ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jun 2007
ตอบ: 9552
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 13:56
[RE: แมนยู อยากได้แบ็คขวาใหม่มั้ยครับ]
ทำไปทำมา ซื้อใหม่ทุกตำแหน่ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7644
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:04
[RE: แมนยู อยากได้แบ็คขวาใหม่มั้ยครับ]
วานบิส ดีอยู่แล้วครับ

ที่ควรเสริม คือ ปีกขวามากกว่า

ถ้าดูฮีทแมพ วานบิส โคตรโดดเดี่ยว เติมอยู่คนเดียว

เกมรับก็ดี เกมรุกก็เติมมาช่วยเยอะ

ยังจะโดนเนิฟอีก
2
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23197
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:11
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

ถ้าดูฮีทแมพ วานบิส โคตรโดดเดี่ยว เติมอยู่คนเดียว

เกมรับก็ดี เกมรุกก็เติมมาช่วยเยอะ

คือน้องมันต้องรับหน้าที่เป็นทั้ง ปีกขวา และแบ็คขวา ต้องเห็นใจน้องมันนิดนึง

0
0
อสอหปรส.

แขวนสตั๊ด
Status:
ตอบ: 23197
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:12
Spoil
energizer พิมพ์ว่า:
ทำไปทำมา ซื้อใหม่ทุกตำแหน่ง  

ถ้ามีปีกขวาคุณภาพเข้ามาในทีม แล้วโค้ช ยังเล่นเกมรุกเอียงซ้ายอีก ก็ออกไปเถอะ

0
0
อสอหปรส.

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7644
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:13
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

คือน้องมันต้องรับหน้าที่เป็นทั้ง ปีกขวา และแบ็คขวา ต้องเห็นใจน้องมันนิดนึง

นั่นดิ พี่แกจองขวา ทั้งหมด

ทำหน้าที่ขนาดนี้ ยังจะหาใหม่อีกเหรอ

หน้าที่เกมรุก มันใช่ ของแบ้คขวามั้ยเนี่ย

จริงอยู่มันก็ต้องเติมมาช่วยรุกบ้าง แต่ปกติทีมอื่นเค้า ปีก 70 แบคเติม 30

นี่วานบิสเล่น 50-50 เลย ยังมองว่ามันไม่ดีอีก

นี่ถ้ามีปีกขวาดีๆ วานบิส อาจจะเฉิดฉายกว่านี้ก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Fri Dec 04, 2020 14:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17281
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:14

ปีกขวาครับ รูปแรกคือ passmap การจ่ายบอลเกมส์แมนยู-เชลซี รูปสองคือ passmap การจ่ายบอลเกมส์เจอ PSG เห็นชัดเจนว่าเมื่อมีปีกขวาดีๆ เราก็เล่นเกมส์รุกทางขวาได้

มันไม่ใช่ว่าเรารุกทางขวาไม่ได้ แต่ปีกขวาคุณภาพไม่ดีพอ อย่าง DJ ได้รับโอกาสแล้วแต่สุดท้ายก็คว้าไว้ไม่ได้ เกมส์เลยหนักซ้ายมาอย่างยาวนาน จนมาได้ Cavani เนี่ยแหละ ทีมเลยได้โอกาสให้แรซมาเล่นปีกขวาสักที แรซช่วงหลังพัฒนาลูก cross ดีขึ้น + ยิงด้วยเท้าขวาจากมุมขวาก็ดี พอจับมาเล่นปีกขวาก็เลยเล่นได้แบบไม่เคอะเขิน ทำให้เกมส์รุกตั้งแต่มี Cavani ทีมเลย balance ซ้าย ขวามากขึ้น

กลับมาที่แบคขวาอย่าง AWB ซึ่งผมมองว่าแกเล่นเกมส์รุกได้ในระดับ 5.5-6 คือ พอใช้ แต่ไม่ถึงกับแย่ขนาด 2-3 แบบที่คนอื่นมองกัน แกจะวิ่งเติมเกมส์รุกเสมอ เป็น 1 ใน option ของมิดฟิลด์ในการจ่ายบอลตลอด แล้วแกก็ cross พอใช้ในระดับหนึ่ง ถ้าจำกันได้ เปิดให้คาวานี่โหม่งหลุดเสาไปนิดเดียวเกมส์เจอ เซาแธมป์ตัน แต่แกจะไม่มีลูก early cross แบบ telles หรือ ลากเข้าไปเปิดแบบ shaw ถ้าให้ AWB ลุยเกมส์รุกคนเดียว ไม่ไหวแน่ๆ แต่ถ้ามีปีกขวาดีๆสักคน ผมว่าแกก็พอช่วยเกมส์รุกได้บ้างอยู่ครับ ไม่ได้จุดอ่อนขนาดนั้น

ส่วนตัวผมมองปีหน้าคว้า ST , CDM มาก่อน ตำแหน่งอื่นค่อยมาว่ากัน แค่ 2 ตำแหน่งนี้ก็หมดตังค์เยอะแล้ว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:23
เอาปีกขวาให้ได้ก่อนเหอะท่านตอนนี้ มันมีทีมใหญๆทีมไหนมั่งที่กราบขวามีแบ็คเล่นอยู่คนเดียวทั้งแถบ ลองให้ได้ปีกขวาดีๆมาก่อนค่อยตัดสินก็ยังไม่สายเลย ปีกขวาลงมาช่วยเกมรับด้วยเหมือนทีมอื่นๆ+เกมรับ awb ที่ดีอยู่แล้ว น่าจะเป็น combination ที่โอเคเลยด้วยซ้ำ เซนเตอร์จะได้ไม่ต้องโหลดงานเยอะเกินด้วย มีปีกดีๆแบ็คมันก็เล่นง่ายขึ้น ประเด็นคือตอนนี้มันไม่มีนี่ไง
แก้ไขล่าสุดโดย GALIYONGSAYNO เมื่อ Fri Dec 04, 2020 14:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 14:36
กลับกันเลยอยากได้ปีกซ้ายใหม่ ปีกซ้ายที่เล่นกับแบ๊คดี เพราะเรามีเตเลสที่ครอสบอลได้ดี มีคาวานี่หน้าเป้า ผมว่าแรชเล่นปีกขวาได้ ขายหมาก แล้วหาปีกซ้ายกับตำแหน่งมาติช ตอนนี้อยากให้เล่นครอสบอล โซนคู่แข่งจะได้ถ่างออกไปริมเส้น บรูโน่กับvdbที่อยู่ตรงกลางจะได้มีพื้นที่เล่นมากขึ้น ตอนนี้ใครเจอแมนยูก็แพคกลางอย่างเดียว จบเหมือนที่psgทำ วานบิสเล่นได้โอเคแล้ว แค่ปรับจังหวะการเติม การโอเวอร์แลปให้แบคหรือปีกฝั่งตรงข้ามคอยพะวงบ้าง จะดีมากเลย
แก้ไขล่าสุดโดย darkofmurder เมื่อ Fri Dec 04, 2020 14:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2699
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 15:30
ถูกแบนแล้ว
ผมขอรอดูปีกขวาก่อนครับ

ที่วานบิซซาก้ามันโดนด่า เพราะเราไม่มีปีกขวา

มันเลยเหมือนขึ้นเกมส์ฝั่งขวาไม่ได้

ถ้าได้ปีกขวาดีๆแล้ว ค่อยมาตัดเกรด AWB ครับ

ส่วนตัวผมยังให้ AWB เป็นตัวหลัก RB ครับ เพราะงานหลักคือเกมส์รับ ซึ่งเค้าทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยมครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5101
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 15:52
Q-plint พิมพ์ว่า:

ปีกขวาครับ รูปแรกคือ passmap การจ่ายบอลเกมส์แมนยู-เชลซี รูปสองคือ passmap การจ่ายบอลเกมส์เจอ PSG เห็นชัดเจนว่าเมื่อมีปีกขวาดีๆ เราก็เล่นเกมส์รุกทางขวาได้

มันไม่ใช่ว่าเรารุกทางขวาไม่ได้ แต่ปีกขวาคุณภาพไม่ดีพอ อย่าง DJ ได้รับโอกาสแล้วแต่สุดท้ายก็คว้าไว้ไม่ได้ เกมส์เลยหนักซ้ายมาอย่างยาวนาน จนมาได้ Cavani เนี่ยแหละ ทีมเลยได้โอกาสให้แรซมาเล่นปีกขวาสักที แรซช่วงหลังพัฒนาลูก cross ดีขึ้น + ยิงด้วยเท้าขวาจากมุมขวาก็ดี พอจับมาเล่นปีกขวาก็เลยเล่นได้แบบไม่เคอะเขิน ทำให้เกมส์รุกตั้งแต่มี Cavani ทีมเลย balance ซ้าย ขวามากขึ้น

กลับมาที่แบคขวาอย่าง AWB ซึ่งผมมองว่าแกเล่นเกมส์รุกได้ในระดับ 5.5-6 คือ พอใช้ แต่ไม่ถึงกับแย่ขนาด 2-3 แบบที่คนอื่นมองกัน แกจะวิ่งเติมเกมส์รุกเสมอ เป็น 1 ใน option ของมิดฟิลด์ในการจ่ายบอลตลอด แล้วแกก็ cross พอใช้ในระดับหนึ่ง ถ้าจำกันได้ เปิดให้คาวานี่โหม่งหลุดเสาไปนิดเดียวเกมส์เจอ เซาแธมป์ตัน แต่แกจะไม่มีลูก early cross แบบ telles หรือ ลากเข้าไปเปิดแบบ shaw ถ้าให้ AWB ลุยเกมส์รุกคนเดียว ไม่ไหวแน่ๆ แต่ถ้ามีปีกขวาดีๆสักคน ผมว่าแกก็พอช่วยเกมส์รุกได้บ้างอยู่ครับ ไม่ได้จุดอ่อนขนาดนั้น

ส่วนตัวผมมองปีหน้าคว้า ST , CDM มาก่อน ตำแหน่งอื่นค่อยมาว่ากัน แค่ 2 ตำแหน่งนี้ก็หมดตังค์เยอะแล้ว

ตามท่านว่าเลยครับ นัดเจอPSG เหมือนจะเอียงขวาไปหน่อยๆด้วยซ้ำ แรซกับตำแหน่งปีกขวาผมว่าก็โอเคนะ นอกจากควา่มเร็วที่ป่วนกองหลังแล้วพอมาอยู่ทางขวาทำให้เปิดด้วยเท้าขวาได้บ่อยและถนัดกว่่าแถมเปิดบอลพุ่งดีด้วย ส่วนกองหน้าสำคัญเลยกับการลงมาของคาวานี่ทำให้เห็นว่ามีหน้าเป้าแท้ๆแล้วนอกจากหวังผลจากการทำประตูได้แล้ว ยังมีรายละเอียดอื่นๆอีกเช่นการเคลื่อนที่ทั้งมีบอลและไม่มีบอล การเก็บบอล การเล่นกับแนวรุกด้วยกัน มันช่างต่างกับกองหน้าดันดาราที่พยายามจะปั้นมานานอย่างหมากกับแรซจริงๆ ส่วนตัวผมนอกจาก ST ,CDMแท้ๆ แล้วยังไงก็อยากได้ CBระดับไว้ใจได้เป็นตัวจริงเลยอีกตัวด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Fri Dec 04, 2020 15:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 16:07
[RE]แมนยู อยากได้แบ็คขวาใหม่มั้ยครับ
ตอนนี้อยากได้กลางรับใหม่ก่อนครับ. เอาแบบพร้อมใช้ไม่ต้องปั้นอะ. จะได้จัดตัวบุกลงเพิ่มอีกคน. ตอนนนี้อัดกลางรับไปสองคน. แต่ประสิทธิภาพจริงๆประมาณ 1.5 คนแถมรุกไม่เอาอีก. เกมส์ไหนที่บรูโน่ต้องลงมาช่วยไล่บอลด้วยเนี่ยแทบไม่ต้องลุ้นชนะละ. ถ้าใส่ตัวบุก (เดอแบค/ป็อก) เพิ่มได้อีกคนต่อให้บรูโน่มันช่วยไล่บอล. อีกคนที่ว่าก็ช่วยบุกได้อยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10171
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 16:09
อยากได้แต่ยังมีจุดอื่นน่าจะเสริมมากกว่าปีกขวา (เว้นแต่ว่าน้อง amad ปัง) กลางรับจริงๆจัง
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6546
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 16:41
ปีกขวาสำคัญสุดแบบหลายๆท่านบอก และผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ AWB คนเดียวนะ การเซ็ตเกมให้แบ็ค overlap ด้วย เอาจริงๆแบบจริงจังเลยนะผมมองว่า ยุคมอยส์แบ็คเราเติมเกมได้บ่อยกว่าช่วง LVG น้ามู และน้าโอเล่อีก
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11578
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 16:49
ซาก้ามันก็เหมือนวอคเกอร์แมนซิตี้ วอคเกอร์ก็แทบไม่ได้เล่นเกมรุกเลย
ทำไมถึงอยากได้แบ็คบุกดีๆ ผมว่าซาก้าแม่งยังแน่นกว่าวอคเกอร์อีก
ไอริ่งแม่งไม่เคยผ่านซาก้าได้เลยมั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 17:06
แมนยู อยากได้แบ็คขวาใหม่มั้ยครับ
อยากได้โค้ชใหม่ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel