ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: มีปัญหาเรื่องยาปรึกษาได้นะครับ......
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 959
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 20:35
premier league var statistics after 10 matchweek
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:

แหม่ๆๆๆ ไม่อยากจะแซวเลยว่าซื้อกรรมการ VAR

ปล. และส่วนนี่คือชุดหงส์ฤดูกาลหน้า จะได้ไม่มีปัญหาล้ำโลโก้ ล้ำแขนเสื้อ

ชุดอวดแหนม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อยากดูหมี ต้องเข้าถ้ำหมี

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6097
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 06:28
[RE: premier league var statistics after 10 matchweek]
1MOREGAMEs พิมพ์ว่า:
ใช้คำว่า ได้-เสีย ผลประโยชน์มันก็แปลกๆ
VAR มันไม่ได้ยึดแต้มมานี่ครับ มันแค่ตรวจสอบว่าควรได้ประตูหรือไม่ควรได้
กรณี ได้-เสีย ของจริงคือปรับผิดเป็นถูก ถูกเป็นผิด
หรือตัดสินค้านสายตา

ทั้งที่ทั้งนั้นVARก็ต้องใช้ให้มีมาตรญานด้วยนะ

ผมนี่ อึ้งเลยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6097
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 06:46
[RE: premier league var statistics after 10 matchweek]
sekkenkam พิมพ์ว่า:
คิดมุมกลับ แต่เรื่องเดียวกัน

ไบรท์ตัน จะเสียประโยชน์ จากการ ไม่มี VAR มากที่สุด
ลิเวอร์พูล จะ ได้ ประโยชน์ จากการ ไม่มี VAR มากที่สุด

ถ้าคิด ว่า VAR มีความแม่นยำเท่าไหร่ออกมาเป็น %
สมมติ 70-80% อย่างต่ำ ลิเวอร์พูล คือทีมที่ ได้ประโยชน์จากการผิดฟลาดของกรรมการมากที่สุด แต่ดันมี var มาขัดขาไว้นั่นเอง  

เดี๋ยวนะ ผมว่าผิดประเด็น จำเป็นต้องคิดมุมกลับหรอครับ

ที่เค้าโวย เค้าโวยการตัดสินของ VAR ว่าถูกต้องหรือไม่ ทำไมไม่เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกนัดล่ะ ในเมื่อใช้ VAR

เช่น ย้อนหลัง 2 นาที ล้ำรักแร้ ล้ำแขนเสื้อ ตีเส้นล้ำเอียง ย้ำว่าเอียง จุดโทษถ้าใช้ ​VAR ก็จุดโทษบ่อยแน่นอนในแต่ล่ะเกมส์ แต่เขาดันเลือกดูบางจังหว่ะ อะไรแบบนี้ ช่องโหว่โคตรกว้าง

ผมว่าทุเรศสุดๆ เลยนะ การล้ำหน้าด้วยรักแร้เนี่ย แถมมันก็ไม่ได้ดูล้ำซะด้วย แต่เอาหน่ะ จะตีให้มันล้ำสักมิลนึง จะได้ไม่เสียหน้า

ฟุตบอลระดับนี้ เงินรางวัลขนาดนี้ มันส่งผลมหาศาลนะ สมมุติต้องพลาดแชมป์เพราะการตัดสินที่อาจจะดุไม่เป็นธรรมสำหรับบางทีม ผมไม่ได้บอกว่าตัดสินผิดนะ แต่ควรเป็นมาตรฐานเดียวกันสิครับ ถ้าทำไม่ได้ก็อาจจะเป็น เช่น บางทีมที่เสียผลประโยชน์มาเยอะแล้วในนัดก่อนๆ VAR เรียกดูถ้ามันไม่ชัดเจน ก้ำกึ่ง ไม่ชัวร์ ก็ยกประโยชน์ให้ทีมนั้นบ้าง ประเด็นน้อยกว่านี้แน่ๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2007
ตอบ: 1164
โพสเมื่อ: Thu Dec 03, 2020 00:52
KING LUIS พิมพ์ว่า:
sekkenkam พิมพ์ว่า:
คิดมุมกลับ แต่เรื่องเดียวกัน

ไบรท์ตัน จะเสียประโยชน์ จากการ ไม่มี VAR มากที่สุด
ลิเวอร์พูล จะ ได้ ประโยชน์ จากการ ไม่มี VAR มากที่สุด

ถ้าคิด ว่า VAR มีความแม่นยำเท่าไหร่ออกมาเป็น %
สมมติ 70-80% อย่างต่ำ ลิเวอร์พูล คือทีมที่ ได้ประโยชน์จากการผิดฟลาดของกรรมการมากที่สุด แต่ดันมี var มาขัดขาไว้นั่นเอง  

เดี๋ยวนะ ผมว่าผิดประเด็น จำเป็นต้องคิดมุมกลับหรอครับ

ที่เค้าโวย เค้าโวยการตัดสินของ VAR ว่าถูกต้องหรือไม่ ทำไมไม่เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกนัดล่ะ ในเมื่อใช้ VAR

เช่น ย้อนหลัง 2 นาที ล้ำรักแร้ ล้ำแขนเสื้อ ตีเส้นล้ำเอียง ย้ำว่าเอียง จุดโทษถ้าใช้ ​VAR ก็จุดโทษบ่อยแน่นอนในแต่ล่ะเกมส์ แต่เขาดันเลือกดูบางจังหว่ะ อะไรแบบนี้ ช่องโหว่โคตรกว้าง

ผมว่าทุเรศสุดๆ เลยนะ การล้ำหน้าด้วยรักแร้เนี่ย แถมมันก็ไม่ได้ดูล้ำซะด้วย แต่เอาหน่ะ จะตีให้มันล้ำสักมิลนึง จะได้ไม่เสียหน้า

ฟุตบอลระดับนี้ เงินรางวัลขนาดนี้ มันส่งผลมหาศาลนะ สมมุติต้องพลาดแชมป์เพราะการตัดสินที่อาจจะดุไม่เป็นธรรมสำหรับบางทีม ผมไม่ได้บอกว่าตัดสินผิดนะ แต่ควรเป็นมาตรฐานเดียวกันสิครับ ถ้าทำไม่ได้ก็อาจจะเป็น เช่น บางทีมที่เสียผลประโยชน์มาเยอะแล้วในนัดก่อนๆ VAR เรียกดูถ้ามันไม่ชัดเจน ก้ำกึ่ง ไม่ชัวร์ ก็ยกประโยชน์ให้ทีมนั้นบ้าง ประเด็นน้อยกว่านี้แน่ๆ  

ผมถึงพิมพ์ไว้ไงครับ ว่าความแม่นยำ VAR มันเท่าไหร่กัน ผมไม่ได้บอกว่ามันแม่นยำ 100% มันมีข้อติที่พวกคุณๆมานั่งเถียงกันนี่ไง แต่ผมให้มองมุมกลับ VAR ที่พวกคุณว่าห่วยๆเนี่ย ถ้าไม่มี มันจะเกิดอะไรชึ้นต่างหาก
มาใช้ตารางนี้ในการวิเคราะห์ไม่ได้ เพราะมันนับรวม VAR ทุกครั้ง บางครั้งมันชัดเจนๆ จริงๆ เช่นล้ำหน้าจริงๆ ยิงเข้า ก็ถูกยึดคืน
โอเค ถ้าคุณจะ discuss เรื่อง liverpool มีการเสียเปรียบจากจังหวะ VAR ที่ก้ำกึ่งๆมากที่สุดจริงรึป่าว ก็ List มาเทียบกันทุกทีมเลยว่ากี่ครั้ง แล้วก็โวยวายกันไป
แต่ถ้าจะมา discuss จากตารางนี้ มันก็สามารถสรุปในมุมมองผมตอนแรกได้เหมือนเดิมครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel