ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1148
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 09:01
[RE: แฟรงค์ แลมพารด นี่ก็เข้าขั้นนักบอลจีเนียสอีกคนเลยนะ]
El Profresor พิมพ์ว่า:
ปีร์โล่ แกเล่นแบบชิวมาก  

คิดเหมือนผมเลยหน้าแบบ ซังกะตายมาก 555+ ไม่ใช่ดีนะ แต่เหมือนไม่มีอะไรกดดันเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เมื่อมีหนึ่งคนทรยศ...จะมีอย่างน้อยหนึ่งคนที่รอด
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7595
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 09:11
[RE: แฟรงค์ แลมพารด นี่ก็เข้าขั้นนักบอลจีเนียสอีกคนเลยนะ]
tonrvs พิมพ์ว่า:
KDB กับ แลมพาร์ด ใครเก่งกว่ากัน  

สำหรับผมคนเดียวนะ KDB ครับ
1
0
i mania
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11739
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 10:34
ยิงเยอะสุดกลางพรีเมียร์ + เเอสซิส TOP 4 พรีเมียร์ ห่างที่ 2 หลักหน่วย + ที่ 2 บัลลงดอร์คะแนนโหวตห่างดิญโญ่ 5 คะแนน + ครบทุกแชมป์ระดับสโมสร

ก็ไม่รู้ทำไมบางคนก็เนิฟจัง

SSY
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2020
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 10:57
ความมหัศจรรย์คือ แกเป็นกองกลางที่สามารถหาพื้นที่ในตำแหน่งของกองหน้าได้เสมอ และในลักษณะที่ไม่ไปทับที่ของกองหน้าด้วย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 533
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 11:02
DNA ด้วยนะครับ แลมพาร์ด เป็นลูกชายของ แฟรง แลมพาร์ด ซีร์เนี่ย ซึ่งก็เป็นนักพุตบอลอาชีพเหมือนกัน แลมพาร์ด เติบโตมีชื่อเสียงมากับเวสแฮม ดาวรุ่ง พุ่งแรง เชลซึ กำลังมาแรงมาก ถือเป็นเรื่องใหม่ในสมัยนั้นในการซื้อสโมสร มูริญโญ่ กำลังดีงกับปอร์โต้ ก่อนย้ายมาทำให้แลมพาร์ดฉายแสง อังกฤษยุคนั้นมีแต่ ตัวเข้าทำดังๆครับ แต่ลูกหาบไม่มี ส่วนมากลูกหาบในสโมสรจะเป็นชาติอื่น เช่น เอสเซียง มิเกล ฮาร์มัน อลองโซ่ โค้ช ขนาดคาเปลโล่ที่ว่าแน่ๆ ยังไม่รอด
0
0
ไม่ถูกหวย จะเชียร์มั้ย!!!....You Will Never Walk Alone
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6816
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 11:19
แฟรงค์ แลมพารด นี่ก็เข้าขั้นนักบอลจีเนียสอีกคนเลยนะ
เป็นมิดฟิลด์ที่ทักษะจบสกอร์คมกว่ากองหน้าแท้ๆอีกหลายคน และคำว่าถูกที่ถูกเวลามันคือความเข้าใจเกมส์และการเคลื่อนที่อย่างถูกต้องด้วยครับ หลายคนเก่งนะแต่ไม่เข้าใจเกมส์ก็เล่นไม่ดีซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:06
แฟรงค์ แลมพารด นี่ก็เข้าขั้นนักบอลจีเนียสอีกคนเลยนะ
ผมว่าแกก็สุดในรุ่นของแกจริงๆนะ ทำได้หมดเลยในแนวรุก ตอนแกคุมดาบี้ผมนี่เชียร์ให้แฮรี่วิลสันดูดวิชายิงไกลจากแกมาเยอะๆเลย แล้วปีนี้นมันก็ยิงดีขึ้นจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1820
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:13
ส่วนใหญ่คนโฟกัสที่การทำประตู อยู่ถูกที่ถูกเวลา แต่สำหรับผมคือเวลาแลมพาร์ดจ่ายบอลแต่ละทีนี้ โคตรเฉียบ ไม่ว่าจะสั้นจะยาวคือได้ลุ้นและเพื่อนได้เปรียบแทบจะตลอด ส่วนตัวผมชอบที่จุดนี้มากกว่าการทำประตูอีก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11901
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:14
ไอ้ถูกที่ถูกเวลาเนี่ยแหละครับ
ที่ต้องใช้ไอคิว ลองดูแต่ละลูกดูดิ่ถ้าเป็นคนอื่นจะวิ่งแบบแกไหม
เรื่องอื่นไม่พูดละกันมีทุกอย่างที่สุดยอดกองกลางควรมี
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11874
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:38
แลมพาร์ด ปี 04-05 นั่นอะ Master piece สุดๆ
ยิง จ่าย ทำเกม คุมจังหวะ แย่งบอล(พอถูไถ) ลูกตั้งเตะ แทบจะเป็นมือหนึ่งในเวลานั้นเลย

แต่ดันไปเจอปิศาจอย่างดินโญ่ แกเลยไม่ได้บัลลงดอร์

ส่วนตัวแก iq สูงมาก แล้วดูจะเข้าใจแผนของผู้จัดการทีมได้เร็วมากๆ ไม่ว่าจะลงเล่นให้ใครก็เป็นตัวหลักของทีม

เสียดายไม่ได้แขวนกับทีมอะครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 217
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:44
เหมือนผมจะเคยดูคลิปที่เป็นวิธีการเล่นของแลมพาร์ดเขานะในคลิปแกจะเป็นคนที่มองหาเพื่อนกับพื้นที่บ่อยมากๆ เลยทำให้วิชชั่นกับการยืนตำแหน่งในเกมดี
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44405
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 12:58
แพะแดกโฟม พิมพ์ว่า:
แลมพาร์ด ปี 04-05 นั่นอะ Master piece สุดๆ
ยิง จ่าย ทำเกม คุมจังหวะ แย่งบอล(พอถูไถ) ลูกตั้งเตะ แทบจะเป็นมือหนึ่งในเวลานั้นเลย

แต่ดันไปเจอปิศาจอย่างดินโญ่ แกเลยไม่ได้บัลลงดอร์

ส่วนตัวแก iq สูงมาก แล้วดูจะเข้าใจแผนของผู้จัดการทีมได้เร็วมากๆ ไม่ว่าจะลงเล่นให้ใครก็เป็นตัวหลักของทีม

เสียดายไม่ได้แขวนกับทีมอะครับ

สำหรับกระแสปรามาสกองกลางอังกฤษตอนนั้นว่าเทียบชาติอื่นไม่ค่อยได้ พี่เล่นเข้าชิงบัลลงดอร์ไปแบบแพ็คคู่เลย (แต่ดิญโญ่ก็คือดิญโญ่)​

แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Tue Dec 01, 2020 13:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1114
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 14:00
tonrvs พิมพ์ว่า:
KDB กับ แลมพาร์ด ใครเก่งกว่ากัน  

KDB ครับ สำหรับผม KDB เก่งกว่าแลมพ์และเจิด แต่ถ้าอยากได้ใครมาร่วมทีมจริงๆ ผมอยากได้แลมพ์หรือเจิดมากกว่า

KDB ส่วนมากมันเว่อด้วยลูกพาสซิ่ง แต่จ่ายเว่อแล้วต้องไปลุ้นกองหน้าอีกทีว่าได้มั้ย
แต่แลมพ์กับเจิดนี่เว่อครบเครื่อง จู่ๆวิ่งตะบัน 30 หลาเข้าดื้อๆ ลูกบ้าก็มากกว่า
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 16:08
Lampard เป็นอัจฉริยะกองกลางตัวรุกเลยล่ะครับ

แต่เค้าต้องมีกลางรับดีๆมาช่วยด้วย เพราะทักษะเกมส์รับไม่ได้เยอะมากนัก

แล้วการยืนตำแหน่งของเค้าก็มีผลมากกับการวิ่งลง แต่การอ่านเกมส์

การอ่านตำแหน่ง การเคลื่อนไหวต่างๆนั้น แกทำได้ค่อนข้างดีมากๆ

อีกประการใครจะว่าใครเจ๋งไม่รู้นะ แต่เป้นกองหน้าที่ชำนาญการยิงจากแถวสองมากที่สุดที่เคยมีละ

ผมติ่งเจิดยังกล้าบอกเลย เรื่องแทงทะลุช่องอาจสูสี แต่กับยิงไกลนี่ เทียบไม่ติดเลย

ยิ่งการยืนตำแหน่ง หาตำแหน่งในการทำประตุ ไม่ต้องวัดแล้วเค้าคือที่สุด
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7484
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 17:13
IQ บอลแกสูงมากครับ เป็นคนที่เล่นชิงจังหวะโครตเก่ง

เจอบาซ่าทีไรปล่อยของประจำตัวนี้ อย่างแสบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel