ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:50
[RE: จ้างนักร้องดังมางานแต่ง เสียเงินเท่าไหร่??]
เห็นบนเฟสอยู่ ขำพวกสาวๆ แซว Rihanna
เธอไม่ใช่นักร้อง เขาคือแม่ค้าจะให้เอาลิปและเครื่องสำอางค์มาวางขายบนเวทีหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 6704
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:57
[RE: จ้างนักร้องดังมางานแต่ง เสียเงินเท่าไหร่??]
Nesky พิมพ์ว่า:
เหยดดด BP แพงกว่า Bieber จริงเรอะ  

สงสัยต้องเอาไปหาร 4 ฮ่าๆๆ
0
0

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39690
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:24
Spoil
Mashiboro พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
ผมว่าซุย Potato 4 แสนผมว่าไม่ถึง น่าจะแค่ 3แสนต้นๆมากกว่า  

เริ่มที่ 350000 ครับ ถ้าเล่นไกล + ค่าเดินทาง + ค่าขนอุปกรณ์

รวมประมาณ 400000

**Big ass ก็ราคาเดียวกัน  

JackAtlas พิมพ์ว่า:
ผมว่าซุย Potato 4 แสนผมว่าไม่ถึง น่าจะแค่ 3แสนต้นๆมากกว่า  

ผมว่าของจริง เพราะผมเคยเห็นยอดค่าใช้จ่ายของ บ. ผมที่จ้างนักร้องเดี่ยวคนนึงมาจัดมินิคอนเสิร์ต ชื่อเสียงเฉยๆ (เอาเป็นว่าผมต้อง search อะว่าเป็นใคร) ซัดไปแสนกว่าบาท

Potato เต็มวงจะ 4 แสนผมไม่แปลกใจเลย  

สรุปใครซุยย

ก่อนโควิทไม่ใช่ราคานี้ ผมอาจจะลืมอัพเดตเองด้วย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  

ไม่ได้จะกวนทีนนะครับ แต่ผมเห็นว่าราคานี้ตั้งแต่ก่อนโควิดแล้ว ผมเลยสงสัยว่าใครซุยกันแน่ จะได้ตามถูกที่ 55555  

ผมตอบตามที่ Blend กับช้างจ้างมาเล่นที่ขอนแก่นครับ

ทั้ง 2 งานจ้างมา 4 แสนเท่ากัน

**รร.12 ห้องในตารางน่ะถูกแล้วครับ

แต่ในตารางที่ท่านส่งมา ราคา ตจว.แบบนั่งเครื่องบินกับนั่งรถตู้มา ดันคิดว่าเรตเดียวกัน ไม่แปลกๆหรอครับ

ถ้านั่งรถตู้สองแสนหก เครื่องก็ต้องแพงกว่ามั้ย?

ไม่รู้สิ ในโบรชัวร์มันเขียนว่าตั๋ว 9 ซึ่งน่าจะหมายถึงตั๋วเครื่องบินกำกับอยู่ข้างๆ แต่ราคาจ้างตัวศิลปินจริงๆคือยืนพื้นที่ 260k ส่วนที่เหลือคือ add on เพิ่ม

ราคาจ้างตัวศิลปินเพียวๆ 260k ไม่ว่าจะเดินทางๆไหน
ราคาจบงาน 400k ค่าจ้าง + operate ทุกอย่าง
ก็พอฟังดูเข้าเค้าอยู่
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26684
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:40
Rihanna บอก กูขายของได้เยอะกว่านี้อีก ไม่ไปให้เสียเวลาหรอก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7499
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:55
DaviL _WizzarD พิมพ์ว่า:
แล้วใน MV Sugar ของ Maroon5 นี่จ้างไหม

รึแค่ ถ่าย MV ทำเป็นไปเซอร์ไพรส์ งานแต่ง

ถ้ามาเซอร์ไพรส์แบบฟรีๆ นี้คือ โคตรโชคดี  

ตามนี้เลยครัช
https://pantip.com/topic/33125475
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4894
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 18:13
Nesky พิมพ์ว่า:
เหยดดด BP แพงกว่า Bieber จริงเรอะ  

BP จะจ้างต้องจ้างทั้งวง bieber คนเดียว
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2015
ตอบ: 934
โพสเมื่อ: Thu Jan 21, 2021 02:04
เรตประมาณนี้แหละครับ ยิ่งไปงานแต่งนี่ถ้าโรงแรมมีพวกเครื่องเสียงไม่พร้อมไม่ซัพพอร์ตกับไมค์ของศิลปินนี่เราต้องเช่ามาเพิ่มให้ด้วย+เจอค่านำเข้าเครื่องเสียงเพิ่มอีก พอดีช่วงปลายปีผมติดต่อจ้างนักร้องมาที่งานแต่งเหมือนกันอย่างคุณตู่ภพธรที่ผมกะจ้างมาร้องตอนเปิดตัวบ่าวสาวเรตประมาณ7หมื่นบาท 4 เพลง ส่วน After party ถ้าเอาคุณโอ็ต+ป็อปมาแพ็คคู่ตกประมาณ 3.5แสน เวลาประมาณ 1ชั่วโมงเลทได้ถึง 1.30 ชั่วโมงรวมถ่ายรูป แฟนผมลองโทรเช็คกับพวกผู้จัดการศิลปินเยอะมากส่วนใหญ่ก็เรตเริ่มต้น 1 แสน - 3แสน+ นี่แหละครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel