ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 3037
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 14:58
"เนฟ" แจงยิบ JK บ่นปัญหาชาติก่อน โปรแกรมทีมใหญ่เตะถี่ยิบ
เดี๋ยวผ่าน 20 นัดก็รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2009
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:00
[RE: "เนฟ" แจงยิบ JK บ่นปัญหาชาติก่อน โปรแกรมทีมใหญ่เตะถี่ยิบ]
ผมแปลกใจตรงคนที่โวยแหลกมีแค่คล๊อป ทั้งๆที่ลิเวอร์พูลสบายสุดแล้ว บอลลีคเป็นแชมป์ก่อนเกือบสิบเกม บอลยุโรปก็ไม่มี พรีซีซั่นก็มีเยอะกว่าพวกทีมใหญ่ทีมอื่นทุกทีม มันอาจจะเพราะแผนเพลสซิ่งหนักของคล้อปหรือป่าว ที่ทำให้นักเตะไม่สามารถลงเล่นถี่ๆได้ นักเตะเล่นเจ็บกล้ามเนื้อกันระนาว
3
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11961
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:07
[RE: "เนฟ" แจงยิบ JK บ่นปัญหาชาติก่อน โปรแกรมทีมใหญ่เตะถี่ยิบ]
ลองพยายามทำความเข้าใจนะ

เหมือนเนฟพยายามบอกว่าเห้ย ฤดูกาลนี้(จำนวนการแข่งต่อสัปดาห์)มันก็เหมือนเดิม

แต่คาร์ร่าสวนว่าเห้ย ฤดูกาลนี้(เพราะโควิดทำให้)มันไม่เหมือนเดิม

เอาจริงๆถ้าพูดเฉพาะจำนวนเกมต่อสัปดาห์เนฟก็พูดไม่ผิดนะ แต่ถ้ามองนักเตะหมุนเวียนที่หายไปเพราะติดโควิด(ทำให้ต้องมีคนไม่ได้พักแล้วเสี่ยงเจ็บ)ก็ส่งผลกระทบไม่น้อยนะ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:08
อ่านทัศนะของแกรี่บ่อยๆ ไม่แปลกใจเลยทำไมถึงไปไม่รอดกับงานโค้ช
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 893
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:09
171189 พิมพ์ว่า:
ปีนี้กับปีก่อนมันต่างกันเยอะทั้งระยะเวลาการพักระหว่างซีซั่น
ทั้งการเตรียมทีม ไหนจะความฟิตนักเตะอีก​มานับแต่จำนวนนัดได้ไง​การคุมทีมเตรียมทีมมันมีอีกหลายปัจจัยนะครับพ่อยอดโค้ชบาเลนเซีย​  

ให้เค้าดูช่องค่าเฉลี่ยมั่งครับ ไม่ได้ดูจำนวนนัดอย่างเดียว ของตรางมันก็เรียงตามจำนวนนัดต่อวัน เชลซีลงเฉลี่ย 4วันนัด ทั้งปี ลองลิ ปีนี้เฉลี่ย 5วันนัด ถ้าถามว่าของลิเตะถี่กว่า5วันนัด ก็ต้องบอกว่าเพราะมันน่าเอา วันเบรกทีมชาติมาคิดด้วย

จิงๆเตะถี่ไหม ทีมใหญ่ๆ สมัยก่อนปกติก็เตะแบบนี้แหละผมว่า เดี๋ยวนี้ยังดีกว่าสมัยก่อนปะ ส่งตัวสำรองเป็นตัวเลือกได้เยอะขึ้น แต่ที่เจ็บกันบาน ผมว่าสาเหตุหลักๆ นอกน่าเตะถี่แล้ว คือ บอลสมัยนี้มันใช้แรงเยอะกว่าบอลแต่ก่อน ทุกทีมเพสกันบ้าเลือดมาก มันเลยพักกันไม่พอ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:12
จำนวนนัดไม่เถียงหรอกนะ แต่ความถี่ในการเตะต่างหากที่ทำให้เกิดปัญหา

ทีมเล็กไม่มีบอลยุโรป ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่ทีมใหญ่เตะทุกๆ 3 วัน ผมว่ามันก็หนักไป
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3623
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:13
เนฟเพื่อนมันปกติยังไงน้อ นักเตะยังผลัดกันติดเชื้ออยู่เนืองๆไม่ใช่แค่ในอังกฤษนะ

นี่เพิ่งเปิดฤดูกาล ผมนึกว่าเราถึง boxing day แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย overdrive-lfc เมื่อ Tue Dec 01, 2020 15:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2020
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:17
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ มันมีปัญหาเพราะโควิดนี่แหละ
แล้วก็การบาดเจ็บสะสม
การเปลี่ยนตัว 5 คนก็ทำไม่ได้
ทุกอย่างมันเลยดูแย่กว่าฤดูกาลอื่นๆในอดีต[/quote="

ผมแฟนหงส์นะ แต่ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ คล๊อป ถ้าจะให้เปลี่ยนได้ 5 คน ก็อีกเรื่อง รอโหวดปีหน้าผ่านก็ตามนั้น มันสำหรับเหตุการที่เปลี่ยนครบ 3 แล้วมีใครเจ็บมันก็สมเหตุ สมผล แต่ไอลดโปรแกรมทีมชาติ ต่างๆนา ผมว่าเรางอแงเกินไปเพราะ ตัวเจ็บ ง่ายๆครับ
โอเล่ = โค๊ชทีมที่ผมไม่ชอบ ซื้อฟานเดอเบรคมา โดนแฟนทีมตัวเองด่ามานานว่าซื้อมานั่ง เขาซื้อเพื่อเป็นอะไหล่ครับ ถ้าพัฒนาจนยึกตัวจริงได้ยิ่งดี ทั้งๆที่เขามี บูโน่ มาต้า ป็อก แมคโท เฟรด มาติส ลินกาด เจม สารพัด เขาเรียกว่าอะไหล่และสำรองครับ
หงส์เรา มาติปเจบ มีแค่โกเมส กับฟานได ณ ตอนแรก ยังขาย ร๊อบเลน ส่วนตัวผมชอบร็อบมากกว่า โกเมสอีก แต่ทั้งนี้ เราขายเอง จนสำรองไม่มีครับ แบคขวา ซ้ายไม่มีสำรองด้วย เชลชีอย่าว่าแต่สำรองเลยคับ สำรองอันดับ3 เขามี โมเสจ อรอนโซ่ เราหล่ะไม่มี พอเอามินเนอไปยืนกลางง ขวาเล่นแย่เลยไม่มีกลาง มินเนอมันคือกลางครับ เรามีพอแค่กองกลาง ถ้าซาร่าแบน มาเน่จบ เราก็หายนะทันทีครับ เพราะ เราขายสตอริจ ต้องบอกก่อน มาเน่ โรบินสัน คือนักเตะที่เล่นได้90 นาทีทุกๆ นัด ทุก 3 วัน เพราะ ฟิตมาก แต่อย่างฟาบิโน่ คือ 70% ครับ ถ้าลงหนักไม่ไหว เราต้องมีสำรอง และเราเลือกเองที่จะขายสเตอริจ วันนึงเจบ ก็จะมีผล
สเปอ ซื้อกองหน้ามา เก่งกว่ากี้เราแน่นอน แต่เขายังไม่เคยลงพรีเมียเลย เพราะเขาเอามาเป็นอะไหล่ และถ้าเคนไม่ไหวก็ลงได้ครับ เราทำให้ขนาดทีมตัวเองเล็กลงเองแล้วมางอแงครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2020
ตอบ: 120
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:19
ผมแฟนหงส์นะ แต่ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ คล๊อป ถ้าจะให้เปลี่ยนได้ 5 คน ก็อีกเรื่อง รอโหวดปีหน้าผ่านก็ตามนั้น มันสำหรับเหตุการที่เปลี่ยนครบ 3 แล้วมีใครเจ็บมันก็สมเหตุ สมผล แต่ไอลดโปรแกรมทีมชาติ ต่างๆนา ผมว่าเรางอแงเกินไปเพราะ ตัวเจ็บ ง่ายๆครับ
โอเล่ = โค๊ชทีมที่ผมไม่ชอบ ซื้อฟานเดอเบรคมา โดนแฟนทีมตัวเองด่ามานานว่าซื้อมานั่ง เขาซื้อเพื่อเป็นอะไหล่ครับ ถ้าพัฒนาจนยึกตัวจริงได้ยิ่งดี ทั้งๆที่เขามี บูโน่ มาต้า ป็อก แมคโท เฟรด มาติส ลินกาด เจม สารพัด เขาเรียกว่าอะไหล่และสำรองครับ
หงส์เรา มาติปเจบ มีแค่โกเมส กับฟานได ณ ตอนแรก ยังขาย ร๊อบเลน ส่วนตัวผมชอบร็อบมากกว่า โกเมสอีก แต่ทั้งนี้ เราขายเอง จนสำรองไม่มีครับ แบคขวา ซ้ายไม่มีสำรองด้วย เชลชีอย่าว่าแต่สำรองเลยคับ สำรองอันดับ3 เขามี โมเสจ อรอนโซ่ เราหล่ะไม่มี พอเอามินเนอไปยืนกลางง ขวาเล่นแย่เลยไม่มีกลาง มินเนอมันคือกลางครับ เรามีพอแค่กองกลาง ถ้าซาร่าแบน มาเน่จบ เราก็หายนะทันทีครับ เพราะ เราขายสตอริจ ต้องบอกก่อน มาเน่ โรบินสัน คือนักเตะที่เล่นได้90 นาทีทุกๆ นัด ทุก 3 วัน เพราะ ฟิตมาก แต่อย่างฟาบิโน่ คือ 70% ครับ ถ้าลงหนักไม่ไหว เราต้องมีสำรอง และเราเลือกเองที่จะขายสเตอริจ วันนึงเจบ ก็จะมีผล
สเปอ ซื้อกองหน้ามา เก่งกว่ากี้เราแน่นอน แต่เขายังไม่เคยลงพรีเมียเลย เพราะเขาเอามาเป็นอะไหล่ และถ้าเคนไม่ไหวก็ลงได้ครับ เราทำให้ขนาดทีมตัวเองเล็กลงเองแล้วมางอแงครับ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:24
จำนวนนัดอาจจะไม่ต่างแต่เวลามันต่างกันแน่ อย่างน้อย UCL มันก็ไม่เตะทุกอาทิตย์แบบนี้ การเตะสัปดาละ 2 นัดตั้งแต่ต้นฤดูกาลมันปกติตรงไหน
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15101
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:25
ถ้ามองนะ ลิเวอร์พูลสบายกว่าหลายๆทีมที่แล้วนะ

UCL ตกรอบก่อนแมนยู แมนซิตี้
FA ก็ตกรอบก่อน

มีคอมมูนิตี้ ชิล ที่ได้ลงเล่นก่อน

ไอ้ปรีซีซีลั่นที่ไม่มีโอกาสได้เตรียมความดร้อม คนที่น่าจะบ่นที่สุดในโลกคือโอเล่

โปรแกรมของปีนี้ของแมนยู ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับลิเวอร์พูล

คนน่าจะบ่นเยอะที่สุดน่ะ คือโอเล่ ไม่ใช่คล็อปป์

ที่นักเตะเจ็บอ่ะ ไม่เถียงเลยนะว่าส่วนนึงเพราะพักน้อย เปลี่ยนตัวน้อย

แต่ที่เห็นอย่างนึงคือการเสริม squad depth ของลิเวอร์พูลน้อยกว่าทีมอื่นค่อนข้างเนอะ

ดูอย่างตำแหน่ง CB อ่ะ มี VVD โกเมซ มาติป

คนทั้งโลกเค้าเห็นก็รู้ว่า CB ควรมีอย่างน้อย 4 คน ซึ่งมาติปก็ขาประจำกับห้องพยาบาลอยู่แล้ว

พอ VVD ซวยเจ็บยาวไป 1 คน ซึ่งก็เป็นการเจ็บยาวจากการประทะ ไม่ใช่เจ็บยาวจากโปรแกรมที่มันแน่น

RB ก็มี TAA คนเดียว สำรองก็เอาโกเมซไปเล่น กลายเป็นว่า squad depth ในส่วนของกองหลังลิเวอร์พูล มี senior player แค่ 6 คน

ซึ่งประวัติการเจ็บของมาติปก็บ่อยซะจนไม่น่าคาดหวังให้เป็นตัวจริงได้ในระยะยาวอยู่แล้ว

ลองไปดูอย่าวทีมอื่นนะ อย่างอาร์เซนอลมี CB ถึง 6 คน ที่ได้ลงเล่น (ผมไม่ได้นับดาวรุ่งแบบมารี หรือ ชาลิบา ด้วยซ้ำ)

เชลซีมี CB อาขีพ 4 คน แถมเอาอัซซิ มาเล่นได้อีก

แมนซิ มี CB อาชีพ 5 คน

แมนยูมี CB อาชีพ 6 คน

พอจะมองเห็นอะไรบ้างรึยัง ผมขี้เกียจไล่ไปทุกตำแหน่งนะครับ แค่อยากชี้ให้เห็นว่า ฤดูกาลนี้ไม่ปรกติก็จริง แต่การเตรียมพร้อมของลิเวอร์พูลมันน้อยกว่าทีมอื่นๆระดับนึง

Squad depth น้อยอยู่แล้ว พอ VVD เจ็บยาวไป มันเลยเป็นห่วงโซ่ทำให้คนอื่นต้อวรับภาระเกินไปด้วย ไม่มีคนมาหมุนเวียนด้วย ก็ไม่น่าแปลกใจอะไรที่จะเป็นแบบนี้

ยิ่งบอลของคล็อปป์อาศัยการวิ่งเยอะมากๆด้วย ผมก็ไม่แปลกอ่ะที่จะมีนักเตะเจ็บเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

อีกประเด็นที่คิดไว้ ก็คือทุกทีมเวลาเจอลิเวอร์พูล เนื่องจากลิเวอร์พูลเก่งอ่ะ การทำผิดกติกาเพื่อหยุดนักเตะลิเวอร์พูลเลยเกิดขึ้นบ่อยด้วย ก็เพิ่มโอกาสเจ็บไปอีก ตรงนี้เป็นจุดที่ลิเวอร์พูลต้องปรับตัวเวลาเจอทีมเล่นแบบนี้ด้วย
3
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:27
ถูกแบนแล้ว
romeoow พิมพ์ว่า:
ปกติผมไม่ค่อยทัศนะของเนวิลนะ แต่ครั้งนี้ค่อนข้างเห็นด้วยกับแก

พอเอาข้อมูลมาให้ดูก็อ้างโน้น อ้างนี่ ปัญหาของคลอปผมคิดว่าแกไม่ยอมเพิ่มขนาดทีมที่สามารถทดแทนกันได้
กรณีคล้ายๆกับ เซลซีเมื่อฤดูกาลก่อน ที่มีแต่นักเตะดาวรุ่งและเอาดาวรุ่งที่แถบไม่รู้จักชื่อมาเป็นสำรอง

ปีนี้ผมคิดว่าเดือนนี้แหละครับ ที่จะมีผลกับตารางคะแนนค่อนข้างมาก เพราะโปรแกรมการเตะที่ถี่ยิบการโรเตชั่นจึงสำคัญมากๆ ถ้าแก(คลอป) มีนักเตะให้เลือกใช้เหมือนแลมป์ผมคิดว่าแกก็คงไม่บ่นขนาดนี้ครับ  

ก็อย่างที่คล๊อปบอก ซื้อๆมา30 คนสมมุติ หรือลงทะเบียน 25 คนแล้วพอตัวเจ็บหายกันหมด แบ่งได้สองทีมสามทีม สุดท้ายก็ปล่อยยืมมันตัดอนาคตหลายๆคนด้วยแกเลยไม่ทำไงท่าน
0
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:28
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:
ผมแปลกใจตรงคนที่โวยแหลกมีแค่คล๊อป ทั้งๆที่ลิเวอร์พูลสบายสุดแล้ว บอลลีคเป็นแชมป์ก่อนเกือบสิบเกม บอลยุโรปก็ไม่มี พรีซีซั่นก็มีเยอะกว่าพวกทีมใหญ่ทีมอื่นทุกทีม มันอาจจะเพราะแผนเพลสซิ่งหนักของคล้อปหรือป่าว ที่ทำให้นักเตะไม่สามารถลงเล่นถี่ๆได้ นักเตะเล่นเจ็บกล้ามเนื้อกันระนาว  

คุณเป๊บก็โวย โซชาก็บ่น มูบ่นจนเบื่อ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2020
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:35
ถูกแบนแล้ว
ฟายชิบหายเลยเนฟ ถ้ามันฤดูกาลปกติเขาไม่บ่นหรอก นี้มันช่วงโควิด โซลชาเพื่อนรักยังบ่นเลย

ไม่แปลกใจทำไมถึงล้มเหลวงานโค้ช เพราะมีคห.โง่ๆแบบนี้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 2644
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 15:46
จะไปโยงอดีตทำไมล่ะ ทำไมไม่ทำให้อนาคตมันดีขึ้นล่ะ

ที่คล็อปแกบ่น เหมือนที่โอเล่บ่น มันเหมือนแกเป็นตัวแทน แทนทุกๆทีมที่มีปัญหา ไม่ใช่เฉพาะลิเวอร์พูล

ให้ช่วยจัดสรรตารางแข่งให้ทีมที่ไปเล่นบอลยุโรปหน่อย

เพราะปีนี้ โปรแกรมแข่งมันไม่ปกติเหมือนทุกๆปี

แก้ไขให้มันดีขึ้น ไม่เข้าใจหรือไงนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel