ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 15:07
[RE: [Genshin Impact] สอบถาม ได้Anemoculusเกินมาอันนึง?]
Tamakoii พิมพ์ว่า:
Mitjy พิมพ์ว่า:
ไม่มี venti จะหายังไงได้ครบ  

ใกล้หน้าผามีแฟร์รี่กับเสาลมให้เปิดครับ  

เด๋วผมลองไปตามเก็บต้องอัพให้แท่นเมือง liyue ถึงเวล 9 อีก วันๆเข้าไปใช้แต่ resin
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17954
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 15:10
[RE: [Genshin Impact] สอบถาม ได้Anemoculusเกินมาอันนึง?]
oh_my_god พิมพ์ว่า:
JaaBNK48xChelsea พิมพ์ว่า:
ผมขอสอบถามครับ ผมเพิ่งเล่น เล่นมา AR25 เอง มันให้ไปที่ liyue นี่คือเราต้องผ่านแมพไปใช่ป่ะ แล้วแมพมันจะเปิดเหมือน monstadt มั้ยครับ  

ครั้งแรกเดินไปครับ ระหว่างทางก็แวะเปิดเสาวาร์ปไปด้วยครับ เปิดแมพมันต้องเปิดเสาอธิฐานครับ มันจะเปิดให้เลย

ขอบคุณครับท่าน ผมไปแมพน้ำแข็ง โคตรหนาวเลยครับ เหมาะกับอากาศตอนเล่นเลย แล้วมอนก็โคตรจะโหด แถมหิมะกัดกินเราต้องหาที่อุ่นร่างกายตลอดอีก ทุกคนมาที่แมพนี้กันหมดใช่มั้ยครับ ต้องเล่นเนื้อเรื่อง albedo กันหมดใช่มั้ยครับ ผมรู้สึกแปลกใหม่มาก ปกติวิ่งเล่นใน monstadt ไปไหนไม่ไกลเลย ไว้ลองวิ่งไป liyue ครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2539
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 15:45
ผมขอสอบถามครับ ผมเพิ่งเล่น เล่นมา AR25 เอง มันให้ไปที่ liyue นี่คือเราต้องผ่านแมพไปใช่ป่ะ แล้วแมพมันจะเปิดเหมือน monstadt มั้ยครับ  

ครั้งแรกเดินไปครับ ระหว่างทางก็แวะเปิดเสาวาร์ปไปด้วยครับ เปิดแมพมันต้องเปิดเสาอธิฐานครับ มันจะเปิดให้เลย

ขอบคุณครับท่าน ผมไปแมพน้ำแข็ง โคตรหนาวเลยครับ เหมาะกับอากาศตอนเล่นเลย แล้วมอนก็โคตรจะโหด แถมหิมะกัดกินเราต้องหาที่อุ่นร่างกายตลอดอีก ทุกคนมาที่แมพนี้กันหมดใช่มั้ยครับ ต้องเล่นเนื้อเรื่อง albedo กันหมดใช่มั้ยครับ ผมรู้สึกแปลกใหม่มาก ปกติวิ่งเล่นใน monstadt ไปไหนไม่ไกลเลย ไว้ลองวิ่งไป liyue ครับ  

เดี๋ยวตอนเปิดแมพ Liyue จะแปลกใหม่กว่านี้อีกครับ กลายเป็นเกมปีนหน้าผา
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^ คามิพิณพณา ^^
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 852
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 15:48
Jose +10} พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวตอนเปิดแมพ Liyue จะแปลกใหม่กว่านี้อีกครับ กลายเป็นเกมปีนหน้าผา  

ตอนไล่เก็บไอดอกไม้สีม่วงอัพตัวละครตามหน้าผาอ่ะ บินเข้าบินออกมันส์มาก
2
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 15:49
ตั้งแต่เล่นมา เกมส์นี้ไม่ใช่เกมส์ ตีมอนเก็บเลเวล แต่เป็นเกมส์ ปีนหน้าผาเปิดหีบเก็บเลเวล
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3387
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 17:24
[Genshin Impact] สอบถาม ได้Anemoculusเกินมาอันนึง?
ผมเก็บพอดี แต่เมื่อวานตัดสินใจไปคราฟไอเท็มที่ใช้หาละ มันคาใจว่า อันนึงที่หาไม่เจอเลย มันไปอยู่ตรงไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2006
ตอบ: 744
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 17:38
ไอ้พวกนี้มันทำไอเทมแล้วแสกนหาได้นิ

ขาดอันนึงหรือขาดเยอะ ก้อทำตามที่ขาดได้เลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2721
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 20:37
Ticket to ride พิมพ์ว่า:
SomeGoodNews พิมพ์ว่า:
เกินครับ ดินเกิน ลมเกิน

Crimson agate ของผมก็ยังเกินมา 1 อันเลย  

ต้นไม้เวล 12 แล้วยังเหลืออีก 1 ก้อนหรอครับ เพราะของผมเต็มเวล 12 แล้วมันไม่มี wish มาให้เล่นแล้วด้วย ถ้าเก็บขาดไปก้อน นี่ตามหายาวเลยนะ  

ไม่แน่ใจยังมีอีกมั้ย แต่ผมเวล 12 เกินมา1ครับ  

ชิบหายละ ผมลง 0 พอดีเป๊ะ เกาหัวเลยครับ ผม marker ไปหมดแล้วด้วยในแมพ

-*- มีจุดไหนน่าสงสัยไหมครับ ว่าแบบทุกคนต้องไม่เจอแน่ๆ ผมให้อาหารจิ้งจอก 5 วันไปแล้วครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7846
โพสเมื่อ: Tue Jan 12, 2021 20:46
30 ยังแจ๋ว พิมพ์ว่า:
SomeGoodNews พิมพ์ว่า:
เกินครับ ดินเกิน ลมเกิน

Crimson agate ของผมก็ยังเกินมา 1 อันเลย  

ต้นไม้เวล 12 แล้วยังเหลืออีก 1 ก้อนหรอครับ เพราะของผมเต็มเวล 12 แล้วมันไม่มี wish มาให้เล่นแล้วด้วย ถ้าเก็บขาดไปก้อน นี่ตามหายาวเลยนะ  

ไม่แน่ใจยังมีอีกมั้ย แต่ผมเวล 12 เกินมา1ครับ  

ชิบหายละ ผมลง 0 พอดีเป๊ะ เกาหัวเลยครับ ผม marker ไปหมดแล้วด้วยในแมพ

-*- มีจุดไหนน่าสงสัยไหมครับ ว่าแบบทุกคนต้องไม่เจอแน่ๆ ผมให้อาหารจิ้งจอก 5 วันไปแล้วครับ  

โห บอกยากเลยท่าน ผมเดินๆเจอทั้งนั้น มีอันนึงเควสสมุดที่ต้องตามแสงไปทำยังครับ

แล้วท่านเวล 12 แล้วป่าว ถ้า12แล้วก็ไม่ต้องหาแล้วแหละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel