ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13834
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 17:48
[RE: [Drama] Ole เก่งกว่า Lampard]
โยดะคือรัก พิมพ์ว่า:
Quinine พิมพ์ว่า:
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:

อันนี้ถามเป็นการส่วนตัว เพราะผมเม้นไปในหน้าแรก

ถึงเหตุผลที่สนใจในมู้นี้

ผมสนใจกระทู้นี้ตรงที่ว่า มีการ inbox ไป

ถามได้มั้ยว่าเรื่องนี้มันสำคัญกับท่านขนาดนั้นเลย แบบว่าแพ้ไม่ได้

หรือว่ากวนตีนเฉยๆ หรืออะไรยังไง หรือการ inbox ไปไม่เลิกที่ จขม.กล่าวอ้างมันเกินจริงเกินไป บลาๆ  

ก็คือโดนกล่าวหาในสิ่งที่ไม่ได้ทำอะ คือผมมั่นใจไงว่าผมไม่เคยด่าแลมพ์กาก เลยบี้มันไปในกระทู้นั้น แล้วมันเงียบใส่ เลยตามไปใน inbox บอกให้มันหามา หาไม่เจอก็ไปบอกคนอื่นด้วยไรงี้ ว่ามันแต่งเรื่อง แล้วมันก็อ้างนู่นอ้างนี่ มาเรียกผมน้อง เอาอายุมาข่ม เอายอดไลค์มาข่ม ทั้งๆนี่ยังไม่รู้เลยนะว่ามันอายุเท่าไหร่ กล้าบอกมั้ยก็ไม่รู้ จากนั้นก็เงียบไป ผมก็เฉยๆละ นี่มันมาตั้งกระทู้อีก ก็จัดให้อะ  

ok เก้ทละครับ เชิญท่านตีกันต่อได้  

ก็ตอนแรกที่ผมบอกว่าหาไม่เจอไงท่าน เขาไม่ใช้คำว่ากาก หรอก

ที่เขาเอามาเล่นคือประเด็นคำว่ากาก

แต่พวก ข่มว่าโอเล่เก่งกว่าจากมู้ที่ผม แนบ

แล้วที่ inbox หาผมรัวๆ ผมก็บอกแล้วเดินทางไปตจว

พอผมตอบช้า คำหยาบก็เริ่มมาละ ทั้งด่าบุพการี ทั้งด่าควาย

ก็ถามวัว ตอบควายอะ จริงๆยอมรับมาแต่แรกก็จบละ นี่ไปแต่งเรื่องเพิ่มใส่สีใส่ไข่ไปอีก ผู้ชายเค้าทำกันหรอ  

ตกลงด่าบุพการีใน inbox จริงรึป่าวครับ?

อันนี้ผมแนะนำอย่างนี้นะ กฎเรื่องแฉ PM ถ้าสองฝ่ายโอเคให้เอามาโพสต์จะไม่ผิดกฎ เพราะงั้นถ้าต่างฝ่ายต่างมั่นใจ ก็ตกลงแล้วเอา PM มาโชว์เลยครับ จะได้รู้กันว่ามีพาดพิงบุพการีตามที่ว่าหรือไม่

แต่ถ้าหากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดไม่ตกลงปลงใจจะเอามาโพสต์ หากจขม.ถูก PM พาดพิงบุพการีจริง สามารถแจ้งพี่เบนให้แบนยูสกระดกบอลได้นะครับ
นั่นหมายความว่าถ้าหากยูสกระดกบอลไม่ได้โดนแบนจากข้อหา PM ด่าบุพการี แสดงว่ายูสจขม.ใส่ความยูสกระดกบอลนะ จะอ้างว่าไม่ได้แจ้งเองก็คงไม่มีน้ำหนักแล้ว เพราะถ้าบริสุทธิ์ใจคงอยากแสดงให้เห็นว่ามีการพาดพิงบุพการีเกิดขึ้นจริงๆ  

ไม่ได้ด่านะ แต่พาดพิง ถ้าโดนก็ยอมรับอะ ประมาณปรึกษามั้ยอะไรงี้ พอดีมีข่าวพ่อพาลูกเข้ามอบตัวรับผิดพอดีตอนนั้นอะ  

อ้าวท่าน ไม่จำเป็นต้องด่า แค่พาดพิงก็ผิดกฎบอร์ดนะครับ และไม่สมควรด้วย แล้วแบบนี้หมายความว่าเค้าก็ไม่ได้ใส่ความเพิ่มสิครับ

ถ้าเค้าไม่แจ้งความนี่ก็ถือว่าปราณีท่านละนะ เพราะถ้าแจ้งคือแบนแน่นอน ผมว่าท่านควรไปขอโทษเค้าในประเด็นนี้นะ  

ลองไปไล่อ่านทู้ที่เขาคุยกับผม แต่ละมู้สิ จะเห็นว่าใส่อารมณ์มาทุกมู้เลยนะ เออ ผมอาจตีความที่เขาจะสื่อผิด ถ้าเขาไม่ใช้อารมณ์ คำหยาบมาคุยกับผม มันก็คงไม่มียาวถึงแบบนี้

แล้วผมก็บอกใน inbox อยู่ว่า ผมมาตจว จริงๆ ไม่มรเวลาหามู้ เขาก็มารัวด่าผม พาดพิงบุพการีต่างๆนาๆ
ผมก็เคนมีถกเถียงเรื่องฟุตบอลกับท่าน Blue dog แฟนเชลซีนะ คุยกันดีๆ ไม่มีมาด่า สุดท้ายก็สนิทกันได้  

อันที่จริงถ้าเป็นเรื่องผลงานกับความสามารถผมว่าท่านก็ตีความผิดไปจริงๆนะ ผมว่าท่านน่าจะเคยได้ยินคำที่ว่า "Form is temporary but class is permanent" นะครับ ประโยคนี้มันแสดงให้เห็นว่าโดยทั่วไปเราก็มองแยกระหว่างผลงานกับความสามารถที่มีกันอยุ่แล้ว

คือผลงานถ้าเค้าจะว่าตามนั้นมันก็ไม่ผิดนักว่าอันดับ 3 ผลงานคือดีกวาอันดับ 4 แต่ถ้าถามว่าใครเก่งกว่าผมก็มองว่าแลมพ์เก่งกว่าด้วยเหตุผลว่าคุมทีหลังซื้อตัวก็น้อยกว่าแต่ทำผลงานได้ในระดับเดียวกันเลย
ซึ่งคอมเมนท์ของยูสกระดกบอลที่บอกว่าแลมพ์เก่งกว่าภายในวันเดียวกันแต่ต่างกระทู้ผมว่าเป็นเครื่องยืนยันความเห็นของเขาแล้วว่าเขามองแลมพ์เก่งกว่าโอเล่จริงๆ
ประเด็นนี้ผมว่าท่านก็ควรจะปล่อยวางอคติแล้วมองใหม่อีกสักรอบดีกว่า ผมคิดว่าท่านน่าจะเข้าใจเจตนายูสกระดกบอลผิดไปนะ

ส่วนประเด็นเรื่องพาดพิงก็ตามนั้นครับ ผิดก็ว่าไปตามผิด ผมเองเคยเห็นมาบ้างก็พอจะเข้าใจอยู่ว่ายูสนั้นเองก็ใช้คำหรือบริบทสนทนาไม่ค่อยดีอยู่บ่อยๆ กรณีนี้ก็ถือว่าใหญ่กว่าเรื่องใหญ่กว่าการเถียงกันเรื่องฟุตบอลด้วย ก็อยู่ที่ท่านแล้วล่ะว่าจะให้จบที่ตรงไหน เคลียร์กันเองหรือจะแจ้งความ

แต่ส่วนตัวผมคิดเหมือนยูสบนอะครับ ในเมื่อต่างคนต่างมีจุดที่ไม่เหมาะสมต่อกันอยู่ ก็ลดลาวาศอกกันหน่อย แล้วต่างฝ่ายต่างขอโทษกันเถอะครับ
ฝ่ายท่านเองก็อาจจะได้บทเรียนว่าบางทีสิ่งที่เราคิดตีความว่าใช่มันอาจจะมีมุมอื่นที่เรามองพลาดไปก็ได้ และที่สำคัญท่านจะได้ให้โอกาสกับยูสกระดกบอลให้เค้าได้แก้ตัวกับนิสัยไม่ดีที่เค้ามีด้วย ถือว่าได้โอกาสพัฒนาตัวกันทั้งคู่นะ

แต่ไม่จำเป็นต้องจบโลกสวยแบบนี้ก็ได้ อยู่ที่ท่านทั้งสองคนอะ จะยอมกันได้มั้ย

ขอเสือกเท่านี้ล่ะครับ  

ขอบคุณที่เป็นคนกลางให้ท่าน

ยังหวังว่าเขาจะขอโทษผมด้วยใจจริง จากคำหยาบที่เขาพูดมาได้ครับ หวังว่ามันเป็นแค่อารณมณ์ชั่ววูบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15809
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 17:57
[RE: [Drama] Ole เก่งกว่า Lampard]

อันนี้ถามเป็นการส่วนตัว เพราะผมเม้นไปในหน้าแรก

ถึงเหตุผลที่สนใจในมู้นี้

ผมสนใจกระทู้นี้ตรงที่ว่า มีการ inbox ไป

ถามได้มั้ยว่าเรื่องนี้มันสำคัญกับท่านขนาดนั้นเลย แบบว่าแพ้ไม่ได้

หรือว่ากวนตีนเฉยๆ หรืออะไรยังไง หรือการ inbox ไปไม่เลิกที่ จขม.กล่าวอ้างมันเกินจริงเกินไป บลาๆ  

ก็คือโดนกล่าวหาในสิ่งที่ไม่ได้ทำอะ คือผมมั่นใจไงว่าผมไม่เคยด่าแลมพ์กาก เลยบี้มันไปในกระทู้นั้น แล้วมันเงียบใส่ เลยตามไปใน inbox บอกให้มันหามา หาไม่เจอก็ไปบอกคนอื่นด้วยไรงี้ ว่ามันแต่งเรื่อง แล้วมันก็อ้างนู่นอ้างนี่ มาเรียกผมน้อง เอาอายุมาข่ม เอายอดไลค์มาข่ม ทั้งๆนี่ยังไม่รู้เลยนะว่ามันอายุเท่าไหร่ กล้าบอกมั้ยก็ไม่รู้ จากนั้นก็เงียบไป ผมก็เฉยๆละ นี่มันมาตั้งกระทู้อีก ก็จัดให้อะ  

ok เก้ทละครับ เชิญท่านตีกันต่อได้  

ก็ตอนแรกที่ผมบอกว่าหาไม่เจอไงท่าน เขาไม่ใช้คำว่ากาก หรอก

ที่เขาเอามาเล่นคือประเด็นคำว่ากาก

แต่พวก ข่มว่าโอเล่เก่งกว่าจากมู้ที่ผม แนบ

แล้วที่ inbox หาผมรัวๆ ผมก็บอกแล้วเดินทางไปตจว

พอผมตอบช้า คำหยาบก็เริ่มมาละ ทั้งด่าบุพการี ทั้งด่าควาย

ก็ถามวัว ตอบควายอะ จริงๆยอมรับมาแต่แรกก็จบละ นี่ไปแต่งเรื่องเพิ่มใส่สีใส่ไข่ไปอีก ผู้ชายเค้าทำกันหรอ  

ตกลงด่าบุพการีใน inbox จริงรึป่าวครับ?

อันนี้ผมแนะนำอย่างนี้นะ กฎเรื่องแฉ PM ถ้าสองฝ่ายโอเคให้เอามาโพสต์จะไม่ผิดกฎ เพราะงั้นถ้าต่างฝ่ายต่างมั่นใจ ก็ตกลงแล้วเอา PM มาโชว์เลยครับ จะได้รู้กันว่ามีพาดพิงบุพการีตามที่ว่าหรือไม่

แต่ถ้าหากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดไม่ตกลงปลงใจจะเอามาโพสต์ หากจขม.ถูก PM พาดพิงบุพการีจริง สามารถแจ้งพี่เบนให้แบนยูสกระดกบอลได้นะครับ
นั่นหมายความว่าถ้าหากยูสกระดกบอลไม่ได้โดนแบนจากข้อหา PM ด่าบุพการี แสดงว่ายูสจขม.ใส่ความยูสกระดกบอลนะ จะอ้างว่าไม่ได้แจ้งเองก็คงไม่มีน้ำหนักแล้ว เพราะถ้าบริสุทธิ์ใจคงอยากแสดงให้เห็นว่ามีการพาดพิงบุพการีเกิดขึ้นจริงๆ  

ไม่ได้ด่านะ แต่พาดพิง ถ้าโดนก็ยอมรับอะ ประมาณปรึกษามั้ยอะไรงี้ พอดีมีข่าวพ่อพาลูกเข้ามอบตัวรับผิดพอดีตอนนั้นอะ  

อ้าวท่าน ไม่จำเป็นต้องด่า แค่พาดพิงก็ผิดกฎบอร์ดนะครับ และไม่สมควรด้วย แล้วแบบนี้หมายความว่าเค้าก็ไม่ได้ใส่ความเพิ่มสิครับ

ถ้าเค้าไม่แจ้งความนี่ก็ถือว่าปราณีท่านละนะ เพราะถ้าแจ้งคือแบนแน่นอน ผมว่าท่านควรไปขอโทษเค้าในประเด็นนี้นะ  

ลองไปไล่อ่านทู้ที่เขาคุยกับผม แต่ละมู้สิ จะเห็นว่าใส่อารมณ์มาทุกมู้เลยนะ เออ ผมอาจตีความที่เขาจะสื่อผิด ถ้าเขาไม่ใช้อารมณ์ คำหยาบมาคุยกับผม มันก็คงไม่มียาวถึงแบบนี้

แล้วผมก็บอกใน inbox อยู่ว่า ผมมาตจว จริงๆ ไม่มรเวลาหามู้ เขาก็มารัวด่าผม พาดพิงบุพการีต่างๆนาๆ
ผมก็เคนมีถกเถียงเรื่องฟุตบอลกับท่าน Blue dog แฟนเชลซีนะ คุยกันดีๆ ไม่มีมาด่า สุดท้ายก็สนิทกันได้  

คุณตอบประเด็นหลักที่ผมถามไปก็จบแล้วมั้ยหละ ส่วนเรื่องด่าอันนั้นผมยอมรับ จะเอาไงก็เอา

ใครอยากอ่าน inbox ผมให้ได้นะ ไม่รู้ผิดกฏรึเปล่าเหมือนกัน

ผมขอโทษละกันที่ตีความผิดไป

ปล.เหมือนมีแต่คนอยากเห็นวอร์ หวังว่าจะผิดหวังกันนะ  

ส่วนผมขอโทษเรื่องกล่าวล่วงถึงบุพการีและที่ด่าไปด้วยครับ
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 13834
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 18:00
อัลไซเมอร์ พิมพ์ว่า:
ตามอ่านอยู่นะ อย่ารีบจ

ใจเย็นครับพ้ม เหนื่อยกันทั้ง 2 ฝ่ายละ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 18:16
ถูกแบนแล้ว
NtzKung พิมพ์ว่า:
ทำไมแฟนแมนยูหลังๆมา เจอแต่พวกป่วยๆ

อยากทับถม เบ่ง เกทับ เกรียนใส่ชาวบ้านได้เต็มที่ ไปเชียร์ หงส์ โน่น

ไม่ได้กวนติงแฟนหงส์นะครับ แต่ยุคนี้ คงปฏิเสธไม่ได้ว่าเป็นยุคของหงส์  

อย่ามาเพิ่มทางนี้เลยครับ แค่นี้ก็ไม่ไหวแล้ว 555+
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16382
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 18:16
วันนี้มีแต่เดือดๆวุ้ย
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 18:35
อ่านไปอ่านมา เอ้าสรุปเขาทะเลาะกันแค่2คนนี้หว่า เอาจริงๆเคลียกัน2คนก็ได้นะครับผมว่า แบบนี้มันเหมือนเดินไปถามคนในบอร์ดว่า นี้ๆผมถูกไหมตรรกกะผมถูกต้องแล้วใช่ไหมอะไรแบบนั้นเลยอะ ผมว่ามันแปลก และผมก็ไม่ชอบมู้ลักษณะนี้เลย เพราะตั้งแต่ผมดูบอลมาเนี่ยฟุตบอลเนี่ยมันมีขึ้นมีลง ออกตัวก่อนว่าผมเชียร์เชลซี สิ่งที่ผมไม่ชอบที่สุดคือการที่เห็นแฟนทีมตัวเองเปิดวอร์กับทีมอื่นในลักษณะคล้ายๆกับมู้นี้ ถ้ามองข้ามช้อตไปมันก็มีความเป็นไปได้ที่แลมพ์จะพลาดไม่ต่างจากโอเล่ และวันนั้นแหละคนที่จะนั่งอ่านมู้ที่โดนตรอกกลับจะไม่ได้มีแค่ท่าน แต่มันจะมีคนที่เชียร์เชลซีในบอร์ดร่วมอ่านไปด้วย จริงอยู่จะทำเป็นไม่สนใจก็ได้ แต่บางคนเขารักทีมจะปล่อยผ่านมันก็ไม่ใช่เรืองง่ายๆสำหรับเขา

ปล.อันนี้เป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัวของผมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Wed Dec 09, 2020 18:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6457
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 20:04
[Drama] Ole เก่งกว่า Lampard
นี่มันฟีลแบบบอร์ดสมัยก่อนเลย

คิดถึงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 2121
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 21:37
อยากเห็นข้อความใน ib ว่าร้อนขนาดไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: The Blues.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 939
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2020 23:28
นึกถึงบอร์ด ss สมัยเล่นใหม่ๆเลย เน้นพวกอย่างเดียวถูกผิดว่ากันทีหลัง ไม่พอใจก็พากันไปเรื้อน บอลเตะที มารออ่านคอมเมต์ รอดูมู้แซะ รอเปิดวอร์ เป็นอะไรที่บ้ามากตอนนั้น มาเห็นมู้นี้ ก็ถือว่าเป็นสีสันที่ไม่ได้เห็นมานาน
ส่วนเรื่องของทั้งสองท่าน ต่างฝ่ายต่างขอโทษกันแล้ว คนที่มาเสพก็น่าจะจบกันทุกๆฝ่ายนะครับ สุดท้ายมันก็แค่บอร์ด สังคมสมมติที่มันไม่ได้มีผลกับชีวิตจริงเราเลย อย่าไปอินอะไรกับมันมากมายเลยครับ ปล่อยให้มันเป็นแค่กิจกรรมที่เพิ่มอรรถรสในการเชียร์ฟุตบอลของพวกเราก็พอ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5614
โพสเมื่อ: Wed Dec 16, 2020 10:43
[RE][Drama] Ole เก่งกว่า Lampard
เถียงไรกัน ยาวจัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel