ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:00
[RE: สงสารซารี่จุง]
ผมเห็นใจซาร์รี่อยู่นะ ตอนอยู่นาโปลีบอลแบบซาร์รี่นี่สร้างชื่อมาก
แต่พอย้ายมาอยู่ทีมใหญ่ขึ้น ความคาดหวังก็เพิ่มขึ้นเป็นเงา
สุดท้ายแม้จะมีแชมป์เป็นผลงานที่จับต้องได้ แต่ด้วยภาพลักษณ์แกและสไตล์การเล่นที่แฟนบอลเริ่มเบื่อแล้ว
กลายเป็นโดนเนิร์ฟไปเยอะ ทั้งที่เชลซีและที่ยูเว่ โดยเฉพาะยูเว่นี่ผมว่ายังไงซาร์รี่ก็ดีกว่าปีร์โล่อะ เอาคนมีประสบการณ์กับคนไม่มีประสบการณ์มาคุมนี่เห็นชัด ซึ่งตอนนี้เริ่มจะเห็นผลแล้ว อาจจะถึงขึ้นพลาดแชมป์ลีคในรอบ10ปี ส่วนเชลซีเองก็เป๋ๆละ แลมพ์พาร์ด เก่งนะ แต่อาจจะยังเก่งไม่พอ ยังต้องเก็บเลเวลมากกว่านี้ ถ้าจะลุ้นแชมป์ในลีคอังกฤษที่มีแต่โค้ชระดับพระกาฬมารวมกันตอนนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19368
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:09
ไม่นะ รายนั้นก็ได้อาซาร์แบกไว้เยอะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16348
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:10
[RE]สงสารซารี่จุง
ซารี่กากจริงครับ หนักกว่าแลมอีกสำหรับความคิดผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:19
ซาร์รี่ดีตรงใช้งานนักเตะเป็น นักเตะหลายๆคนฟอร์มดีสุดยุคซาร์รี่ ถ้าเทียบเฉพาะพวกห่วยปีนี้แต่เล่นดียุคซารี่ก็เกป้า รูดิเกอร์ อลอนโซ่ จอร์​ ชีค​ บาคลีย์​ เอเมอซอน ไรพวกนี้​ ส่วนที่แลมพ์มาคุมแล้วดีกว่าเหมือนจะมีแค่โควาซิส ซึ่งห่วยแตกไปแล้วในปีนี้

ปัญหาซาร์รี่คือบอลระบบเดียวเกินไป​ แก้เกมตำแหน่งต่อตำแหน่ง กับจับกองเต้ไปเล่นตัวรุกทำให้เสียแรงสนับสนุนไปเยอะ แต่ด้านฝีมือยังไงก้ดีกว่าแลมพ์
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3441
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:24
แผนซารี่เล่นบอลอย่างง่วง ถึงผลงานจะออกมาค่อนข้างโอเค แต่สไตล์การเล่นชวนหลับจริงๆ เคาะเยอะเกิน แถมเล่นอย่างช้า

อยากไดด้บอลไสตล์อันเช่กลับมา บุกโคตรมัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:48
สงสารซารี่จุง
ซารี่ก็หนักพอๆกันอ่ะ ดูละง่วง ต่อบอลวนๆอยู่นั่นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
CHELSEA ที่รัก

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 12:59
ถูกแบนแล้ว
ซารี่บอล แชมพรีเมียนะครับ

แลมพาดยังแชมว่าวแถมผลงานแย่ไม่มีลุ้นพรีเมีย

ยังมีคนบอกว่าแย่พอกัน

ไม่ได้เปนแฟนเชลซีนะ

สำหรับผมสไตไหนก็ได้ ขอให้ได้แชมพอละ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 13:05
Margarets พิมพ์ว่า:
เสียดายคอนเต้สุดละในด้านฝีมือนะ
คริสเตนเซ่น ลุยซ์ แกจับยืนหลัง3อย่างเทพ
ถ้าแกลดอีโก้หน่อยจะดีมากเลย
แต่ก็นะ มันเป็นแนวทางของเขา  

อีโก้เยอะเกิน เหนปัญหาและการซื้อตัวที่อินเตอร์แล้วไม่ไหวจิงๆ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
ตอบ: 19227
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 13:56
NeeIAM พิมพ์ว่า:

แลมพาดยังแชมว่าวแถมผลงานแย่ไม่มีลุ้นพรีเมีย

สำหรับผมสไตไหนก็ได้ ขอให้ได้แชมพอละ

ซาร์รี่ไม่ได้แชมป์พรีเมียร์ครับ
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 2162
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:03
ผมดูซารี่กับยูเว่ก็กากจริงนะ โดยเฉพาะชปลเล่นโคตรง่วง
จะบอกได้แชมป์ แต่คู่แข่งก็ไม่ได้ชัดเจนขนาดมิลาน-อินเตอร์ปีนี้
แก้ไขล่าสุดโดย ArsenalShock เมื่อ Wed Jan 20, 2021 14:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:08
ถูกแบนแล้ว
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:

ซาร์รี่ไม่ได้แชมป์พรีเมียร์ครับ  

โทษทีครับ ลืมๆๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11813
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 14:17
สงสารซารี่จุง
ข้อเสียของซารี่คือการบริหาร
บรรยากาศภายในทีม ที่ผ่านมา
2ทีมใหญ่ๆ นักเตะจะเยื่อกับการฝึกซ้อม
เเละเเนวทางของทีม ที่เดิมๆซ้ำๆ

เเผนเเละเเนวทางชัดเจนเเต่ไม่
อัปเดท โปรเเกรมเลยก็ลำบาก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11630
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:01

ได้ยูโรป้าครับ แต่ได้อาซาร์กับชิรูด์ช่วยไว้เยอะ
ที่แฟนบอลเริ่มไม่เอา ผมเป็นหนึ่งในนั้น เพราะไม่เห็นอนาคตของทีมครับ ซาร์รี่เล่นแผนเดียวจริงๆ เปลี่ยนตัวก็เปลี่ยนเหมือนเดิมเป๊ะๆ นาที 60 คู่อมตะ บาร์คลี่ออก โควาซิสเข้า สลับกัน ลุงแกก็ชอบจดจดทุกเกม แต่ไม่รู้จะเก็บไว้แก้ฤดูกาลใหม่หรือยังไง มันมีบางเกมที่ถ้าเปลี่ยนแผนหรือแท็คติกหน่อยน่าจะแก้ได้ แกไม่ทำเลย

ปล.ยืมอิกวาอินมาก็ไม่ช่วย ณ ตอนนั้น
1
0
"FERNANDO & MSN"

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6479
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:30
ใครคุมเชลซีนี่อย่างดื้อ อีโก้จัด ยกเว้น อันเช่ ลุงกุส
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 595
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2021 15:46
Genezis พิมพ์ว่า:

ได้ยูโรป้าครับ แต่ได้อาซาร์กับชิรูด์ช่วยไว้เยอะ
ที่แฟนบอลเริ่มไม่เอา ผมเป็นหนึ่งในนั้น เพราะไม่เห็นอนาคตของทีมครับ ซาร์รี่เล่นแผนเดียวจริงๆ เปลี่ยนตัวก็เปลี่ยนเหมือนเดิมเป๊ะๆ นาที 60 คู่อมตะ บาร์คลี่ออก โควาซิสเข้า สลับกัน ลุงแกก็ชอบจดจดทุกเกม แต่ไม่รู้จะเก็บไว้แก้ฤดูกาลใหม่หรือยังไง มันมีบางเกมที่ถ้าเปลี่ยนแผนหรือแท็คติกหน่อยน่าจะแก้ได้ แกไม่ทำเลย

ปล.ยืมอิกวาอินมาก็ไม่ช่วย ณ ตอนนั้น  

จะบอกว่าใครแบกคงไม่ได้นะ ยูโรป้า อาซาพึ่งจะมาลงรอบรองเองมั่ง

คนที่ส่งนักเตะลงไปคือโค้ช

โคตรดิสเครดิตเลย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel