ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4069
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:46
[RE: จะไล่คนในบ้านออกยังไงครับ (ปัญหาหนักมาก)]
ผมสะดุดตรง เขาปล่อยออกมาให้หาเงินไปชดใช้
มันมีด้วยหรือครับ แสดงว่าฟ้องแล้ว เข้าคุกแล้ว มันก็ต้องอยู่จนหมดที่ศาลสั่ง(หรือได้ลดโทษก็ว่าไป) มันปล่อยก่อนได้ด้วยหรือ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:46
จะไล่คนในบ้านออกยังไงครับ (ปัญหาหนักมาก)
เอาตำรวจมาลากไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: จะไล่คนในบ้านออกยังไงครับ (ปัญหาหนักมาก)]
qazaqaz พิมพ์ว่า:
ผมสะดุดตรง เขาปล่อยออกมาให้หาเงินไปชดใช้
มันมีด้วยหรือครับ แสดงว่าฟ้องแล้ว เข้าคุกแล้ว มันก็ต้องอยู่จนหมดที่ศาลสั่ง(หรือได้ลดโทษก็ว่าไป) มันปล่อยก่อนได้ด้วยหรือ  

น่าจะเข้าเเค่ระหว่างรอขึ้นศาล พอขึ้นศาล เจ้าทุกข์ให้หาเงินชดใช้ ศาลเลยปล่อยมั้งครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4878
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:50
น้องผมก็เจอแบบบคุณ แม่ยายเอาพี่เมียที่เคยติดคุกเข้ามาอยู่ด้วย มาอยู่บ้านก็เสพยาในบ้าน พาสาวมานอนเสพยา
ต่างกับคุณที่น้องผมเป็นนักเลงเก่า ขู่ฆ่าเลย แม่มไม่กล้าเข้ามาอีกหนีไปปล้นจี้คนที่ไหนไม่รู้ละมั้ง อาจโดนเค้าเกบไปละ 55555
แก้ไขล่าสุดโดย Stampede เมื่อ Wed Dec 02, 2020 22:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8919
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 22:51
จะไล่คนในบ้านออกยังไงครับ (ปัญหาหนักมาก)
เอาจริงผมอ่านยังไม่ได้อ่านถึงข้างล่าง ผมคิดๆว่าต้องมีติดยาเสพติดด้วยแล้วก็ใช่จริงๆ

ติดยาไปหาจิตเวชก็ไม่ช่วยหรอกครับ สาเหตุคลุ้มคลั่งทำร้ายคนอื่นน่าจะมาจากอาการหลอนยาเปล่า น่ากลัวกว่านะเคสนี้ เห็นใจ จขกท. เลย
ถ้าถามผมว่าต้องเลิกยาอะ อันนี้ต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ ของทางการดูนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย DFB_Crazydays เมื่อ Wed Dec 02, 2020 22:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 2369
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:01
ไม่รุ้ช่วยได้ไหม ของผมก็เจอเคสคล้ายๆท่าน แต่ของผมคนที่แยากไล่ดันเป็นผู้ใหญ่กว่า (แต่ผมเจ้าบ้านนะ)

ผมค่อยๆตัดงบครับ เหมือนตัดท่อน้ำเลี้ยงทั้งหมด บังคับให้ออกไปหางานทำ ไม่ทำไม่มีกิน

1
0
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:02
ถูกแบนแล้ว
Basebest พิมพ์ว่า:
ไม่รุ้ช่วยได้ไหม ของผมก็เจอเคสคล้ายๆท่าน แต่ของผมคนที่แยากไล่ดันเป็นผู้ใหญ่กว่า (แต่ผมเจ้าบ้านนะ)

ผมค่อยๆตัดงบครับ เหมือนตัดท่อน้ำเลี้ยงทั้งหมด บังคับให้ออกไปหางานทำ ไม่ทำไม่มีกิน

อันนี้ทำอยู่ครับ เเต่ทุกวันนี้ยังไม่เดือดร้อนอะไรเลย เเละว่าไม่ได้ครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2032
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:12
ไม่รู้นะ ถ้าเป็นผม เจอถึงขั้นทำร้ายบุพการี โดยไม่มีเหตุผล ผมไม่เอาไว้อะ

คนมันเคยตัวแล้ว เคยทำแล้ว ยังไม่สำนึกอะไร มันจะเพิ่มระดับขึ้นไปอีก สำหรับผู้ที่มีอาการทางจิตแล้วด้วย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11935
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:17
ซัดเลยครับ แล้วแจ้งว่าโดนทำร้ายก่อน เราป้องกันตัว แล่วค่อยแจ้งให้ตำรวจดำเนินการ แต่แม่จะยแมหรือเปล่า
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2010
ตอบ: 887
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:38
เล่าให้เป็นวิทยทาน

พี่ชายผมทรงนี้เลย ติดยา เพราะติดเพื่อน นิสัยไม่ค่อยดี แต่เขาไม่เคยทำร้ายพ่อแม่นะ แต่มีคำหยาบ และทุบของ ทำลายข้าวของ ทำงานไรก็ไม่นาน ขี้เกียจ

ตอนหลังด้วยความที่บ้านผมเป็นอิสลาม และลึกๆพี่ผมเขากลัวบาปที่ทำไว้ เลยยอมสมัครใจและที่บ้านผมส่งไปเรียนศาสนา ที่เกาะกลางทะเล ภาคใต้ 2 ปี จนตอนนี้แต่งงานมีลูกคนนึงแหละ และก็ตั้งใจทำมาหากิน

สิ่งที่ผมอยากจะสื่อคือ พี่ผมถึงเขาจะเหี้ยยังไง เขาไม่เคยทำร้ายพ่อแม่ เขายังมีจิตสำนึกต่อพ่อแม่ ไม่ล้ำเส้น แต่พี่ท่านมันหนักเกินไป น่าจะเกินเหยียวยา ลองปรึกษาเพจดังๆดู หรือมีเพื่อนเป็นตำรวจหรือทนาย หรือเปล่า ล่อซื้อ ตรวจเหยี่ยว บอกเลยถ้าไม่ทำไรนะ ประสาทแดรกกันทั้งบ้านแน่นอน

ปล.ผมขอพูดแบบความเชื่อนะ คนประเภทที่กล้าทำร้ายพ่อแม่ได้ คนประเภทนี้ หัวใจเขาบอดไปแล้ว

0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39398
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 23:51
ไปโรงพยาบาลพบจิตแพทย์ครับ บ้านผมอยู่ใกล้โรงบาลจิตเวช มีเคสมารักษาแบบนี้เยอะ เสพยาจนประสาทหลอน พ่อแม่ต้องพามารักษา พ่อแม่บางคนอายุ 60-70 ยังต้องลากลูกตัวเองมาโรงพยาบาล พูดไปก็น่าสงสาร ลูกก็สติไม่สมประกอบ พูดจาไม่ค่อยรู้เรื่อง
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3442
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 00:28
ถ้ามีเรื่องยา ก็ให้ตำรวจมาจับไปบำบัดอย่างเดียว ถ้าเรื่องใหญ่ขนาดนี้

ปล่อยไว้ แค่รอวันที่มันหนักว่าการใช้มือตบตีเท่านั้น

มันอันตรายมากนะครับ นอนกันหลับมั้ย ต้องมาคอยระแวงอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Mistcoil เมื่อ Thu Dec 03, 2020 00:30, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 00:29
MildMind พิมพ์ว่า:
รักปัญคนเดียว24ชม. พิมพ์ว่า:
ฟังแล้วเหมือนอาการหลอนยาเลย พี่ท่านเสพมานานรึยังครับ  

เรื่องนี้ผมไม่รู้เลย เเต่น่าจะเลิกมานานเเล้วมั้งครับ เพราะไม่เห็นนะ

เเต่เหมือนอาการไปหมดแล้ว

คิดว่ามีคนสะกดรอยตาม มีคนแฮคโทรศัพท์ มีคนคอยจับผิดตลอดเวลา  
ยาเสพติดถ้าเลิกขาดหายหลอนครับถ้ามีอาการแสดงว่ายังใช้อยู่ รอบๆตัวผมเจอมาเยอะ พวกที่ติดมาเป็นสิบๆปีก็มีเลิกก็หายหมด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 4141
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 00:45
เจอแบบนี้ทั้งอึดอัด ทั้งระแวงเลย

ยังไงต้องคุยปัญหากับแม่ให้เคลียร์ก่อนเลยครับ
0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 04:49
น่าจะหลักการเดียวกับซึมเศร้านะครับ ยังไงก็ต้องลากไปหาหมอเพื่อบำบัด เป็นเรื่องของสารเคมีในสมองมันบกพร่อง ถ้าเราเอาเหตุผลไปจับฝั่งเขามันไม่มีอยู่แล้ว

อันนี้คือตอบแบบโลกสวยมากๆนะครับ แต่เอาใจจริงของผมเลยนะ ผมโคตรไม่อยากยุ่งกับคนประเภทนี้เพราะจะทางไหนก็ลำบากเรา แล้วคำว่าพี่ชายสำหรับผมมันขาดสะบั้นตั้งแต่เขาทำร้ายแม่แล้ว บ้านก็บ้านเรายังมาสร้างปัญหาแบบนี้อีก ถ้าไม่ส่งตำรวจผมก็อยากไล่ออกเฉยๆอะ จะไปยังไงต่อผมไม่อยากสนด้วยแล้ว ถ้าจะอาฆาตกันก็ข้างนอกก็ปล่อยกฎหมายเล่นงานไป ดีกว่ามาแว้งกัดในบ้านได้ทุกเวลาแบบนี้

คำตอบผมคิดว่ามันไม่น่าดี เพราะไม่รู้ความสัมพันธ์ของท่านกับพี่ชาย ลองชั่งดูแล้วกันนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel