ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 22:01
[RE: เดือด! 'เปามาร์ค' จวก JK มือถือสากปากถือศีล พูดเรื่องจุดโทษ "ผี"]
espnstar พิมพ์ว่า:
REdTurtle พิมพ์ว่า:
espnstar พิมพ์ว่า:
REdTurtle พิมพ์ว่า:
ทั้งเด็กผีและเด็กหงส์ควรอ่านต้นฉบับเต็มก่อนครับ

มาร์ควิเคราะห์คล็อปใช้ mind game เพื่อกดดันผู้ตัดสินในนัดแดงเดือด เหมือนที่ป๋าเคยใช้

แต่การกล่าวหาคู่แข่งได้จุดโทษมากผิดปกติ ในเชิงแมนยูได้ประโยชน์จากการตัดสินทีมเดียว ตาม conspiracy theory คล็อปใช้คนเดียว ป๋าไม่เคยใช้

จริงๆคล็อปสัมภาษณ์ครั้งนี้ ผมคิดว่าคล้ายราฟามากกว่าป๋า ถ้อยคำที่ใช้มัน made in anfield เหมือนที่นักเตะ ผู้จัดการบางคนของหงส์ในอดีต เคยกล่าวหาแมนยู  

ผมก็ไม่รู้เฟอกุสันจะไปกล่าวหาใครได้ประโยชน์จากการตัดสินได้อีก

ในเมื่อกรรมการก็ไม่ค่อยกล้าตัดสินขัดใจเฟอกุสัน

ถ้าลองช่วงนั้นลิเวอร์พูลได้ลูกโทษกระจุยนะ กรรมการโดนแซะหนักๆจากเฟอกุสันแน่ๆ  

ไปดูสถิติจุดโทษ ยุคป๋า หงส์ได้เยอะกว่าผีอีกครับ

ผมก็เข้าใจคล็อปพยายามเล่นเกมจิตวิทยาเหมือนที่ป๋าเคยทำ แต่สิ่งที่คล็อปพูดมันเข้าตัวเอง มันน่าจะมีวิธีการพูดแบยอื่นในการเล่น mind game

และผมไม่คิดว่าป๋าจะไปตามแซะหงส์เรื่องกรรมการเหมือนที่ตำนานหงส์บางคนทำ ป๋าก่อนแข่งทำทุกวิถีทางเพื่อให้ทีมชนะ ถึงเป็นจุดเริ่ม mind game และรวมถึงการกดดันผู้ตัดสิน แต่เกมจบก็คือจบครับ ป๋ายินดีกับผู้ชนะเป็น และรู้จักเป็นผู้แพ้ที่ดี มันต้องเป็นคนอีกประเภทนึงนะครับ ที่แพ้แล้วคอยกล่าวหาความชอบธรรมของผู้ชนะตลอด หรือ ชนะแล้วคอยเหยียบย่ำผู้แพ้ตลอด  

กรรมการก็บอกเองว่าถูกกดดันเวลาต้องตัดสินแมนยูยุคนั้น

แค่นี้ก็พอเดาออกแล้วว่าแนวทางการเป่าจะเป็นยังไง

ถ้ายังคิดว่ากรรมการเป่าเอนให้ลิเวอร์พูลมากกว่าแมนยูผมก็ไม่มีอะไรจะค้านแล้ว

ขนาดกรรมการออกมายอมรับไปแล้วว่าเฟอกุสันมีการกดดันกรรมการจริงนะเนี่ย

ส่วนคลอปป์ ที่ออกมาพูดเรื่องมาตรฐานจุดโทษก็เรียกว่าดักคอกรรมการแค่นั้น

ทำไมกรรมการกับโอเล่ต้องออกมาเต้นกันด้วย ถ้าตัดสินดีจริงก็พิสูจน์มาในสนามไปเลย

ว่าไปแบบนี้ก็เข้าทางคลอปป์เต็มๆนะ งานนี้กรรมการถูกจับตาเป็นพิเศษแน่  

อย่าตีความผิดครับ ผมไม่ได้บอกยุคป๋า กรรมการเป่าเอียงหงส์มากกว่าผี คนอ้างว่าถ้าหงส์ได้จุดโทษเยอะ ป๋าแซะกรรมการแน่ ผมก็บอกคุณ ให้ไปดูสถิติการได้จุดโทษของหงส์กับผียุคป๋าคุม หงส์ได้จุดโทษมากกว่าผีอีก

ส่วนคล็อปดักคอ ผมเห็นด้วย โดยส่วนตัวผมไม่ได้รู้สึกแย่กับคล็อปมากนัก คิดว่าคล็อปมีเหตุผล มีสปิริตมากกว่าตำนานหงส์คนอื่นหรือแฟนหงส์บางคนที่มาด่าผีเรื่องกรรมการตลอด และผมไม่คิดว่าป๋าเป็นคนประเภทเดียวกับพวกนั้น

ส่วนเรื่องการตัดสิน มันก็มีทั้งได้ทั้งเสียประโยชน์ครับ มันอาจจะต่างกัน ไม่เท่ากันแต่ไม่มากเหมือนที่ทางฝั่งหงส์ชอบกล่าวหาแน่ๆ ขณะที่ฝั่งหงส์เวลาได้ประโยชน์ ไม่เห็นจะออกมาบอกว่าตนได้ประโยชน์หรือโกงบ้างเลย แต่กลับผีคือคอยจ้องด่าตลอด บางเรื่องที่ด่าผี พอหงส์ได้บอกว่าถูกต้องตามกฎ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2021 23:49
[RE: เดือด! 'เปามาร์ค' จวก JK มือถือสากปากถือศีล พูดเรื่องจุดโทษ "ผี"]
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
Natrada พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องพูดอะไรให้มากความ
ทีมนึงที่ล่อแล่ๆเล่นวันนึงชนะ วันนึงเสมอ วันนึงแพ้ เป็นทีมที่เคยยิ่งใหญ่มาก่อน คุณคิดว่าเบื้องหลังไม่มีคนคอยซัพพอตอยู่หรอ ขอแค่ให้เค้าเล่นให้ดีอย่างเดียวก็พอ มีคนช่วยยยย พอมีคนคอยช่วย ทีมมันก็จะมีความมั่นใจ (ไม่ได้ว่านะโค้ชที่มีอยู่ เก่งไม่ได้ครึ่งของมูเลย)
กับอีกทีมนึงที่เล่นดีๆอยู่ กลับเป็นว่าต้องเสียโอกาสหลายๆครั้งเข้า มันเหมือนขาดกำลังใจ จนฟอร์มดิ่งกันหมดทั้งทีม (ไม่ได้ปฏิเสธว่าส่วนนึงมาจากการขาดกองหลัง หรือเล่นไม่ดีกันเอง)
ไม่แปลกที่ผจก.ต้องออกมาพูดบ้างในเชิงจิตวิตยา (เมื่อก่อนเห็นมีบ่อย มากกว่าตอนนี้มากๆ)แค่เป็น jk พูดมั้ง พวกเลยออกมาดิ้นว่า แม่ไม่แมนเลย ให้ลูกทีมคุณมึน ก้มหน้าก้มตาเล่นไปเหอะ กลัวแพ้อะดิ ไม่ชอบความพ่ายแพ้ (ถามจริงใครชอบแพ้...ทุกคนอยากชนะ)
คนให้เกียจทีมคนอื่นแบบ jk คงไม่เอาตัวเองไปเทียบกับเซอร์หรอก มันสูงไปครับจารย์ ^^

ไว้เจอกัน แดงเดือด จุ๊บๆ  

ความคิดโคตรกระจอกเลย

แล้วยกมู มาอีก คนเก่งจริง มันต้องได้ผลการแข่งขันที่ต้องการไม่ใช่มาอ้างความสำเร็จเก่าๆ แปลว่าตกยุค

ส่วนไอที่บอก เจเค ให้เกียรติทีมอื่น โคตรอวยเกินไปรึเปล่า

ให้เกียรติทีมอื่นไม่ควรสัมภาษณ์ พาดพิงทีมอื่นก่อนนะ รู้มั้ย มันเป็นมารยาท แค่นี้ยังไม่รู้ อย่ามาพยายามทำเล่นจิตวิทยาเลย มันดูกระจอกเหมือนเด็กขี้แย

ปล. บารมีไม่ถึงของจะเข้าตัว นะแจ้ะ  

สกปรกจริงๆ

เฟอร์กูสันสัมภาษณ์ก่อนเกมส์ พูดถึงทีมคู่แข่งประจำ
โดยแนวการสัมภาษณ์ถ้าเจอทีมเล็กที่ไม่ใช่คู่แข่งแย่งแชมป์ เฟอร์กูสันจะปากหวาน ชมผู้ผู้จัดการ,นักเตะฝั่งตรงข้าม

แต่พอเจอคู่แข่งสำคัญๆ ในยุคนั้นก็อาเซนอลก็หนึ่งละที่สัมภาษณ์ร้อนๆ เดือดๆ แล้วในsoccersuckก็แปลบทสัมภาษณ์มาให้แฟนบอลทั้ง 2 ทีมwardกันก่อนเกมส์ประจำ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลุ้นอยู่ห่างๆ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel