ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6824
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:18
[RE: ตอนจบPrison SchoolกับShaman King]
momozee11 พิมพ์ว่า:
Sun ken rock อาจจะไม่ได้จบแย่มาก แต่ตอนผมอ่านใกล้ๆตอนจบ รู้สึกว่ามัน Forced ดูพยายามมั่วจนเกินไป

เรื่องมันบิ้วรัวๆเลยพระเอกกับนางเอก เอาที่ผมจำได้คือ พระเอกบินข้ามประเทศเพราะนางเอก แต่เพราะต่อสู้เก่งเลยได้ไปเริ่มเข้าแก๊ง กลายเป็นหัวหน้า ตีกับคนนั้นคนนี้ แก๊งใหญ่ขึ้น ไปเรื่อยๆ แต่ก็รักเดียวใจเดียว ยอมไม่ยุ่งกับหญิงอื่นเพราะนางเอก

สุดท้ายรักกันจริงๆ บทส่งมากๆ ร่วมมือกันไปถล่มแก๊งของพ่อนางเอกถ้าผมจำไม่ผิด สุดท้ายร่วมมือกันจนแก๊งกำลังจะพัง กำลังจะชนะ ไม่รู้คนแต่งคิดอะไรอยู่ นางเอกโดนใครซักคนนี่แหละไซโค ผมจำรายละเอียดแม่นๆไม่ได้ละ สุดท้ายนางเอกหักหลังพระเอก ยิงพระเอกตกตึก ผมนี่ WTF มาก

คือปูมาทั้งเรื่อง ต่างคนต่างรักกัน สุดท้ายรักกันจริงๆ แต่ก็แตกแยกกันเพราะบท ปยอ ตอนนั้นผมดาวน์มาก อ่านการ์ตูน Dark มาเยอะมากนะ แต่เจอแบบนี้มันตั้งตัวไม่ทันจริงๆ มันดูบังคับจนเกินไป ผมไม่มีอารมณ์อ่านต่อเลย

จนมารู้ตอนหลังว่าพระเอกรอดแล้วกลับไปแก้แค้นทำลายแก๊งนางเอกได้ สุดท้ายปล่อยนางเอกไป  

เพิ่มเติมหน่อย อารมณ์มาเต็มตอนคิดย้อนกลับไป ปะกี้ลองไปอ่านตอนที่เหลืออยู่ + เรื่องเสริม ถือว่าจบสวยอยู่ เป็นการ์ตูนที่ภาพสวยมาก ตัวเอกเท่แบบ เท่มากกกกกกกกกกกกกกก พอลืมเรื่องที่เคยเกลียดกลายเป็นเลิกอคติละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2010
ตอบ: 10278
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:19
[RE: ตอนจบPrison SchoolกับShaman King]
B.I.iKON พิมพ์ว่า:
blackmagician พิมพ์ว่า:
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
เรื่องแรกมันจบไงหว่าสปอยที

Spoil
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ พระเอกนัดนางเอกไปบอกรัก แต่ดันมีตัวรองตามไปขัดขวาง ตัวรองไปถึงก็แฉพระเอกว่าตัวเองกับพระเอกมีสัมพันธ์ทางกายกันมาแล้วประมาณนึง และเคยใส่กางเกงในสลับกัน(อุบัติเหตุ) แล้วตัวรองก็ดึงกางเกงพระเอกเพื่อโชว์หลักฐาน ปรากฏว่าพระเอกใส่กางเกงในตัวรองในวันที่มาบอกรักนางเอก นางเอกช็อคเลยกลายเป็นพวกเกลียดผช.รับตำแหน่งประธานนร.ใต้ดินแทนพี่สาว

ถ้าจำไม่ผิด กว่าพระเอกจะไปเจอนางเอกได้มีเหตุระหว่างทาง ตั้งหลายตอน แต่ที่ผมเล่าไปคือรวบจบในตอนเดียว  

มันนานละผมจำได้ไม่ค่อยแม่น แต่ก็ประมาณนี้ครับ  

ตัวรองที่ว่าใช่ ผมทอง ที่เตะต่อยเก่งๆ ใช่มั้ยครับ  

แม่นแล้วครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:22
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
ทำไมอ่านความคิดเห็นที่7มันเหมือนคนละเรื่องฟ๊ะ  

ผมถามไว้แต่แรกว่ามีเรื่องไหนอีกบ้างที่จบแย่ๆครับ เขาแค่แชร์เรื่องที่รู้สึกว่าจบแบบนั้นครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:23
Sun ken rock อาจจะไม่ได้จบแย่มาก แต่ตอนผมอ่านใกล้ๆตอนจบ รู้สึกว่ามัน Forced ดูพยายามมั่วจนเกินไป

เรื่องมันบิ้วรัวๆเลยพระเอกกับนางเอก เอาที่ผมจำได้คือ พระเอกบินข้ามประเทศเพราะนางเอก แต่เพราะต่อสู้เก่งเลยได้ไปเริ่มเข้าแก๊ง กลายเป็นหัวหน้า ตีกับคนนั้นคนนี้ แก๊งใหญ่ขึ้น ไปเรื่อยๆ แต่ก็รักเดียวใจเดียว ยอมไม่ยุ่งกับหญิงอื่นเพราะนางเอก

สุดท้ายรักกันจริงๆ บทส่งมากๆ ร่วมมือกันไปถล่มแก๊งของพ่อนางเอกถ้าผมจำไม่ผิด สุดท้ายร่วมมือกันจนแก๊งกำลังจะพัง กำลังจะชนะ ไม่รู้คนแต่งคิดอะไรอยู่ นางเอกโดนใครซักคนนี่แหละไซโค ผมจำรายละเอียดแม่นๆไม่ได้ละ สุดท้ายนางเอกหักหลังพระเอก ยิงพระเอกตกตึก ผมนี่ WTF มาก

คือปูมาทั้งเรื่อง ต่างคนต่างรักกัน สุดท้ายรักกันจริงๆ แต่ก็แตกแยกกันเพราะบท ปยอ ตอนนั้นผมดาวน์มาก อ่านการ์ตูน Dark มาเยอะมากนะ แต่เจอแบบนี้มันตั้งตัวไม่ทันจริงๆ มันดูบังคับจนเกินไป ผมไม่มีอารมณ์อ่านต่อเลย

จนมารู้ตอนหลังว่าพระเอกรอดแล้วกลับไปแก้แค้นทำลายแก๊งนางเอกได้ สุดท้ายปล่อยนางเอกไป  

เพิ่มเติมหน่อย อารมณ์มาเต็มตอนคิดย้อนกลับไป ปะกี้ลองไปอ่านตอนที่เหลืออยู่ + เรื่องเสริม ถือว่าจบสวยอยู่ เป็นการ์ตูนที่ภาพสวยมาก ตัวเอกเท่แบบ เท่มากกกกกกกกกกกกกกก พอลืมเรื่องที่เคยเกลียดกลายเป็นเลิกอคติละ  

เอ๊า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2015
ตอบ: 2103
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:27
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
เรื่องแรกมันจบไงหว่าสปอยที

Spoil
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ พระเอกนัดนางเอกไปบอกรัก แต่ดันมีตัวรองตามไปขัดขวาง ตัวรองไปถึงก็แฉพระเอกว่าตัวเองกับพระเอกมีสัมพันธ์ทางกายกันมาแล้วประมาณนึง และเคยใส่กางเกงในสลับกัน(อุบัติเหตุ) แล้วตัวรองก็ดึงกางเกงพระเอกเพื่อโชว์หลักฐาน ปรากฏว่าพระเอกใส่กางเกงในตัวรองในวันที่มาบอกรักนางเอก นางเอกช็อคเลยกลายเป็นพวกเกลียดผช.รับตำแหน่งประธานนร.ใต้ดินแทนพี่สาว

ถ้าจำไม่ผิด กว่าพระเอกจะไปเจอนางเอกได้มีเหตุระหว่างทาง ตั้งหลายตอน แต่ที่ผมเล่าไปคือรวบจบในตอนเดียว  

มันนานละผมจำได้ไม่ค่อยแม่น แต่ก็ประมาณนี้ครับ  

Spoil
ซาโยะตอบรับรักไปแล้วด้วยครับแต่ฮานะไม่ยอมเอาจริงๆเรื่องนี้มันหาทางลงไม่ได้นะคิโยชิทำกับฮานะมากกว่าผัวเมียทำกันอีกมั้ง555  
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:27

เอ๊า  

ปะกี้ผมย้อนกลับไปอ่านมาครับเลยชิลขึ้นเยอะ แต่ต้องยอมรับว่าตอนอ่านครั้งแรกตอนนั้นเกลียดจัดๆ มันใกล้จบแล้วด้วยตอนนั้น แล้วมาเจออะไรแบบนี้ อะไรที่มันดูไม่สมเหตุสมผลเกินไป

แต่ปะกี้ไปตามอ่านเรื่องเสริม + ตอนที่เหลือ กลายเป็นว่าไปเสพงานภาพ งานภาพเทพจัดๆเลย
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:35
ขอบ่นฮิคารุเซียนโกะนิดนึง มันไม่ได้จบเหี้ยนะ แต่แบบ มึงจบง่ายไป
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26965
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 20:51
ทำไมอ่านความคิดเห็นที่7มันเหมือนคนละเรื่องฟ๊ะ  

ผมถามไว้แต่แรกว่ามีเรื่องไหนอีกบ้างที่จบแย่ๆครับ เขาแค่แชร์เรื่องที่รู้สึกว่าจบแบบนั้นครับ  

อ๋อผมหลอนๆอยู่ด้วยนึกว่า Sun ken rock มันเรื่องเดียวกับ Prison School 55+
0
0

นักเตะตำบล
Status: Bunnies // tokki & SWITH
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2773
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 21:00
Prison school จะว่าแย่ก็ไม่แย่ แต่ชอบฮานะ(ตัวรอง) นะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 21:10

อ๋อผมหลอนๆอยู่ด้วยนึกว่า Sun ken rock มันเรื่องเดียวกับ Prison School 55+  

คนละเรื่องครับ ผมแค่มาแชร์อีกเรื่องนึงที่ผมฝังใจมากๆสมัยที่อ่าน

ถ้าทนเรื่องที่ผมพิมพ์มาได้ก็ถือว่าเป็นการ์ตูนที่สนุกมาก ภาพสวย แต่ตอนอ่านครั้งแรกผมทนไม่ได้ ต้องทิ้งไว้เป็นปีถึงมาอ่านตอนจบ ถึงจะรู้ว่ามันสนุก
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Thu Jan 21, 2021 21:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7066
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 22:12
ตอนจบPrison SchoolกับShaman King
Ahiru no sora นี่นับว่าจบเห้มั้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: พูดไปสองไพเบี้ยนิ่งเสียตำลึงทอง
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3452
โพสเมื่อ: Fri Jan 22, 2021 10:52
ชาแมน ตอนนั้นยืมของเพื่อนมาอ่าน

โครตเฟลเลย กำลังมันๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel