ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 1940
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 10:04
[RE: [NBA]76ers ปีนี้โหดมาก]
วันนี้แพ้บรู๊คลินที่ไม่มีเออวิ่งกะKD เฉย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 10:17
ถูกแบนแล้ว
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
Mav นี่มึนอะไรไม่รู้นะ ปล่อย Seth ไปเฉย ระดับ 20ppg  

จริงท่าน ผมโคตรเสียดายเลย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14282
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 10:50
[NBA]76ers ปีนี้โหดมาก
AingLFC พิมพ์ว่า:
กำลังจะหัดดูบาส แต่ไม่รู้จะเชียร์ทีมอะไร อยากเชียร์ทีมที่มีคนชู้ต 3 แต้มเก่งๆ แนะนำหน่อยค่ะ  

ตแนนี้ค่อนข้างกระจายกันไปเยอะนะครับ

สะพานทองก็มี Splash Bros อย่างเคลย์กับสเตฟแต่เคลย์ดันเจ็บยาวซะแล้ว

พอร์ทแลนด์ก็ยิงแม่นทั้งลิลลาร์ดกับซีเจ ไหนจะตัวสำรองอย่างเทรนท์อีก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34675
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 11:28
สำหรับผมยังงั้นๆ ที่ชนะมาก็ควรจะชนะ ตามขนาดทีมใหญ่

ขนาดวันนี้ ไม่มี KD Kyrie ยังแพ้ ตัวเองฟูลทีม

เชื่อว่าไปไหนไม่ไกลในเพลออฟอยู่ดี

ไอเบน กับ เอมบีด แบกทีมมันก็ไปได้แค่นี้แหละครับ

ไม่เชื่อรอดูเพลออฟได้เลยครับ เดิมๆแน่นอน เผลอๆแย่กว่าเดิม
3
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 13:06
แตกพ่ายเลยวันนี้ แพ้ nets ที่ไม่มี 2สตาร์
0
0

Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 1940
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 13:10
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
สำหรับผมยังงั้นๆ ที่ชนะมาก็ควรจะชนะ ตามขนาดทีมใหญ่

ขนาดวันนี้ ไม่มี KD Kyrie ยังแพ้ ตัวเองฟูลทีม

เชื่อว่าไปไหนไม่ไกลในเพลออฟอยู่ดี

ไอเบน กับ เอมบีด แบกทีมมันก็ไปได้แค่นี้แหละครับ

ไม่เชื่อรอดูเพลออฟได้เลยครับ เดิมๆแน่นอน เผลอๆแย่กว่าเดิม

ผมคิดเหมือนท่านเลย เจอ 76 นี่ปิดในแน่นๆนี่สบายละ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1567
โพสเมื่อ: Fri Jan 08, 2021 13:50
[RE][NBA]76ers ปีนี้โหดมาก
ถ้าsimmonไม่พัฒนาลูก3แต้มผมว่าก็ไม่มีทางถึงแชมป์อยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Sat Jan 09, 2021 01:20
ถูกแบนแล้ว
กำลังจะหัดดูบาส แต่ไม่รู้จะเชียร์ทีมอะไร อยากเชียร์ทีมที่มีคนชู้ต 3 แต้มเก่งๆ แนะนำหน่อยค่ะ  

ตามฮูสตันก่อนครับ คนที่มีเครา ย้ายไปทีมไหนก็เชียร์ทีมนั้น
0
0
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11605
โพสเมื่อ: Sat Jan 09, 2021 02:31
coldrain พิมพ์ว่า:

ตแนนี้ค่อนข้างกระจายกันไปเยอะนะครับ

สะพานทองก็มี Splash Bros อย่างเคลย์กับสเตฟแต่เคลย์ดันเจ็บยาวซะแล้ว

พอร์ทแลนด์ก็ยิงแม่นทั้งลิลลาร์ดกับซีเจ ไหนจะตัวสำรองอย่างเทรนท์อีก

งั้นขอทีมที่เก่งๆแนะนำแทนได้ไหมคะ แบบว่าเริ่มหัดอยากดูทีมชนะบ่อยๆก่อน 55
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14282
โพสเมื่อ: Sat Jan 09, 2021 10:49
coldrain พิมพ์ว่า:

งั้นขอทีมที่เก่งๆแนะนำแทนได้ไหมคะ แบบว่าเริ่มหัดอยากดูทีมชนะบ่อยๆก่อน 55  

ถ้าดูตามฟอร์มช่วงนี้ก็

1.LA Lakers - แชมป์เก่านำทีมโดยคู่หู LBJกับAD จุดเด่นคือป้องกันดี แต่ยิงจากวงนอกบางเกมก็ต้องวัดดวงว่าพวกมือปืนจะแม่นกันไหม

2.Boston Celtics - ทีมระดับตำนานของ NBA พวกตัวแบกอย่างเททั่มกับบราวน์เริ่มเก๋าเกมขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้สถิติดีมากขนาดตัวถือบอลอย่างเคมบ้ายังเจ็บอยู่ จุดเด่นเกมป้องกันดี จุดอ่อนชุดสำรองยังดูไม่มีตัวทำแต้มดีๆ

3.Milwaukee Bucks - มี MVP ฤดูกาลที่แล้วอย่างยานนิสหรือGreek Freak อยู่ในทีมและยังเป็นทีมอันดับหนึ่งของตะวันออกในฤดูกาลปกติเมื่อปีที่แล้ว จุดเด่นคือให้ยานนิสลุยวงใน ถ้าทีมไหนไม่มีตัวกันวงในดีๆบอกเลยว่าเละ จุดอ่อนคือเป็นบาสระบบแบก ถ้าวันไหนยานนิสโดนปิดหนักๆกับยิงนอกไม่แม่นก็จบ มีพระรองที่พึ่งติดออลสตาร์อย่างมิดเดิลตันที่ยิงดีก็จริง แต่เกมสำคัญๆมักจะหายตลอด

4.Phoenix Suns - พึ่งขึ้นมาท้าชิงแบบเต็มตัวปีนี้ปีแรกในรอบหลายปี มีตัวคีย์แมนสามคนคือบุ๊กเกอร์ทำแต้มได้ทุกระยะ CP3 คอยถือบอลและใช้ลูกเก๋าเกมและมีเอย์ตันคอยกันและเล่นวงใน จุดเด่นคือยิงสามกันได้แทบทุกคนในทีม

5.Philadephia 76ers - ปีนี้ทีมฟอร์มดีแต่ต้องดูยาวๆเพราะมักไปตายในเพลย์ออฟ จุดเด่นคือมี C ระดับออลสตาร์อย่างเอ็มบีดที่เป็น C สมัยใหม่กับ PG ที่ถ้ายิงเป็นยิงได้ก็คือ LBJ เวอร์ชั่นขาวอย่างซิมมอนส์ ปีที่แล้วมีจุดอ่อนเรื่องยิงจากวงนอกเพราะซิมมอนส์ยิงไม่ได้ แต่ปีนี้ทีมเสริมมือปืนอย่างเคอร์รี่คนน้องกับแดนนี่ กรีนมาเลยน่าจะพออุดช่องโหว่ตรงนี้ได้บ้าง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel