ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8251
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 00:42
[RE: มูเมาหมัดยังไม่ฟื้น! 'ไก่' แพ้อีก 'จิ้งจอก' สอย 2-0 ทะยานรองฝูง]
เซ็งมาก
เป็นนัดที่ดูแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะได้ประตูเลย
เหมือนทำเกมรุกไม่เป็น

ทีมยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ
เคยบอกแล้วว่าทีมขาดเพลย์เมคเกอร์
ที่มีอยู่ไม่ใช่สักคน
ที่โครตเสียดายสุดๆ
คือเคยมีโอกาสได้ บรูโน่ กลับไม่เอา

ออริเย่ นี่ก็โฉ่งฉ่างเหมือนเดิม
ที่เห็นเล่นดีๆนัดๆก่อน
เพราะมีคนมาคอนช่วยซ้อนช่วยประคอง
แต่พอนัดไหน ไม่มีใครช่วย ก็อย่างที่เห็นนี่ล่ะ
พลาดโง่ๆตลอด ไม่เสียฟรีคิก ก็เสียจุดโทษ

นัดนี้น้ามูจัดตัวไม่ตรงใจ
แม้ผมจะไม่ชอบเบิร์กไวน์
แต่นัดที่แล้ว โดนด่าเยอะ
ถ้าผมเป็นมู จะให้โอกาสเขาแก้ตัว
เชื่อว่า จะเล่นอย่างมุ่งมั่นมากกว่าเดิม
แต่มาดร็อปนัดนี้ อาจทำให้นักเตะเตลิดได้

นักเตะสเปอร์ เหมือนเล่นผิดฟอร์มมาสามสี่นัด
กลับมาเล่นช้า ได้บอลที ก็แปะคืนหลัง เพลย์เซฟตลอด
มันทำให้เกมรุกบอด เดินหน้าไม่ได้

ส่วนเรื่องวอร์แฟนหงส์ โครตน่าเบื่อเลย
มันน่าจะจบๆไปแล้ว ยังตามมาตอแย
มีแต่แพ้แล้วพาล แต่นี่ชนะแล้วยังพาลอีก เฮ้อออออ

เรื่องเยาะเย้ยถากถาง ผมเฉยๆนะ
แต่บางคนนี่ ยังหัวร้อนไม่เลิก. เกินไปหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Mon Dec 21, 2020 01:00, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 01:06
[RE: มูเมาหมัดยังไม่ฟื้น! 'ไก่' แพ้อีก 'จิ้งจอก' สอย 2-0 ทะยานรองฝูง]
AF withWolff พิมพ์ว่า:

ให้ภาพมันเล่าเรื่อง

ล้ำ

ไม่ล้ำ

55555ไอมู สมน้ำหน้า ไซโคเขาหวังให้เขาหัวร้อน ตัวเองธาตุไฟแตกซะเอง

ปกติเคยเล่นแต่สวนกลับ เจอเขาสวนกลับซะเอง 5555

ขอขอบคุณ 2 คนนี้ด้วยครับ

ด้วยความเคารพนะครับ

ทำไมผมดูที่ท่านโพสต์แล้ว กลับรู้สึกว่าท่านตั้งใจจะ พูดประเด็นเรื่องการที่คิดว่าซอนจะล้ำหน้า มากกว่าจะพูดถึงเรื่องประเด็นเส้นนะครับ เพราะท่านตั้งใจใช้รูปนี้ ที่ตำแหน่งซอนดูเหมือนจะล้ำหน้า ซึ่งถ้าจะพูดถึงประเด็นเส้นจริงๆ ท่านคงจะเอารูปที่มีการเขียนเส้นมา ที่เป็นเส้นเดียวมากกว่า และใช้คำอธิบายรูปว่า ล้ำ-ไม่ล้ำ ไม่ได้พูดถึงประเด็นเส้นอะไรเลย เท่าที่ดูเจตนา ผมเห็นว่าเป็นอย่างนั้นมากกว่านะครับ

ส่วนเรื่องเส้น VAR ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่ามาช่วยผู้ตัดสิน เพราะฉนั้น แค่ขีดให้สามารถติดสินได้ถูกต้อง มันก็จบสำหรับผู้ตัดสินแล้วนะครับ เพราะมันชัดเจน ไม่ได้วัดจากจุดที่ไม่ใช่เท้าแบบที่ท่านยกมา เค้าก็ตีแค่นั้น ก็ตัดสินได้แล้ว ไม่จำเป็นต้องตีให้กองเชียร์ดูนะครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 01:15
Spoil
Vamculaz พิมพ์ว่า:
AF withWolff พิมพ์ว่า:

ให้ภาพมันเล่าเรื่อง

ล้ำ

ไม่ล้ำ

55555ไอมู สมน้ำหน้า ไซโคเขาหวังให้เขาหัวร้อน ตัวเองธาตุไฟแตกซะเอง

ปกติเคยเล่นแต่สวนกลับ เจอเขาสวนกลับซะเอง 5555

ขอขอบคุณ 2 คนนี้ด้วยครับ

ด้วยความเคารพนะครับ

ทำไมผมดูที่ท่านโพสต์แล้ว กลับรู้สึกว่าท่านตั้งใจจะ พูดประเด็นเรื่องการที่คิดว่าซอนจะล้ำหน้า มากกว่าจะพูดถึงเรื่องประเด็นเส้นนะครับ เพราะท่านตั้งใจใช้รูปนี้ ที่ตำแหน่งซอนดูเหมือนจะล้ำหน้า ซึ่งถ้าจะพูดถึงประเด็นเส้นจริงๆ ท่านคงจะเอารูปที่มีการเขียนเส้นมา ที่เป็นเส้นเดียวมากกว่า และใช้คำอธิบายรูปว่า ล้ำ-ไม่ล้ำ ไม่ได้พูดถึงประเด็นเส้นอะไรเลย เท่าที่ดูเจตนา ผมเห็นว่าเป็นอย่างนั้นมากกว่านะครับ

ส่วนเรื่องเส้น VAR ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่ามาช่วยผู้ตัดสิน เพราะฉนั้น แค่ขีดให้สามารถติดสินได้ถูกต้อง มันก็จบสำหรับผู้ตัดสินแล้วนะครับ เพราะมันชัดเจน ไม่ได้วัดจากจุดที่ไม่ใช่เท้าแบบที่ท่านยกมา เค้าก็ตีแค่นั้น ก็ตัดสินได้แล้ว ไม่จำเป็นต้องตีให้กองเชียร์ดูนะครับ  

โอเค งั้นผมเปลี่ยนเป็นภาพนี้ โอเคขึ้นนะครับ

ถ้าท่านใดรู้สึกไม่ดีกับภาพซอนที่ไม่มีเส้น ขออภัย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 01:16
สเปอร์สไม่ใช่ว่าเล่นไม่ดี แต่เล่นไม่ละเอียด

เกมรับวิ่งไปชนเค้าเสียจุดโทษดื้อๆ

เกมรุกพื้นที่สุดท้ายเล่นมากจังหวะเกิน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 06:26
เหมือนมีคนไม่เข้าใจ
0
0
jam
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 3999
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 07:13
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2008
ตอบ: 1299
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 07:43
โดนบดโดนขยี้จากนัดก่อนจนเมาหมัดเสียมวยไปเลย​ น่าจะต้องใช้เวลาอีก2-3นัดถึงจะกลับมา
0
0
โมเป็นนักเตะหงส์ที่ไม่เคยมีมาก่อนเลยจริงๆ เยือกเย็นตอนทำประตูเหมือนเอียน รัช วิ่งเร็วเหมือนโอเว่นตอนพีคๆ เลี้ยงบอลเก่งเหมือนแม็คมานามาน จับบอลและยิงประตูเก่งด้วยเท้าซ้ายเหมือนฟาวเลอร์ เหมือนร่างอวตารที่รวมเอาจุดเด่นตำนานหงส์หลายๆคนมารวมกัน
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 386
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 07:55
แฟนบอลตลาดล่างก็มา ทีมไร้แชมป์ ปากดี เก่งได้ไม่กี่นัด เอาที่สบายใจเลยครับ

อิจฉาบางทีมมีแต่แฟนบอลดีๆ ไม่เคยว่าทีมอื่นเลย ได้แชมป์มากมาย

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 08:04
[RE]มูเมาหมัดยังไม่ฟื้น! 'ไก่' แพ้อีก 'จิ้งจอก' สอย 2-0 ทะยานรองฝูง
ดีใจด้วยครับน้ามู ทีมคุณเล่นได้ดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ABCD WXYZ
เข้าร่วม: 07 Jun 2010
ตอบ: 1798
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 08:27

ต้องถามว่ามีกลางรับคนไหนเบียดฮอยเบียกได้ด้วยเหรอ

อย่างชอบ สถาปนา No.1

เมื่อคืนดูเต็มเกม รู้จัก เอ็นดิดี้ ไหมครับ

ส่วนฮอยเบียกดูเต็มเกมมาสองเกมติด(เยือน1 เหย้า1) ยังห่าง โรดิ,ฟาบินโญ่(กลางรับ),เอ็นดิดี้ อีกเยอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 08:55
ตามที่เคยบอกไว้ในกระทู้ก่อนๆ
ถ้ายังหากองหลังตัวเก่งไว้แบกเกมรับไม่ได้ ก็ไม่มีทางบินสูง
ซึ่งผู้เล่นที่ว่าเป็นสิ่งจำเป็นที่มูต้องมีในทุกๆ ทีมที่คุมแล้วประสบความสำเร็จ
ปอร์โต้ เชลซี อินเตอร์ มาดริด ล้วนมีปัจจัยนี้ทั้งนั้น
แต่ที่แมนยู(ตอนยังคุมอยู่)และที่เสปอร์ ยังไม่มี
มูเองก็รู้อยู่แก่ใจ ถึงไม่บอกว่าทีมลุ้นแชมป์ในตอนนี้
เพราะถ้ายังหาปัจจัยนี้ไม่ได้ก็จะเหมือนตอนคุมแมนยู
เวลาเจอทีมที่ไม่เน้นบุกแต่เกมรับเหนียวแน่น จะไม่สามารถโหมบุกได้
เพราะถ้าโหมบุกไปเวลาโดนสวนกลับทีคือ...หายนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2009
ตอบ: 301
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 09:17
ธาตุไฟแตกสินะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2009
ตอบ: 301
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 09:24
เจอ ป๋าคล็อปป ใช้จิตวิทยาสวนกลับ มู ถึงกับธาตุไฟเข้าแทรก

คล็อปป์ ตอบโต้หลังเกมว่า "เขาบอกกับผมว่า ทีมที่ดีกว่าแพ้ ทำเอาผมคิดว่าภาษาอังกฤษผมแย่กว่าที่ผมคิดเสียอีก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7622
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 09:40
tamootaro พิมพ์ว่า:
เซ็งมาก
เป็นนัดที่ดูแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะได้ประตูเลย
เหมือนทำเกมรุกไม่เป็น

ทีมยังต้องปรับปรุงอีกเยอะ
เคยบอกแล้วว่าทีมขาดเพลย์เมคเกอร์
ที่มีอยู่ไม่ใช่สักคน
ที่โครตเสียดายสุดๆ
คือเคยมีโอกาสได้ บรูโน่ กลับไม่เอา

ออริเย่ นี่ก็โฉ่งฉ่างเหมือนเดิม
ที่เห็นเล่นดีๆนัดๆก่อน
เพราะมีคนมาคอนช่วยซ้อนช่วยประคอง
แต่พอนัดไหน ไม่มีใครช่วย ก็อย่างที่เห็นนี่ล่ะ
พลาดโง่ๆตลอด ไม่เสียฟรีคิก ก็เสียจุดโทษ

นัดนี้น้ามูจัดตัวไม่ตรงใจ
แม้ผมจะไม่ชอบเบิร์กไวน์
แต่นัดที่แล้ว โดนด่าเยอะ
ถ้าผมเป็นมู จะให้โอกาสเขาแก้ตัว
เชื่อว่า จะเล่นอย่างมุ่งมั่นมากกว่าเดิม
แต่มาดร็อปนัดนี้ อาจทำให้นักเตะเตลิดได้

นักเตะสเปอร์ เหมือนเล่นผิดฟอร์มมาสามสี่นัด
กลับมาเล่นช้า ได้บอลที ก็แปะคืนหลัง เพลย์เซฟตลอด
มันทำให้เกมรุกบอด เดินหน้าไม่ได้

ส่วนเรื่องวอร์แฟนหงส์ โครตน่าเบื่อเลย
มันน่าจะจบๆไปแล้ว ยังตามมาตอแย
มีแต่แพ้แล้วพาล แต่นี่ชนะแล้วยังพาลอีก เฮ้อออออ

เรื่องเยาะเย้ยถากถาง ผมเฉยๆนะ
แต่บางคนนี่ ยังหัวร้อนไม่เลิก. เกินไปหน่อย

เหนื่อยหน่อยนะครับ วอร์กับแฟนทีมนี้

555+
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Mon Dec 21, 2020 10:33
ออริเย่ ฟาล์วแบบนั้น เพื่อ ???

ดูรีเพลย์หลายๆรอบก็ยังงง ว่าจะผลักทำไม

ตอนยัง 0-0 ก็คิดว่าคงน่าจะจบเสมอแน่ๆ ทรงนี้ ผลัดกันขึง

พอมีจุดเปลี่ยนท้ายครึ่งแรกแบบนั้น เกมเปลี่ยนเลย

BR ดูสุขุมขึ้นเยอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel