ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:01
[RE: เครียด ยืนยันตัวตนในแอฟเป๋าตังไม่ได้]
จะบอกว่า มันไม่จำเป็นต้องสแกนแล้วอ่านได้ถึงขั้นกรอกให้อัตโนมัตินะ เอาแค่ให้มันสแกนได้แบบขึ้นมาให้ใส่เลข+ชื่อ แค่นั้นก็พอแล้ว ปัญหามันมีแค่เรื่องสแกนหน้า ถ้าคุณสแกนหน้ายืนยันไม่ผ่านก็ค่อยไปธนาคารหรือตู้

ที่ผมเคยทำให้ญาติ ขนาดไปยืนยันตัวที่ธนาคาร สุดท้ายก็แค่เหมือนเอาบัตรไปคีย์ข้อมูลเข้าระบบ ที่เหลือคุณก็ต้องทำเหมือนเดิมคือสแกนบัตร+สแกนหน้า แล้วมันถึงจะผ่าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: แก่ ใจดี สปอร์ต อบต.
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 14753
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:03
[RE: เครียด ยืนยันตัวตนในแอฟเป๋าตังไม่ได้]
เหมือนรอบแรกของผมเลย จริงๆไม่ได้อยากทำนะ แต่น้าดันถามเลยทำไว้หน่อย ถ่ายติดลายน้ำสะท้อนแสงบนหน้าตัวเอง ยืนยันยังไงก็ไม่ผ่าน จนวันที่ตัดสิทธิ์คนละครึ่งถ้าไม่ได้ใช้งาน ลองอีกที ถ่ายแบบไม่ให้ลายน้ำติด คราวนี้ผ่านเฉยเลยฮะ

แต่ก็ทำไปงั้นอ่ะ ตื่นไม่ทันรับสิทธิ์เฟสต่อมาอยู่ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: RMCF.
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 422
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:07
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
louis1524 พิมพ์ว่า:
มันค้างหน้าถ่ายบัตร หน้านั้นเหรอครับ
แสดงว่าท่านได้sms แล้วเหรอ
หรือเคยลงทะเบียนก่อนหน้านี้แล้ว?

คือเพิ่งตั้งกระทู้ไป
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1963732

แต่ของผมผ่านหน้าถ่ายรูปนี้ไปแล้วนะ
อยู่หน้าที่ใส่เลขบัตร ชื่อ สกุล
แต่พอกดยืนยันแล้วมันขึ้นว่า "ยังไม่พบข้อมูลการลงทะเบียนหรือระบบกำลังดำเนินการตรวจสอบ"  

ใช่ครับค้างหน้านั้น ถ่ายปุ๊บ มันให้กรอกเลขบัตร ปชช ใช่ปะครับ ใส่ชื่อและนามสกุล พอกดแล้วมันบอกไม่ผ่านให้ถ่ายใหม่ ส่วน sms ยังครับ ผมได้แค่ sms รหัส OTP ครับ ตอนที่ลงทะเบียน คืองี้ผมเคยยืนยันตัวตนไปแล้วครับตอนรอบแรก แล้วผมพลาด ผมเลยลบแอพนี้ทิ้ง เพิ่งมาติดตั้งใหม่เมือกี้ครับ  

ผมว่าน่าจะยังไม่มีข้อมูลในระบบนะ รอ sms ยืนยันว่าลงทะเบียนสำเร็จอีกทีค่อยมายืนยันตัวตนใช้งาน g-wallet เมื่อวานผมทำให้พ่อก่อนจะลงทะเบียนวันนี้มันก็เด้งมาว่าไม่พบข้อมูลในระบบ ฉะนั้นไม่ต้องรีบฮะรอ sms ก่อน ถ้าได้สิทธิ์คนละครึ่งแล้วก็มาทำได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย ตะlกียงกลๅงวัu~* เมื่อ Wed Jan 20, 2021 14:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6844
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:10
เครียด ยืนยันตัวตนในแอฟเป๋าตังไม่ได้
รอบที่แล้วผมสแกนหน้าไม่ผ่านซักที มันบอกให้ไปตู้atm อย่างเดียว และต้องเป็นตู้กรุงไทยสำหรับยืนยันตัวตนเท่านั้นตู้จะเป็นสีเทา Google หาได้เลย มันจะบอกว่าแถวที่เราอยู่มีตู้นี้ตรงไหนบ้าง

ถึงตู้ผมต้องเสียบบัตรปชช.ยืนยัยตัวตนอีกหลายครั้งกว่าจะผ่าน จนเกือบจะรำคาญไม่ใช้แม่งอยู่ละ ของท่านคงต้องไปที่ตู้อย่างเดียแล้วล่ะ แต่ยังไงก็ใจเย็นๆไว้ก่อน เพราะระบบมันห่วยโคตรๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:13
ตอนผมทำก็มีปัญหานะ ไม่มีบัญชีธนาคารนี้เหมือนกัน แต่ก็ไปแก้ที่ธนาคารเนี่ยแหละ ถึงคิวเค้าเอาบัตร ปชช. ไปเสียบคีย์ข้อมูล แล้วก็บอกเสร็จเรียบร้อยลองถ่ายรูปอีกทีนะคะ ทีนี้ลองยืนยันอีกทีก็ได้เลย

0
0
Manchester United
Status: RMCF.
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 422
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:15
ตะlกียงกลๅงวัu~* พิมพ์ว่า:

กดผิด
แก้ไขล่าสุดโดย ตะlกียงกลๅงวัu~* เมื่อ Wed Jan 20, 2021 14:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 3144
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:24
จุดควรระวังอย่างแรกให้ใช้เน็ตจากซิมที่ลงทะเบียน ตอนแรกผมก็ไม่รู้ แต่คนรู้จักไปทำที่ธนาคารแล้วพนักงานว่ามาแบบนั้น
หลังจากนั้นพอเจอคนลงทะเบียนแอปเป๋าตังค์อีกให้ลองทำผ่านเน็ตมือถือตัวเอง ทีเดียวผ่านเลย ซึ่งก็ไม่รู้ว่ามันจริงหรือเปล่า เพราะยังไม่เคยได้ให้ใครลองทำอีกเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6653
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:48
Gulftown พิมพ์ว่า:
ลองวางบนกระดาษ A4 หรือที่มีแสงพอครับ  

ตามนี้เลยครับ
0
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:51
[RE]เครียด ยืนยันตัวตนในแอฟเป๋าตังไม่ได้
อิสระ พิมพ์ว่า:
รอบที่แล้วผมสแกนหน้าไม่ผ่านซักที มันบอกให้ไปตู้atm อย่างเดียว และต้องเป็นตู้กรุงไทยสำหรับยืนยันตัวตนเท่านั้นตู้จะเป็นสีเทา Google หาได้เลย มันจะบอกว่าแถวที่เราอยู่มีตู้นี้ตรงไหนบ้าง

ถึงตู้ผมต้องเสียบบัตรปชช.ยืนยัยตัวตนอีกหลายครั้งกว่าจะผ่าน จนเกือบจะรำคาญไม่ใช้แม่งอยู่ละ ของท่านคงต้องไปที่ตู้อย่างเดียแล้วล่ะ แต่ยังไงก็ใจเย็นๆไว้ก่อน เพราะระบบมันห่วยโคตรๆ  

ผมสแกนหน้าไม่ผ่านซักที ไปทำตู้หรือธนาคารเลยดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status: พูดไปสองไพเบี้ยนิ่งเสียตำลึงทอง
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3461
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:55
ผูกบัญชีกรุงไทยครับ
พอผ่านกดยกเลิกออกเลย

ลืมรหัสผ่านเกิน 3 ครั้งที่มันบอกให้ไปธนาคารใช้วิธีนี้ได้เหมือนกัน
ให้ลบแอปแล้วยืนยันตัวเองใหม่ ไม่ต้องเสียเวลาไปธนาคาร
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3318
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:01
ผมถึงขั้นตอนที่มันให้ถ่ายรูปบัตรประชาชน ผมแม่มนั่งทำมาจะครึ่งชั่วโมงหละ ไม่ว่าถ่ายให้ตรงกรอบแค่ไหนก็ไม่ได้อยู่ดี ทั้งลองตรงกรอบที่มันวาง ทั้งไม่ตรง ไม่รู้จะถ่ายมันยังไงหละ ผมหละกลัวเสียสิทธิ์เพราะไอ้เรื่องนี้จริงๆ

มันบอกให้ไปยืนยันตัวที่ตู้ ATM เป็นทางเลือก แถวบ้านผมไม่มีด้วยมั้งนะ จำไม่ได้ แต่ที่แน่ๆแถวบ้านผมไม่มีสาขาธนาคารนี้แถวบ้านผมเลย และแน่นอนผมไม่มีบัญชีกับธนาคารนี้ด้วย

ปล.สิ่งที่ผมงงคือมันง่ายกว่านี้นะ ผมเคยยืนยันแอฟนี้ไปแล้ว ทำไมรอบนี้ยากกว่าเดิม ตอนนั้นสแกนใบหน้าด้วย แปบเดียวเสร็จ - -  

ไปเปิดบัญชีกรุงไทยครับ

เดี๋ยวพนงจะยืนยันตัวตนให้ในระบบกรุงไทยครับ แปปเดียว 10 นาทีเสร็จ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12694
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:42
ทำไมของผมรอบเดียวผ่านเลย ทั้งบัตร ทั้งหน้า

สงสัยแสงจะสว่าง ถ่ายที่ห้องออฟฟิศเลย
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:47
[RE]เครียด ยืนยันตัวตนในแอฟเป๋าตังไม่ได้
ยับแม่! พิมพ์ว่า:
ทำไมของผมรอบเดียวผ่านเลย ทั้งบัตร ทั้งหน้า

สงสัยแสงจะสว่าง ถ่ายที่ห้องออฟฟิศเลย

หน้าตาท่าน, ทรงผมอาจจะไม่ค่อยเปลี่ยนก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:59
ถูกแบนแล้ว
-  
ผมก็ถ่ายบัตรประชาชนไม่ผ่าน ยังไม่ถึงขั้นสแกนหน้าเลย ไม่ผ่านตั้งแต่ถ่ายบัตรประชาชนงงวะ ถ่ายอย่างชัด
0
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 16:16
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
-  
ผมก็ถ่ายบัตรประชาชนไม่ผ่าน ยังไม่ถึงขั้นสแกนหน้าเลย ไม่ผ่านตั้งแต่ถ่ายบัตรประชาชนงงวะ ถ่ายอย่างชัด  

ใช่ครับ ผมโครตเซ็งเลย ทั้งเอาไปวางบน A4 ไปถ่ายกลางแจ้งแบบแดดจัดๆ ยังไม่ได้ หมดหนทางแล้วจริงๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel