ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7578
โพสเมื่อ: Sun Jan 03, 2021 14:27
[RE: GSW]
ยังเชื่อมั่นในบาสระบบของเคอร์ครับ ผลงานที่ผ่านมาไม่เน้นสตาร์ก็คว้าแหวนได้ครับผม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Sun Jan 03, 2021 14:29
sealsorachat พิมพ์ว่า:
bbliv24 พิมพ์ว่า:
บาสระบบนะคร้าบบบ

รอ เคล กลับมาซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่น่าจะดีขึ้นบ้าง เข้าเพลย์ออฟยังไม่น่าจะได้เลยทรงนี้  

ระบบดีไม่มีคนเก่งก็ไปไม่ถึงไหนหรอกครับ 55555555555555555555  

Green ร้างสนามไปนาน กลับมาก็ยังต้องปรับตัวกับคนในทีม
Curry หลายปีที่ผ่านมา ฝากบอลให้เพื่อน แล้วตัวเองวิ่งหาช่อง แล้วบอลจะวนกลับมาหาตัว
แต่ในฤดูกาลนี้ ฝากบอลไป วิ่งหาช่องจนเจอ แต่บอลแทบไม่วนกลับมาหาตัวเลย
ฝากเสร็จ เพื่อนเอาไปเล่นเสียเองหมด

อย่างฤดูกาลก่อน
ฝากบอลไว้ที่ ดิอันเจโลรัสเซล คนนี้ก็รอจะจ่ายกลับมา แต่คิดว่ายังใหม่กันอยู่ เลยยังจ่ายกลับมาค่อนข้างช้า

ส่วนฤดูกาลนี้
ฝากบอลไว้ที่ อูเบรร ไวซ์แมน วิกกิ้น คนเหล่านี้เอาบอลไปเล่นเองเป็นส่วนใหญ่
Curry จึงยังแทบไม่ได้เล่นบาสในจังหวะที่คุ้นเคย (ยิงไม่แม่นก็ไม่แปลก)

ผมคิดว่า ประเด็นจึงไม่ใช่ ระบบดี-ไม่ดี หรือ นักกีฬาเก่ง-ไม่เก่ง

แต่ประเด็น คือ นักกีฬาส่วนใหญ่ที่ลงสนามยังเล่นไม่เข้ากับระบบที่มีเลย
ก็ต้องคิดแหละว่า จะพัฒนานักกีฬาที่มีให้เล่นเข้ากับระบบได้กี่ส่วนและต้องปรับระบบกี่ส่วน

หรือ จะสร้างทีมไปในทิศทางไหน ใครจะเป็นศูนย์กลาง (ถ้าCurryอายุน้อยกว่านี้เรื่องนี้คงไม่ต้องคิด)
ฯลฯ

ดูจากทรงกว่านักกีฬาจะเล่นเข้ากับระบบที่มีมาแต่เดิม น่าจะหลายฤดูกาลทีเดียว
(การสกรีนและความแม่นที่เคยเป็นจุดเด่น ตอนนี้เสียฟาวล์และยิงไม่ลง กันเป็นว่าเล่น)
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2895
โพสเมื่อ: Sun Jan 03, 2021 17:28
GSW
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
sealsorachat พิมพ์ว่า:
bbliv24 พิมพ์ว่า:
บาสระบบนะคร้าบบบ

รอ เคล กลับมาซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่น่าจะดีขึ้นบ้าง เข้าเพลย์ออฟยังไม่น่าจะได้เลยทรงนี้  

ระบบดีไม่มีคนเก่งก็ไปไม่ถึงไหนหรอกครับ 55555555555555555555  

Green ร้างสนามไปนาน กลับมาก็ยังต้องปรับตัวกับคนในทีม
Curry หลายปีที่ผ่านมา ฝากบอลให้เพื่อน แล้วตัวเองวิ่งหาช่อง แล้วบอลจะวนกลับมาหาตัว
แต่ในฤดูกาลนี้ ฝากบอลไป วิ่งหาช่องจนเจอ แต่บอลแทบไม่วนกลับมาหาตัวเลย
ฝากเสร็จ เพื่อนเอาไปเล่นเสียเองหมด

อย่างฤดูกาลก่อน
ฝากบอลไว้ที่ ดิอันเจโลรัสเซล คนนี้ก็รอจะจ่ายกลับมา แต่คิดว่ายังใหม่กันอยู่ เลยยังจ่ายกลับมาค่อนข้างช้า

ส่วนฤดูกาลนี้
ฝากบอลไว้ที่ อูเบรร ไวซ์แมน วิกกิ้น คนเหล่านี้เอาบอลไปเล่นเองเป็นส่วนใหญ่
Curry จึงยังแทบไม่ได้เล่นบาสในจังหวะที่คุ้นเคย (ยิงไม่แม่นก็ไม่แปลก)

ผมคิดว่า ประเด็นจึงไม่ใช่ ระบบดี-ไม่ดี หรือ นักกีฬาเก่ง-ไม่เก่ง

แต่ประเด็น คือ นักกีฬาส่วนใหญ่ที่ลงสนามยังเล่นไม่เข้ากับระบบที่มีเลย
ก็ต้องคิดแหละว่า จะพัฒนานักกีฬาที่มีให้เล่นเข้ากับระบบได้กี่ส่วนและต้องปรับระบบกี่ส่วน

หรือ จะสร้างทีมไปในทิศทางไหน ใครจะเป็นศูนย์กลาง (ถ้าCurryอายุน้อยกว่านี้เรื่องนี้คงไม่ต้องคิด)
ฯลฯ

ดูจากทรงกว่านักกีฬาจะเล่นเข้ากับระบบที่มีมาแต่เดิม น่าจะหลายฤดูกาลทีเดียว
(การสกรีนและความแม่นที่เคยเป็นจุดเด่น ตอนนี้เสียฟาวล์และยิงไม่ลง กันเป็นว่าเล่น)  

ใช่เลย
จังหวะทีมยังไม่คลิ๊กกัน ตัวใหม่มันเยอะอ่ะนะ ตอนเล่นมันยังดูเก้ ๆ กัง ๆ อยู่
สัก 20 ค่อยประเมินอีกทีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34708
โพสเมื่อ: Mon Jan 04, 2021 11:04
บาสระบบ 555

เอาจริงๆค่าเหนื่อย เคอรี่ กรีน เคล

ถ้าไม่ได้ไปเพลออฟ นี่น่าจะหนักอยู่ สำหรับผลกระทบปีต่อๆไป

แต่ผมว่าไม่ขนาดนั้น ให้เวลาจูนกันอีกหน่อย เซนเตอร์ดราท์เทพก็โอเคอยู่ อูเบรก็ตั้งใจเล่นดี

ติดตรงที่ทีมตะวันตกมันลุ้นไปเพลออฟกันทุกทีมเลยแหละมั้ง มีแต่ทีมโหดขึ้น แม้แต่ Suns ปีนี้ยังโหดเลย
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel