ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: the gunner
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2010
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 22:52
[RE: แฟนบ้างาน จนห่างเหินเรื่อง SEX]
ไม่ต้องห่วงครับ ตอนนี้เลย แฟนก็เป็นไม่อะไรกับเราเลย
หงุดหงิดมาก เฮ้อ ชาว ss กลุ้ม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ซือโท, กูนๆๆๆๆกู๊นนนน
เข้าร่วม: 27 Sep 2005
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 22:56
[RE: แฟนบ้างาน จนห่างเหินเรื่อง SEX]
Bryan-Fury พิมพ์ว่า:
น่าจะตัดเรื่อง มือที่ 3 ออกไปได้เลย

แต่ถามก่อน อายุเท่าไหร่ครับ ทั้งคู่ ?

ส่วนตัวผมเลข 4 แล้ว เมื่อก่อนผมก็ Sex จัดเหมือนกัน เคยจัด 9 ครั้งในเวลา 24ชม. ก็ทำมาแล้ว เอาเป็นว่าตั้งแต่อายุ 17 - 30 ผมไม่เคยขาดเลยเรื่อง Sex แต่พออายุมากขึ้น + กับงานยุ่งเอามากๆ มุ่งเน้นการหาเงินเพื่อรับผิดชอบครอบครัว และ สนอง Need ของที่อยากได้
บอกเลยโคตรเหนื่อย เอาตรงๆ อยากนอนมากกว่ามี Sex ครับ
บอกตามตรง เดือนละ 2 ครั้งถือว่าเยอะแล้วนะสำหรับผมตอนนี้ มันเหนื่อยมากกับงาน

ยิ่งมีลูกยิ่งเหนื่อย ถ้าผู้หญิงเป็นทั้ง Working Women + House Wife ด้วยนะยิ่งหนักเรื่อง Sex จะหายไปเลย

แนะนำให้คุยครับว่า ขออาทิตย์ละครั้งได้ไหม หรือ ถ้ามันเหนื่อยมากเป็นเดือนละ 2 ครั้ง ก็ได้ ตกลงกันเอาเรื่องนี้มันต้องคุยและตกลงกันครับ เพราะ ผู้หญิงเขาเปลี่ยนไปแล้วด้วยเรื่องของงาน ไม่ได้เปลี่ยนเพราะ Sex

คนเป็นแฟนต้องเข้าใจครับ คุยครับ อย่าบังคับเดียวมันจะเรื่องยาว  

เข้าใจหัวอก
0
0
ชมรมคนนอนเช้า SS

นักเตะท้ายซอย
Status: เทพบุตรลูกหนังแห่งอียิป
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 831
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:01
ผมว่าเลียให้เขาเสร็จก่อนดีมะ ถ้าเค้าไม่เสร็จเค้าอาจจะไม่อยากทำกะคุณนะ
0
0
สุภาพบุรุษลูกหนังฟาโรห์อวตารแห่งลุ่มแม่น้ำไนล์ ผู้ที่สามารถเหยียบหน้าเมสซี่ และ ปาเงินใส่หน้าโรนัลโด้ โดยที่ไม่ต้องเต้นช้อปปี้

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9308
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:24
ผมเคยเจอปัญหาประมาณนี้กับแฟนเก่า คบกัน 3 ปี เจอปัญหานี้ช่วงปีสุดท้าย พยายามเปิดใจคุยแล้วแต่แก้ไม่ได้ ผมพยายามอดทนแล้วแต่สุดท้ายก็ต้องเลิกครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ ลองเปิดใจคุยดูว่าเรื่องนี้มันสำคัญ ถ้าแฟนคุนเห็นว่ามันสำคัญจริงต้องพยายามแก้ไขครับ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15317
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:27
พอตอนเหงียนก็กำตังพันนึงละชักเอาครับ เอาตังหยอดกระปุก

พอได้สักหมื่นค่อยเล่นตัวท็อปเลย ครั้งนึงต้องเอาให้คุ้ม
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะตำบล
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1941
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:50
[RE]แฟนบ้างาน จนห่างเหินเรื่อง SEX
niali พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่เป็นครูเหมือนกัน อยากบอกว่างานมันยากมันเยอะสิ่งจริงๆ

ถ้าแฟนคุณเป็นคนมีความรับผิดชอบ ความตั้งใจสูง เธอจะเหนื่อยกว่าปกติเยอะมากๆๆๆๆๆ

อย่างถ้าสอนแล้วเด็กไม่เข้าใจ ก็ต้องกลับมาคิดมาทบทวนตัวเองว่าตัวเองยังไม่ดีตรงไหน

ถ้ามีความรับผิดชอบดีงานเอกสารของโรงเรียนนอกเหนือไปจากการเตรียมการสอนจะมากองที่เค้าซะเยอะ

แต่ตัวผมเองมักมีความคิดว่าการที่การเรียนการสอนจะประสบความสำเร็จได้ต้องช่วยกันทั้งนักเรียนและครู ครูปรับตัวประวิธีการสอน

นักเรียนก็ต้องตั้งใจเรียนด้วย ถ้าเราทำของเราแล้วแต่เด็กก็ยังไม่สำเร็จในการเรียนก็ต้องปล่อยวาง การปล่อยวางบางเรื่องมันจำเป็น และไม่

ใช่ทุกคนจะทำได้ แฟนของคุณเป็นแบบไหนครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องนอกใจคุณต้องให้เวลาเธอและคอย support เธอจนกว่าเธอจะผ่านช่วงที่ยากลำบากไปได้  

แฟนผมเป็นครูนะ เพราะการเป็นครูเนี๊ยแหละทำให้มีปัญหามาก เนื่องจากอะไรบอกว่าบ่นไม่เข้าใจงานเทอ เจอเพื่อนร่วมงานเข้าใจจนเค้าไขว้เขว ทั้งๆที่จะแต่งงานกันอยู่แล้ว

สิ่งหนึ่งที่มองมองว่า ไม่เวิร์คคืออะไรรู้ไหม เอกสารนั้นแหละ ทำอะไรหนักหนา อาชีพครู ไม่ใช่สอนหนังสือทำสื่อ หรือบูรนาการต่างๆนาๆ นี้ต้องทำอะไรบ้างอะ

ทำเอกสารตามที่ได้รับมอบหมาย
บริหารงาน
ตามเด็ก
เช็คเด็ก
ไหนจะงาน รร.
ไหนจะสหกรณ์
ยิ่งเอกชน ไม่อยากพูดถึง ส่งลูกไปเรียน จนครูเป็นคนใช้
ทำไมคนยิ่งกลับมองว่า อยากจะเก่ง อยากจะดี ต้องเสียตัง ??
การศึกษาไทยโครตเหลื่อมล้ำ
ผมถามหน่อย

ครูที่มีจรรยาบรรณ รู้จักรับผิดชอบ แต่ประพฤติกรรม ที่ไม่สมควรทั้งๆรู้และรู้ และครูคนอื่นก็รู้ แต่ทำไมไม่กล้าแจ้งกลับให้ท้ายกันและตัดสินใจกันเอาเอง ในฐานะครูผมอยากทราบ

ผมเป็นคนยุคก่อนนะไม่ใช่เด็ก โตมาจากการโดนตี ผมพูดตรงๆนะครับ ผมไหว้แม่กระทั่งคนเก็บขยะ แต่เชื่อไหม ผมไม่เคยไหว้ครูคนที่ผมไม่เคารพเลย เพราะอะไรทำไมถึงเป็นแบบนี้อะครับ

เพื่อนผมเป็นครูเยอะนะครับไม่ต้องมาแขวะว่าไม่เข้าใจอาชีพ

ทำไมคนเป็นครูถึงไม่กล้าดันให้ รร.จ้างคนมาบริหารการศึกษา หรือมีแอดมินคอยช่วยละครับ เพราะอะไรหรอ เค้าเรียนรู้งานไม่ได้ หรืออย่างไร
ข้องใจสัดอ่ะครับ พูดแล้วโครตขึ้น

ปล. แฟนผมทำงาน รร.เอกชน ผมมีหลักฐานทุกอย่างจะแจ้ง ผอ. แล้วแต่เพราะกลัวภาพลักษณ์ตัวเองเสีย ปัจจุบันถึงแม้บอกจะไม่ได้ติดต่อกันแต่ยังอยู่ รร.เดียวกัน อีกคนทั้งแชทมาหาผมและแขวะผมว่ามันดีกว่า

เนี๊ยหรอครับ สังคมครู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12476
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:50
จิมิ แห้ง เบิร์นก่อนเลยคับ ถ้ายังไม่มีอารมณ์อีก ผมไม่รุ้จะว่ายังไงแล้วนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18095
โพสเมื่อ: Wed Jan 13, 2021 23:53
งานครูมันเครียดแหละ

ใจเค้าใจเรา

ถ้าไม่ให้แฟนลาออก ก็หาวิธีมา ฮิล เค้าด้วย

0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
Status: เราจักไม่เป็นเช่นต้นไม้ที่มีผลนั้น
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 10869
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:06
ลองทำเหมือนว่า เราช่วยเค้าผ่อนคลายความกลุ้มใจ ทุกข์ใจลงดูครับ

หากิจกรรมที่ ไม่หมกมุ่นอยู่กับ ความเครียดตรงนั้น ดูครับ

เรื่อง sex ก็อย่าด่วนได้คนเดียว มันจะเป็นหาตามมาครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2006
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:08
งานมันเครียดละครับ พอเครียดๆมันก็ไม่มีอารมณ์ทำอย่างอื่นหรอก

พยายามเข้าใจเค้าหน่อยละกันครับ อกเขาอกเรา

แต่ผมก็เข้าใจท่านนะ บางทีแฟนท่านอาจจะเป็นคนจริงจังกะงานเกิน

ลองค่อยๆคุย ปรับจูนกันดู ถ้าวันนึงไม่โอเคกัน อยู่กันไม่มีความสุข

ก็อาจจะต้องทางใครมางมัน น่าจะดีที่สุด เพื่อความสุขของแต่ละคน

1
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:20
7 ปี ไม่มีลูกใช่ไหม วางแผนครอบครัวกันยังไง หรือถ้ามีลูกแล้ว ก็ทำกิจกรรมกับลูกไป เด็กจะได้โตมามีคุณภาพ

เรื่องเซ็กส์ก็ต้องซื้อกิน ไม่ใช่นอกใจ แต่อย่าติดใจ ที่สำคัญคือการป้องกันอย่าให้ติดโรค หน้ากากนั้นสำคัญกว่าถุงยางไปแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2020
ตอบ: 417
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 00:37
เท่าที่ฟังยังเห็นประเด็นเรื่องงานฝั่งนั้นค่อนข้างน้อยนะครับ ผมว่าคุณต้องพยายามทำความเข้าใจเขามากกว่านี้ก่อนอะ ว่าตกลงเขาเครียดเพราะอะไรกันแน่ งานกดดันขนาดไหน แล้วก็ลองประเมินว่ามันจะกระทบระยะยาวหรือแค่ช่วงนึงที่เปลี่ยนงานมา
ถ้ามันยาวจริงๆ คุณก็ต้องคุยกับแฟนแล้วละครับ ว่าจะแก้ไขยังไง เพราะเรื่องเซ็กส์มันก็ซีเรียสจริงๆนา รีบปรับตัว

ปล ถ้าแค่เครียงานอย่างเดียวจริงๆ คุณอาจจะต้องพยายามหนักหน่อยล่ะครับ จัดโปรแกรมไปเที่ยวพักผ่อน จัดแพลนบรรยากาศดีๆให้ไฟมันกลับมาอีกครั้งนึง

เหนื่อยแน่นอน แต่พยายามเข้าครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9049
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:05
ถ้าแฟนท่านเป็นแบบนี้ที่ท่านทำได้คือต้องเข้าใจเขามากๆเลยครับ ผมว่ากลับดีซะอีกนะที่มีแฟนเอาการเอางาน

ถ้าท่านยิ่งไปเซ้าซี้จะยิ่งแล้วไปกันใหญ่เลย ลองหาอะไรมาผ่อนคลายแฟนท่านดูครับ วันหยุดพาไปพักผ่อนจังหวัดใกล้ๆ แล้วเรื่อง sex จะตามมาเองครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 993
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:12
ของผมยิ่งกว่าท่านอีก ก่อนแต่งงานแฟนผมเป็นโรคเยื่อบุโพรงมดลูกเจริญผิดที่ทำให้มีพังผืดที่รังไข่ไม่สามารถร่วมเพศได้ปกติทั่วไป คือมีได้แต่ผญจะเจ็บเพราะพังผีดดึงรั้งมดลูกอยู่ทำให้มดลูกไม่สามารถเคลื่อนไหวได้แบบปกติ ทำให้อาทิตย์นึงมีเซ็กแค่อาทิตย์ละครั้งอย่างมากนะ โรคนี้รักษาไม่หาย จะหายได้กรณีเดียวคือหมดประจำเดือน แต่พอแต่งงานกันธุรกิจไปได้ดีมากโคตรยุ่งนอนตีสองทุกวัน เดือนละครั้งได้มั้งบางเดือนไม่ได้เลย ไอ้เราคนขี้เงี่ยนด้วย กับแฟนเก่าเคยจัดทุกวันอย่างเมามัน 555 แต่เดี๋ยวนี้หลายครั้งก็ช่วยตัวเองไป แต่ก็คิดได้ว่าเซ็กมันแค่ส่วนประกอบนึงในการมีชีวิตคู่ ส่วนประกอบนึงบกพร่องแต่ส่วนอื่นดีหมดภาพรวมในการใช้ชีวิตคู่ดีหมดมันก็มีความสุขกับชีวิตคู่ได้ครับ สู้ๆครับ ปัญหานี้แก้ได้ที่ตัวเราครับ ถ้าเรายังอยากคบกับเค้าต่อ ก็ลองเปิดใจคุยกัน อายครูไร้วิชาอายภรรยาไร้บุตรครับ แต่ถ้าถือเอาเรื่องนี้เป็นหลักก็เลิกครับ เพราะถือว่าไม่ตอบโจทก์กับความสุขของเรา
แก้ไขล่าสุดโดย bignitiram เมื่อ Thu Jan 14, 2021 01:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2006
ตอบ: 493
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2021 01:18
Shark ว้าว ครับ

หาหนังโป๊ดีๆ ยอมเสียเงินรายเดือนเลยท่าน

ผมว่าเป็นการลดการเกิดปัญหาที่ดีที่สุดแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel