ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 15:44
[RE: แค่ 6 เดือน คนเกลียดตำรวจขึ้นอย่างเยอะ]
คงต้องให้มีแบบจ่าคลั่งอีกสักรายกระมัง แต่คงเป็นเรื่องหน้าที่การงาน
ปล. เห็นตำรวจคลั่งยิงใส่นายหลายเคส แต่มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับงาน แต่เรื่องเกี่ยวกับม๊อบ ความไม่ถูกต้องนี้ ยังไม่มี คือไม่ได้สนับสนุนให้ใช้ความรุนแรง แต่คือ ถ้ามีสักเคส แล้วมันพอทำให้คนที่รู้สึกว่าอึดอัดไม่ไหวกับระบบ แล้วเป็น trigger จุดประกายความยุติธรรมให้กับสังคม ถึงเวลาถ้ามันเป็นผล ผมก็ยอมรับนะ
แก้ไขล่าสุดโดย wellooney เมื่อ Sun Jan 17, 2021 15:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5895
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 17:04
[RE: แค่ 6 เดือน คนเกลียดตำรวจขึ้นอย่างเยอะ]
ต่อให้ได้บรรจุฟรี สตาร์ทเงินเดือน 4 หมื่น+ ผมก็ไม่กล้าทำอะอาชีพนี้ ขอเหลือศักดิ์ศรีให้ตัวเองบ้าง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1152
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 17:54
[RE]แค่ 6 เดือน คนเกลียดตำรวจขึ้นอย่างเยอะ
EeathForSweet พิมพ์ว่า:
Billy Kidd พิมพ์ว่า:
Genisys พิมพ์ว่า:
ใครจะเกลียดก็ช่างแ-่ง​ ผมเข้ามาไม่ได้หวังให้ใครรักสักนิด​ ตอนสัมภาษณ์ผมก็ตอบว่า อยากกำจัดคนเลวให้ได้มากที่สุด​ ป.ล.​ ผมทำแต่คดีที่ประชาชนเดือดร้อนนะ​ พวกยาเสพติด​ ชีวิต​ ข่มขืนฯลฯ

จงสำเนียก อย่าเรียกข้า ว่า "ขี้ข้า" 
ข้าเข้ามา พร้อมภักด้วย ศักดิ์ศรี
แม้ยศน้อย ด้อยค่า ไม่ราคี 
สีกากี มีพลังฝัง เต็มกาย
ข้าไม่ได้ แต่งชุด เพื่อหรูหรา 
เครื่องแบบข้า ทุกส่วน ล้วนความหมาย
แม้พลั้งพลาด ปราบคนชั่ว จนตัวตาย 
ยังฝากลาย ลือล้ำ  "ตำรวจไทย"

Post แต่สโลแกน แต่การกระทำตรงกันข้าม มันก็ไม่ได้ทำให้ดูดีขึ้นมาหรอกครับ  
อะไรวะ​ ผมไปทำตรงข้ามตรงไหนวะครับ​ ผมไม่ได้ต้องการให้ใครรักไม่รักหรอกไม่ได้มีผลอะไรกับชีวิตผม​ ผมแค่เกลียดคนเลวได้มีอำนาจกำจัดคนเลวได้โดยชอบด้วยกฎหมายแค่นันแหละ  
ปากบอกไม่ได้หวังให้ใครรัก แต่พอมีคนด่ากลับโวยวาย ผมว่าท่านเบาๆลงเถอะ ถ้าท่านทำหน้าที่ด้วยใจจริงๆไม่ได้หวังให้ใครมาชื่นชม ท่านก้ทำดีต่อไป ไม่ต้องมาโวยวายตอนมีคนมาด่าหรอก เดี๋ยวคนอื่นเขาจะมองว่าท่านพูดเอาหล่อ  
ผมไม่ใช่คนดีขนาดให้ใครมาด่าได้​นะ​ ผมทะเลาะกับคนอื่นได้ไม่ใช่พระ​ ตอบกลับมาก็ตอบกลับไปก็แค่นั่น​  
ตอนแรกบอกใครจะเกลียดก็ช่าง ไม่ได้ต้องการให้ใครมารัก แต่พอมีคนด่า ดันอยู่เฉยๆไม่ได้ แล้วจะพูดทำไมครับ

ทำดีต่อไปเถอะครับ เวลามีคนมาเหมารวมองค์กรของคุณ ก็ไม่ต้องมาเป็นเดือดเป็นร้อนคอมเม้นแก้ต่างอะไรหรอก ในเมื่อเราตั้งใจจะทำดี คุณอย่าลืมนะว่าคุณพูดเองว่า “ใครจะเกลียดก็ช่างแ...ง ไม่ได้ต้องการให้ใครมารัก”
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel