ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 20:31
ถูกแบนแล้ว
[RE]คิดถึงเวนเกอร์เลย
เคยพูดไว้นานมาแล้ว ตั้งแต่แฟนปืนไล่เวนเก้อ ถ้าเวนเก้อออก อาเซน่อลจะไม่ใช่ขาประจำ ucl อีกต่อไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11516
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 20:38
[RE: คิดถึงเวนเกอร์เลย]
เหมือนตอนหลัง 3 จะโหดมากๆ ไหงตอนนี้ง่อยลงอย่างไวเลยอ่ะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2804
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 22:03
กากทั้งรับและรุกตอนนี้ ฤดูกาลที่แล้วเกมรับพอไหว มาฤดูกาลนี้แย่หมด
1
0
ฝากเพจเฟสบุ๊คด้วยครับผม

โลกิ
นักบอลถ้วย ง.
Status: วันที่กาลเวลาถูกแช่แข็งในอากาศ คลื่นเสียงสลายเป็นไ
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 1992
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 22:36
Boy5159 พิมพ์ว่า:
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:
เล่นเหมือนมอยส์นัดเจอทีมอะไรนะตอมคุมแมนยูอ่ะ ที่ออกปีกแล้วครอสอย่างเดียว  

เจอฟูแล่มครับ  

นัดนั้นจำได้ว่านั่งดูกับเพื่อนร้านน้ำชา โคตรฮา คือนานๆจะได้มาดูบอลกับเด็กแมนยูที แล้วกลายเป็นนัดที่บันเทิงสุดของปีเลยมั้ง ฮาตั้งแต่ต้นเกมยันจบเกม เพื่อนมันดูไปเกรี้ยวกราดไปเอะอะๆเปิดๆ แล้ว cb ดักได้ทุกลูกจนได้ mvp
1
0
ARSENAL

“วันนี้จะไม่มีย้อนคืนกลับมาอีก และใครก็ตามเมื่อพลาดที่จะกิน ดื่ม ลิ้มรส หรือสูดกลิ่นอายของมันก็จะไม่มีวันได้รับโอกาสนี้อีกชั่วนิจนิรันดร์ ดวงอาทิตย์จะไม่มีวันฉายฉานเหมือนเช่นวันนี้... แต่ถึงกระนั้นคุณก็จักต้องเล่นไปตามบทบาท ขับร้องให้ดีที่สุดเท่าที่คุณจะทำได้”
- Klingsors letzter Sommer (Hermann Hesse)

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 현재를 해칠 과거를 가져 가지 마라
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 2248
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 22:41
สมัยเจ็ แกได้เสริมทัพเยอะเท่านี้ไหมครับ
2
0
Shaken, not stirred ♥

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2020
ตอบ: 1125
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 23:17
สมัยก่อนผมฟัง เฮียนอสFM99 บ่อย แกเด็กปืนอ่ะนะ
แกบอกเอาใครมาคุมก็ได้จังหวะนั้น มอยส์แกยังเอาเลย

ซึ่งถ้าผมเป็นแฟนปืน ผมเห็นด้วยนะ เหมือนมันตันละ
เราไม่รู้หรอกเปลี่ยนแล้วจะดีหรือแย่ แต่จะเชียร์แบบไม่ได้ลุ้นแบบนั้นทุกปีมันก็ไม่น่าสนุกนะ
3
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16484
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 00:32
นักเตะสันนาเม็ง พิมพ์ว่า:
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
เจ๊เก่งแต่พาทีมประสบความสำเร็จไม่ได้ เขาก็รู้ตัวเขาเองแล้วไม่งั้นเขาไม่เลือกเดินจากไปหรอก

ที่ผ่านมามันก็ไม่ดีกว่าเจ๊อยู่หรอกแต่ต่อให้อยู่ก็ไม่มีอะไรการันตีว่าทีมจะประสบความสำเร็จ 2ปีท้ายเจ๊ก็พาทีมลงยูโรป้าแล้ว มันถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงถ้าอยากจะไปต่อ ถ้าพอใจกับเวนเกอร์เราก็จะวนอยู่แต่การลุ้นที่4เป็นไม้ประดับประจำUCLวนไปเรื่อยๆ  

ทุกวันนี้ที่ 4 ยังยากเลยครับ  

แล้วคุณแฮปปี้ดีมั้ยล่ะครับได้ที่4? มันมีถ้วยให้ไหม? สเปอร์สว่าเป็นลูกไล่ๆเรา เขาแซงไปไกลแล้วนะ ถึงเปลี่ยนแล้วแย่ลง แต่อย่างน้อยโค้ชใหม่ไม่อยู่ยืดแบบเวนเกอร์แน่นอนล่ะ ส่วนอาเตต้านี่เหมือนเรื่องอีโก้แกไม่เยอะมาก รอดูไปก่อนถ้ามันถอยหลังลงคลองจริงๆแล้วมีโค้ชเก่งๆว่างงาน ก็คงปลิว (ส่วนตัวไม่ค่อยอยากได้พอช แต่ก็นะ อาจจะดีก็ได้)
2
0
Arselul / Lulldas Mavericks
นักบอลถ้วย ก.
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 02:55
ถึงช่วงท้ายเวนเกอร์​จะทำไม่ดี

แต่ก็ยังมีนัดที่ยิง3ประตู​4ประตู​หรือ5ประตู

แต่สำหรับตอนนี้ยิงได้แค่1ประตูยังยาก นานๆจะยิงได้2ประตู
(นับเฉพาะ​ในพรีเมียร์​ลีกนะ)​
1
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11141
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 06:03
ผมพิมพ์ไปเดี๋ยวจะโดนมองในแง่ลบว่าเนิฟเวนเกอร์หรือเปล่าเนี่ย

เอาเป็นว่าในมุมมองผมแล้วกันนะครับ ที่คิดว่าดูปืนใหญ่มาระดับนึง
และตามดูสดๆน่าจะมีเกิน 80-90 เปอร์เซนต์ในช่วงไม่ต่ำกว่า 5 ปี
(นับที่ปีสุดท้ายของเวนเกอร์แล้วย้อนไป 5 ปี อย่างต่ำๆ)

ผมไม่ได้เอาจำนวนชั่วโมงการดูสดมาเพื่อบอกว่าผมคิดถูกนะครับ
แต่เพื่อจะแสดงให้เห็นว่า ความเห็นผม มันมาจากการที่ผมนั่งดูเอง ไม่ใช่มโนเอาจาก score

--------------------------------------------------------------------

ผมไม่เคยเสียดายที่เวนเกอร์ออกไปเลย และน่าจะเคยพิมพ์ไปแล้วด้วยว่า
ผมคิดว่าเวนเกอร์ได้รับโอกาสมานานมากเกินพอด้วยซ้ำไป

ไม่ได้หมายความว่าไอที่เปลี่ยนๆมามันจะดีกว่า แต่ผมว่าปืนในมือเวนเกอร์
นอกจากจะไม่พัฒนาแล้ว มันถอยหลังให้เห็นชัดๆแล้วนะครับ
ที่ว่า การันตี TOP 4 นี่ลืมไปเลย ดูสภาพสองปีท้ายของเวนเกอร์ก็แล้วกัน

แล้วที่ผ่านมาก่อนหน้านั้น โอเคว่าอาจจะมีคนที่ยกเรื่อง FA CUP มาสนับสนุนเวนเกอร์ได้บ้าง
แต่ผมมีความคาดหวังกับทีมที่ตัวเองเชียร์มากกว่าทีมที่ร้างแชมป์มา 10+ ปี
แล้วกว่าจะได้ถ้วย ก็เป็นถ้วย FA (ผมดีใจ ภูมิใจกับถ้วยนี้ครับ แต่ผมคาดหวังกับทีมมากกว่านี้)

- บอลลีก เลิกพูดได้เลย ขนาดปีที่โอกาสเหมาะๆยังอด
คือสภาพมันเหมือนเป็นทีมที่ ไร้ประสบการณ์อยู่ตลอดเวลา ทั้งๆนี่คือ "เวนเกอร์" คือ อาร์เซนอล
คุณร้างแชมป์เป็นสิบปี และแทบไม่มีโอกาสลุ้นแชมป์ลีกกับชาวบ้านเขาบ้างเลยเนี่ย ผมไม่พอใจนะกับผลงาน

- UCL หลังจากเข้าชิง ก็แทบไม่ได้เข้าใกล้อะไรอีกเลย
ยิ่งช่วงปีหลังๆ ท้ายซีซั่นเพิ่งดีใจว่าติด Top4 จนโดนแซะด้วยซ้ำ ถ้าจำไม่ผิดพวกนักเตะเก่าๆมั้งนะ
ที่โวยว่า ปืนนี่ติด Top4 คือดีใจกันซะเหมือนได้ EPL

ติดมาได้แล้วยังไงต่อ? เข้ามา UCL คือ โดนตบเละบ่อยมาก
คือเข้ามา UCL เหมือนเข้ามาเอาเงินแล้วพอใจแล้ว แล้วก็วนลูปไปลุ้นที่ 4 ต่อ เพื่อมาเข้า UCL ต่อปีหน้า
เพื่อมาตกรอบแรกๆอีก

ผมเชื่อว่าแฟนปืนที่เชียร์มานานผ่านช่วงเวลานั้นมา น่าจะเข้าใจที่ผมพูดนะ
ไอความรู้สึกแบบ แม่มเอ้ย จับฉลากเจอทีมนั้นทีมนี้อีกแล้ว
เหมือนมันแพ้บ่อยจนไม่ได้หวังแล้วหล่ะ

อาจจะอ้างได้ว่า ซวยจับเจอทีมแข็งๆบ่อยใน UCL แต่ผมเห็นแพ้แบบหมดรูปบ่อยมาก
เหมือนมันไม่พัฒนา แพ้ก็คือแพ้แบบเดิมๆ เละแบบเดิมๆ

เทียบกับเพื่อนบ้านอย่าง Chelsea มีช่วงกราฟลง ช่วงที่ผจก.โดนเด้งตั้งหลายครั้ง
ในยุคสมัยของเวนเกอร์ เขาเปลี่ยนโค้ชไปตั้งกี่คนแล้วหล่ะ มีช่วงแย่ๆก็เยอะ
แต่ในช่วงทั้งหมดนั้น เขาได้สัมผัสแล้วได้ EPL และที่สำคัญคือ UCL
ในขณะที่ ยอดฝีมือผู้มากประสบการณ์อย่างเวนเกอร์ ไม่ได้มีโมเม้นต์แห่งความกระหายอะไรเท่าไหร่เลย

- ส่วนเรื่องขออ้างเรื่องวางโครงสร้างการเงิน/สนาม เรื่องบอร์ดไม่ให้เงินอะไรก็แล้วแต่
ผมตอบแบบสั้นๆว่า ขออ้างพวกนี้มันกลบส่วนเสียของเวนเกอร์ไม่มิดอ่ะครับ

เทียบสั้นๆละกัน ดูอย่าง เลสเตอร์ พอทีมแย่เขามูฟไวมาก รานิเอรี่ที่เพิ่งทำทีมได้ EPL ยังโดนออกได้
ทำไมไม่ตอบแทนรานิเอรี่ด้วยการให้โอกาสซัก 5 ปี 10 ปี บ้างหล่ะ ?
หรือเทียบ Chelsea ก็ประมาณเดียวกัน มู/อันเช่/ดิ มัตติโอ/คอนเต้ พวกนี้มอบความสำเร็จให้ทีมทั้งนั้น
แต่ไม่มีใครคงกระพันเท่าเวนเกอร์

คือความดีที่ทำของเวนเกอร์ มันน่าจะถูกชดเชยมากเกินพอแล้วครับ สำหรับโอกาสที่เวนเกอร์ได้
(สำหรับมุมมองผมนะ)

---------------------------------------------------------------------------

- จุดที่ผมไม่เคยเสียดายเวนเกอร์จริงๆคือ
ผมเบื่อรูปเกมส์ของเวนเกอร์มากครับ
คำว่า บอลสวยๆของอาร์เซนอล บอลเร็ว บอลพื้น ทำชิ่ง พวกนี้ผมว่ามันหายจากทีมไปหลายปีมากๆแล้วนะ
ผมว่าเริ่มหายไปตั้งแต่ ก่อนยุค Persie ด้วยซ้ำ

ใครที่มาคุยกับผมแล้ว ชมอาร์เซนอลว่าบอลสวย ในช่วง 5 ปีหลังๆของเวนเกอร์นี่ผมแปลกใจมากนะ

-----------------------------------------------------------------------------

- เรื่องปั้นดาวรุ่งเทพๆ : อันนี้ใครมาชมเวนเกอร์ในช่วง 5 ปีท้าย นี่ผมยิ่งแปลกใจ
ผมว่าปฏิเสธยากนะว่า คนที่สำคัญที่่ช่วยยกระดับปืนในช่วงท้ายๆไม่ต่ำกว่า 5 ปีของเวนเกอร์เนี่ย
คือ ส่วนใหญ่ควักเงินซื้อมาทั้งนั้น และควักซื้อทำลายสถิติเดิมๆของตัวเองด้วย

เพราะงั้นจะเอาเรื่องว่า "เวนเกอร์ปั้นเด็กเก่งนะ" มาเป็น credit นี่ไม่น่าได้นะครับ

แล้วถ้าพูดในมุมเรื่องการซื้อ-ขาย คงต้องบ่นยาวกว่านี้
แฟนปืนรู้อยู่แก่ใจ ว่ากี่รายที่เหมือนละลายเงินลงน้ำเล่นๆ
ถึงแม้สมมตินะว่า บอร์ดมันไม่ให้เงินเวนเกอร์จริงๆ แต่บอร์ดคงไม่จับมือเวนเกอร์ไปเซ็นนักเตะแย่ๆมาเองแน่ๆ

คือผมจะชี้ให้เห็นว่า เวนเกอร์ ไม่ได้มีจุดเด่นในการปั้นดาวรุ่งตั้งนานแล้วครับ

ทั้งหมดนี้ผมเลยมองไม่เห็นว่า มันจะมีอะไรให้ผมเสียดายถ้าเวนเกอร์จะต้องไป
เปิดโอกาสให้ทีมได้ก้าวไปเถอะ แน่นอนว่ามันมีโอกาสที่จะถอยหลัง มีล้มเหลว
แต่ผมขอเสี่ยงดีกว่าครับ ดีกว่าให้ดูอะไรเดิมๆจนเฉื่อยจนชา

2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 08:39
ผมว่าคิดเอาเองได้นะว่าจะดีกว่าป่าว แต่ส่วนตัวผมว่าไม่หรอก เด็กที่เจ๊ปั้นแล้วเกิดคนสุดท้ายคือใครผมนึกไม่ออก
ผมว่าเจ๊ออกแหละดีแล้ว ปมไม่ชอบการทำทีมแบบคิดว่านักเตะตัวเองดีอยู่แล้วแบบเจ๊เลย
คนใหม่มาทั้งอูไนทั้งพี่ต้านี่อยากได้ตัวดีๆมาเสริมทั้งนั้น แต่ก็ไม่ได้ตัวที่ต้องการมาอย่างอูไน
หรือจะมาซวยเพราะโควิดอย่างพี่ต้า และอีกอย่างตัวนักเตะหลายคนอยู่นะในทีมปัจจุบันที่เจ๊ทิ้งไว้
อย่าง ชาก้า เบเยริน ลากาแซต มุสตาฟี่ ดูชื่อแต่ละคนดิ ไม่เกิดซักคน
1
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7597
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 09:25
ปีนี้ปืนแปลกๆ ปีที่แล้วขนาดไม่เต็มปียังได้ถ้วย FA cup แล้ว ปีนี้นึกว่าจะต่อยอด
การที่ลงโทษโอซิลแบบนั้น มีผลกับทีมสปีริตไหมครับ
1
0
i mania
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10700
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 11:25
ผมว่า ณ เวลานั้นการที่ปืนปลดเวงเกอร์มันเป็นจุดตัดที่ลงตัวแล้ว

คือไม่ใช่ว่าเวงเกอร์ไม่เก่ง แต่ปัญหาในทีมหลาย ๆ อย่างมันถึงจุดที่ต้องมีการเปลี่ยนแปลง

ใคร ๆ ก็รู้ว่าทีมปืนมันไม่เหมือนเดิมแล้วตอนช่วงนั้น ทีมต้องการอะไรใหม่ ๆ บ้าง

ซึ่งมันก็ต้องแลกกับการที่ต้องเจอผลงานแบบนี้แหละ

ทุกทีมก็ต้องการเวลาในการจัดการทั้งนั้น ยุคอุไน มาแรก ๆ ก็แก้เกมดี

แต่เพราะไปติดระบบลูกรักมากเกินไป ทีมเลยผลงานลุ่ม ๆ ดอน ๆ

ยุคอาเตต้า เข้ามาแก้เรื่องการเสียประตูกับความมุ่งมั่นภายในทีม

ใครเห็นก็มองรู้ว่าปืนเริ่มมาถูกทางแล้ว ในการจัดการปัญหาเรื่องเกมรับ

แต่เหมือนมันจะจังหวะนรกมากกับการที่ตัวรุกฟอร์มตกพร้อม ๆ กัน

ในขณะที่นักเตะที่ทีมต้องการมันได้มาไม่ครบ (มาแต่นักเตะเกมรับ)

ผมไม่คิดว่าอาเตต้าจะฝากความหวังไว้กับดาวรุ่งแต่มันมีตัวให้เลือกเหลือแค่นี้จริง ๆ

จะเอาแต่ดาวรุ่งเล่นดีในเกมยุโรปแต่ไม่มีประสบการณ์พอมาเล่นในลีคทุกตัว

ผมว่าอาเตต้าน่าจะโดนด่ามากกว่านี้อีก ทีมมันยังต้องซื้อตัวเข้ามาอีกหลายตัวเพื่อปรับทีมให้เหมาะสม

สิ่งที่ผมคิดคือตอนนี้ อาเตต้า จะพาทีมผ่านช่วงเวลานี้ไปยังไง เป็นช่วงเวลาวัดความสามารถโค้ชที่แท้จริง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 13:32
move on เถอะครับ

มันธรรมดาอยู่แล้วเวลาที่ผลงานตอนนี้ไม่ดี เรามักจะเปรียบเทียบกับผลงานเก่าๆ คนเก่าๆ

เวนเกอร์แกแก่งครับ แต่เก่งในยุคของแก ผมมองว่าฟุตบอลแกมันมาสุดทางแล้วครับ

ถ้าจะบอกว่าการันตีที่ 4 ทุกปี ก็ไม่นะครับ ปีหลังๆก็ยูโรป้าแล้ว

แล้วถ้าจะพอใจกับแค่คำว่าการันตีที่ 4 ทุกปีก็ไม่ต้องไปไหนครับ ย่ำอยู่ที่เดิมนั่นแหละ

ถ้าไม่กล้าที่เสี่ยง กล้าจะเปลี่ยนแปลง มันก็ไม่มีวันต่างจากเดิมหรอกครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 18:23
ทีมบอลจะประสบความสำเร็จได้ ต้องเริ่มจาก เจ้าของทีม ไม่ใช่ผู้จัดการทีม ที่หงส์เองหลงทางไป 30 ปี กลับมาได้ก็เริ่มจาก JWH

ที่ผ่านมาน่อลชอบขายนักเตะเก่งๆออกไปทำไม ท่านเจ้าของทีม
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17424
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 00:41
ผมอยากก้าวข้ามให้การสนทนาพ้นพวกติ่งอ่ะ ไอ้ความคิดแนวๆว่าคนที่ตัวเองศรัทธามันไม่ผิด มันน่าเบื่อนะครับ

เข้าประเด็น ทีมนี้ยังเป็นทีมของเวนเกอร์แม้กระทั้งดาวรุ่ง คือทีมเขายังใช้ได้คนเดียวอยู่นั้นละ
และคุณดูการเสริมทัพสิ แล้วมาเทียบกัน2ปีหลัง นักเตะตัวใหม่ยังดีกว่าที่แกหามาตั้งกี่คน
ยิ่งการซื้อแล้วใช้ได้เลยเนี่ย คุณไม่เอะใจหน่อยหรอ

เลิกเชื่อว่าแกอยู่แล้วยังดีเถอะ ทีมอื่นเขาก็มาตราฐานสูง แกมาตื่นตัวช้าทุ่มนักเตะเอาตอนแฟนกดดันหนักๆเอง
การทำทีมแบบรัดเข็มขัดมันฆ่าตัวเขาเอง ความเชื่อเรื่องนักเตะเล่นหลายเวที ติดทีมชาติเลยน่าซื้อก็เฟลชิบหายอีก

สุดท้ายเราก็ลุ้นที่เจ้าของนั้นละครับ การเปลี่ยนแปลงยังคงมีต่อ
เพราะถ้าอาร์เตต้าเฟล ต้องโดนปลดหรือลาออกเอง
การที่เขากำลังไปได้ดีกับเอดูมันก็ต้องเริ่มใหม่กับคนใหม่อีกนั้นละ
ก็คิดดูว่าการจัดการนักเตะแบบคุมภาพลักษณ์ ปิดข่าว มันออกมากันแบบนี้
ดูเซบายอสต้องตอแหลว่าข่าวปลอม ลงโทษเกวนที่ไม่ขอโทษออกสื่อ เปเป้ต้องขอโทษออกสื่อ

หรือแม้แต่โอซิล ซึ่งผมไม่อยากพิมพ์ถึงเท่าไหร่ละ ก็เนี่ยละถึงเบื่อ
โอซิลอยู่กับเวนเกอร์ ก็ใช้งานตลอด ติ่งมันยังโทษนั้นโทษนี่ไปหมด โทษนักเตะรอบตัวกาก โทษแทคติก โทษแผน
พอมาเป็นอูไน อาร์เตต้าก็ยังคิดว่ามีแล้วดี ทั้งๆที่เล่นออกได้บางเกม คิดว่าจะไม่เหมือนกันหรอไง ก่อนหน้านี้ก็โทษไปทั่วอยู่แล้วนิ
คือเวนเกอร์กลับมา แล้วเอาโอซิลลง มันจะไม่ออกมาเป็นแบบเดิมหรอครับ หรือแค่ลงแล้วฟินแค่เนี่ยละ
แล้วผลงานจะดีขึ้นไหม อันดับย้อนหลังก็ฟ้องอยู่นิว่าแย่ลง ทั้งที่เขาใช้โอซิล

ผมอยากวิจารณ์ให้เหมือนทีมอื่นเขาอ่ะครับ ไม่มีติ่ง สับนักเตะได้ว่าเล่นไม่ออกเพราะมันเล่นไม่ได้จริงๆ
อยู่แบบก้าวไม่ผ่าน ก็เอาแต่ย้อนวันวานย้อนอดีต ก็เหมือนพยายามหาข้ออ้างไปนั้นละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel