ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 1530
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 00:15
[RE: เชียเรอร์โวยปืนต้องเปลี่ยน 'โปรยิ้ม' ฝืนเล่นเลือดซิบๆ]
Giorno Giovanna พิมพ์ว่า:
เซียนซุ่ม พิมพ์ว่า:
ไม่เกี่ยวกับ FA หรอกครับ อย่าพึ่งรีบด่า
มันเป็นการตัดสินใจของนักเตะกับทีมสต๊าฟครับ
สต๊าฟพวกนี้เขามีความรู้ครับและเขาเข้าไปเช็คกับตัวนักเตะโดยตรงอย่างใกล้ชิด
จะเห็นว่า กรรมการจะไม่ยุ่งเลย เรียกข้างสนามเข้าไปดูอย่างเดียว
ส่วนตัวนักเตะ เขามีสปิริตนักกีฬาอาชีพครับ บางคนเปลี่ยนผ้าพันหัว สองรอบ ยังไม่ออกจากสนามเพราะใจมันสู้

เข้าใจที่คุณพูดนะ แต่ที่เขาจะสื่อคือ เขากลัวเคสกรณีแบบตอนบาดเจ็บ นักเตะดูเหมือนยังเล่นไหว (แต่จริงๆควรรีบส่งโรงพยาบาลแต่เนิ่นๆ ยังมีโอกาสรอดสูง) แต่ฝืนเล่นต่อเพราะโชว์สปิริต แล้วตายขึ้นมา มันไม่คุ้มกันมั้งคับ สปิริตก็ส่วนสปิริต ความปลอดภัยของนักเตะมันต้องแยกกันอะ มันมองได้ 2 มุมน้อ  

การตัดสินใจของทีมงานเป็นผู้รับผิดชอบเต็มเต็ม ต่อความปลอดภัยของนักเตะ
ถ้าเขาจะเปลี่ยนออก เขาก็เปลี่ยนได้ ถ้าเขาจะเสี่ยง เขาก็รู้ว่าเขาต้องรับผิดชอบ
ดังนั้น จึงไม่เกี่ยวกับ FA ถ้าจะด่าต้องด่าทีมสต๊าฟครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เซียนซุ่ม เป็นคอลูกหลัง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3236
โพสเมื่อ: Wed Dec 02, 2020 11:20
[RE: เชียเรอร์โวยปืนต้องเปลี่ยน 'โปรยิ้ม' ฝืนเล่นเลือดซิบๆ]
Li13ra พิมพ์ว่า:
ไม่เกี่ยวกับ FA หรอกครับ อย่าพึ่งรีบด่า
มันเป็นการตัดสินใจของนักเตะกับทีมสต๊าฟครับ
สต๊าฟพวกนี้เขามีความรู้ครับและเขาเข้าไปเช็คกับตัวนักเตะโดยตรงอย่างใกล้ชิด
จะเห็นว่า กรรมการจะไม่ยุ่งเลย เรียกข้างสนามเข้าไปดูอย่างเดียว
ส่วนตัวนักเตะ เขามีสปิริตนักกีฬาอาชีพครับ บางคนเปลี่ยนผ้าพันหัว สองรอบ ยังไม่ออกจากสนามเพราะใจมันสู้

google คำว่า lucid interval ดูครับ  

การตัดสินใจของทีมงานเป็นผู้รับผิดชอบเต็มเต็ม ต่อความปลอดภัยของนักเตะ
ถ้าเขาจะเปลี่ยนออก เขาก็เปลี่ยนได้ ถ้าเขาจะเสี่ยง เขาก็รู้ว่าเขาต้องรับผิดชอบ
ดังนั้น จึงไม่เกี่ยวกับ FA ถ้าจะด่าต้องด่าทีมสต๊าฟครับ

ปล. ไม่ต้องไปค้นหรอกครับ ไม่ต้องอวดว่าท่านรู้จักหรือมีความรู้ แล้วคิดว่าคนอื่นไม่รู้

ผมไม่ได้อวดรู้ แต่ lucid interval อธิบายอาการนี้ต้องพิมพ์ยาวมาก ผมจึงให้ท่านไปอ่านที่มีคนอธิบายไว้ละเอียดแล้ว ผมจะได้ไม่ต้องก็อบ 20-30 บรรทัดมาแปะในเว็บนี้ให้มันรก

สตาฟบอกไหว นักเตะบอกไหว เตะต่อไปอีก 10 นาทีเลือดออกเต็มกะโหลกตายขึ้นมา น่าเสียดาย เคสแบบนี่ควรมีกฏบังคับเปลี่ยนตัวและส่งไป CT สมองทันที ไม่ใช่ยอมให้สตาฟกับนักเตะรับความเสี่ยงกันเอง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
.
~ OLD ENGLISH MASTIFF ~
.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel