องวัคซีนอีกแล้วครับ อยากเห็นด้านดีของรัฐบาลเหลือเกิน

ถ้าคิดจะไฝว้กับผม ขอข้อมูลแน่น ๆ นะ ผมอยู่ในวงการ ไม่งั้นหักข้อมูลผมไม่ลงหรอก

ไม่ใช่มาพูดเอาหล่อเหมือนจะเป็นกลาง แต่จริง ๆ เอนเอียงตั้งแต่แรก

กลายเป็นว่า ผมกลายเป็นผู้สนับสนุน รัฐบาลไปเรียบร้อย แล้วหรอครับ 55555555555555

ผมไม่ได้พูดถึงเรื่องความรู้ ในกระทู้นี้เลยซักนิดนะท่าน เพราะผมไม่รู้

ผมเปิดมาแค่ เราก็ไม่ควรเอาอดีตมาอ้างถึง ทั้งคณะราษฏร์ ทั้งพระมหากรุณาธิคุณ บลาๆๆๆๆๆ

ผมอะ โครตกลางเลยครับท่าน อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบ คือไม่ชอบให้คนโง่มา บริหารประเทศ

ผมชอบการบริหารของทักษิณ แนวคิดของก้าวไกล อยากได้ชัชชาติเป็นผู้ว่ากรุงเทพฯ การตั้งคำถามของธนาธร การบริหารคลังของกรณ์ การเป็นนายกของมาร์ค ผมควรอยู่ฝั่งไหนดีครับ  

ผมไม่รู้ครับ ผมไม่สนใจ แล้วผมก้ไม่เลือกบุคคลด้านบนที่ท่านว่า

คำถามของผมคือก่อนคุณจะสั่งให้คนอื่นหยุดแล้วว่าคนอื่นว่าไม่พูดถึงอนาคต

ผมถามว่าใครกันแน่ไม่พูดถึงอนาคต ทั้ง ๆ ที่เรื่องดังกล่าวที่ธนาธรพูด แม่งโครตสำคัญ และส่งผลต่อชีวิตของคนไทยทั้งประเทศ

ผมถึงถามคุณนี่ไง ว่าถ้าเค้าพูดไม่ดีอย่างไร คุณแย้งมาเลย

อยู่ดี ๆ คุณจะไปว่าธนาธร ว่าคณะราษฎร โดยที่คุณเองก็ไม่รู้ว่าว่าทำไม มันตลกอะ  

ผมไม่ได้ว่าธนาธร หรือ ใครๆตั้งแต่แรก ไม่ได้พูดถึงวัคซีน ด้วยซ้ำครับ

ผมต่อว่าการเปรียบเปรย ที่ชอบเอาเรื่องเก่ามาคุย มาขุด มาทับถมกัน ถูกไหมครับท่าน  

กระทู้พูดถึง อนุทิน และ ธนาธร

คุณพูดถึงคนที่พูดเรื่อง สำนึกพระมหากรุณาธิคุณซึ่งก็ imply ได้ว่าเป็น อนุทิน และอีกฝั่งคือฝั่ง คณะราษฎร ก็ imply ได้ว่าเป็นธนาธรจากต้นกระทู้

ประเด็น
1. ถ้าไม่ได้พูดถึง 2 คนนี้แนะนำตั้งกระทู้ใหม่ครับ เพราะประเด็นของกระทู้อยู่ที่ 2 คนนี้
2. มีแค่ฝั่งอนุทินที่พูดเรื่องสำนึกพระมหากรุณาธิคุณ ส่วนธนาธรพูดถึงประเด็นวัคซีนที่กำลังจะได้รับในอนาคต อยากจะถามท่านว่า มันเรื่องเก่ามาคุย มาขุด มาทับถมตรงไหนนะ?

ผมไม่ได้นึกถึง คุณธนาธร เค้าเลยครับ ตั้งแต่อ่านกระทู้เสร็จ ผมพยายามจะสื่อว่า อนุทิน เค้าอวยใส่ ซึ่งคณะราษฏร์ ก็เป็น เอะอะ เอาเรื่องอดีต มาอวยใส่ และ คุณก็ได้จัดผมเข้าไปอยู่ใน สปีชีย์เลียบูท ทหารเรียบร้อย ผมก็เลยต้องบอก คุณไง  
แล้วสิ่งใดคือความจริงที่ท่านรู้มาล่ะ กระทู้นี้เบ่าข้อเท็จจริงอีกแบบ ท่านค้านแบบนั้นแสดงว่าท่านรู้มาอีกแบบ พอจะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้มั้ย

ครับ ผมไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับที่ อนุทินพูด หรือ ธนาธรพูด หรือ วัคซีนเลยครับ ผมอาจสื่อสารให้ท่านทั้งหลายในที่นี้เข้าใจผิดไป ขอโทษด้วยครับ  
ถึงท่านจะสื่อสารไม่ตรงกับประเด็นของกระทู้นี้ แต่การที่ท่านบอกว่าต่างฝ่ายต่างโหนอดีตผมมองว่าไม่ใช่และข้อนี้ผมว่ามันตอบคำถามต่อตัวท่านเองได้

ธนาธรวิจารย์บริษัทผลิตวัคซีน นี่คือปัจจุบันล้วนๆ
อนุทินโหนโดยความมีพระมหากรุณาธิคุณต่อสาธารณสุข
กระทู้นี้ต่อยอดโคว้ทของอนุทินโดยตีแผ่ข้อเท็จจริงอีกด้านของสาธารณสุขในไทย

คุณมองออกไหมว่าฝ่ายใดกันแน่ที่ยังจมอยู่กับอดีต ถึงแม้คุณจะสื่อสารผิดพลาดดั่งคุณว่า แต่น่าจะตอบคำถามคุณได้บางส่วนนะ  

ผมก้นั่งอ่านอยู่เนี่ยครับ แต่คุณตัดสินผมไปแล้ว ตามสบายนะครับ

อย่างที่เรียน ผมไม่ได้พูดถึงก่อนเลย ทั้งวัคซีน ทั้งธนาธร ทั้งอนุทิน ทั้งเจ้าฟ้า ทั้งหลายแหล่

สิ่งที่ผมพูดถึงจริงๆ คือ ทำไมต้องเอาอดีตกลับมาพูดถึงกันประจำเลย จะให้สำนึกอะไรกันมากมาย ทุกคนมีหน้าที่ๆต้องทำ และ ความจริงที่ท่านๆทั้งหลายรับรู้ อาจจะไม่ถูกต้องงเสมอไป อยากให้ไปหาข้อมูลหลายๆด้าน เพราะกระทู้นี้ เอาเรื่องอดีต มาพูดถึง

ขออภัยที่แทรกแต่อ่านละงงครับ

ถ้าผมเข้าใจตรงไหนผิดรบกวนอธิบายด้วยนะครับผมก็ไม่หด้ไล่อ่านหมด

ที่คุณพูดว่าความจริงที่รู้ๆอาจจะไม่จริงเสมอไป
อันนี้ถ้าคุณคิกว่าคนอื่นเข้าใจผิดเรื่องไหน คุณมีข้อมูลที่ถูกต้องก็แจกแจงอธิบายมาเลยครับ ไม่ต้องพูดรวมๆแล้วไล่ไปหาเองครับ

แล้วอีกอย่างสรุปเราพูดอดีตได้มั๊ยคับ?  

คือผมน่ะ พูดถึงเฉพาะแค่กระทู้นี้ เพราะกระทู้นี้เอาข้อความที่อนุทิน กล่าวถึงคุณธนาธร มาแล้วโยงไปเจ้าอีกแล้ว

เพราะฝั่งนึงบอกให้สำนึกบุญคุณซะ ทางเพจเฟสบุ๊ค ก็เลยเอามาบอกว่าใครกันแน่ที่เป็นพระบิดาจริงๆ

ผมก็แค่บอกว่า ทำไมชอบเอาอดีตมาบลัฟกัน ทั้ง 2 ฝั่งเลย ไม่เอาปัจจุบันมาคุยกันซักที

แล้วก็เลยบอกว่า ไอความรู้ ที่เรารู้กันอะ ในเมื่อเรายังไม่ได้รู้ ทั้งหมดเลย เราก็เอามาตัดสินไม่ได้
(เพิ่มเติม เหมือนรูปคนยืน 2 ฝั่ง แล้วเห็นเลข 6 กับ 9 อ่ะ)

และผมก็ได้รับ โปร IO ทันที และบอกให้เอาไอความรู้ที่ผมคิดว่ามี มาแจง กับคุณหมอเค้าที

ผมก็เลยบอกว่าผมไม่ได้พูดถึง วัคซีน ธนาธร หรือ อนุทิน เลยผมไม่ได้ไล่ใครไปหา ไม่ได้ว่าอะไรใครเลยครับ

ผมเข้าใจว่ากระทู้นี้เอาเรื่องอดีต มาพูด ผมก็เลยจะให้ระวังเรื่องการรับข่าวสาร เท่านั้นเองครับ

ผมก็ยังไม่เข้าใจครับ อนุมทินพูดอดีต-จขกท.เอาFact(ที่เกิดในอดีต)มาตอบโต้ แล้วมันเป็นการขุดอดีตยังไงอ่ะครับ? คือพูดอดีตมั่วๆมาแล้วห้ามตอบโต้เหรอ ไม่งั้นจะเป็นการย้อนหาอดีต?

แล้วระวังในการรับข่าวสารคืออะไรครับ? ถ้าจขกท.เอาfactมาลงแล้วมันไม่จริง คุณก็เอามาแย้งแบบที่จขกท.กำลังแย้งอนุทินแบบนี้ไงครับ ไม่ต้องให้ใครระวังหรอกครับ ถ้าจขกท.เอาเรื่องไม่จริงมาลงเดี๋ยวก็มีคนมาตอบโต้เอง

การบอกให้หยุดฟื้นฝอยหาอดีตใช้ไม่ได้กับเคสนี้ครับ เพราะอีกฝ่ายขุดอดีตมาก่อน อีกฝ่ายเลยตอบโต้ด้วยfact
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel