ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13388
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 04:04
[RE: toyota กับ honda]
toyota งานประกอบดี แต่ไม่ค่อยสวยในสายตาผม

honda งานประกอบอาจไม่เรียบร้อยเท่า แต่สวยกว่าดูทันสมัยกว่า

ความทนผมว่าพอๆกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 09:13
toyota กับ honda
จากประสบการณ์​ที่เคยใช้ทั้ง2ยี่ห้อ

รู้สึกกล้ำกลืน​กับคำว่าเจ้าตลาดจริงๆ

ไม่ชอบทั้งคู่​ แต่ถ้าต้องเลือกก็พี่โต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 09:46
ถ้าแยกเป็น 2 เซ็กเม้นต์นะครับ

Sedan C
- Civic แรงกว่า ทรงวัยรุ่นกว่า ระบบเรดาร์ครูซดีกว่า
ข้อเสีย น้องหนิม กินน้ำมันกว่า เครื่องเทอร์โบจะไปไวกว่าเครื่องปกติครับ
- Altis บำรุงรักษาง่าย ประหยัดน้ำมัน ขับดีเรื่อยๆครับ
ข้อเสีย ทรงโคตรโบราณเลยครับ ขับแล้วไม่เฟี้ยวทรงเหมือนแท็กซี่

Sedan D
- Accord แรงต้นดีกว่า ระบบเรดาร์ครูซดีกว่า
ข้อเสีย เครื่องไฮบริตแต่กินน้ำมันกว่า Camry อยู่ครับ กะน้องหนิม
- Camry Genนี้ผมว่าทรงหรูดีครับ ประหยัดน้ำมันกว่า Accord ครับ
ข้อเสีย ผมว่าขับแล้วมันเนือยกว่า Accord แต่แรงปลายดีครับเน้นเรื่อยๆ

เคสบนผมแค่ไปลองขับช่วงกันยา-สิงหานะ+ผมไปสิงอยู่ตามกลุ่มบนเฟซครับเลยพอจะทราบปัญหาบ้าง แต่ผมแพลนจะมีลูกเลยหนีไปออก Mazda CX-8 ครับ ส่วนที่บ้านมี Camry 2.4 V ปี 2009 อีกคันครับ ปล.City ,Yaris Ativ ไม่ได้เทียบให้นะครับ ผมไม่ได้ไปลองขับฮะ
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 714
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 09:58
เอาส่วนตัวผมเลยนะครับ
งบน้อยผ่อนเอง4ปี
Mazda 3 ข้างหลังแคบ ช่วงล่างดี ขับสนุก ข้างในหรูหรา แต่ค่าบริการหลังการขายกับอะไหล่แพง เรื่องการแก้ปัญหาของคนขาย ทำให้ไม่มั่นใจ ดูตามกลุ่มเฟซได้ เลยตัดทิ้ง

Honda Civic ลากโฉมมานาน ถามว่าสวยมั้ย สวย ยิ่ง FK นี่สวย ชอบ แต่ตัวใหม่กำลังจะมาแล้ว โฉมใหม่ กระจังหน้าไฟท้ายไม่ต่างกับอัลติสโฉมปัจจุบัน บางคนจะบอกเหมือนเอาดี้ ตลกดีครับ เห็นๆอยู่ คือเทรนมามาแบบนี้แล้ว ยอมรับเหอะว่าซีวิคมาช้ากว่าเพื่อนมันก็คล้ายชาวบ้านไปหมด
โบ ดียังไง หลังติดเบาะ เหยียบมันส์ตั้งแต่ซิตี้ แต่ซิตี้ตอนนั้นที่ลองไปนั่งหลัง เมาเวียนหัว
ซีวิคเตี้ยไปนิด แล้วพอมีโบก็ต้องเข้าศูนย์บ่อยกว่าหน่อย

Toyota Altis บ้างว่าโฉมก่อนสวยกว่า แต่ส่วนตัวผมชอบโฉมปัจจุบัน มันดูทันสมัยขึ้นไม่ใหญ่เทอะทะ ด้านผู้โดยสารข้างหลังก็ headroom ลดลง แต่ทีเด็ดคือ TNGA กับตัวปีกนกอิสระ+กันโคลง เข้าโค้งมั่นใจขึ้น เสียดายที่ไปยัดเยียดความเป็นไฮบริดอย่างเดียว ออพชั่นฝั่งสันดาปเลยกระโหลกกะลา
สุดท้ายผมก็จิ้มอัลติส GR Sport
ถามว่าภาพลักษณ์แท็กซี่ แล้วมันยังไงฮะ รถทำมาหากิน ทนดีเค้าถึงเอาไปทำ อะไหล่หาง่าย อู่เยอะ แค่นั้นเลย

แต่ถ้าตังถึง จะจิ้มแคมรี่ เพราะเคยเทียบกับaccord แล้ว แคมรี่ดูลงตัว สะดวกสบาย กั๊กน้อยกว่า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 6966
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 10:26
Toyota ดีกว่าเกือบทุกรุ่น

Altis ถ้าไม่ติดว่ารูปลักษณ์ Taxi ก็ยังดีกว่า civic ด้วยซ้ำ

็Honda นี่งานประกอบ ความคงทน สู้โตโยต้าไม่ได้เลยมาพักใหญ่ๆแล้วครับ

รถฮอนด้าดีๆนี่ต้องย้อนไปซักยุค 90 กับ ต้น 2000

พวก Accord ตราเพชร Crv เจน1 Jazz ตัวแรก หลังจากนั้นรถ Honda มีแต่สาละวันเตี้ยงลง

แต่โตโยต้าพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ ไม่ว่าจะ camry Altis ตั้งแต่กลางยุค 2000 มา ค่ายโตกินขาดถึงปัจจุบัน

็็
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel