ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Apr 2007
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 08:38
[RE: พี ศศลักษณ์โพสต์แล้ว ไปไหน]
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
Lady Maria พิมพ์ว่า:
โพสต์แบบนี้คือชัดมากแล้วนะ อยู่ต่อนั่นแหละ ตลาดปิดพรุ่งนี้แล้ว

นอกจาก 0.01%คือการปั่นจริงๆ แต่ยากมาก  

ย้ายเข้าไม่ได้แต่ย้ายออกได้นะครับ มีตัวตำแหน่งเดียวกันย้ายมาแล้วด้วย

ปล. นักเตะไทยต้องดื้อกว่านี้ เห็นไปสัมภาษณ์ใครเรื่องอนาคต ส่วนใหญ่ตอบแล้วแต่ผู้ใหญ่ๆๆๆ ผมเห็นแล้วก็เซ็ง อุตส่าห์เป็นเด็กรุ่นใหม่แท้ๆ  

กลับกันถ้าเป็นนักเตะในลีคยุโรป ไปตื้อว่าอยากไป จะถูกด่าว่าไม่มืออาชีพ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12635
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 10:41
[RE: พี ศศลักษณ์โพสต์แล้ว ไปไหน]
ผมว่าเอาจริงๆ พีก็อาจจะไม่ได้อยากไปด้วยแหละ

ความทะเยอทะยานถ้าเทียบกับอุ้มตอนนั้นมันต่างกันเยอะ อุ้มแสดงว่ามาตลอดว่าอยากมีโอกาสค้าแข้งต่างแดน

แต่เจ้าพีเหมือนรู้สึก Safe zone มากกว่า อยู่เมืองไทย

เงิน รายได้ ครอบครัว แฟน การได้เล่นทีมใหญ่ คงคิดประมาณนี้

0
0
Arsenal || Gunner || Forever

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18979
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:11
ยับแม่! พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอาจริงๆ พีก็อาจจะไม่ได้อยากไปด้วยแหละ

ความทะเยอทะยานถ้าเทียบกับอุ้มตอนนั้นมันต่างกันเยอะ อุ้มแสดงว่ามาตลอดว่าอยากมีโอกาสค้าแข้งต่างแดน

แต่เจ้าพีเหมือนรู้สึก Safe zone มากกว่า อยู่เมืองไทย

เงิน รายได้ ครอบครัว แฟน การได้เล่นทีมใหญ่ คงคิดประมาณนี้

0
0

นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10778
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:25
มีทีมไหนยื่นมาเเล้วหรอ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12635
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:34
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
ยับแม่! พิมพ์ว่า:

บทสัมภาษณ์ กับ รีแอ็คชั่นผมว่ายังไงก็ต่างกันอยู่ครับ

โดยส่วนตัวแล้ว รู้สึกคนละเรื่องกับอุ้มเลย ถ้าเทียบกับตอนมีข่าวจากทีมตปท.
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22209
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:39

ผมคิดว่าเลิกหวังแล้วไปลุ้นให้ชุนบุค อย่าเพิ่งได้แบ็คซ้ายมาเพิ่มก่อนละกัน + บรร อยากปล่อยเองด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย BlaCKWarrioR เมื่อ Tue Jan 05, 2021 12:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8052
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:44
jubping66 พิมพ์ว่า:
ไม่แน่ใจคนที่บ่นๆ บุรีรัมย์ ไม่ปล่อย ได้ตามข่าวเดียวกันมั้ย เรื่องเจ้าพี
เท่าที่ตามมาได้บทสรุปว่า เอเยนต์เห็นโอกาศ เคลีค เปิดโควต้า อาเซียน เลยยื่น โพรไฟล์ให้ทางเกาหลี
ต่อมาสื่เกาหลีเล่นข่าว แฟนๆเกาหลีตามมาเม้น เจ้าพี ฟอล์ สโมสร แต่สุดท้ายสโมสร ไม่ยื่นมา แล้วจะให้ บุรีรัมย์ไปขอร้องให้มาเอาเจ้าพีไปเหรอ งง  

ผจก ซุนบุกบอกติดต่อไปแล้วจริงๆแต่ บุรีรัมย์เงียบ
https://n.news.naver.com/sports/kfootball/article/139/0002144631
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2007
ตอบ: 145
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 12:53

Xhaka พิมพ์ว่า:
ไม่แน่ใจคนที่บ่นๆ บุรีรัมย์ ไม่ปล่อย ได้ตามข่าวเดียวกันมั้ย เรื่องเจ้าพี
เท่าที่ตามมาได้บทสรุปว่า เอเยนต์เห็นโอกาศ เคลีค เปิดโควต้า อาเซียน เลยยื่น โพรไฟล์ให้ทางเกาหลี
ต่อมาสื่เกาหลีเล่นข่าว แฟนๆเกาหลีตามมาเม้น เจ้าพี ฟอล์ สโมสร แต่สุดท้ายสโมสร ไม่ยื่นมา แล้วจะให้ บุรีรัมย์ไปขอร้องให้มาเอาเจ้าพีไปเหรอ งง  

ผจก ซุนบุกบอกติดต่อไปแล้วจริงๆแต่ บุรีรัมย์เงียบ
https://n.news.naver.com/sports/kfootball/article/139/0002144631  

ถ้าอ่านตามข่าว ก็บอกว่า บุรีรัมย์พร้อมปล่อยเมื่อจบ ฤดูกาล ตามนี้ป่าวครับ(ตามที่นักข่าวเขียนนะครับ)
ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง ผมว่ามันก็แฟร์อยู่แล้วป่าวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย jubping66 เมื่อ Tue Jan 05, 2021 12:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17325
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 13:49
ถ้าอยากไปเล่นต่างประเทศเมื่อไหร่ก็ทำตาม Road map โก๋อุ้มเลยนะเจ้าพี
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 4189
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 14:18
จอนบุคตกรอบแบ่งกลุ่มACL ไม่นับเป็น Top5 เอเชีย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3720
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 14:21

Xhaka พิมพ์ว่า:

ถ้าอ่านตามข่าว ก็บอกว่า บุรีรัมย์พร้อมปล่อยเมื่อจบ ฤดูกาล ตามนี้ป่าวครับ(ตามที่นักข่าวเขียนนะครับ)
ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง ผมว่ามันก็แฟร์อยู่แล้วป่าวครับ  

เห็นคุณบอกว่าเอเยนต์ยื่นไปแล้วสโมสรไม่ยื่นมา แต่ในข่าวที่ลงกันคือสโมสรยื่นมาแต่บุรีรัมย์ไม่ปล่อย มันคนละเรื่องเลยนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9086
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 15:10
semiero พิมพ์ว่า:
GANGNUM STYLE พิมพ์ว่า:
ลุงเนเคยปล่อยนักเตะไทยไปต่างประเทศด้วยหรอครับ

ขนาดตอนอุ้มฮอทๆยังต้องย้ายมาเมืองทองเลยถึงจะได้ไป ไม่งั้นก็คงอยู่ที่เดิมยันทุกวันนี้

ตอนนั้น บรร. โหดก็จริงเข้ารอบ 8 ทีมAFC แต่มาตรฐานมันต่างกันเยอะ  

เพียบครับ ออสม่า ดีโอโก้ ตัวหลักทั้งนั้น  

อ่านใหม่ครับ ผมบอกว่านักเตะไทย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2944
โพสเมื่อ: Tue Jan 05, 2021 15:37
ลุงเนเคยปล่อยนักเตะไทยไปต่างประเทศด้วยหรอครับ

ขนาดตอนอุ้มฮอทๆยังต้องย้ายมาเมืองทองเลยถึงจะได้ไป ไม่งั้นก็คงอยู่ที่เดิมยันทุกวันนี้

ตอนนั้น บรร. โหดก็จริงเข้ารอบ 8 ทีมAFC แต่มาตรฐานมันต่างกันเยอะ  

เพียบครับ ออสม่า ดีโอโก้ ตัวหลักทั้งนั้น  

อ่านใหม่ครับ ผมบอกว่านักเตะไทย  

งั้นต้องถามว่า มีคนมาซื้อรึป่าวอ่ะครับ ไม่เคยเห็นใครมาเสนอซื้อขาดเลย ที่ออกข่าวก็คือขอยืม ในแง่ธุรกิจ ถ้าทำแล้วขาดทุน ผมก็ว่าลุงเนทำถูกแล้ว ถ้าขอซื้อในราคาที่เหมาะสม ลุงเนก็ไม่ลังเลที่จะขายเลยนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9086
โพสเมื่อ: Wed Jan 06, 2021 01:42

งั้นต้องถามว่า มีคนมาซื้อรึป่าวอ่ะครับ ไม่เคยเห็นใครมาเสนอซื้อขาดเลย ที่ออกข่าวก็คือขอยืม ในแง่ธุรกิจ ถ้าทำแล้วขาดทุน ผมก็ว่าลุงเนทำถูกแล้ว ถ้าขอซื้อในราคาที่เหมาะสม ลุงเนก็ไม่ลังเลที่จะขายเลยนะ  

ก็ตอนนั้นจูบิโล่ อิวาตะติดต่อมาไม่ใช่หรอทำไมไม่ปล่อยไปล่ะ ที่เขาจะยืมก่อนก็เพราะยังไม่แน่ใจในศักยภาพว่าเล่นได้มั้ย ปรับตัวได้มั้ย ถ้าไม่แตกหักกับ บรร. จะมีวันนี้ที่เคยได้แชมป์เจลีกหรอ พูดอยู่ตลอดว่าอยากให้พัฒนานักเตะไทยไปเล่นลีกใหญ่ พัฒนาทีมชาติิ แต่พอมีโอกาสเข้ามาไม่ปล่อยนักเตะไปแล้วมันจะพัฒนาได้ยังไง

2
0
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 409
โพสเมื่อ: Wed Jan 06, 2021 16:24
PaNuNu พิมพ์ว่า:
ถ้าไปK-leagueเป็นผมก็ไม่ไปนะเหตุผลด้านวัฒนธรรมหลายๆอย่างของเกาหลีด้วย เลือกได้ไป J-league ดีกว่า  

อ่านผ่านๆมา ตอนปิยะพงษ์ไป ก่อนนั้นเราไปช่วยเค้ารบเค้ายอมรับเรา ตอนนี้ประเทศเค้าเจริญ ไทยเราลักลอบไปทำงานผิดกฏหมาย เค้ามองเราเหมือนที่เรามองพว่า ลาว กัมพูชา ยังไงก็โดนเหยียด ชนาธิปเจลีคหลายคนบอกไม่ค่อยได้บอล ศศลักษณ์ ไปเคลีคน่าจะหนักกว่าแน่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel