ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 65
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 13:33
[RE: [SlamDunk] Trier list ตัวละครสำหรับคนเติมน้อยๆ]
ในฐานะ เมน อุเอคุสะ ตอนนี้อยู่หอราชัน

แร้งหลังๆต้องดูดราฟเท่านั้นครับ เลือกมั่วๆแพ้อย่างเดียว

อุเอคุสะ พูดได้เลยว่า ทำแต้มไม่ได้เลย ท่าเลอัพแรงค์หลังๆ โดนตบเป็นขี้

มีดีที่ตัดบอลจริงครับ เอาไว้แก้ทางทีมที่มีการจ่ายบ่อยๆ เช่น ฟูจิมะหลอกจ่าย ที่อาจจะสังเกตง่าย หรือวัดกับทีมที่เลือกมิยางิมาเลย แข่งกันสตีล ยังไงมิยางิก็ต้องจ่ายให้ตัวทำแต้ม หรือไม่ก็เอาประกบจินเลย เพราะมันยืนวงนอก ยังไงก็ต้องจ่ายไกล

แต่ยังไงผมก็เลือกอิเคกามิ มาก่อนอยู่ดีเวลาดราฟ มันชัวร์ในการประกบวงนอกมากกว่า

ตอนนี้ตัวแบกแรงค์คือ อิเคกามิ กับแว่นใหญ่ แว่นเล็กก็เมน แรงค์สูงๆยังพอเล่นไหว แต่ทีมต้องมีตัวช่วยทำแต้ม คนเดียวโดนรุม ตายสถานเดียว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 14:33
[RE: [SlamDunk] Trier list ตัวละครสำหรับคนเติมน้อยๆ]
R0ckz- พิมพ์ว่า:
ถ้าความเก่งสำหรับงบน้อย แว่นคุงไม่ใช่แน่ๆ ครับ
อารากิ , โล้น อิเคงามิ คือตัว tier S ครับ ส่วนเรียวตะ tier A-B

ส่วนงบน้อยจริงๆ ฮานางาตะ กับลิงก็ tier S นะครับเพราะใช้การ์ดแดงในการทำ  

ลิงป่ากับแว่นใหญ่ มันแพงตรงค่าตัวครับ ผมเลยให้อยู่ใน Tier A เพราะ ราคามันค่อนข้างสูงถึง 54K เลย
ส่วนแว่นคุง แรงค์ต่ำๆแบกสบายครับ แต่ถ้าขึ้นมาแรงค์กลางๆ ก็เล่นยากแล้ว
ถ้าสังเกตุที่ผมจัด Tier S ส่วนใหญ่จะเป็นตัวแจก เพราะไม่ต้องเสียตังซื้อเพิ่ม และปั้นเล่นได้ในระดับนึงเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel