ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25132
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 21:40
[RE: ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน]
ของผมเคยโดนบอกเลิกแล้วบล็อกเฟซ ไลน์ เป็นปี พอครบปีอยู่ๆ เฟซเธอก็เด้งขึ้นมาเป็นเพื่อนที่อาจรู้จัก เลยแอดไปแล้วก็คุยกัน พยายามตามขอคบกันอีกครั้งหลายเดือนก็ไม่มีวี่แววว่าเธอจะรีเทิร์น ทำทุกอย่างโคตรสุดทาง แต่ไร้ความสนใจ นอกจากคุยตามมารยาท ก็เข้าใจแหละคนสวยเลือกได้

สุดท้ายผมเปิดตัวคบคนใหม่ในเฟซ เธอก็แคปหน้าจอมาแซว แหนะๆ แล้วก็อันเฟรนด์ไป

แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Fri Jan 15, 2021 21:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5299
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 21:51
ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน
6ปีละ ยัง move on เป็นวงกลมอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status: MAKE US DREAM
เข้าร่วม: 18 Aug 2008
ตอบ: 4385
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 22:00
[RE]ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน
รู้ซึ้งถึงความหมายที่เพื่อนปลอบตอนนั้นว่า”ให้รักตัวเองบ้าง” กว่าผมจะมูฟออนได้แมร่งก็เกือบ6ปีอ่ะ รู้สึกเสียดายเวลาที่เราน่าจะได้ไปเจอคนอื่นๆที่เค้าอาจจะรักเราในแบบที่เราเป็น ตอนแรกคิดว่าชีวิตนี้คงจะไม่มีวันมูฟออนจากเค้าได้ซะแล้ว อยู่ๆดีๆตื่นมาวันนึงนอนทบทวนตัวเองแล้วแบบเห้ย เราไม่ได้รู้สึกกับเค้าแบบเดิมแล้วนี่หว่า
บอกเลยหัวใจตอนนี้โอเคสุดๆ ถึงจะอยู่คนเดียว แต่ไม่เหงา ไม่ต้องคิดถึงหรือเป็นห่วงใคร ทำให้ใจมันอิสระมากขึ้น ไม่เป็นทุกข์ แต่กว่าจะหลุดมาได้ก็ซะนานเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 7447
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 22:52
[RE: ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน]
เอาตรงๆคือ อิหยังวะมาก เพราะผมติดอยู่นานมาก 5 ปีได้มั้ง ผมติดอยู่เพราะไม่ได้มีเหตุผลอะไรเลย แถมเค้าก็ไม่มีคนใหม่ด้วย เอาเพลงมาแปะแทนความรู้สึกละกัน

พอเริ่มเปิดใจรับคนใหม่ๆ ออกทะเลไปบ้าง ก็รู้สึกสนุกดีนะ

สุดท้ายมาเจอคนปัจจุบันตอนช่วงเริ่มโควิดปีที่แล้ว ก็คบกันมา จนผมต้องรู้สึกเลยอ่ะว่า คนดีๆอย่างนี้หลุดมาถึงเราได้ยังไง
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13777
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 00:19
* เอาปัจจุบันผมก็มีคุยๆ กับคนใหม่แล้ว ก็เรียกว่าเรียนรู้ดูใจกันอยู่

ซึ่งผมเลิกกับคนเก่าได้ประมาณครึ่งปีได้ละมั้ง ก็ถึงมาคุยจริงๆ จังๆ กับคนนี้

แต่เขาก็คงติดตามผมอยู่บ้าง แบบอาจจะด้วยเพื่อนเขาเป็นเพื่อนกันผมในเฟซ คงแค็ปภาพไปให้ดูไรงี้

จู่ๆ ก็ทักมาหา แบบมาถามเรื่องของผมกับผู้หญิงคนใหม่ ตอนแรกผมก็ตอบปกติ ถามบ่อยๆ เข้า ผมก็บอกไปว่าทีเรื่องของเธอเรายังไม่เคยถามเลยนะ หมายถึงตอนเขาทิ้งผมไปมีคนใหม่อะนะ พอมาของผมทำไมถามโน้นถามนี่ เหมือนโดนสอบปากคำเลย

คือสำหรับผมคุยแบบเพื่อนคุยได้ สถานะตอนนั้นที่คบกันผมว่าผมทำเต็มที่เท่าที่ผมสามารถทำได้แล้ว มาตอนนี้ถ้าจะมาพูดอะไรให้มันดูดี เป็นห่วงที่บ้านผมบ้าง เป็นห่วงแม่ผมบ้าง ผมก็ไม่อยากรับรู้อะครับ

พักหลังทักมา ผมก็ตอบพอเป็นพิธีแล้วก็ตัดบทจบซะ คือถ้าคุยแบบเพื่อนผมก็คุย แต่ถ้ามากๆ เข้า ผมว่าก็คงใช้ขั้นตอนสุดท้ายคือ Block แหละ แต่ผมคิดว่าคนพวกนี้เขาฉลาดพอที่จะไม่ทำอะไรโง่ๆ หรอก

ส่วน Move On ได้ตอนไหนหรอ จำได้ว่า 2-3 เดือนแรกพังอยู่เหมือนกัน กินเหล้า เมา เรื่อยเปื่อย ช่วงนั้นใกล้ปีใหม่ เลยใช้ปีใหม่นี่ละเปลี่ยนแปลงตัวเอง คือของแบบนี้พอมันหาย มันหายไปเองอะครับ ไม่ต้องไปสนใจมัน เหมือนเราเป็นแผลอะ ไม่ต้องใส่ใจมัน อยู่ๆ อ้าว แผลหายละ ไรเงี้ย

ปล.ผมฟิลคล้ายๆ Top Comment (ผมมาเพือแสดงความคิด) เลย
2
0
♥ LFC
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28623
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 02:15
มูฟไปเจ็บไป
0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2007
ตอบ: 5116
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 02:44
ผมวนหว่ะ จากไม่เคยอาลัย ไม่เคยคิดถึงตั้งแต่นาทีแรกเดือนแรกจนกว่าสิบปี ตอนนั้นยุคมือถือจอสีเข้ามาใหม่ๆ ถ่ายรูปคู่ไว้เยอะมาก ปัจจุบันมาดูแฟลชไดร์ฟแต่ละคนคือคิดถึงแทบดับเครื่องชน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
แมวมองอิสระ
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122263
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 03:40
รู้สึกว่ารักตัวเองและคนในครอบครัวนั่นแหละดีที่สุดแล้ว.
1
0
ขุนพลแข้งทอง SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10906
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 08:16
เคว้งวันเดียวครับ วันต่อมาก็มีคนใหม่เเล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 15083
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 12:32
ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน
Hypervenom1998 พิมพ์ว่า:
ตลกตัวเองครับ ว่าตอนนั้นตรูเพ้อขนาดนั้นได้ไง  

555+ ผมก็คิดว่าจะตอบยังไงดี ใช่เลยแบบนี้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2249
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2021 13:01
[RE]ความรู้สึกหลัง Move on ของแต่ละคน
เป็นคนแพ้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel