ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2476
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 10:36
JK ออกตัวแพ้เบิร์นลี่ย์นัดนี้ความผิดผมเอง
ช่วงหลังๆ ในเกม ทำไมแกไม่ค่อยดุดันเลย ไม่ค่อยกระตุ้นแบบเดือดๆ เท่าไหร่ เห็นเอาแต่ทำหน้าเซ็งๆ แล้วก้บ่นๆ มากกว่า อาจจะมีส่วนก้ได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15752
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 10:51
[RE: JK ออกตัวแพ้เบิร์นลี่ย์นัดนี้ความผิดผมเอง]
TOM CRUISE พิมพ์ว่า:
อาเตตวยมาแล้ว แลมพวยมาแล้ว เอากะเขาซักหน่อยมั้ยบอสสสสส ไม่ยอมซื้อดีนักต้องซักหน่อยแล้วมั่ง  

เจอเก้น ถ้าเติม _วย เข้าคุกเลยนะครับ
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 10:53
[RE: JK ออกตัวแพ้เบิร์นลี่ย์นัดนี้ความผิดผมเอง]
อ้างอิงจาก:
"คุณพาบอลมาถึงตำแหน่งที่เหมาะสมแต่คุณไม่ยิง คุณเลือกจะจ่าย ผมค่อนข้างมั่นใจว่าสัปดาห์ที่แล้วผมก็พูดแบบนี้”  

หลายจังหวะเลยแบบนี้ ว่างไม่ยิง ไม่ว่างดันยิง
ผมว่านัดนี้โอริกี้ใช้ได้สุดในแผงหน้า ถ้าไม่นับลูกแม่นเสา

บอกเลยหงส์ถ้าไม่ได้ลูกแรกเร็ว โอกาสแพ้ เสมอเยอะ เพราะทีมอื่นเห็นจุดอ่อนหมดแล้วรับรอโต้อย่างเดียว เซตพีซเคยมีลุ้นตลอด ตอนนี้ไม่มีให้ลุ้นเลยตัวเล็กทั้งทีม มีตัวสูงใหญ่ช่วยเบียดช่วยดึงตัวประกบลูกเซตพีซได้ แต่ตอนนี้ไม่มีซักคน ได้เป็นสิบๆ ไม่มีโอกาศลุ้นเลย ฤดูกาลนี้คงต้องประคองให้รอด รอฟานไดร์กลับมา หรือคล๊อบช่วยหาหลังสูงใหญ่ดีๆ ซักคนนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Basketman เมื่อ Fri Jan 22, 2021 10:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

http://facebook.com/it2hand
กล้อง เลนส์ Mirrorless มือสอง

http://usedotnet.blogspot.com
Blog ความรู้ Programming และ DB
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 866
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 10:54
slim_shady พิมพ์ว่า:
TOM CRUISE พิมพ์ว่า:
อาเตตวยมาแล้ว แลมพวยมาแล้ว เอากะเขาซักหน่อยมั้ยบอสสสสส ไม่ยอมซื้อดีนักต้องซักหน่อยแล้วมั่ง  

ผมไม่ใช่แฟงหงส์นะ แต่ผมว่าโทษคล็อปว่าไม่ยอมซื้อคงไม่ถูกเท่าไหร่ เพราะยุคโควิด หลายๆทีมคงลำบากจริงๆ รายได้มันหายไปเยอะ ไหนจะแมตช์เดย์,ตั๋ว, รายได้จากขายของที่หายไปเป็นปี ลำพังแค่จ่ายเงินเดือนนักเตะ+ทีมงาน ค่าใช้จ่ายต่างๆก็แทบลากเลือดกันละ ต้นเดือนยังมีข่าวสเปอร์,อาเซนอลต้องกู้เงินมาช่วยค่าใช้จ่ายในสโมสรเลย

นี่วันที่20กว่าของเปิดตลาด ทีมใหญ่ๆแทบไม่มีข่าวจะเสริมกันเลย คงไม่มีใครอยากใช้เงินช่วงนี้เท่าไหร่  

ไม่ซื้อก็ยืมซักหน่อยก็ยังดีนะท่าน ตอนมีฟานไดอยู่ผมก็มั่นใจว่าไม่ซื้อเพิ่มก็ลุ้นแชมป์ได้แต่พี่แกเล่นแทบปิดเทอมแบบนี้ก็หน้าหงายไปตามๆกัน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2638
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 11:08
เกมรุกมันทื่ออ่ะ

หลายๆจังหวะมาดีนะ แต่ตัดสินใจผิดไปเล่นยาก เค้าก็เก็บหมดดิ

อย่างอาร์โนล โคดจะบ้าโยน ปเิดเสียทุกลูก

ดุม+ชากิรี่ได้บอลหน้าเขตโทษ แทนที่จะยิงมั่ง มัวงึกๆงักๆ สุดท้ายจ่ายออกข้างโยน

ฟีโน่นี่ หลายๆเกมแกได้จังหวะยิงนะ แต่แป้ก ยิงไม่เต็ม อะไรก็ไม่รู้ ไปฝึกยิงบ้างเถอะ

ซาล่าห์นี่เลี้ยงไม่ผ่าน จับบอลแรกไม่ดี ได้บอลโดนเค้าเบียดเสียบอล พอได้ยิงก็เบาๆ

เสียดายตรงโอริกี้เนี่ย มันอาจจะเล่นน่าหงุดหงิดนะ แต่มันยังหาช่องยิงได้ ไม่น่าเปลี่ยนออก

อีกคนที่ลืมไม่ได้ อ็อกเหล็ก ไร้ประโยชน์ เสียบอลตลอด ไม่ไล่ด้วยนะ ขายได้ก็ขายเถอะ
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1238
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 11:12
อ้าว เฮียไม่โทษคนอื่นอะ ผิดคาด

สู้ๆครับเฮีย เดือนหน้าฝากตบแมนซินะครับ
0
0
Manchester United
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1740
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 11:26
ดุมคงสะดุ้งเลย ลากมาอย่างหล่อแม่งด้านป้ายออกข้างไปอีก
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17446
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 12:12
ถ้าจะให้โทษJK
ก็มีสองประเด็น
(1) เอาแค่เกมนี้: การเลือกจัดตัวอาร์ตยังกะไม่เอาจริง พักสองกองหน้า แล้วส่งกี้กับอ๊อค ลงมาเพื่อ?
ลองคิดดู ถ้าจังหวะหลุดเดี่ยว เปลี่ยนเป็น ฟีโน่ หรือ ซาลาท์ ล่ะ?

(2) เอาตั้งแต่ตลาดเปิด JAN2021 : การเลือกไม่ซื้อ ไม่ว่าเพราะไม่มีเงิน แต่การเลือกไม่ยืมไม่เซ็นฟรี ไม่ทำอะไรเลย แล้วยอมวัดดวงกับทีมพิการ ก็ต้องรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองเลือก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1036
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 12:50
ในฐานะแฟนเบิร์นลี่ยูไนเต็ดที่ได้ดูเกมส์สดนะครับ เห็นด้วยเลยกับที่บอกว่าพาบอลเข้าพื้นที่อันตรายแล้วไม่ยิง ผมบอกเลยว่าทางขวาบอลมาถึงเทรนด์บ่อยมากในเขตโทษแบบแค่แตะบอลนิดแล้วยิงป๊าบไม่ทำ แต่เลือกจะจับบอลไว้กับเท้ารอตัวประกบวิ่งมา ยึกหลอกเลี้ยงหรือจ่ายเรียดตัดในแล้วโดนสกัด

ความรู้สึกกองแช่งคือตอนบอลออกจากเท้าพวกหน้ากรอบแล้วเรียดพื้นมาก่อนถึงเทรนด์ตูดนี่ขมิบเลยเสียวจัด พอเทรนด์จับบอลไม่คิดยิงตูดก็หายขมิบเลย ก็แค่แตะบอลจังหวะแรกแล้วยิงยัด ๆ ไปจริง ๆ แล้วกว่าจะได้จังหวะแบบนี้หลอกแทบตาย บางทีก็คิดมากไป แค่แตะแล้วยิง ใส่ความเดือดดาลเข้าไปก็จบ

ไม่ต้องไปธาตุไฟเข้าแทรกหาเหตุผลซื้อตัวเข้าไรเยอะแยะหรอก ปัญหาความมั่นใจล้วน ๆ แต่ไม่รู้คิดไปเองป่าวตั้งแต่มีข่าวซาล่าน้อยใจปลอกแขนกัปตัน นักเตะดูไม่กลมเกลียวกันเหมือนเคย ไม่ค่อยแทกมือตะโกนกระตุ้นหรือชี้มือสั่ง แต่อาจจะคิดไปเองมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3646
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 13:02
ยาวไปครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel