ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Apr 2007
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 21:20
[RE: สอบถามการยืนกลางบอล 7-9 คน]
เวลาผมเล่นกองกลาง ผมชอบคิดว่าผมเป็นแลมพาร์ดครับ จ่ายแปะ มองรอบๆก่อนบอลมาและก็จ่ายให้ได้เปรียบ และก็ยืนตำแหน่งดีๆ เป็นสามเหลี่ยม แค่นั้นหล่ะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
tt
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8917
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 21:33
[RE: สอบถามการยืนกลางบอล 7-9 คน]
สักแต่ติเยอะครับ บางทีตัวเองเล่นก็ไม่ได้เรื่องเลย แต่ก็เออออๆไป ไม่อยากมีปัญหาอะไร เดี๋ยวจะเล่นกันไม่สนุกไปใหญ่

ถ้าเป็นผมผมเลือกไปเล่นแบบแนวตัวรับเลยนะ เก็บแรงไว้วิ่งไล่บี้ ไล่ตัดบอลเอา รุกไม่เติม อะได้บอลมาจ่ายสั้นๆให้คนอื่นไปทำเกมส์รุกพอ คอยซ้อนตัวริมเส้นแค่นี้ อยู่แค่กลางสนาม
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 1575
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 22:08
หาช่องรับบอล
พลิกบอล
จ่ายบอล
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Apr 2020
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 22:22
ถูกแบนแล้ว
ต้องหาช่องรับบอล แล้วแบบมีไอเดียเลยอะครับ ว่าจะเล่นทางไหนต่อ
ซึ่งผมว่า มันพูดง่าย สุดท้ายต้องอาศัยซ้อมครับ มันจะเป็นไปตามสัญชาตญาณเลย

ปล. ถ้าไปเตะบอลพวกนี้ ไม่สนิท แล้วยังมาด่ากัน ผมว่าอย่าไปเตะครับ ถ้าเราไปยอม ก็เสียศักดิ์ศรี ผมเคยด่ากลับไปทีนึง เกือบวางมวย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Nothing Venture, Nothing Have
เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 22:57
กลางที่ดีคือ ยืนให้เพื่อนที่เล่นหลังเห็นไลน์ครับ ให้เค้ามองเห็นช่องที่จะส่งให้ได้

ถึงเค้าจะไม่ได้ส่งเรา แต่ถ้าเราดึงตัวประกบมาปิดเราได้ เปิดทางให้เพื่อนร่วมทีมคนอื่นเล่นได้ ก็ถือว่ามีประโยชน์กับทีมครับ

ไม่ใช่ว่า บอลต้องมาพักที่เราซึ่งยืนกลางตลอด

ส่วนการรับบอลและพลิกเล่น ท่านอื่นๆกล่าวมาเยอะแระครับ ผมเสริมว่า สังเกตเพื่อนร่วมทีมที่เล่นด้วยกันทั้งหมดหน่อย ว่าถนัดเท้าไหน และเล่นลักษณะไหน สายสปีด สายแปะ สายเบิ้ล พวกนี้เป็นสิ่งที่คนเชื่อมเกมส์ต้องสังเกตครับ

เล่นให้สนุกและไม่มีคนเกลียดครับท่าน ^^
1
0
1496305295_tumblr_od4bpiqx_Jb1v32734o1_500
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2020
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Mon Dec 07, 2020 23:14
[RE]สอบถามการยืนกลางบอล 7-9 คน
ถ้าเปนคนเล่นง่ายๆ แนะนำให้เล่นเปนกลางรับ ยืนอยุ่หน้าเซนเตอร์ครับ ยิ่งเล่นกับทีมที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เค้าจะไม่ส่งบอลให้คุณอยุ่แล้ว ควรช่วยเกมรับเยอะๆ แล้วพอมีจังหวะได้บอล ให้รีบส่งง่ายๆ ไปข้างหน้า เลือกตัวที่อยุ่ข้างหน้าคุณ ทางซ้ายขวา หรือ กลาง ก้อได้ แต่ควรเลือกตัวที่คิดว่าจ่ายไปแล้ว คุณจะไม่ส่งพลาด เพราะถ้าคุณพลาด คนที่ไม่รู้จักจะยิ่งไม่ส่งให้คุณ แล้วถ้าเล่นกลางรับนี่คุณ ไม่ต้องวิ่งผล่าน แค่วิ่งปะครองหน้าเซนเต้อ พอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13746
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2020 09:57
* เล่นให้ง่ายๆ นี่ละทำยากสุดละครับ เอาแบบชัวร์ๆ ทรงเดียวกับเฮนเดอร์สัน ของลิเวอร์พูลอะครับ คือเน้นปลอดภัย ไม่เสียบอลไว้ก่อน

อย่างผมนี่ก็ชอบเล่นกลางเหมือนกันนะ คือเล่นอะไรก็ได้ในตำแหน่งตัวรุก ผมเล่นรับไม่ได้ เพราะรู้ตัวว่าเข้าบอลโฉ่งฉ่าง อารมณ์แบบบอลผ่านแต่คนยังอยู่กับผมไรเงี้ย หรือไม่ผมก็รวบทั้งบอลทั้งคน จบ

ยิ่งไปเล่นพวกสนาม 7 คนอะไรงี้ผมชอบเลย พื้นที่เยอะ เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นแต่ฟุตซอล แล้วฟุตซอลผมยิงไม่ค่อยแรงนะ บอลมันเล็กด้วยหนักๆ แต่บอลเบอร์ 5 นี่ผมอย่างชอบ ยิงเต็มข้อดี แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยยิงเองหรอกครับ มีจังหวะยิงผมยังจ่ายเลย สาย Assist
1
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel