ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7250
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 12:28
[RE]NFL อยากลองเลือกทีมเชียร์ รบกวนแนะนำทีครับ
New York Jets ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1553
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 12:53
[RE: NFL อยากลองเลือกทีมเชียร์ รบกวนแนะนำทีครับ]
ถ้า2-3ปีก่อนจะแนะนำให้เชียบราวน์ครับ อย่างอ่อนเลย 55555
ชอบขว้างดีๆ ก็ KC แชมป์เก่า หัวเนย ชอบ เกมวิ่งก็ เรเว่น QB เค้าชงเองกินเอง ชอบเกมวิ่งดีๆ ก็บราวครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9649
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 12:56
NFL อยากลองเลือกทีมเชียร์ รบกวนแนะนำทีครับ
GB ครับ ทีมเดียวที่มีการขายหุ้นให้คนในเมืองไม่ใช่เจ้าของคนเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16531
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 13:04
[RE: NFL อยากลองเลือกทีมเชียร์ รบกวนแนะนำทีครับ]
ลองดูไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็มีทีมถูกใจ

ถ้าให้แนะนำ J E T S
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6943
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 13:15
ถ้าจะเอาเชียร์ไปพลางๆ ช่วงที่เหลือ ตอนนี้เหลือกันแค่ 8 ทีมในรอบ playoff

ชอบทีมสายขว้าง :
Kansas City Chiefs, Green Bay Packers, Buffalo Bills, Tampa Bay Buccaneers
.
ชอบทีมสาย QB เน้นวิ่งเอง :
Baltimore Ravens
.
ชอบทีมสายวิ่ง(RB) :
Cleveland Browns
.
ชอบทีมเกมรับดุ :
Los Angeles Rams, New Orleans Saints, Baltimore Ravens, Tampa Bay Buccaneers, Green Bay Packers

ถ้าจัดอันดับทั้ง 8 ทีมที่เหลือเรื่อง "สมดุลเกมการเล่นทั้งเกมบุก-เกมรับ" ในมุมมองผมนะ
1. Green Bay Packers
2. Tampa Bay Buccaneers
3. Buffalo Bills
4. Kansas City Chiefs
5. New Orleans Saints
6. Baltimore Ravens
7. Cleveland Browns
8. Los Angeles Rams

ตอนนี้ต้องว่ากันเป็นเกมๆ ไป

5
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9137
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 13:18
ถ้าชอบสายการ์ตูน ผมแน่นำ ชีฟ ครับ แม่งบุกบ้าบุกโหดดีแท้

แต่ถ้าสาย วิ่ง แนะนำ เรเว่นซ์ วิ่งมันเว่อร์

ถ้าสายคลาสสิค แพ๊คเกอร์ครับ

0
0
[
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7224
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 14:21
ถ้าไม่ได้เชียร์ทีมไหนเป็นพิเศษ ก็คงแนะนำKC แหละ ดูสนุก แล้วก็มีชอตว้าวๆมาให้ดูได้เรื่อยๆ
แต่ถ้าอยากดูแบบลุ้นๆหน่อยทีมที่ผมชอบก็ ก็ Browns, Ravens, Bills, Rams

ถ้าอยากเครียดๆหน่อยก็ ไปCowboys, Jets, Dolphins

พวก Packers, Patriots, Steeler, Buccaneer ให้คนแก่ๆเขาเชียร์ไปครับ

ส่วนตัวตอนเริ่มตามจริงๆ มันจะเจอทีมที่ชอบเอง ส่วนใหญ่ก็มาจากผู้เล่นที่ชอบนั้นแหละ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะกลางซอย
Status: A A B B C c
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2039
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 14:27
ลองเลือกเชียร์ไม่เหมือนกันซักวัน แล้วแต่อัตราต่อรองในวันนั้นซิ ลุ้นมากๆ แต่อย่าหยอดเยอะ

0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14238
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 14:42
มาๆ เชียร์ ราเว่นกันนนน ทีมเน้นทีมรับ ทีมบุกเน้นวิ่ง แต่ใจอยากขว้างงงง
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6056
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 14:42
Rinsama พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ได้เชียร์ทีมไหนเป็นพิเศษ ก็คงแนะนำKC แหละ ดูสนุก แล้วก็มีชอตว้าวๆมาให้ดูได้เรื่อยๆ
แต่ถ้าอยากดูแบบลุ้นๆหน่อยทีมที่ผมชอบก็ ก็ Browns, Ravens, Bills, Rams

ถ้าอยากเครียดๆหน่อยก็ ไปCowboys, Jets, Dolphins

พวก Packers, Patriots, Steeler, Buccaneer ให้คนแก่ๆเขาเชียร์ไปครับ

ส่วนตัวตอนเริ่มตามจริงๆ มันจะเจอทีมที่ชอบเอง ส่วนใหญ่ก็มาจากผู้เล่นที่ชอบนั้นแหละ  

เชียร์คนเหล็กแต่ยังไม่แก่ค๊าบบบบบ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7224
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 14:53
BallKTS พิมพ์ว่า:

เชียร์คนเหล็กแต่ยังไม่แก่ค๊าบบบบบ  

1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7847
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:00
[RE]NFL อยากลองเลือกทีมเชียร์ รบกวนแนะนำทีครับ

ผมเชียร์Pat อายุ15เองครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:03
อย่าไปคิดเยอะเสื่อทีมไหนสวยก็เชียร์ทีมนั้นแหล่ะ 555+

ถ้าไม่มีอะไรให้สะกิดใจให้ชอบจริง ทีมไหนพีคอยู่ก็น่าจะเชียร์ทีมนั้นแหล่ะครับ แต่ที่น่าสนใจคือ QB ยุคใหม่โหดๆ อยู่ฝั่ง AFC เยอะเลย มาโฮม ลามา อัลเลน สู้กันอีกเป็น 10 ปีครับ 55555555555555 ไปอยู่อีกฝั่งบ้างกะได้นะ
0
0
_กูเด็ก Noto_

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1122
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:26
ผมว่าค่อยๆหาดูทีมเชียร์ไปเรื่อยๆ เด๋วก็เจอทีมที่ถูกจริตเอง

ผมเริ่มดูตอนเรียนปี2(นัดแรกที่ดูจริงจังก็sbคู่สติลเลอร์-คาร์ดินัล) กว่าจะหาทีมเชียร์ได้ก็ตอนเรียนโทเลยครับ(ปีที่patriotเกือบจะperfect season) ตอนนั้นผมก็โดนค่อนขอดเยอะนะว่าทำไมไปเชียร์ทีมอย่างpatriot แต่ยอมรับว่าการได้เห็นเบรดี้-เวลเกอร์ช่วยกันถล่มคู่แข่งมันทำให้ประทับใจจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย aobiz เมื่อ Mon Jan 11, 2021 15:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39633
โพสเมื่อ: Mon Jan 11, 2021 15:55
เชียร์ทีมที่มีแกนหลักในทีมแล้วอายุยังน้อยดีกว่าฮะ
- Chiefs อันนี้ qb เทพ เล่นมันมากกก ปีกก็เทพ
- Bengals ทีมนี้กำลังสร้างทีม มี qb ที่เก่งพอจะเป็นแกนทีมได้สบายๆ
- Bills มาแรงสุดปีนี้
- Dolphins อันนี้สิทธิ์ดราฟในมือโคตรเยอะ
- Jags ทีมนี้กำลังจะได้ qb ที่เก่งโคตรๆเข้าทีมเลยครับ แต่ต้องใช้เวลา
- Chargers ทีมนี้ได้ qb แล้วเหมือนกัน แต่พึ่งเปลี่ยน hc

ไม่แนะนำพวก bucs , saints , packers พวกนี้ qb ค่อนข้างอายุมาก อายุการใช้งานเหลือน้อยแล้ว

หรือจะมาเชียร์ falcons ทีมรักผมก็ได้ เน้นขว้างอย่างเดียว เกมวิ่งไม่เน้น ส่วนทีมรับกากเสมอต้นเสมอปลาย นำ 20 แต้มใน q4 ก็สามารถพลิกมาแพ้ได้ ถ้าชอบอะไรแบบนี้เชิญมาเชียร์ด้วยกันครับ
3
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel