ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 13:17
[RE: อธิบายdotaเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ]
ถ้าฝึกเล่นแรกๆ แนะนำให้เล่นซับ int เหตุผลเพราะ
- ซับ int ตีระยะไกลทำให้เซฟตำแหน่งได้ง่าย เล่นแรกๆเรายังไม่รู้ข้อมูลฮีโร่ เล่นตัวตีใกล้อาจจะโดนฆ่าได้ง่ายๆ พอเล่นไปสักพักเราจะรู้เองว่าฮีโร่อีกฝั่งสามารถฆ่าเราได้หรือไม่
- ซับไม่ต้องลาสครีป ทำให้มีเวลาสังเกตสิ่งต่างๆระหว่างเกมได้ง่าย ดูว่าเลนอื่นเขาทำอะไรกัน
- เล่นใหม่ๆ ซับสามารถแบกเกมได้ เพราะแต่ละคนก็ใหม่พอๆกัน คอลาสครีปก็ไม่แม่น ซับสกิลใส่อีกฝั่งไปโดนครีปยังได้เงินเยอะกว่าคออีก ซับช่วยตัดสินได้ทั้งเกม
- สแปมตัวเดียวเพื่อให้รู้ระบบเกม เข้าใจไอเทม ช่วงเวลาเท่านั้นเท่านี้ต้องทำอะไร การเล่นตัวเดียวให้คล่องก่อน จะทำให้โฟกัสอย่างอื่นได้ง่ายขึ้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18741
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 13:17
[RE: อธิบายdotaเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ]
ดีนะตอนปี 49 ที่เริ่มเล่นดอท 1 คือเริ่มพร้อมกันกับเพื่อนกับพวกพี่ในร้านเกม มันเลยแบบไม่เป็นเหมือนกันหมดมั่วๆ

แต่กับมือใหม่ยอมรับว่าไม่เป็นมิตรอย่างยิ่ง รายละเอียดมันเยอะจัด
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3641
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 13:28
ตัวหัดเล่นแนะนำ bloodseeker ครับ น่าจะง่ายกับมือใหม่พอสมควรนะ อัพ3นำ ลาสครีปแม่นๆนี่แทบไม่ต้องกลับบ้านเท่าไร
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
ตอบ: 8167
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 13:57
ถ้าถามผมหัดเล่นจริงๆอยากแนะนำ แครี่ เพราะไปซับมันจะหงุดหงิดมากๆเพราะไม่เข้าใจไทม์มิ่งเกม การเลี้ยงเลน

ให้ผ่าน สิ่งที่ท่านต้องรู้คือการเก็บเวลในเลน ครีปตีใกล้ และ ครีปตีไกล ให้ EXP ไม่เท่ากัน ซึ่งครีปตีไกลเนี่ย

สำคัญมาก ต้องลาสให้ได้เพราะถ้าเลนแครี่เวลนำ เราจะฆ่าได้ง่ายมาก ( ถ้าท่านได้ดูรีเพลย์จะเห็นโปรพยายาม

ลาสครีปตีไกล/ขัดขวางไม่ให้ฆ่าครีปตีไกล ) ต่อมาเรื่องรูน รูนจะมีสองแบบมี พาวเวอร์รูน ( เสริมสถานะ ) และ

รูนเบาตี้ ( ให้ตังเพื่อนรวมทีม ) โดยพาวเวอร์รูน จะเกิดตอนแรกที่นาทีที่ 4 และจะเกิดอีกทุกๆ 2 นาที ให้จำว่า

เกิดทุกนาทีที่เป็นเลขคู่ ต่อมารูนเบาตี้ จะเกิดทุกๆ 5 นาที ตัวอย่าง 5 , 10 , 15 , 20 , 25 เป็นต้น ต่อมาช่วงเลน

ทุกๆ 5 นาที จะมีรถถังออกมา รถถังตรงนี้สำคัญมากถ้าท่านจะเล่นโดต้าจริงๆ รถถังจะตีป้อมแรงท่านต้อง

พยายามเลี้ยงรถถังให้อย่าพังได้ง่ายๆ เช่น รถถังออก 5 นาที อย่างน้อยรถต้องพังประมาณ 8-9 นาที ( ต้องให้รถถังตีป้อมด้วยนะ )
แค่นี้ก็จะชนะเลนแบบ EzPz ส่วนออกไอเทม มือใหม่ไม่ต้องคิดเยอะออกเอาที่มัน + ดาเมจไว้ก่อน แค่นี้ก็ชนะแล้ว

ที่ไม่แนะนำซับให้เล่นเพราะบางที ฮีโร่แครี่ต้องการเวลมากการเล่นซับต้องอย่าดูดเวล ดูดเงิน ( การเล่นซับปวดกระบาลมาก ) ผมไม่แนะนำนะ ถ้าท่านหัดเล่นจริงๆ อยากให้ลองดูน้องทรี https://www.twitch.tv/23savagezzz

ส่วนอันนี้ท่านจะดูก็ได้ ไม่ดูก็ได้เขาเป็นอดีตเทพของไทย อดีตแรงค์ 1 SEA ผู้ไม่มีภาพ

2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 14:13
ช่วงที่ผมหัดเล่นชอบเล่นกับBotอะ

ฝึกลาสครีป คอนโทรลเลน

แต่ดันได้สกิลหิวมาด้วย ไล่ฆ่า เข้าป้อม

ไปเล่นจริง ฟาร์มเก่ง โยนเก่งด้วย 55555
0
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51673
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 14:22
[RE]อธิบายdotaเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ
เล่นกับบอท ฝึกlast hit deny ให้พอรู้เรื่อง แล้วค่อยไปเล่นแบบไม่จัดอันดับ

ฝึกเล่นก็ซับ5 ogre / lion สตั้นบัฟ เสก อันติ จังหวะจะฆ่าถ้าคิดว่าตายแน่ๆ หรือใกล้ตายแล้วเพื่อนฆ่าได้ อันติไปเลย ไม่ต้องกั๊ก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2855
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 14:42
ตอนผมหัดเล่นใหม่ๆ ผมดูช่อง Purge สอนง่ายดี
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 14:51
ยาวเเน่อธิบายวิธีีเล่นโดต้าเนี่ย
0
0
Allez Allez Allez!!!

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13825
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 14:56
อย่าไปเล่นสั้นๆเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 15:27
ลองเล่นกับบอท ไม่ก็เริ่มจากดูแข่งดูครับ จะได้เห็นว่าเขาเล่นกันยังไง
ผมว่ามันเป็นความสนุกของดอทเลยนะ แบบการได้ลองฮีโร่ใหม่ๆ วิธีเล่นแปลกๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 15:36
AGoodFella พิมพ์ว่า:
กำลังหัดเล่นครับ พยายามเข้าใจก็ไม่เข้าใจ ดูยูทูบมาตอนดูก็อ๋อแบบนี้ๆ
พอมาเล่นจริงไก่เหมือนเดิม เล่นกับเพื่อนก็โดนด่า ไปเล่นคนเดียวก็โดนกระทืบ
ควรเลิกเล่นไหมครับ พยายามลองทุกตำแหน่งแล้วก็ไม่เวิค ไม่น่าเกี่ยวกับเกมแล้วละ ผมเองเนี่ยแหละ5555

มีใครพอจะอทิบายตำแหน่งไหนควรทำไร ไรงี้บ้างไหมครับ  

ผมว่าธรรมดาแหละครับ ผมแรกๆก็งี้แหละ 555
ถ้าเราตาย ต้องลองคิดดูครับ ว่าตำแหน่งเราอยู่ ถูกที่ถูกเวลารึเปล่า
เช่น ถ้าเราเล่นตัวฟาร์ม ต้องคอยเช็คแมปบ่อยๆว่าฝั่งโน้นหายไหม หรือถ้าหายก็อาจจะมายืนหรือฟาร์มใกล้ๆเพื่อนก่อนครับ เล่นเซฟๆก่อน พอเล่นไปนานๆจะเริ่มรู้ครับ ว่าตรงนี้เราไปได้ไหม
0
0
นักเตะตำบล
Status: แฟนผีดีๆมีอยู่จริงเหมือนแผงลอตเตอรี่ที่ขาย 80
เข้าร่วม: 20 Nov 2008
ตอบ: 2484
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 15:59
ขออนญาตนอกเรื่องครับ อยากรู้ว่า rank ancient 2 เท่ากับ mmr เท่าไหร่หรอครับ ตอน rank เป็นตัวเลขอยู่ประมาณ 4200 ละก็ไม่เคยเล่นอีกเลย พึ่งกลับมาลง rank ใหม่ครับ
0
0
D N A แค่ตัวอักษร 3 ตัวก็ทำให้พวกอีแอบดิ้นได้
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9040
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 16:05
ลองดูคลิปอธิบายสอนเล่นคร่าวๆก่อนก็ได้ครับ พวกการยืนเลนลาสครีป กดสกิล ออกไอเทม

แค่รู้ว่าแต่ละตำแหน่งมีหน้าที่อะไรเป็นหลัก แต่ละฮีโร่ทำได้ได้บ้าง

รู้คร่าวๆ แล้วก็เริ่มเล่นดู หาตัวที่เราคิดว่าสกิลใช้ไม่ยาก แล้วอยากลองของแต่ละตำแหน่งก่อน

ลองมาเล่นๆดูไป เราเห็นจังหวะไหน เพื่อนทำได้ดี แล้วไม่ตายก็จำไว้เป็นแบบอย่าง

จังหวะไหนเราตาย ก็ลองดูว่าเราทำอะไรพลาดไปถึงตาย แค่นี้ก็ดีขึ้นจมละ

0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21940
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 16:29
รู้ตัวอีกทีกลายเป็นเกม ที่ไม่ เฟรนรี่กับผู้เล่นใหม่เลยอะ 5555555

พอจะสอนปุบเทคนิกเยอะเตมไปหมด
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8485
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 16:35
newredkop พิมพ์ว่า:
ดูรีเพย์คนเก่งๆก่อนครับ แล้วเล่นตามไปก่อน

ตำแหน่งการยืน ดูมินิแมพ เวลาไหน ควรทำอะไร ออกไอเทมยังไง เทคนิคอีก เยอะครับ

พูดวันเดียวก็ไม่หมด เกมส์มันแมคคานิคเยอะ ใช้ความเข้าใจเยอะ

ทุกวันนี้บางคนเล่นมาหลายปีก็เข้าไม่ใจเกมส์เลย ผม 4k ไปเจอพวก 6-7 k พวกนั้นก็เข้าใจเกมส์ลึกกว่าผมไปอีกขั้นนึงอีก

ปล. รู้จักสกิลฮีโร่ทุกตัวยังครับ. ไม่งั้นจะเล่นยาก  

มา LOL มั้ยฮะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel