ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3049
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 16:26
[RE: "ป๋า" บอกคิดถูกที่วางมือ ไม่ต้องเจอ 'หงส์' ยุค JK]
จะอ้วกที่ไอห่านี่พิมพ์ว่ะ MachineRedz

ไอยูสนี้อีกตัว Dr.Panda500 ขยะฝั่งตัวเองทำหลับหูหลับตา โคตรหน้าด้านพูดออกมาได้ หล่อเหมือนโค้ชมันอะ แต่ข้างในนี่เน่าพอกัน โค้ช แฟนบอล นักเตะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 16:40
[RE: "ป๋า" บอกคิดถูกที่วางมือ ไม่ต้องเจอ 'หงส์' ยุค JK]
Jackie_Club[L] พิมพ์ว่า:
วันอาทิตย์น่าจะมันส์ ขอเกมส์มันๆทีเถอะ เจอพักหลังๆโซลชาไม่กล้าแลกลงไปคุมพื้นที่ให้หงส์บุกซะส่วนใหญ่

ถ้าแลกกันเลยเหมทอน หงส์กับซิตี้มันจะเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ เพราะดีกรีความเดือดมันต่างกันเยอะ

แต่ปีนี้ไม่มีแฟนบอล มันคงกร่อยอีกตามเคย

เป็นโ​ซลชาน่าจะสนุกกว่ายุคมูแหละครับ​ โชคดีที่โค้ชแมนยูไม่ใช่มูแล้ว​ ซึ่งตอนสมัยมูคุมแมนยูแล้วมาเตะกับหงส์เหมือนกลัวหงส์สุดๆอะ​ ลองไปหาดูย้อนหลังได้ช่วงที่มูคุมแมนยูมาเยือนหงส์​ ดูแล้วไม่สมแดงเดือดที่ทั่วโลกรอคอย เล่นเหมือนทีมตัวเองเป็นทีมนอกลีคแบบไม่เอาอะไรเลย​ ไม่กล้าบวก​สุดจะป้อด​
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: Y N W A
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 16:46
เข้ามาอ่านเนื้อหาข่าว ป๋าเฟอร์กี้ให้สัมภาษณ์ดีมาก ให้เกียรติลิเวอร์พูล ทั้งในมุมสโมสร และ Klopp ที่เป็นโค้ชปัจจุบัน อ่านแล้วอบอุ่นแกมรู้สึกจิตวิทยาที่โยนความกดดันใส่ Klopp เบา ๆ ผมเคารพตัวป๋ามากจริง ๆ ผมยกให้เป็นตำนานกุนซือเหมือนหลาย ๆ ท่านที่วางมือไปแล้ว

แต่พออ่าน comment เอิ่ม............ แฟนแมนยูบางท่านเหมือนอยากจะกัดอะ อะไรก็ได้ที่อ้างอิงลิเวอร์พูล คือ ขอกัดไว้ก่อน ส่วนแฟนหงส์บางท่านก็ดันไปกัดตอบอีก กลายเป็นตีกันแบบเสียความรู้สึกเลย เข้าใจนะแฟนแมนยูบางท่านก็คงอดอยากมานาน แต่ comment อะไรผมว่าให้เกียรติเนื้อหาข่าวกับทีมคู่แข่งนิดนึงเหอะ คือ แฟนหงส์ก็ให้เกียรติป๋าในฐานะให้กุนซือคู่แข่งตลอดกาล แฟนหงส์ก็อยากเห็นแฟนแมนยูให้เกียรติ Klopp บ้าง :)

ปล.ไม่เหมารวมนะครับ เฉพาะแฟนบอลบางคนเท่านั้น
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7612
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 16:51
ซัคดัม ขาวเปลี่ยน พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
BubbaGump พิมพ์ว่า:
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:
ป๋าให้สัมภาษณ์โคตรมีคลาสเลย

ต่างจาก JK พอผลการแข่งขันไม่ถูกใจ ก็ด่า กรรมการ VAR โทษลมฟ้าอากาศ สนามลื่น หญ้ายาว คู่แข่งตัวสูง โทษแม่งทุกสิ่งอย่าง เหลือแค่สิ่งเดียวที่ไม่โทษ คือ โทษตัวเอง

ชื่นชมป๋าครับ สุดยอดผู้จัดการทีม

ผมดูมาตั้งแต่ยุค 90 นับถือป๋าแต่ป๋าก็โทษสนามทีมเยือน(สมัยนั้นสนามไม่ดีจริง) โทษกรรมการก็บ่อย เคยบอกชุดบอลทีมเราทำให้มุมมองการเล่นไม่ดี ส่วนคล็อปโทษนู้นนี่ก็เป็นปกติของโค้ชทุกคน ส่วนใหญ่พูดเพื่อปกป้องทีม ส่วนที่บอกคล็อปไม่เคยโทษตัวเอง นัดล่าสุดแพ้เซาธ์ คล็อปก็บอกว่าเราเองไม่ดีพอ สมควรแพ้จริงๆ

วางเถอะครับอคติ ดูบอลให้เป็นกีฬาดีกว่า  

เป็นปกติของโค้ชทุกคนจริงดิ สมัยนี้ถ้าไม่ได้เตะกับทีมระดับดิวิชั่นต่ำกว่านี่ไม่น่าโทษเรื่องสนามนะ แล้วป๋าเคยโทษหรอ แพ้เพราะลมแรง แพ้เพราะปีเตอร์ เคร้าช์ลงมามันก็ไม่ใช่ฟุตบอลอีกต่อไป

ผมถึงบอกไงอย่าเอามาเทียบกับ JK พอชนะสัมภาษณ์เก๊กหล่อ ให้สาวกอวยบูชา พอแพ้นะโทษทุกสิ่งอย่าง ตัวตลกชัดๆ

ทุกวันนี้เห็นเอาแต่ยก JK ไปเทียบกับ Fergie แล้วปัจจุบันไมกล้าเอาไปเทียบ Ole เหรอครับ แต่ก่อนเห็นอวยซะอย่างกับพระเจ้า

อย่าลืมว่ากุนซือตัวเองว่าวอยู่นะ เพราะสุดท้ายความสำเร็จที่จับต้องได้คือแชมป์  

ถามจริง แชมป์ปีเดียว รวม ยูซีแอลด้วยเอา

ได้ถ้วยถึง เศษเสี้ยวของป๋ายัง

เกเก้น คล้อป ยังเทียบกับป๋าไม่ติดนะครับ

ส่วน โซลชา ยังทำทีมไปแค่ ปี ครึ่ง + ปีนี้เกือบครึ่ง

ยังไม่เท่าคล้อปเเชมป์แรกเหมือนกัน

ให้เวลาตัดสินเถอะ สำหรับโซลชา

ส่วน กับป๋าเนี่ย คล้อปมันเทียบไม่ติดอยู่ละ

โค้ชแบบนี้ผมให้เวลาเป็น 100 ปีเลยครับ ได้สักแชมป์ป่าวก็ไม่รู้5555555  

แหม่ พูดหยั่งกะทีมตัวเองนำอยู่เนาะ

เอาเถอะ ยังไงถึงเวลาได้แชมป์ พวกเอ็งก็ มุดรูหนี

ไม่ถึงเวลานั้นก็คงโดนลบไปแล้ว

ถือว่าเป็นอากาศธาตุไปนะ เรายกโทษให้

ปล่อยความเคียดเเค้น เป็น DNA ของเด็กหงส์ก็พอ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2020
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 16:51
กระดองกันเรื้อนก็มา 55555555
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34071
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 17:21
เซอร์เนี่ยนะไม่เคยโทษกรรมการ กูจะอ้วก

https://www.sanook.com/news/918554/

https://sport.teenee.com/manu/8857.html
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Sat Jan 16, 2021 17:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
5
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2021
ตอบ: 1175
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 17:58
ถูกแบนแล้ว
Chargerz6250 พิมพ์ว่า:

ต่างจาก JK พอผลการแข่งขันไม่ถูกใจ ก็ด่า กรรมการ VAR โทษลมฟ้าอากาศ สนามลื่น หญ้ายาว คู่แข่งตัวสูง โทษแม่งทุกสิ่งอย่าง เหลือแค่สิ่งเดียวที่ไม่โทษ คือ โทษตัวเอง

ชื่นชมป๋าครับ สุดยอดผู้จัดการทีม

ผมดูมาตั้งแต่ยุค 90 นับถือป๋าแต่ป๋าก็โทษสนามทีมเยือน(สมัยนั้นสนามไม่ดีจริง) โทษกรรมการก็บ่อย เคยบอกชุดบอลทีมเราทำให้มุมมองการเล่นไม่ดี ส่วนคล็อปโทษนู้นนี่ก็เป็นปกติของโค้ชทุกคน ส่วนใหญ่พูดเพื่อปกป้องทีม ส่วนที่บอกคล็อปไม่เคยโทษตัวเอง นัดล่าสุดแพ้เซาธ์ คล็อปก็บอกว่าเราเองไม่ดีพอ สมควรแพ้จริงๆ

วางเถอะครับอคติ ดูบอลให้เป็นกีฬาดีกว่า  

เป็นปกติของโค้ชทุกคนจริงดิ สมัยนี้ถ้าไม่ได้เตะกับทีมระดับดิวิชั่นต่ำกว่านี่ไม่น่าโทษเรื่องสนามนะ แล้วป๋าเคยโทษหรอ แพ้เพราะลมแรง แพ้เพราะปีเตอร์ เคร้าช์ลงมามันก็ไม่ใช่ฟุตบอลอีกต่อไป

ผมถึงบอกไงอย่าเอามาเทียบกับ JK พอชนะสัมภาษณ์เก๊กหล่อ ให้สาวกอวยบูชา พอแพ้นะโทษทุกสิ่งอย่าง ตัวตลกชัดๆ

ทุกวันนี้เห็นเอาแต่ยก JK ไปเทียบกับ Fergie แล้วปัจจุบันไมกล้าเอาไปเทียบ Ole เหรอครับ แต่ก่อนเห็นอวยซะอย่างกับพระเจ้า

อย่าลืมว่ากุนซือตัวเองว่าวอยู่นะ เพราะสุดท้ายความสำเร็จที่จับต้องได้คือแชมป์  

ใจเย็นๆครับ โอเล่เพิ่งมาคุมเอง และทีมก็ค่อยๆ ดีขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้ก็นำเป็นอันดับ 1 อยู่ด้วย
ถ้าว่าวเกือบ 30 ปีค่อยมาว่ากันนะครับ อิอิ  

30 ปีที่ผ่านมามันคืออดีต แต่ผมอยู่กับปัจจุบันครับ อิอิ

ปัจจุบันทีมผมแชมป์ครับ ส่วนทีมคุณภายใต้การทำทีมโอเล่ คือ 0 แชมป์ฮะ  

ว่าวเกือบ 30 ปีคงเก็บกดมาก พอเข้าใจครับ อิอิ
โอเล่ 0 แชมป์ ผมชอบมากเลยครับคำนี้ 55555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: IN KLOPP WE TRUST!!!
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 472
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 18:05
"ป๋า" บอกคิดถูกที่วางมือ ไม่ต้องเจอ 'หงส์' ยุค JK

คนจะสูง ไม่จำเป็นต้องเหยียบหัวคนอื่นก็ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 18:32
ถูกแบนแล้ว
newgundum พิมพ์ว่า:

คนจะสูง ไม่จำเป็นต้องเหยียบหัวคนอื่นก็ได้ครับ  

ไม่ได้เหยียบเลยฮับ เฮียพูดความจริงล้วนๆ

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4954
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 21:12
กลายเป็นมาเถียงกันเรืองคลาสซะงั้น ผมเป็นแฟนเชลซีนะ แต่ผมมองว่าคล็อปก็มีข้อเสียป๋าก็ไม่ต่างกัน ป๋าเองก็เคยไม่ยอมรับคำตัดสินและตามด้วยการสบถค่ำว่า"สันดานเยอร์มัน"(ส่วนตัวผมมองว่าข่าวอาจจะแปลแย่ไปจริงๆมันน่าจะแปลประมาณว่า"นี้แหละพวกเยอร์"ก็ได้)ผมมองว่าการทำแบบนี้ก็ไร้คลาสเหมือนกันนะเพราะดันไปเหมาทั้งประเทศ ฉะนั้นไม่ต้องเทียบอะไรพวกนี้หรอกโค้ชแต่ละคนมีข้อเสียเหมือนกันหมดละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 21:45
เฟอร์กี้ ---> คลาส จริง ยอมรับ

เบ็คแฮม และพวก ---> คลาส ออฟ 92

แฟนที่ด่า ผจก. ตัวเอง (ด่าเฟอร์กี้ ไปเลี้ยงหลาน) ---> คราด หญ้า ไปให้วัว
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 21:47

ไปใช้เหตุผลกับอายชิลเนี่ยนะ 555
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 21:50

ถามจริง แชมป์ปีเดียว รวม ยูซีแอลด้วยเอา

ได้ถ้วยถึง เศษเสี้ยวของป๋ายัง

เกเก้น คล้อป ยังเทียบกับป๋าไม่ติดนะครับ

ส่วน โซลชา ยังทำทีมไปแค่ ปี ครึ่ง + ปีนี้เกือบครึ่ง

ยังไม่เท่าคล้อปเเชมป์แรกเหมือนกัน

ให้เวลาตัดสินเถอะ สำหรับโซลชา

ส่วน กับป๋าเนี่ย คล้อปมันเทียบไม่ติดอยู่ละ

น้าเหมือนคนหลงยุคอ่ะ ปัจจุบันป๋าหรือโอเล่คุมทีมอยุ่อ่ะครับ

เอาปัจจุบันโอเล่พาแมนยูเข้าชิงให้ได้ซักถ้วยก่อนนะครับ อย่าไปขุดอดีตมาข่มเลย เพราะของมันเข้าตัว

มองกันที่ปัจจุบันนะครับน้า  

ปัจจุบัน อันดับ ก็ยังแซงลิ้วพูลอยู่นะ

รีบหรอ รอจบฤดูกาล ค่อยมาคุยข่มก็ยังไม่สายนะ

ผจก.ทีมทุกคนต้องการเวลาทั้งนั้นแหละ

ไม่งั้น คล้อป ก็คงไม่ได้มายืนจุดนี้ เหมือนกัน

ใช่ รีบหรอ รอจบฤดูกาล ค่อยมาคุยข่มก็ยังไม่สายนะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 23:33
ACTART พิมพ์ว่า:
เซอร์เนี่ยนะไม่เคยโทษกรรมการ กูจะอ้วก

https://www.sanook.com/news/918554/

https://sport.teenee.com/manu/8857.html  

ขอค้านครับ ป๋าด่ากรรมการครับ ผู้จัดการแทบทุกคนก็เคยด่ากรรมการนะครับ แต่ถ้าเป็นพวกชั้นต่ำจะด่าทีมอื่นโกง ตั้งทฤษฎีสมคบคิดขึ้นมา

ปล.ด่าทุกทีมนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าอคติ เฉพาะคนประเภทที่ชอบไปด่าคนอื่นโกง ได้แชมป์เพราะโกง แล้วชอบร้องว่าตนเองโดนโกง แต่พอได้ประโยชน์เงียบทุกตัว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2006
ตอบ: 34071
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2021 01:53
REdTurtle พิมพ์ว่า:
ACTART พิมพ์ว่า:

ขอค้านครับ ป๋าด่ากรรมการครับ ผู้จัดการแทบทุกคนก็เคยด่ากรรมการนะครับ แต่ถ้าเป็นพวกชั้นต่ำจะด่าทีมอื่นโกง ตั้งทฤษฎีสมคบคิดขึ้นมา

ปล.ด่าทุกทีมนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าอคติ เฉพาะคนประเภทที่ชอบไปด่าคนอื่นโกง ได้แชมป์เพราะโกง แล้วชอบร้องว่าตนเองโดนโกง แต่พอได้ประโยชน์เงียบทุกตัว  

ผมก็ค้านแค่ บางคนคนในกระทู้นี้ ที่อวย ยกย่องเซอร์เวอร์ๆว่าไม่เคยด่ากรรมการแค่นั้นนะ

ถ้าคุณไม่ได้พูดก็ไม่ต้องร้อนตัว
แก้ไขล่าสุดโดย ACTART เมื่อ Sun Jan 17, 2021 01:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel